ชี้ทางตอบปัญหาและการปฎิบัติของคนมีองค์

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย วรั-108window, 2 พฤศจิกายน 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. หยดน้ำเพชร

หยดน้ำเพชร Active Member

18 พฤศจิกายน 2011
    ตอบ

ไม่ให้เกียติตรงใหนไม่ทราบคุณอย่าหมายว่าคุณรู้คนเดียวซิ โลกนี้ไม่ใช่มีแต่คุณคนเดียวเท่านั้นที่รู้ยังมีคนอื่นๆที่รู้อีกบางคนอาจรู้มากกว่าตัวคุณอีกแบ่งๆกันช่วยกันแชร์ความรู้ซิ นิมันบอร์ดสาธารณะนะไม่ใช่บอร์ดของคุณคนเดียวที่จะต้องรู้คนเดียวคนอื่นๆเค้าก็รู้เค้าก็แสดงความรู้หรือบอกคนอื่นๆได้ แต่ที่เป็นแน่แท้ผมไม่อยากใหญ่ในใจของใคร ผมเป็นนักปฏิบัติธรรมรู้ชัวรู้ดีอยู่แล้ว

เข้าใจใหม่นะคุณ

ก่อนจะมองคนอื่นๆเลวร้ายให้มองจิตใจตัวเองก่อนก่อนที่จะไปสอนหรือบอกใครให้ปฏิบัติธรรม

2. หยดน้ำเพชร

ใครมีอะไรค้างคาใจถามมาได้นะคับเดียวจะมาช่วยกันแชร์ข้อมูล

3. mummamman

mummamman เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2006
    ไม่เห็นตอบคำถามผมเลยครับ

กระทู้ตอบปัญหากลายเป็นกระทู้สร้างปัญหาทะเลาะกันไปซะแล้ว

อัตราและทิฐิมีกันเยอะเกิ๊น หรือเป็นข้อเสียของคนมีองค์กันครับ

ถ้าอย่างนี้ผมขอไม่มีอะไรดีกว่าครับ ขอเป็นคนธรรมดาๆไม่มีทิฐิ

ไม่มีอัตราจะดีกว่านะครับ

4. เอื้อมบุญ

เอื้อมบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2011
    ขอบคุณท่านเจ้าของกระทู้ยังรอการพูดคุยจากจขกท.อยู่คุยแล้วสบายใจดีจังค่ะ..^^..

5. วรั-108window

วรั-108window เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2012
    ผมขอแผ่เมตาให้คุณแล้วกันครับ คุณก็ไปตั้งกระทู้ของคุณซิ ผมก็ไม่ได้ว่าผมรู้คนเดียว แค่คำพูดของคุณมันใช่ไม่ได้

6. หยดน้ำเพชร

จะมาแผ่เมตตาให้ทำไมคุณควรจะแผ่เมตตาให้ตัวเองเพราะผมเองก็ไม่ได้ไปกล่าวว่าร้ายอะไรคุณเลยไม่ได้ไปเปรียบเทียบอะไรเลยเพียงแต่ว่าเรามาช่วยกันแชร์ข้อมูลกันไม่ดีกว่าเหลอไร ใช่ใหมถ้าผมไปด่าพ่อด่าแม่คุณนั้นแหละคือผมผิด เพราะผมไม่ได้พูดอีกอย่างผมเป็นนักปฏิบัติธรรมผมรู้ดีรู้ชั่วรู้กาลเทศะนะคุณ

7. วรั-108window

วรั-108window เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2012
    ผมขอแผ่เมตาให้คุณแล้วกันครับ คุณก็ไปตั้งกระทู้ของคุณซิ ผมก็ไม่ได้ว่าผมรู้คนเดียว แค่คำพูดของคุณมันใช่ไม่ได้

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้