ญาท่านสวน(หลวงปู่สวน)พระอรหันต์ดีศรีเมืองอุบล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย joni_buddhist, 8 ธันวาคม 2007.

1. ppoonsuk

ppoonsuk เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้มีงานผ้าป่าที่วัดนาอุดม ศิษย์สายเอียงยังมาไม่ถึงกทมครับ ส่วนผมฟันธงไม่เก่งครับ ต้องรอศิษย์สายเอียงยูเนียมมอลล์ครับ :cool:

2. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    สมเด็จครบรอบ 86 ปี >>> องค์เดียวที่ผมมีติดตัว.....จากผู้ใหญ่ใจดีท่านหนึ่ง ณ ที่นี้มอบให้ไว้บูชาครับ....(^_^)...

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      121.9 KB
      เปิดดู:
      1,300
      ขนาดไฟล์:
      132.6 KB
      เปิดดู:
      1,291
  3. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
  4. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    ขอบคุณคร้าบบบบคุณ charoen.b (^_^)
    โดนส่วนตัวผมได้ตามอ่านเรื่องราวของลป.ญาท่านสวนมาบ้างครับ..จากคำแนะนำของผู้ใหญ่ท่านหนึ่งที่เคยไปกราบหลวงปู่สวน....จากนั้นก็ได้รับความเมตตาจากท่านนั้นได้มอบพระองค์นี้ให้เอาไว้บูชา....เพราะแต่ก่อนตัวผมเองก็แค่เคยคิดๆไว้ว่าจะไปหาพระแท้ๆจากหลวงปู่จากไหนดีนะ..พระของหลวงปู่ผมก็ดูไม่เป็น..จนกระทั่งวันหนึ่งจู่ๆก็ได้พระองค์นี้มาไว้บูชาครับ ต้องขอบพระคุณผู้ใหญ่ท่านนั้นไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ(^_^)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ธันวาคม 2010
  5. pojjj

pojjj เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2010
    น่าจะแท้ครับ แต่สภาพผ่านการใช้มาจนช้ำหน่อยครับ

6. สารัช

สารัช Active Member

2 กุมภาพันธ์ 2011
    สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับ ขอฝากตัวด้วยนะครับ

7. สารัช

สารัช Active Member

2 กุมภาพันธ์ 2011
    มีท่านใดพอทราบข้อมูลของ ตะกรุดสาริกาตอมเหว่ ของหลวงปู่บ้างไหมครับ เพื่อเป็นความรู้ต่อไปครับ

8. โบโน

โบโน Active Member

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 เมษายน 2012
  9. ศิษย์ญาท่านสวน

ศิษย์ญาท่านสวน สมาชิก

18 กุมภาพันธ์ 2009
    หลวงปู่สวนเมตตาให้โชค เลขท้าย 2 ตััว

เป็นประสบการณ์ สดๆ ร้อนๆ ที่เกิดขึ้นกับผม หลังจากที่ผม บูชาพระกริ่งชินบัญชร หลวงปู่สวนมา ผมก็ห้อยขึ้นคอติดตัวตลอด วันที่ 1 มีนาคม ที่ผ่านมา ก็ได้เลขเด็ดมา คงจะรู้กันหมดนะครับว่าเลขอะไร ผมฝากน้องซื้อไปทั้งหมด 12,000 บาท แต่ก่อนที่หวยจะออก เจ้ามือก็เอาเงินมาคืน บอกว่าไม่รับ กลัวหวยออกตามที่ผมซื้อ ผมคำนวณแล้วถ้าออกตรง ๆ เ็ป็นเงินล้านกว่าบาท ผมก็พูดไม่ออก เสียดายเหมือนกัน เลขดังมาก แทงกันทั้งประเทศ บ่าย 3 โมง ผมก็เลยเอาเิงินไปเข้าบัญชี พอเดินลงมาธนาคาร ผมก็เห็น ผัวเมีย ขายลอตเตอรี่ ผมเห็นเหลือเยอะมาก ก็เลยสงสาร คิดว่า ซื้อช่่วยเขาดีกว่า(ไม่คิดว่าจะถูก) ก็เลยไปถามหา 77 48 68 เขาบอกว่าหมดตั้งแต่ัวันแรกแล้ว ผมก็เลย นึกถึงพระกริ่งชินบัญชรที่ห้อยคอ เลยนึกถึงหลวงปู่สวน ตอนท่านมรณภาพ อายุ 96 หรือ 97 ปี ผมเลยถามว่า 96 มีไหม เขาบอกหมด เลยบอก 97 เหลือไหม เขาบอกเหลือ 5 ใบ ผมก็เลย บอกเอามาหมด และเอาใบอื่น อีก 5 ใบ อีก เป็นเงิน 1 พันบาท ผมก็เลย กลับบ้าน ทำงานต่อ พอ 4 โมงเย็น ผมก็เลยเปิดเน็ตดูว่า หวยออกอะไร จะดูว่า เลขที่ดังจะออกมะ ผมมองเห็น เลขล่างออก 97 ผมก็ เอะใจว่าเราถูกหรือเปล่า พอไปดูลอตเตอรี่ที่เพิ่งซื้อมาปรากฏว่าถูกครับ ได้เงินมา 1 หมื่นบาท ดีใจมากครับ เพราะไม่เคยถูกสักที วันนั้น ผมไม่เสียเงิน หวยใต้ดิน 12000 บาท แต่ได้เงิน ลอตเตอรีมา 1 หมื่น บาท เท่ากับผมได้เงิน 22000 บาท ผมคิดว่า หลวงปู่สวน คงจะเมตตา ผมศรัทธา หลวงปู่มานาน แต่ผมไม่ทันตอนที่หลวงปู่ยังไม่มรณภาพเสียดายมากครับ ผมเลยบนหลวงปู่ว่า ถ้างานที่ผมทำมันยังทำได้เรื่อยๆ กลางปี ผมจะไปถวายเงิน หลวงปู่ ทำพิำพิธภัณฑ์ 5 หมื่นบาท แต่ถ้า งานยังอยู่ถึงปลายปี ผมจะไปถวายหลวงปู่อีก 5 หมื่นบาท ขอให้ได้ตามที่ขอด้วยเถอะ สาธุ

10. อั๋นวัดสาม

อั๋นวัดสาม เป็นที่รู้จักกันดี

ด้วยบารมีหลวงปู่ครับ.....:cool:

11. ศิษย์ญาท่านสวน

ศิษย์ญาท่านสวน สมาชิก

18 กุมภาพันธ์ 2009
    เกิดเรื่องมหัศจรรย์ กับผมอีกแล้วครับ ผมไปเช่า กริ่งสายรกพระพุทธเ้จ้า เนื้อนวะ(สร้าง 42 องค์) หลวงปู่สวนมา เดิมทีเหลี่ยมทองมา ผมเห็นไม่สวยก็เลยไปแกะกรอบออก จะเหลี่ยมทองใหม่ ผมก็เลยเอาไปเหลี่ยมพลาสติกใหม่เพราะอันเดิมเหลี่ยมมาใหญ่มากเวลาห้อยจะหนักมาก พอผมได้พระมาผมก็ส่องดูเนื้อพระว่า มีตำหนิตรงไหนหรือเปล่า แต่ไม่ได้ส่องที่ ฐานพระเพราะทองปิดไว้มองไม่เห็น หลังจากเหลี่ยมพลาสติกใหม่เสร็จ วันนี้ผมนึกยังไงไม่รู้เอามาส่องดูพระอีกรอบ ส่องดูที่ฐานพระผมเห็นเหมือนรอยจาร เป็นรอยจารหลวงปู่่ ผมดีใจมาก ไม่คิดว่าจะมีรอยจารที่ฐานพระ คิดดูเอาครับว่าผมดวงเฮงหรือดวงดี ขนาดไหน พระมี 42 องค์ จะมีกี่องค์ที่หลวงปู่จะจารให้ มันเป็นอะไรที่มหัศจรรย์มากครับ ผมสังเกตดูตั้งแต่ผมห้อยพระกริ่งชินบัญชร มักจะเกิดเหตุการ์ณประหลาด ๆ กับผมบ่อยมาก เหตุการณ์นี้ผมก็คิดว่าเป็นเรื่องประหลาด หรือ มหัศจรรย์มากที่ผมได้กริ่งสายรกเนื้อนวะที่สวย และมีรอยจารที่ฐาน ผมคิดไว้ว่าจะไม่ห้อยหลวงปู่องค์ไหนแล้วในชีวิตนี้ จะห้อยแ่ต่หลวงปู่สวนตลอดชีวิตเลยครับ ผมว่าผมถูกโฉลกกับพระหลวงปู่ที่สุดแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 มีนาคม 2011
  12. อั๋นวัดสาม

อั๋นวัดสาม เป็นที่รู้จักกันดี

นะอุนะอะนะมะ มะนะมะอุมะอะ อะนะอะมะอะอุ อุมะอุนะอุอะ ด้วยบารมีหลวงปู่โดยแท้:cool:

13. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    ยินดีด้วยนะคะ... โชคดีด้วยบารมีหลวงปู่โดยแท้... ความเมตตาของหลวงปู่หาค่าประมาณมิได้จริงๆค่ะ

ขออนุโมทนาสาธุกับกุศลจิตของคุณ solarmon001 ด้วยนะคะ

14. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    คุณหนู norway สบายดีไหมครับ

15. ตานา

ตานา เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2010
    รวมภาพพระกริ่งสายรกพระพุทธเจ้าในปัจจุบัน

[​IMG] [​IMG]

พระกริ่งสายรกพระพุทธเจ้าหลวงปู่ญาท่านสวน

[​IMG] [​IMG]

พระกริ่งสายรกพระพุทธเจ้าหลวงปู่คำบุ

พระกริ่งสายรกพระพุทธเจ้าเจ้าคุณเสงี่ยม

พระกริ่งสายรกพระพุทธเจ้ามีสร้างที่ใหนอีกบ้างใครรู้ช่วยบอกทีเผื่อจะได้หาสะสม

16. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    สวัสดีค่ะ... สบายดีค่ะ... หนูจะอยู่ประจำการในกระทู้หลักๆของหนูที่เกี่ยวกับหลวงปู่ตาม link ด้านล่างนี้ค่ะ

[​IMG]"รวมพลผู้มีจิตศรัทธาหลวงปู่ญาท่านสวน" ร่วมโชว์วัตถุมงคลและแชร์ประสบการณ์

บุญใหญ่ 3 อานิสงส์ ขอเชิญร่วมสร้าง "พระศรีอาริยเมตไตรย-ลป.ทวด" ถวาย "ลป.ญาท่านสวน"

ว่างๆเชิญแวะไปเยี่ยมเยือนพูดคุยทักทายกันบ้างนะคะ ^^

17. ทีพีไอ

ทีพีไอ Active Member

19 มิถุนายน 2011
    แบ่งกันชม หลวงปู่

มีใครสะสมเหรียญหลวงปู่สวนบ้างครับ Picture 024.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มิถุนายน 2011
  18. ทีพีไอ

Picture 024.jpg เมื่อ 22 ปีที่แล้ว

19. ทีพีไอ

นับถือท่านมาก ตั้งแต่รุ่นคุณตายังไม่แก่ก่อนปี 20 โน่น

• Picture 004.jpg
      Picture 004.jpg
      ขนาดไฟล์:
      81.8 KB
      เปิดดู:
      193
  20. ทีพีไอ

งามๆ ขึ้นคอเป็นสิริมงคล

ขนาดไฟล์:
      2.8 MB
      เปิดดู:
      262
      ขนาดไฟล์:
      2.5 MB
      เปิดดู:
      164
      ขนาดไฟล์:
      2.8 MB
      เปิดดู:
      205
      ขนาดไฟล์:
      2.7 MB
      เปิดดู:
      187
      ขนาดไฟล์:
      2.7 MB
      เปิดดู:
      407
      ขนาดไฟล์:
      2.7 MB
      เปิดดู:
      232
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มิถุนายน 2011