ชีวิตสัมพันธ์ เวอร์ชั่นสมาชิกเว็บพลังจิต

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย Pinit, 7 กรกฎาคม 2013.

1. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005

ถามว่า ?

คุณพินิจเหมือนใคร และเหมือนตรงไหน ฮี่ฮี่

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กรกฎาคม 2013
  2. ลุงแมว

ที่ใบบุญบอกว่ารู้สึกเหมือนคุ้นหน้าไปหมด

มีเหตุผลเพียงข้อเดียวจ้า

คือบุคคลนั้น ๆ

เคยเกิดมาเจอกับใบบุญแล้วในอดีตชาติค๊าฟ ^^​

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กรกฎาคม 2013
  3. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบจังเลยจ้ามีอะไรมาให้ทาย อิอิ

ขอตอบจ้า ว่าพี่พินิจเหมือนคนในภาพทั้งสองคนเลยจ้า
    เหมือนพี่หรั่งตรงทรงผม ตา จมูก และปาก

ส่วนเหมือนคนที่ 2 (ใครนะไม่รู้ชื่อ) ตรงรอยยิ้มจ้า อิอิ

ที่ใบบุญว่าหน้าทุกคนคุ้นๆ ใบบุญว่า
    คงเป็นเพราะว่าทำบุญร่วมกันมาจ้า
    ก็เลยทำให้ความรู้สึกของบุญทำให้
    เหมือนกับคุ้นเคยกันจ้า อิอิ

ตอบคำถามจบแล้ว ไปดูละครต่อก่อนจ้า
    รอเฉลยคำถามข้อพี่ใบหนาด และพี่แมวจ้า

ว่าจะถูกหรือผิดน้อ มีลุ้นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ไปร้องให้กับละคร รักนี้ชั่วนิจนิรันดร์ ดูถึง
    ตอนที่ 15 แล้วจ้า ร้องให้ตาบวมเลยจ้า
    55555555555 บ่อน้ำตาแตกจ้า อิอิ

4. ลุงแมว

เห็นใบบุญแล้วทดท้อจ้า อิอิ

เอาไปอีกเรื่องนุงซะ ^^

5. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    เคยดูเรื่องนี้ยังอ่ะใบบุญ อิอิ สนุกดีอ่ะ >> อภินิหารนักดาบข้ามเวลา
    ไล่ดูจากยูทูปจนจบเลยอ่ะ อิอิ

เรื่องย่อ:

"อภินิหารนักดาบข้ามเวลา" (Sword Heroes’ Fate) ละครกำลังภายในฟอร์มใหญ่ยักษ์ทุ่มทุนสร้างจากดินแดนจีนพร้อมด้วยพลอตเรื่องสุดล้ำ ทั้งการต่อสู้แบบกำลังภายในคลาสิคซ้อนทับกับแฟนตาซีไซไฟ แถมยังนำโครงเรื่องจากเกมออนไลน์ชื่อเดียวกันมา ซึ่งย้อนยุคกลับไปในสมัยราชวงศ์ถังมาเป็นตัวชูโรง นำเรื่องราวในสนุกสนานตื่นเต้นเร้าใจ

เรื่องทั้งหมดเริ่มต้นขึ้นในปี ค.ศ.2030 หรือในอนาคตกาล พระเอกต้องพลัดหลงเข้าไปในโลกของเกมออนไลน์ ต้องกลายเป็นจอมยุทธประชันดาบกับจอมดาบผู้มากประสบการณ์ ซึ่งก็คือหนึ่งในตัวละครของเกมนั่นเอง แต่ครั้นขาจะกลับจากโลกไซเบอร์มาสู่โลกจริงในปี 2030 หนทางกลับติดขัด เหมือนกับมีบุคคลลึกลับมาบล๊อกทางออกจากโลกเกมเสียอย่างนั้น ทำให้ในระหว่างหาหนทางกลับโลกจริง เขาต้องรับบทจอมดาบแห่งยุทธภพในสมัยราชวงศ์ถังโดยปริยาย

<iframe width="420" height="315" src="//www.youtube.com/embed/tHzQa6vrx00" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

6. ลุงแมว

เชื่อหนูตา เดี๋ยวพรุ่งนี้ดูรวดเดียวเลย ^^

ขอบคุณครับ​

7. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านข้อความแต่ละคนแล้วก็ยิ้ม ดูรูปแล้วก็เพลินจิตดีจริง ๆ
    นี่แหละคือชีวิตสัมพันธ์ของจริง
    รอ MV หน่อยนะคะ ทำไปได้ครึ่งเพลงแล้ว ตอนนี้ติดภารกิจจ้า
    ภาพครบหมดแล้วค่ะ ขอบคุณทุกคนมาก ๆ ค๊า น่ารักที่สุดเลย
    แอบมาเติมรอยยิ้มก่อนนอน อิอิ ฝันดี ฝันหวานกันถ้วนหน้าจ๊ะ ^^

8. ลุงแมว

ส่งกำลังใจให้น้องเปิ้ลครับ

จะส่งจูบด้วยก็เกรงใจคร่า หุหุ

9. ดอกใบบุญ

สุขสันต์วันอาทิตย์ที่ตาบวมจ้า อิอิ

บุญรักษาบารมีคุ้มครองทุกท่านจ้า สาธุจ้า

เมื่อคืนดูละคร รักนี้ชั่วนิจนิรันดร์ จบ 18 ตอน
    จบแบบ นึกว่ามีตอนต่อไป ค้นหาใหญ่เลย อิอิ
    อ้อ เขามี 18 ตอนนี้เอง 555555555

ขอบคุณดีเจเปิ้ลที่แจ้งข่าว เป็นกำลังใจให้จ้า สู้ๆจ้า

ขอบคุณพี่แมวที่แนะนำละครดีๆให้ดูจ้า
    ขอบคุณคุณหนูตาจ้า สำหรับ อภินิหารนักดาบข้ามเวลา
    ยังไม่เคยดูจ้า ฟังเรื่องย่อแล้วน่าสนใจน้อ
    ไม่อยากดูแบบเป็นตอนๆแล้ว อยากดูจบในตอนจ้า อิอิ
    สั้นดีได้ดูหลายเรื่อง

ก็เรื่อง ที่ดู 18 ตอน ร้องไห้ทุกตอนเลยจ้า อินมาก อิอิ
    ดูถึงตอนที่ 15 ว่าทำไมต่อมน้ำตาแตกขนาดนั้น กะว่า
    จะดูต่ออีกไหนน้อ ทำไมใบบุญถึงเศร้าแท้ แต่ไหนๆ ก็ไหนๆ
    ก็เลยดู จนจบไม่รู้ตัวเลยจ้า 555555555

10. ลุงแมว

สุขสันต์วันอาทิตย์ครับ

11. ดอกใบบุญ

ไม่มีภาพให้ดู ไม่มีอะไรให้ทาย

ไม่มีหนังให้ดู ไม่มีเพลงจะร้อง แต่มีงานที่หอบมา
    ยังไม่ได้ทำสักเลยยยยยยยยยยยยยย จ้า 5555

12. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    คุณพินิจหน้าตาหล่อเหลามากนะครับ
    เหมือนดารานักร้องวัยรุ่น จริงๆ
    ณเดช โชคดีแล้ว ที่เกิดทีหลัง
    ไม่งั้นคงเกิดยาก..... อิๆ

13. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

รูปคุณแมว ตอนเด็กก็น่ารัก น่าตีจริงๆ
    พี่กาจเราก็เท่ห์ไม่หยอก
    ยิ่งหนูตา กับน้องกอล์ฟ ไม่ต้องพูดถึง
    แต่พูดถึงนิดนึงแล้วกัน "น่ารัก น่าอุ้มทั้งคู่เลย"

พี่มิ๊ด ตั้งโอ๋ก็คู่เลิฟที่น่ารักฝุดๆ
    และอีกหลายๆท่านก็ไม่แพ้กัน

ส่งกำลังใจให้น้องเปิ้ลตรงนี้ก่อน
    จะรอชมผลงานอันเยี่ยมยอดของน้องเปิ้ลจ้าาาา ...

14. tanaong2011

แกล้งพูดให้ทาย ใบบุญยังอุตส่าห์ทายอีก
    จะเป็นลมกะใบบุญ คำตอบของใบบุญถูกจ้ะ...เก่งมาก
    (ทายยากไปไหมเนี่ย)

หนูตา!!!!... ใบบุญคนซื่อ อุตส่าห์ทายมาแล้ว
    หนูตาก็ รับมุกอีก ทายมาให้ผิดอีก 55555... จะบ้าตายยย..

เด็กผู้หญิงคนแรกชื่อพี่เล็ก คนต่อมาชื่อพี่หน่อย
    คนถูกกอดชื่อ นังอ๋อง ย่ะ
    ดูมอมแมมยังไงไม่รู้เนอะ

และอีกภาพ นั่งอยู่กับยาย
    ยายเอามาส่งที่กรุงเทพเพื่อเข้าโรงเรียน (อนุบาล)
    ไปอยู่กับยายตั้งแต่แรกเกิดที่เพชรบุรี
    อยู่กับยายแค่ 2 คน ยายหาบขนมขายแถววัด

ไม่รู้จักพ่อ ไม่รู้จักแม่ รู้จักแต่ยาย
    ตอนยายกลับ ร้องตามยายซะน่าดู
    ทั้งพ่อและแม่ต้องช่วยกันจับ
    พ่อบอกว่าดิ้นแรงมาก
    ในความเป็นเด็กเหมือนถูกเอามาทิ้ง (คิดในใจ)
    แม่บอกว่าผมร้องไห้อยู่เป็นอาทิตย์เลย....

ยายกลับไปเพชรบุรี ได้ไม่ถึงปีก็เสีย...
    ดูรูปยายแล้วคิดถึงยายจัง

15. ดอกใบบุญ

เย้ๆๆๆๆๆๆ ใบบุญตอบถูกอีกแล้ว

พี่แมวก็ตอบถูกเหมือนกัน อิอิ

พี่แมวน่ะลอกใบบุญแน่เลยจ้า 55555

พี่ใบหนาดไม่มีภาพมาให้ดูอีกเหรอค่ะ

แบบว่ารอดีเจเปิ้ลทำ วีดีโอ นะจ้า อิอิ

ใบบุญน่ะลงภาพเยอะแล้ว ก็เลยมานั่งรอ

ดูภาพทุกคนจ้า อิอิ รออยู่เด้อจ้า

16. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

รูปใครที่ลงไว้เยอะมากอาจจะต้องคัดบางรูปลง เพราะลงไม่หมดครับ อันนี้น้องเปิ้ลบอกมา
    เนื่องจากเราแบ่งท่อนเพลงกันร้องสั้นๆ หากเราลงทุกรูป รูปจะผ่านไปเร็วมากจนมองหน้าไม่ทัน
    แต่อาจจะลงเป็นแบบเบื้องหลังให้ เท่าที่ลงได้ครับ
    -จบข่าว-

17. ดอกใบบุญ

รับทราบจ้าพี่พินิจ&ดีเจเปิ้ล

ลงมาให้เลือกจ้า จะใช้มากน้อยไม่สำคัญจ้า
    ถือว่าได้แบ่งปันภาพประทับให้กับเพื่อนๆพี่ๆดู
    ไม่ต้องกังวลจ้า

และด้วยโครงการนี้ทำให้ได้เห็นภาพของพี่ๆเพื่อนๆ
    ก็สุดคุ้มมากที่สุดแล้วจ้า...อิอิ

18. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เป็นไรค๊า...ส่งมาเยอะ ๆ ได้ค๊าดีเจใบบุญ
    ให้ใช้สิทธิ์พี่เมี๊ยว อิอิ ชอบดูค่ะ เพลินดี
    ตอนนี้ทำไปได้เกินครึ่งเพลงแล้วจ้า...ประมาณ 69.99%
    ทำตามแบบฉบับเปิ้ลนะ...อาจไม่เจ๋งมาก ยังไม่มืออาชีพนะจ๊ะ
    ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ก่อนเลย
    แต่คิดว่ารูปแบบน่ารักตามความน่ารักของทุกคนจ้าาาาาา
    ไม่รู้แหละ...ถ้าทำเสร็จแล้ว...ต้องชอบนะ 5555 (บังคับให้ชอบ)

เอิ่บ...ดูท่าสิ...วิชาท่านคงแก่กล้า...โปรดรับข้าเป็นศิษย์ด้วย ^^

19. ดอกใบบุญ

สำหรับภาพของใบบุญพอแล้วจ้า อิอิ

ภาพที่อยากให้ดูก็หาไม่เจอ

ส่วนภาพที่มีอยู่ก็มีแต่ภาพซ้ำๆจ้า อิอิ

20. ลุงแมว

แวะมาแอบดูรูปผู้คนจ้า

คุณชมพู่หวาน คุณสายลมรัก ยังไม่ส่งเลยนะครับ

ทำเป็นเนียนทั้งคู่

ขออนุญาตประชดประชันนิดนุงค๊าฟ