ช่วยหน่อยครับขอคาถาให้แฟนคืนดีและยอมคุยกับเรา สงสารและรักกับเราจริงๆ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย taosupasin, 1 กรกฎาคม 2012.

1. rungdao

rungdao เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อ้อ..ยอมคุยด้วยแล้ว? แล้วข้อความที่น้าถามล่ะ จะไปมั๊ยครับ ? จะอธิบายบอกคำว่ารัก และหลง ได้มั๊ย ?

2. taosupasin

taosupasin สมาชิก

ผมพยายามปล่อยวางอยู่ครับ ขอบคุณครับช่วยได้มากทุกคนเลย

3. ปลาแมว

ปลาแมว เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    ผมยังเห็นชื่อนามสกุลของทั้งสองคนคาอยู่เลย เอาออกยังไงล่ะครับนั่น -*-

เอาออกเถอะครับ เอาชื่อนามสกุลเค้ามาลงนี่ไม่ได้ช่วยให้เค้ากลับมานะครับ และไม่ได้ช่วยให้อะไรดีขึ้นเลย ถ้าหวังว่าลงชื่อนามสกุลแล้วให้คนช่วยตามหา นอกจากจะไม่เจอแล้ว อาจโดนฟ้องกลับได้ครับ

ปล. น้องไม่ได้จะปล่อยวางจริง ๆ หรอกครับ น้องแค่พูดให้มันจบ ๆ ไปเพราะความเห็นส่วนใหญ่ไม่เข้าข้าง ในทุกที่ ๆ น้องไปตั้งกระทู้ ไม่สงสารอย่างที่คาดหวังไว้ น้องครับ เมื่อน้องโตขึ้นน้องจะอยากลบกระทู้ที่ตั้ง ๆ มาทั้งหมดนี้ทิ้งมาก ๆ แน่นอน น้องจะมองย้อนกลับมาด้วยความขำว่าทำไปได้ยังไง ตั้งสตินะครับ ลองคิดดูว่า เงินสองพันที่น้องเอาไปให้เค้าตอนนั้นน่ะ เพื่ออะไร ทำทำไม ถ้าอยากได้ใจให้ใช้ใจครับ ไม่รวยจริงอย่าโชว์ป๋าเอาเงินเข้าหาผู้หญิงครับ ถ้าเงินสองพันนั่นคือเงินเก็บทั้งหมดที่มีก้อนเดียวและหวังว่ามันจะซื้อใจผู้หญิงได้ คิดผิดครับ คนโตวัยทำงานนะครับ เงินสองพันกินใช้ไม่เกิน 3 วันก็หมดแล้ว ลองคิดดูอีกทีมั้ยว่า ในชีวิตจริงถ้าหมดเงินสองพันนี่ แล้วจะทำไงต่อ ยังต้องแบมือขอเงินพ่อแม่ใช้แล้วจะอยู่กันยังไง

กลับไปตั้งใจเรียนครับ และถ้ามีแฟนอีก อย่ารักคนอื่นมากกว่าตัวเองครับ ร่างกายจิตใจพ่อแม่เป็นผู้ให้กำเนิดมา เอามาให้คนอื่นหลอกกินหลอกใช้ดูถูกได้ยังไงครับ

4. taosupasin

ไม่ครับ ผมเอาออกแล้วจริงๆน่ะ ใช่แค่ชื่อจริงไม่ได้ใส่นามสกุล แก้ไขตั้งแต่เมื่อวานแล้วอ่ะ

5. ปลาแมว

ปลาแมว เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    ขอโควตมานะครับ

ที่ทำสีแดงไว้น่ะครับ ไปเอาออกซะ

แก้ไขรอบสอง - ฝั่งนี้เอาออกแล้วนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กรกฎาคม 2012
  6. taosupasin

อ่อ ผมก็นึกว่า ในเวปเชียงรายโฟกัส เดี๋ยวแก้ไขให้ครับ

7. rungdao

rungdao เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    น้องครับ...ชีวิตคนเรา มีเกิด มีแก่ เจ็บ ตาย น้องเห็นอะไรมาเจออะไรมามันยังไม่ได้ครึ่งชีวิตเลยนะ คนคนเดียวถ้าเขารักเรา เขาจะอยู่คอยดูแล เป็นห่วงเรา กลัวเราเสียใจอยู่กับเราเวลาเราทุกข์เราสุข เขาจะไม่ทอดทิ้งเราแม้จะอยู่ที่ไหนจะคอยเป็นกำลังใจให้เสมอ อยากให้เรามีความสุข แค่เห็นเรายิ้มก็มีความสุขแล้ว ส่วนคนที่ไม่รักเราแม้อยู่แต่ตัวใจเขาก็ไม่มีความรักให้ เขาจะทอดทิ้งไม่สนใจเรา หรือหนีไปไกลๆไปเจออะไรใหม่ๆที่ไม่ใช่ตรงนี้
    คำว่ารัก = อยากเห็นคนที่เรารักมีความสุข
    = อยากช่วยเหลือเวลามีทุกข์
    = อยู่ร่วมทุกข์ร่วมสุข
    = อภัยในสิ่งที่เขาทำผิดพลาด (แม้ไม่ได้อยู่ด้วยกัน)
    = ยอมรับและให้เกียรติกัน
    เขามีไหมคะ ? น้องล่ะ ?

คำว่า หลง. =เห็นทุกอย่างในตัวเขาดีไ่ปหมด ทำไม่ดีทำชั่วเราก็ยังว่าดี
    = มองไม่เห็นทาง วกไปวกมา ตัดใจไม่ได้ คิดหาเขาตลอด
    =ใครเตือนไม่เชื่อ คิดเองไม่เป็น ใครบอกไม่ฟัง ไม่เก็บมาคิด
    = อยู่กับความเชื่อเดิมๆ
    น้องครับ เขาไม่รักเราเขาเลยไป เขาไม่สนใจเขาเลยทิ้ง น้องอย่าเอาชีวิตทั้งชีวิตไว้กับคนๆเดียว
    น้องต้องยอมรับในสิ่งที่เป็น วันนี้วันที่3แล้วหลังจากที่ตีโพยตีพายมา อยู่ได้ใช่ไหม ? ไม่มีเขา
    น้องกำลังหลง ทุกสิ่งที่น้องเป็นอยู่คือหลง ในกิเลส + เห็นแก่ตัว
    น้าอยากให้น้องเข้าวัดไปเล่าเรื่องให้พระประธานฟัง เล่าให้แม่ฟัง แล้วขอทางชี้แนะ
    ความรักของพ่อแม่ไม่มีใดเท่า น้องเป็นแบบนี้น้องถามแม่ดูสิ แม่ทุกข์แค่ไหน
    คำพูดน้าวันนี้น้องอาจแค่อ่านแล้วผ่านๆไป ไฟแรงๆมันเผาน้องอยู่ แต่วันนี้วันพระ ไปวัดเข้าไปหาพระประธานในโบสถ์ ขอทางชี้แนะ กลับมาบ้านมาทบทวนเรื่องราวดู ใครช่วยน้องไม่ได้หรอกครับ นอกจากตัวเอง ตัวคาถาของพุทธ ไม่ใด้มีให้คนลุ่มหลง พุทธศาสนาสอนให้คนเป็น ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน ไม่ใช่ให้จมปลักในตม ..
    น้าหวังว่าคงช่วยน้องได้บ้างนะครับ

8. ขอพ้นทุกข์

ขอพ้นทุกข์ เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ไม่แปลกใจครับ สำรับ อารมณ์ ความรู้สึกของน้อง เพราะน้องอายุแค่ สิบห้า แต่ดันไปรักสาวอายุมากกว่า สิบปี ไม่รู้ว่าใครหลอกใครรือเปล่า เอางี้ครับ น้องมองไปรอบๆๆสิครับ ว่าคนอายุ สิบห้าเหมือนน้อง มีใครเขาครองเรือนกันหรือยัง ที่น้องพูดมาทั้งมดนี้ เป็นเรื่องอารมณ์ ของเด็กๆล้วนๆๆเลยนะครับ ยังไม่มีอะไรที่บ่งบอกว่า ความรักของน้องครั้งนี้ คือข้อตกลงสองฝ่ายที่จะครองรักครองเรือนกันได้ พี่ว่าน้องคิดเอง เออเองมากกว่า นะครับ วุฒภาวะน้องไม่มีอะไรเลย ยังต้องหาประสบการณ์ อีกเยอะ อย่าพึ่งเอาชีวิตมาทิ้งกับเรื่องนี้เลยครับ มองดูคนเลี้ยงเรามาสิครับ น่าสงสารกว่าเราอีก มองคนอื่น ถ้ามัวแต่สงสารตัวเอง แบบนี้ มากๆๆก็จะแย่ลงๆนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 กรกฎาคม 2012
  9. ลุงเจ

ลุงเจ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    เห็นไหมเมื่อมีรัก ก็มีทุกข์
    ปล่อยวาง
    แล้วคิดใหม่ว่า " หากบุญกุศลเคยทำร่วมกัน อย่างไงก็เจอกัน หากไม่มีบุญกุศลต่อกัน จะวิ่งหาอย่างไรก็ไม่เจอ " ทำอย่างลุงบอก อยู่ในโลกนี้มีความสุขที่สุด

10. naitiw

naitiw เป็นที่รู้จักกันดี

แผ่เมตตา ส่งความปรารถนาดีไป ถ้ากรรมเก่ายังมีจะได้สมใจ

11. FATAL_FRAME

FATAL_FRAME เป็นที่รู้จักกันดี

เอาแน่หรือเปล่าครับ ถ้าเอาแน่..... เขากลับมาแน่ บอกลองกี่คนก็สำเร็จทุกคน ขนาดผู้หญิงไปหลงไหลกับผู้ชายคนอื่นขนาดใหนๆก็กลับมาแน่

แต่ส่วนใหญ่เจอปัญหาตอนท้าย (เราเจอไม่ใช่เขาเจอ)เท่านั้น

ต้องปฏิบัติตามวิถี นี้อย่างแน่ชัด

1. ลืมเขาให้ได้โดยเร็วที่สุด ให้น้อยลงที่สุด
    2. ไปทำตัวเองให้เป็นผู้ชายที่ดี ในฝันของ"ผู้หญิงทั่วไป"ให้ ใกล้เคียงที่สุด
    3. วิธีการนี้จะรวดเร็วขึ้นเมื่อมี ศีล 5 ไม่ขาด

วิธีนี้มีข้อด้อย คือ กำหนดเวลาแน่นอนไม่ได้ ว่าบังเกิดผลเมื่อไหร่

เมื่อสำเร็จสิ่งที่ผมบอก คนที่ลองวิชานี้ ..... ผู้หญิงเกือบ 100% จะกลับมาหาคุณไม่ว่าเธอจะไปอยู่ห่างไกลเท่าใหนคนละทวีปก็เหอะ (ยกเว้นว่าเสียชีวิตแล้ว)

แต่ปัญหาที่เกิดตอนท้ายคือ ส่วนใหญ่ผู้สำเร็จวิชานี้แล้วจะเลือก

"ไม่เอา" คนที่กลับมา ครับ เพราะ มักจะเจอ คนใหม่ที่ ดีกว่าเดิมมากมาย

ผมลองกับตัวสำเร็จมากับตัว บอกน้องๆไปกี่คนสำเร็จกันทั้งนั้น

12. top วัชรพล

top วัชรพล Active Member

25 มิถุนายน 2012
    แ่ผ่เมตตาให้เทวดาของแฟนไง เทวดาจะได้ช่วยดลบัลดาลให้เขากลับมา

13. kidkunpan

kidkunpan สมาชิกใหม่

คุณลองอายุเท่าเค้า แล้วลองไปคบ คนที่เท่าอายุคุณ คุณก็จะรู้ ว่าเป็นยังไง เค้าคงอยากได้ผู้ชายที่มีฐานปักหลักมั่นคง มีฐานะที่ดีพร้อม นะ ความคิดก็ต่างกันเพราะ แฟนของคุณก็ผู้ใหญ่แล้วล่ะ เชื่อผมสิ คุณเรียนให้จบ ก่อน ค่อยหาคนที่คู่ครอง กับคุณได้ ดีกว่า ถ้าเค้าไม่ใช่เนื้อคู่ของคุณ ก็ต้องแคล้วกันอยู่ดี ตอนนี้คุณก็ใจเย็น แล้วลองทบทวนตัวเองดีกว่า

คาถาที่ดีที่สุด คือ หล่อ รวย สำหรับยุคสมัยนี้ แล้ว ล่ะ

14. ลูกหลานปู่

ลูกหลานปู่ Active Member

23 พฤษภาคม 2008
    คาถามีน้อง............
    อดทน.....อดทน ...อดทน....
    ก่อนอื่น พี่ถามก่อนนะ...น้องเคยคบกันเป้นแฟนจริงๆ หรือเปล่า
    และทำไม อายุห่างกันได้ถึงขนาดนั้น.......
    คบกันแบบไหน อย่างไร......
    แล้วที่ว่าเขาหนี เพราะเขา ไปมีอนาคตใหม่ หรือว่า.....อยากจะหนีน้อง หรือว่าไปเรียน หรือทำงาน เอามาให้ชัดๆ...............ตอบคำถาม พิจารณา ด้วยเหตุและผลก่อน
    พี่ไม่ว่าน้องเห็นแก่ตัวหรอกนะ ที่อยากให้เขาอยู่.....แต่สิ่งสำคัญอีกสิ่งหนึ่งที่พี่อยากรู้ คือ เพราะเหตุใดเขาถึงหนี น้องไป...ทุกอย่างมันต้องมีเหตุผล
    ส่วนเขา จะทิ้งน้องหรือไม่ ค่อยว่า กัน เรามาดูที่เหตุผลก่อน
    ก่อนที่จะมาดูว่า จะทำอย่างไร จะตัดใจ หรือ ไปหาเขา เพื่อทำความเข้าใจ
    ส่วนไอ้ ใช้คาถา ไป ทำเสหน์ หรือไปคุกเข่าอ้อนวอนนะ อย่าทำ มันไม่มีประโยชน์
    จิตฟุ้งซ่านแบบนี้ คาถาใดๆก็คงไม่มีผลรอกนะ....มีแต่จะสร้างเวรกรรมให้ตัวเองเปล่าๆ
    ถ้าเขา ทำร้ายน้อง ผลกรรมก้ตกลงที่เขา ไม่วันใดก็วันหนึ่ง
    เราทำตัวให้ดี...อายุแค่นี้ ห่วงอะไร คนดีๆ มีถมเท....
    พี่ก็เคยเป็นเหมือนน้อง....แต่พอเข้าใจ กลับศึกาาธรรมได้ไว กว่าคนอื่นที่ฝึกมาด้วยกันตั้งหลายเท่า เห็นมั๊ย....มันไม่มีเสียอย่างเดียวรอกชีวิต
    ผ่านเหตุการณ์ครั้งนี้ได้ เดี่ยวๆอะไรๆก็จะดีขึ้น อดทน ด้วยความดี ใจเย็นๆๆๆ

15. pongkhum

pongkhum เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2012
    หากเราได้ทุกอย่างดังที่คิด..........................
    สิ้นชีวิตจะเอาของกองไว้ไหน.......................
    มีได้บ้างเสียบ้างช่างปะไร...........................
    เราตั้งใจทำดีเท่านั้นพอ.............*-*.........*-*
    ..........................................................
    ผมเชื่อครับถ้าคุณเป็นคนดีใครก็อยากอยู่กับคุณ ถ้าไม่ก็คงเป็นเพราะไม่ใช่เนื้อคู่กันครับ และถ้าเราเป็นคนดี เราก็จะเจอคนที่ดีเหมือนกัน .....*-*

16. TwiNsKle

TwiNsKle Active Member

26 ธันวาคม 2012
    ไม่รู้ว่าคำถามคุณหมายถึงอะไรนะคะ ที่อยากทราบนะค่ะ
    หรือวิธีที่จะทำให้ผู้หญิงคนนั้นกลับมาหรือคะ

ในความหมายของคุณ FATAL_FRAME
    1. ลืมเขาให้เร็วที่สุด ( คือ ทำใจให้เร็ว จะได้ไม่ต้องจมปลักอยู่กับอดีต )
    2. ไปทำตัวเองให้เป็นผู้ชายที่ดี ( คือ ปรับปรุงตัวเองให้ดูดี ไม่ใช่ปล่อยตัวให้โทรม ๆ )
    3. ศีล 5 ไม่ขาด ( คือ รักษาศีล 5 และคิดดี พูดดี ทำดี )
    แค่นี้แหล่ะค่ะ
    คุณก็จะพบเจอแต่สิ่งที่ดีดี และก็จะมีผู้หญิงที่ดีดีเข้ามาในชีวิต
    แล้วพอผู้หญิงคนนั้นกลับมา คุณก็ไม่เอาเขาแล้ว เพราะคุณเจอคนที่ดีกว่าเขาแล้ว พอเรามีใหม่ คนเดิมจะกลับมาหาเรา อันนี้เคยเจอกับหลายคนล่ะค่ะ

17. warachai2005

warachai2005 สมาชิก

มีสติ ทำใจ มีพบ ก็ มีจาก ไม่ช้าก็เร็ว