ชาวเว็บพลังจิตคิดว่าคุณนั้นปราถนาจะทำสิ่งใดมากที่สุดครับ

ในห้อง 'พุทธภูมิ - พระโพธิสัตว์' ตั้งกระทู้โดย cwyp, 20 ธันวาคม 2004.

1. stupidcupid

stupidcupid สมาชิก

Try my best today
    หวังนิพพานอันใกล้

2. Forest_Sa

Forest_Sa เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2005
    ครับเห็นด้วยกับ คุณ หนุ่มเหลือน้อยครับ
    ถ้าเกิดมาใหม่แล้วก็ขอให้เห็นเวปพลังจิตยังอยู่ครับ
    ขอให้เวบพลังจิตจงเจริญ
    ช่วยสร้างสรรค์ประโยชน์เกื้อกูลกันต่อไปๆๆๆๆๆๆๆตลอดจนชั่วกาลนานเทอญ

ขอขอบคุณที่ทำให้ผมมาเป็นสมาชิกเวบนี้
    เพราะคุณpaang
    [​IMG]<!--endemo-->
    [​IMG] กดที่นี่เพื่อสมัครเป็นสมาชิกกองทัพพลังจิต เพื่อร่วมแสดงความคิดเห็นและเป็นคนพิเศษของเราค่ะ

[​IMG] กดที่นี่เพื่อดูรายละเอียดสร้างพระไตรปิฏก Web Version ที่ดีที่สุดในโลก

[​IMG] กดที่นี่เพื่อฟังเสียงสวดมนต์,เพลงทางศาสนา,เสียงธรรมเทศนา เสียงอ่านหนังสือธรรมะต่าง ๆ

ข้อความนี้ล่ะครับที่ทำให้ผมมาเป็นสมาชิกได้
    ขอบคุณหลายๆๆๆเด้อครับ คุณแป้ง

3. ccby

ccby สมาชิกใหม่

simba / lion king /

สิ่งที่อยากจะทำคือ ได้พบพระอริยะเจ้า หรือ ท่านที่สำเร็จธรรมขั้นสูงจะทำให้มีกำลังใจใฝ่ในการปฏิบัติมากขึ้น สหายทางธรรมก็ดูจะเป็นความคิดที่ดีค่ะ ยินดีที่ได้รู้จัก

4. ab

ab เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2004
    ปราถนาพระนิพพานค่ะ

5. ชา ใคร่รู้

ชา ใคร่รู้ เป็นที่รู้จักกันดี

.....นิพพานชาตินี้ ก่อนหน้านั้นก็ต้องช่วยพ่อกับแม่ให้พ้นอบายภูมิครับ

6. เติมบุญ

เติมบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2005
    ถามใจตัวเองว่าเราอยากได้อะไรแว๊บแรก...บอกตัวเองว่าอยากช่วยคนที่ด้อยกว่าเราได้พ้นทุกข์สามารถดูแลตนเองได้.....ทำไมน้าจึงเป็นคนดีได้ขนาดนี้....อย่าหมั่นไส้นะ....ก็คนมันดีจริงๆนี้นา

7. Samy

Samy เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2005
    ขออนุโมทนากับทุกท่านครับ

ปรารถนา "ดี"[b-wai]