ญาท่านสวน(หลวงปู่สวน)พระอรหันต์ดีศรีเมืองอุบล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย joni_buddhist, 8 ธันวาคม 2007.

1. อภิณญา

อภิณญา เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีปีใหม่ไทยครับ พอดีผมไปเที่ยวประเทศเพื่อนบ้านมา(ประเทศลาวครับ) ติดใจธรรมชาติบ้านเค้ามากเลยครับ เพิ่งกลับมา ช่วงสงกรานต์ที่ผ่านมาผมได้ไปทำบุญที่วัดนาอุดมและวัดกุดชมภู เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ หลวงพี่ประชิดที่วัดนาอุดมได้มอบหมายให้ผม
    จัดทำเวปไซด์วัดนาอุดมด้วยครับ เพื่อเป็นการประชาสัมพันธ์ข่าวสาร และความเป็นไปภายในวัดครับ โดยปัจจัยทุกบาททุกสตางค์ในการจัดทำเวปนั้นผมขอเป็นคนรับผิดชอบเองครับ
    ผมได้ไปกราบขอบารมีหลวงปู่ญาท่านสวนให้ผมได้จัดทำเวปสำเร็จลุล่วงไปด้วยดีครับ ปรากฏว่าการไปวัดครั้งนี้ของผมทำให้ผมได้วัตถุมงคลจากชาวบ้านที่อยู่ใกล้เคียงกับวัดมา
    4 รายการครับ
    1.สีผึ้งนารายณ์กลืนจิต ตลับทองเหลืองพร้อมด้วยเข็มโลกธาตุเนื้อเงิน 1 เล่ม
    2.ตะกรุดหนังเสือ 1 ดอก
    3.ผ้ายันต์ รุ่นสร้างพิพิธภัณฑ์บ่อน้ำพระพุทธบาท สีแดง 1 ผืน
    4.พระผงรุ่นบารมีธรรม 3 องค์ (มีเส้นเกศาหลวงปู่ญาท่านสวนทุกองค์)
    วัตถุมงคลดังที่กล่าวมานั้น หายากและมีประสพการณ์มากมายเหลือเกิน ผมขออนุญาตนำมาให้เพื่อนสมาชิกเช่าบูชา เพื่อหาปัจจัยในการจัดทำเวปไซต์ต่อไปครับ ส่วนการให้เช่าบูชานั้นจะขอเปิดกระทู้ใหม่ ไม่ก็คงจะลงประมูลครับ เพื่อนๆเห็นสมควรยังไงช่วยแนะนำผมด้วยครับ สาธุ สาธุ

2. hanada9

hanada9 เป็นที่รู้จักกันดี

ให้ประมูล ก็ดีที่ จะได้ปัจจัยมากขึ้นแต่ก็ใช้ระยะเวลารอคอยล่ะครับ
    ให้บูชา ก็ดีที่ จะได้ปัจจัยทันที แต่..ขึ้นอยู่กับว่าโอกาสใครได้เจอก่อนล่ะครับ (มาไวได้ก่อน)

ทั้ง 2 อย่างดีคนละทางครับ ก็ขึ้นอยู่กับคุณอภิณญาล่ะครับ เพราะยังไงก็ร่วมบุญอยู่แล้ว
    ว่าแต่.. สีผึ้งนี่ อย่างกะว่า จะมีมาให้ผมยังไงยังงั้นล่ะ..

อนุโมทนา ครับ

3. อภิณญา

ขอบคุณพี่hanada มากครับ

4. นิโรธสมาบัติ

นิโรธสมาบัติ เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2007
    อนุโมทนากับพี่อภิญญาด้วยครับผม

ถ้าสร้างเว็บวัดนาอุดมเสร็จเรียบร้อยแล้ว อย่าลืมนำมาบอกพี่น้อง ศิษย์หลวงปู่ญาท่านสวนนะครับผม

จะรอชม และให้กำลังใจครับ

ขอหลวงปู่ญาท่านสวนคุ้มครองครับผม

5. อภิณญา

ขอบคุณพี่นิโรธสมาบัติ ครับ สาธุ สาธุ

6. อภิณญา

ขออนุญาตนำรูปภาพวัตถุมงคลที่ได้มาให้ชมกันครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      143.6 KB
      เปิดดู:
      230
      ขนาดไฟล์:
      101.7 KB
      เปิดดู:
      226
      ขนาดไฟล์:
      102 KB
      เปิดดู:
      244
      ขนาดไฟล์:
      96.9 KB
      เปิดดู:
      244
      ขนาดไฟล์:
      139.4 KB
      เปิดดู:
      215
      ขนาดไฟล์:
      122.4 KB
      เปิดดู:
      233
      ขนาดไฟล์:
      91.8 KB
      เปิดดู:
      199
      ขนาดไฟล์:
      87.8 KB
      เปิดดู:
      298
      ขนาดไฟล์:
      121.9 KB
      เปิดดู:
      263
  7. นิโรธสมาบัติ

นิโรธสมาบัติ เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2007
    สวยๆ ทั้งนั้นเลยครับผม

8. อภิณญา

ขอบคุณ พี่นิโรธสมาบัติ ครับ สาธุ สาธุ

9. ทุเรียนทอด

ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008
    <TABLE id=topic cellSpacing=0 cellPadding=5 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=webboard-topic-info-1 colSpan=2></TD></TR><TR><TD class=webboard-user-info width="25%">

</TD><TD class=webboard-topic-content>[​IMG]
    </TD></TR><TR><TD class=webboard-topic-info-2 colSpan=2></TD></TR></TBODY></TABLE><!-- ความคิดเห็น --><TABLE id=topic cellSpacing=0 cellPadding=5 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=webboard-topic-comment colSpan=2></TD></TR><TR><TD class=webboard-user-info width="25%"><!-- name -->

</TD><TD class=webboard-topic-content>[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอแนะนำเหรียญดีที่น่าใช้อีกเหรียญ แต่ราคายังไม่สูงนักครับ นั่นคือ เหรียญหลวงปู่ปุญมี โชติปาโล หนึ่งใน สหธรรมมิก(องค์สำคัญ..)อีกท่าน ของหลวงปู่ญาท่านสวน ซึ่งหลวงปู่บุญมีนี้แหละ ญาท่านสวนท่านให้ความยกย่อง และเกรงใจมาก
    หลวงปู่บุญมีท่านเป็นศิษย์องค์สำคัญของหลวงปู่เสาร์ กันตะสีโล และหลวงปู่มั่น ภูริทัตตะเถระ
    ซึ่งเคยมีท่านครูบาอาจารย์ได้บอกกับกระผมว่า ท่านมีคุณธรรมไม่แพ้หลวงปู่ญาท่านสวนเลยละครับ
    เหรียญรุ่นนี้ อักขระยันต์ด้านหลังเป็นคาถาพระมหาอุปคุตครับ ซึ่งจารึกไว้ว่า...."อุปคุตตัง มหาเถรัง มหาจิตตัง มหานุภาวัง วิตังเสติ อะเสสะโต"

ซึ่งผมก็เชื่อแน่ว่า นอกจาก ญาท่านสวน ท่านจะมีความเกี่ยวพันธ์กับพระมหาอุปคุตแล้ว หลวงปู่บุญมี ท่านก็มีความเกี่ยวพันธ์กับท่านพระมหาอุปคุตด้วยเช่นกันครับ..:z8:z8

10. อภิณญา

เหรียญหยดน้ำ รุ่นแรกหลวงปู่บุญมี วัดสระประสานสุข ของคุณพี่ทุเรียนทอด สวยมากๆเลยครับ สาธุ สาธุ

11. zunwu

zunwu เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญหลวงปู่บุญมีรุ่นแรกสวยมากเลยครับ

พี่ อภิณญา ทำเวปหลวงปู่เสร็จเมื่อใดแจ้งด้วยนะครับ

กราบหลวงปู่ญาท่านสวนด้วยความเคารพอย่างยิ่ง

12. อภิณญา

รับทราบครับ ช่วงนี้ยังไม่ได้ไปเก็บข้อมูลเลยครับ งานเข้าเยอะเลยครับ จัดตารางสอนยังไม่เสร็จเลยครับ เวปคงเสร็จช่วงกลางๆเดือนพฤษาคม 52 นี้ครับ
    สาธุ สาธุ

13. pyp

pyp เป็นที่รู้จักกันดี

พอดีผมไปวัดมาวันที่ 17 เมย ที่วัดยังมีวัดถุมงคลอยู่พอสมควรครับ

1. ปิดตาเนื้อว่านปี 38 บูชา 100บาท
    2. พุทธกวัก 50บาท
    3. เหรียญออกต่างวัด 100บาท
    4. หนังสือ 100วัน 100บาท
    5. รูปโปสกาส ปี 2548 50บาท
    6. เหรียญฟ้าผ่าทองแดง เต็มองค์และครึ่งองค์ 150บาท
    7. พิมพ์สมเด็จ 86ปี 300บาท
    8. พิมพ์สมเด็จ 100บาท

ผมเองเช่า มาบ้างเก็บไว้ครับใกล้หมดแล้ว หากพี่ๆๆต้องการก็บอกได้ ผมอาจจะไปอีกสิ้นเดือนนี้

14. pyp

รูปไม่ขึ้นนะ

15. pyp

16. อภิณญา

17. pipat_san

pipat_san เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ญาท่านสวน หลวงปู่บุญมีครับ
    ขออนุโมทนากับความรู้ดีๆครับ พี่น้องครับ

18. ทุเรียนทอด

ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008
    แหะๆ เหรียญนี้แท้จริงแล้งไม่ใช่ของผมหลอกครับ เพียงแต่ยืมรูปเขามาลงครับ ของผมก็มีแต่ไม่ค่อยสวย แต่ขลังครับพี่

19. อภิณญา

ถูกต้อง ครับพี่ทุเรียนทอด พระเหรียญแท้ๆ ถึงจะไม่สวยแต่ก็ยังคงความเข้มขลังครับ ขอแต่ผู้ที่นำไปห้อยไปบูชา ประพฤติดี ประพฤติชอบ ครับ สาธุ สาธุ

20. อภิณญา

ผมได้เบอร์โทร ลุงสมหวัง ผู้ดูแลตู้วัตถุมงคล วัดนาอุดมมาแล้วครับ เบอร์ 089-8804673 ครับ ท่านใดที่ต้องการทราบข่าวสารความเป็นไปของวัดนาอุดม หรือต้องการเช่าบูชาวัตถุมงคลที่เหลืออยู่ สามารถสอบถามลุงสมหวังได้ครับ สาธุ สาธุ