ดวงแสงปริศนา ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Akikaew, 21 กุมภาพันธ์ 2013.

1. Aroonmisscall

Aroonmisscall Active Member

เพราะ ณ ช่วงเวลานั้นจิตคูณว่างหรือเปล่าครับคูณถึงเห็นอะไรแบบนั้น

2. naym_k

naym_k เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็เห็นเหมือนกันประมาณ2ปีมาแล้วนั่งสมาธิบนเตียงนอนประจำมีพระเครื่องอยู่บนหัวเตียงเยอะมากแต่มีองค์ใหญ่ประมาณหน้าตักประมาณนิ้วครึ่ง 4 องค์วางเรียงกันผมจะเห็นแสงระยิบระยับเหมือนประกายเพชร หน้าพระ 4 องค์นี้ตลอดเหมือนมีแสงมากระทบแล้วสะท้อน เวลามอง แต่คนอื่นไม่เห็นผมคิดว่าสายตาผมมีปัญหาแต่มองไปทางอื่นก็ไม่เห็นเป็น ปัจจุบันย้ายห้องแล้วนำพระมาวางบนหิ้งก็ไม่เห็นแสงระยิบระยับอีกเลย และช่วงนั้นผมติดอบายมุขมากเล่นพนันบอล กินเหล้า เที่ยวกลางคืนตลอด บางครั้งก็ปรามาสต่อหน้าพระว่าไมช่วยเลยดวงซวยจริงๆเสียพนันเยอะมากและรู้สึกเหมือนมีอะไรมาชี้นำให้เล่นรู้สึกแบบนั้นจริงๆ ตอนนั้นรู้ตัวว่าบาปมาก แต่พอเวลาผ่านไปอารมณ์เริ่มปกติ ผมก็นั่งสมาธิกราบพระทุกวัน ตอนนี้เลิกเกือบหมดแล้วยกเว้นเล่นหวยเยดตลอดเหมือนกันมีถูกบ้างแต่นิดหน่อยมักจะออกตัวกลับอย่างล่าสุดตาเลข 57 มา 4 งวด งวดที่5 ไม่ซื้อ ออกเฉยเลย อยากรู้เหมือนกันว่าแสงที่เห็นคืออะไร พระท่านมาเตือนหรือป่าวและปัจจุบันไม่เห็นแล้ววาสนาที่สร้างมาแต่อดีตหมดแล้วหรือป่าว เพราะตั้งแต่เด็กสังเกตุว่าหากมีใครมาคิดร้ายเราคนนั้นจะมีอันเป็นไปตลอดหลายคนเลยไม่ได้เช่งนะครับเขาเป็นของเขาเอง แต่ปัจจุบันไม่เป็นแบบนั้นแล้ว

3. arm21885

arm21885 Active Member

ไม่เคยเจอเลยครับ

4. Akikaew

Akikaew สมาชิก

21 กุมภาพันธ์ 2013
    ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นและคำแนะนำนะค่ะ (^________^)

5. jesdath

jesdath เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2012
    1.ดวงแสงจากกสิณ ในอดีตชาติตามมา
    2.ดวงแสงวิญญาณ
    3.ดวงแสงจากกล้องของชาวต่างดาว
    ทั้งสามอย่างมองไม่เหน แต่สองอย่างหลังถ่ายรูปติด
    ลองใช้กล้องถ่ายดูนะครับ

6. axzon47

axzon47 เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2006
    น่าจะเป็นพวกกายทิพย์ ที่เกี่ยวข้องกับเรานะครับ เขาถึงมาสื่อสารด้วย

7. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ยังอยู่ไหมคับ..จขกท. จะถามว่าเป็นวงกลม.อยู่ห่างหน้าระยะประมาณ 1 คืบ
    วงกลมเส้นผ่านศูนย์กลางประมาณ ๕o เซนติเมตร.
    พร้อมกับเสียงตื้ดๆๆๆๆ..เหมือนมีแรงดึงดูด.ที่ทำให้เราขยับไม่ได้ใช่ไหมครับ..​

8. khunfongbeer

khunfongbeer เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2012
    ตอนเด็กๆ ก็เคยเห็นเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ไม่เห็นแล้ว