ช่วยทีเถอะ เปิดเผยความจริงแล้ว ทำไงให้หยุดฝันทีคร้าบ

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย SegaMegaHyperSuperCyberNeptune, 24 มกราคม 2013.

1. อภิมาร

อภิมาร เป็นที่รู้จักกันดี

อาการที่คุณว่ามา ที่คุณกำลังเป็นคุณไม่ใช่คนแรก

ที่ผ่านมาแม้แต่สมาชิใน เว็บนี้ บางท่านก็เคยป็นเพราะฉนั้น

คุณไม่ต้องกลัวหรือเป็นกังวลหลอกครับ ว่าคุณจะโดดเดี่ยว

ไอ้สิ่งที่มันปรุงคิดปรุงแต่ง เอารื่องเก่ามาปรุงบ้าง

เรื่องที่ยังมาไม่ถึงมาปรุงบ้าง เราได้เห็น เเละได้ยินเสียง

ภายในตัวเราเอง การพบเเพทย์ก็จะช่วยให้ยานอนหลับ

หรืออาจเป็นยาระงับประสาท ซึ่งเป็นการระงับเป็นขณะ

แต่วิธีที่จะทำใหดีขึ้น ก็คือคุณต้องมีขันติ หรืความอดทน

มากเป็นพิเศษหน่อย ความเพียรในการเจริญสติกับสมาธิ

และมีครูอาจารย์คอยแนะนำ ฟังประวัติของหลวงปู่มั่น

ในสมัยท่าน มีแบบอาการที่คุณว่ามา ท่านให้คาถาไปพิจารณา

"สรรพสัญญาอนิจัง สรรพสังขาราอนัตตา"ลองหาฟังอีกทีครับ

ล่าสุดคนที่เป็นแบบคุณๆ ท่านๆ บวชที่ภูสังโฆ ขณะนี้ดีแล้ว

ขอให้ใช้ความอดทนให้มาก เน้นเรื่องสติกับสมาธิพร้อมครู

อารย์ ทุกอย่างที่เห็นหรือได้ยินจะเหมือนจริงแค่ไหนให้พิจารณา

เป็นเพียงสักแต่ว่า แม้กระทั่งความกลัวที่เกิดก็สักแต่ว่า

ให้ทำความเข้าใจทุกอย่างอยู่ในกฏของไตรลักษณ์ เกิดขึ้น ตั้งอยู่ และดับไป

ที่พระพุทธองค์ทรงค้นพบทั้งสิ้น ทนหน่อยครับเป็นได้ก็หายได้

ช้าหรือเร็วขึ้นอยู่กับตัวคุณเอง

หมายเหตุ ไม่ว่าใครจะนับถือศาสนาอะไรก็สามารถนำธรรมมะที่

พระพุทธเจ้าทรงค้นพบไปศึกษาและปฏิบัติได้.

2. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

มันต้องมีเบื้องหลัง กรรมตั้งแต่ชาติไหนนะทำให้เราเป็นโรคนี้

3. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

กรรมเล่นบอร์ดนี้มาตั้งนานพึ่งจะรู้ว่ามีโรคนี้ด้วย
    ไม่เป็นไรทนมาตั้ง 10 ปีแล้ว สีทนได้

4. โซ

โซ เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2012
    5555+ เจอของจริงทีเด็ดไป1ดอกถึงกับอึ้งหายจากอาการชั่วขณะ ของเค้าดีจริงๆ

5. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

เหมือนบ่นกับตัวเองอยู่คนเดียว ไม่รู้ไอ้โรครู้มากนี่มากจากไหนนะ
    บอร์ดนี้ร้างแล้วเหรอเนี่ย คนเก่าๆไปไหนกันหมด
    ผมขอยืนหยัดบ่นจนกว่าจะมีคนเข้าใจผมให้ได้

6. guaregod

guaregod เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2009
    ถึงความเห็นข้างบน คนเก่าๆ เขาคงไปรักษาอาการทางจิต จนหายกันแล้วมั้งครับ หรือไม่ก็ยังรักษากันอยู่เลยไม่มีคนเก่ามาตอบ ผมคาดเดาเอานะครับ

7. อภิมาร

อภิมาร เป็นที่รู้จักกันดี

(deejai) (deejai) (deejai) (deejai) (deejai) (deejai) (deejai) (deejai) (deejai) (deejai) (deejai) (deejai) (deejai)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มกราคม 2013
  8. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

อาจจะคิดมากไปรึเปล่าเพราะคิดมากมาตั้งนานแล้ว
    เจอเรื่องอะไรคิดไม่ตกยิ่งเครียดทำให้ปวดหัวอยู่เรื่อยเลยเนี่ย

9. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

ยุคพระศรีย์มีจริงนะครับ เธอเป็นเทพอายุ 80000 ปีแหนะ
    เธอบอกผมมาผ่านทางกระแสจิต ส่วนผมช่วงหลังสิ้นโลกนี่แหละจะเป็นมนุษย์กึ่งไซบอร์คอยู่แล้ว
    แต่กำลังแก้กรรมอยู่จะเปลี่ยนเป็นคนที่สมบูรณ์ให้ได้

10. เอื้อมบุญ

เอื้อมบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2011
    เฮ้ย..นึกว่าแพทย์แผนไทย
    เนี่ยเรารีบตามไปค้นในGooGleทันทีเลยนะ
    :'(เกือบหนีออกมาไม่ทัน

11. KasroK

KasroK Active Member

บ้าไปหมดเเล้ว

12. Vincentre

Vincentre สมาชิก

สัญญาอะไรไว้ถ้าทำไม่ได้ก็ไม่ต้องทำ จุบุจุบุ

13. jibakun

jibakun เป็นที่รู้จักกันดี

ง่าย ๆ หยุดคิด ออกไปหาเพื่อน พี่น้อง พ่อแม่ พูดคุย ออกไปเดินเล่น ลืมความคิดแบบนั้นซะ
    แล้วกลับมาปฏิบัติตามปกติ ไม่มีใครบ้า เพราะคนบ้าจะไม่รู้ตัวเองว่าบ้า
    :boo:

14. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

กรรมโดนย้ายมาห้องหลุมดำแล้วใครจะอ่านเนี่ย

15. gratrypa

gratrypa เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2011
    .
    ได้ลองยาชื่อ "ช่างหัวมัน" ของท่านพุทธทาสรึยังครับ
    ลองหาอ่านดูนะ เผื่อจะช่วยได้

อาการโรคของคุณ คล้ายกับของผมเลย
    เมื่อหลายเดือนก่อน เล่นเอาผมใกล้จะเป็นบ้าไปเหมือนกัน
    ไปทำบัตรสมาชิกที่ รพ.สมเด็จเจ้าพระยามาแล้วด้วย เกือบไป

กลับถึงบ้าน ทบทวนตัวเองก็รู้สึกว่าเรานี่ใกล้บ้าแล้วนี่หว่า
    เลยพูดขึ้นว่า เป็นบ้าได้ก็หายได้วะ แล้วหัวก็หมุนติ้วเลย
    ขึ้นไปนอน ตื่นขี้นมาก็หายบ้าได้เอง แปลกดีไหมเอ่ย

กระต่ายป่า ข้างวัด

.

16. ราชันลาง

ราชันลาง เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2012

ผมเป็นคนนึงที่เข้าใจคุณเพราะผมก็เป็นลักษณะคล้ายคุณคือมีคนหาว่าบ้า แต่ผมก็ผ่านมันมาได้เคยฆ่าตัวตายหลายครั้งก็ไม่สำเสร็จเหมือนยังไม่ถึงเวลาครับแต่ตอนนี้ผมดีขึ้นเยอะครับเท่าที่อ่านมาโพสของคุณ ลองมาคุยกับผมดีกว่านะครับหรือคนในญาณทิพไม่มีคนหาว่าบ้าหรอกครับ มีแต่ให้ทางที่หลุดพ้นและแต่ละคนมีญาณหลายแขนงครับ

มาปรึกษากับพวกผมดีกว่า เก็บชีวิตที่เหลือมาทำประโยชน์ดีกว่าช่วยผมแชร์สิ่งดีๆผ่านเน็ทก็ได้ คุยกับพวกผมแล้วคุณจะไม่อยากตาย สนุกครับ สผมแนะให้คนมั่นสวดมนต์เริ่มจากบทนะโมก่อนท่องไปเรื่อยๆถ้ามารมันยั่วยุจงสู้กับมันเพราะผมก็โดนมารยั่วเหมือนกันตอนนี้ดีขึ้นเยอะครับ ถ้ามันมายั่วก็ปล่อยมันไปสูดลมหายใจเข้าออกลึกๆ ให้ใจเย็นๆครับ

คุณไม่มีใครเข้าใจผมนี่แหละครับที่พร้อมจะเข้าใจคุณเพราะคนข้างนอกก็ไม่เข้าใจผมเหมือนกับคุณนั่นแหละ ผมก็เจอเหมือนกับคุณครับ ทุกอย่างมีทางแก้ครับ ส่วนโรคย้ำคิดย้ำทำเป็นโรคชนิดหนึ่งซึ่งผมก็เคยเป็นแต่ผมก็สู้มันมาได้

มันเป็นโรคที่จะย้ำตลอดทำตลอดใครๆก็เป็นจะมากหรือน้อยขึ้นอยู่กับสติ คุณลองเลิกเหล้าถ้าอยากเลิกเหล้าได้ดีขึ้นมาคุยกับผมสิครับ

เว็บแชทญาณทิพยินดีรับใช้ครับ(ฮามะสงสัยมุกแป๊ก)

ญาณทิพที่นี่รับปรึกษาทุกเรื่องครับ คุยสบายสไตร์คนมีญาณครับ ผมใช้ชื่อ เบียร์ลางสังหรณอยู่ครับถ้าเจอในแชทนั่นแหละคือผมครับ เราจะมาแชร์ความคิดด้วยกันครับ ฝึกสวดมนต์ไปเรื่อยๆอย่าให้อะไรมาหวั่นไหวนะครับ โชคดีนะครับ

หน้าแรก ญาณทิพย์ - Powered by Discuz! วิธีเข้าแชท

1.เข้าหน้าแรกญาณทิพ

2.สมัคเว็บญาณทิพ

3.ล็อกอินด้วยชื่อที่สมัคไปกับญาณทิพ(ใช้ภาษาไทยได้นะครับ)

4.หาคำว่าปลั๊กอิน แล้วชี้ไปที่ปลั๊กอิน จะมีคำว่า SHoubox คลิ๊กไปโลด ก็จะเจอห้องแชทครับ

ที่นี่รับปรึกษาทุกปัญหาครับยกเว้นเรื่องเงิน55555+ คุยสบายครับที่นี่

(ป.ล.คนไม่มีญาณก็เข้าได้นะครับ ขอบคุณที่อ่านมาจนจบครับขอบคุณครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กุมภาพันธ์ 2013
  17. cleaner

cleaner เป็นที่รู้จักกันดี

หยุดโพส หยุดเพ้อ ดื่มวีต้าแล้วเข้านอนซะ

(||)(||)(||)(||)(||)

18. ก้อนหิน

ก้อนหิน เป็นที่รู้จักกันดี

ขาเดียวกัน เลย...ออกจากเหล้า กาแฟ(มักค้างตอนเย็น ทำให้นอนไม่หลับ) ช่วยปรับสภาพร่างกายจิต ครับ...ดูจิต และอดทน ทำสิ่งที่ควรทำ....โดนคุณไสย์ ครับ...พระฤาษีท่านว่าธรรมไหลครับ...เพิ่งคลายลงเหมือนกัน...อันว่าผู้ถูกเลือก ที่อ่านข้างบน ส่วนตัวไม่ใช่แต่ คิด แต่โดน เสียง บอก อย่างแรง(โดนสั่ง) สุดท้าย โดนขู่โดยพลังจิต จนขับ รถชนเสาไฟฟ้า อาทิต เดียวกัน พระไม่ช่วย(ท่านเข้าฌาณส่งจิตมาช่วยครับ) ตายโหง อย่าไปกลัวมัน ทำดีเข้าไว้...อดทน และไปต่อ โดน อำนาจจิต ไร้สาระ พิจารณา ปัจจัยปัจจุบันเท่านั้น โดนเรื่องไม่ดี ไม่มีใครฆ่าเราได้ง่าน ๆเพราะมีกฏหมาย แต่อย่าเผลอจิต ไป ตามอารมที่เขาครอบงำ ไม่งั้น ฟาด เคราะห์ เจ็บตัว แน่นอน..และสุดท้าย ไอ้ที่มัน ไหล ๆเข้าในความคิด ไม่มีใครรับผิดชอบ..ไม่ต้องไปฟัง มันดังว่า....โดนสิง แน่นอน โดนสูขขวัญแน่นอนครับ เคยเป็น นี่คือการกระทำที่ไร้สาระ อวิชชาของผู้มีพลังจิต....ไปหาครูบาอาจารย์เล่าอาการให้ท่านฟังครับ...ย่อ ๆ

19. ก้อนหิน

ก้อนหิน เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้ามันเลวร้ายมาก ให้ไปฝึกสมาธิ ตั้งสติเฉพาะหน้าครับ ให้สติแข็งแกร่ง ปล.ถ้าว่างนะครับ ผมเป็นแบบคุณ แต่เบาลงแล้ว(โดนแทรกแทรงตอนสติอ่อนกัง) แต่เพราะโดนคนอื่นที่มีพลังจิตเหนือกว่าเท่านั้นครับ...ถ้าเข้าโรงบาล จะโดนยาเบื่อ เป็นกลุ่มจิตเวช...สิ่งที่ใช้ได้ดี คือ อย่าเชื่อ..อย่าคล้อยตาม ทำอะไร พอประมาณ ตาม กฏกติกาสังคม สัมมาทิฐิ และไป หาพระครู หรือ ครูบาอาจารย์ ให้ช่วยปกป้องและฟังคำแนะนำของท่านครับ มาเพิ่ม..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 เมษายน 2013
  20. RaDii

RaDii เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2012
    ไม่รู้ว่าตัวเอง บ้า รึป่าว ที่ไปขุดกระทู้นี้ขึ้นมาอ่าน

แต่ถ้าเจ้าของกระทู้ยังติดตามอยู่ อยากจะบอกว่า
    คุณเป็นเหมือนเพื่อนที่ทำงานเราเลยค่ะ ^^ ทำงานเก่ง ทำงานเป็นระเบียบจนบางทีเรายังอาย จำได้หมดเรื่องงานในหน้าที่ มีน้ำใจเผื่อแผ่ความห่วงหาอาทรให้เพื่อนร่วมงานที่
    เืดือดร้อน แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ก้อยากแนะนำให้เจ้าของกะทู้ยอมรับความจริง แล้วลองไปปรึกษาแพทย์ที่เชี่ยวชาญเฉพาะด้านนะค่ะ ปล่อยเอาไว้มันไม่ดีเลยค่ะ เพราะถ้าเกินควบคุมอารมณ์ไม่ได้ คนใกล้ชิดจะเดือดร้อนมาก
    สิ่งที่คุณฝันถึง มันก็แค่สิ่งที่มันฝังลึกในจิตใจ ก่อนที่คุณจะประสบปัญหา มันไม่หายไปหรอกค่ะ ตราบใดที่คุณยังคงยึดมันเอาไว้ แนะนำให้ออกห่างจากสิ่งที่คุณกำลังยึดอยู่ตอนนี้ก่อน หันมา เปิดใจกับตัวเอง ยอมรับความจริง ดูแลและรักตัวเองให้มากๆนะค่ะ เมื่อกายพร้อม ใจพร้อมเริ่มต้นใหม่ได้หมดค่ะ ขอให้หายดีและเป็นปกติในเร็ววันนะค่ะ
    สู้ๆๆ ค๊าาา......
    catt14​