ดาบวชิรพรหม วิชาสัตตะวชิระโลหะ มวลสารดาบฟ้าฟื้นลพ.ฤๅษีลิงดำ เพื่อ ๕ งานบุญ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย warachai_s, 29 ตุลาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    ได้โอนค่าจัดส่งมาให้เรียบร้อยแล้วนะครับ จำนวนสองร้อยบาท จัดส่งไปพร้อมกันทั้งสองเล่มที่อยู่เดียวกันได้เลยครับ ที่อยู่แจ้งทางPMครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      160.9 KB
      เปิดดู:
      37
  2. warachai_s

warachai_s เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

3. warachai_s

ดาบวชิรพรหมทั้งสวย มวลสารก็สุดยอด
    ท่านใดสนใจเชิญจองได้เลยครับ

4. thanatpongl

thanatpongl เป็นที่รู้จักกันดี

ดันๆๆๆๆ:cool::cool::cool::cool::cool::cool:

5. warachai_s

วันนี้พอมีเวลาว่างเล้กน้อย ขอเล่าเรื่องความน่าอัศจรรย์ของดาบวชิรพรหมให้อ่านกันสักเรื่อง ซึ่งเป้นเรื่องที่ ๕ แล้วครับ

เรื่องมีอยู่ว่า
    ลูกศิษย์ท่านหนึ่งได้รับดาบวชิรพรหมจากพระอาจารย์ไปแล้วไปนำไปช่วยคนป่วยที่เป็นเส้นเลือดในสมองแตก เดิมที่ลูกศิษย์ท่านนี้ทำงานอยู่ในโรงพยาบาลอยู่แล้วเป็นปกติแต่ก็ไม่เคยนำดาบวชิรพรหมที่ได้รับมาจากพระอาจารย์เอาไปช่วยเหลือใครจริงๆ จังๆ สักครั้ง และครั้งนี้ลูกศิษย์ท่านนี้ได้มีโอกาสช่วยคนป่วยจริงๆ

คนป่วยเส้นเลือดในสมองแตกอาการโคม่านอนไม่รู้สึกตัวอยู่ในห้อง icu ฟังจากที่เล่ามาอาการจัดอยู่ในขั้นรุนแรง ว่าแล้วลูกศิษย์ท่านนี้ก็ขออาราธนาอานุภาพแห่งดาบวชิรพรหมแล้วชักดาบออกมาจากฝัก

แล้วกำหนดจิตมองไปที่ผู้ป่วยด้วยมโนมยิทธิลูกศิษย์ท่านนี้มีความรู้สึกว่ามีคน ๒ คนยืนอยู่ข้างผู้ป่วยด้านซ้ายและด้านขวาทำหน้าตาขึงขัง ลูกศิษย์ท่านนี้รับรู้ได้โดยทันทีว่าต้องเป็นเจ้ากรรมนายเวรของผู้ป่วยท่านนี้อย่างแน่นอน

แล้วจะช่วยผู้ป่วยท่านนี้อย่างไรหละ คนนี้ก็เป็นครั้งแรกที่เอาดาบวชิรพรหมมาช่วยคนอื่น ตนเองก็พึ่งอาราธนาดาบวชิรพรหมให้ช่วยคนครั้งนี้ก็ครั้งแรก ไม่รู้ว่าจะต้องทำอย่างไร ว่าคาถาบทไหน จึงจะทำให้ผู้ป่วยได้รู้แต่เพียงว่าต้องทำอะไรสักอย่างหนึ่ง

จากนั้นลูกศิษยท่านนนี้ก็รวมจิตนึกเห็นตนเองถือดาบวชริพรหมแล้วทำท่าฟันเข้าไปที่คนทั้ง ๒ ที่ยืนอยู่ข้างผู้ป่วย (ทั้งๆ ที่ตนเองยืนอยู่เฉยๆ ) หลังจากที่นึกว่าฟันไปแล้วยังคนทั้ง ๒ ก็หายไป ลูกศิษย์ท่านนี้ก็ลืมตาขึ้นมาดูผู้ป่วยแต่ก็ไม่รู้ว่าจะสามารถช่วยเหลืออะไรผู้ป่วยได้ แล้วตนเองก็เดินทางกลับบ้าน

หลังจากนั้นประมาณ ๒-๓ วันลูกศิษยท่านนี้ก็ทราบข่าวมาว่าผู้ป่วยที่ตนได้อาราธนาดาบวชิรพรหมไปช่วยนั้นกลับมารู้สึกตัวอีกครั้งแล้วก็อาการดีขึ้นตามลำดับ

6. warachai_s

นี่ก็เป็นอีกประสบการณ์ที่เกิดขึ้นจากความน่าอัศจรรย์ของดาบวชิรพรหม
    เรื่องต่อไปจะมาเขียนให้อ่านในภายหลังครับ

7. warachai_s

สำหรับท่านเจ้าภาพที่เข้ามาตรวจสอบรายชื่อแล้วพบข้อผิดพลาดใดๆ เช่น จองไว้แล้วแต่ยังไม่มีชื่อ ฯลฯ หรือโอนเงินแล้วแต่ชื่อยังไม่มีชื่ออีก (อันนี้สำคัญอย่างแรง) ต้องขออภัยไว้ล่วงหน้านะครับ

โปรดติดต่อมาเพื่อแก้ไขให้ตรงกันครับนะครับ วรชัย 081-1901125

8. warachai_s

เรื่องแท่นวางดาบผมได้สั่งขนาดที่เหมาะสมกับดาบมาแล้วครับ กำลังจะโพสให้ชมกัน ขนาดจะเหมาะกับดาบมากกว่าอันแรก แล้วหากว่าท่านใดสนใจค่อยว่ากันครับ

9. warachai_s

ตามที่ได้แจ้งไว้คราวก่อนว่าผมได้นำพระคำข้าวรุ่นปืนแตกและรุ่น 2 มาร่วมให้บูชาเพื่อนำเงินไปร่วมในรายการบุญครั้งนี้ วันนี้ขอนำรูปมาให้ชมกันครับ

เป็นพิมพ์ตัวหนังสือตรง จำนวน 8 องค์
    และรุ่น 2 จำนวน 3 องค์

ร่วมบุญองค์ละ 1,000 บาท
    ค่าจัดส่ง 50 บาท

ทุกองค์รับประกันความแท้ 100 % ครับหากว่ารับไปรู้สึกไม่ค่อยแน่ใจ คืนเงินเต็มครับ

เงินจำนวน 50 % จะนำมาร่วมงานบุญครั้งนี้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ธันวาคม 2012
  10. warachai_s

ติดต่อมานะครับ วรชัย 081-1901125

11. warachai_s

ตารางข้อมูลล่าสุดครับ (14/12/55) หากตกหล่นอย่างไรแจ้งมาได้เลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ธันวาคม 2012
  12. warachai_s

ใกล้วันที่จะได้รับดาบวชิรพรหมแล้วนะครับ
    เจ้าภาพท่านใดสะดวกมารับด้วยตัวเองมี 2 จุดครับ

สำนักสงฆ์เจโตวิมุตติ(วัดป่าเขาดิน) ต.หนองบัว อ.เมือง จ.กาญจนบุรี
    สำนักปฏิบัติธรรมปัญญาวิมุตติ ซ.จรัญสนิทวงศ์77 กรุงเทพฯ

สามารถติดต่อวันและเวลามารับด้วยตัวเองล่วงหน้าได้ที่
    081-190-1125 วรชัย

13. warachai_s

เจ้าภาพท่านใดไม่สะดวกมารับดาบวชิรพรหมด้วยตัวเองให้แจ้งดังนี้

หมายเลขดาบวชิรพรหมที่ท่านจอง, ชื่อ-สกุล, ที่อยู่(ถูกต้อง ชัดเจน), เบอร์โทร(ถ้ามี)

ทางหน้ากระทู้ หรือ PM ครับ
    สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม 081-190-1125 วรชัย

14. warachai_s

ท่านเจ้าภาพสามารถโอนเงินได้ตลอด ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป
    รับดาบในวันที่ 29 ธันวาคม 2555 เนื่องจากเป็นวันคล้ายวันเกิดของพระอาจารย์ จะมีการทำบุญปล่อยปลา
    ที่ จ.กาญจนบุรี ท่านเจ้าภาพก็สามารถไปรับดาบและร่วมงานบุญในวันคล้ายวันเกิดของท่านด้วย
    แต่ท่านที่ไม่สะดวก จะขอรับที่ กรุงเทพฯ หรือส่งทาง EMS ก็ได้ครับ

หากโอนเงินแล้วรบกวนแจ้งหมายเลขเจ้าภาพมีดพร้อม จำนวน,วันที่,เวลา,ที่อยู่จัดส่งให้ชัดเจน
    และเบอร์โทรศัพท์ (ถ้ามี) ที่หน้ากระทู้ หรือ PM

สอบถามเพิ่มเติมโทร.081-190-1125 วรชัย

15. stk99

stk99 เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุๆ ปืนแตกสภาพสวยจริงๆ ครับ
    ส่วนใครยังไม่ได้จองมีดหมอวชิรพรหมต้องรีบเลยนะครับ ผมว่าอานุภาพมีดชุดนี้ ไม่น้อยหน้าใครแน่นอน พกไว้เป็นตบะ เป็นเดชะ เป็นเมตตามหานิยม ศัตรูยำเกรง หรือจะเรื่องโภคทรัพย์ก็ได้ มหาลาภ มหาปราบสังเกตจากยันต์แล้ว ครบเครื่อง ทั้งบู๊และบุ๊นครับ(แต่หนักไปทางบู๊ด้านปราบมากหน่อย) ผมยืมเอาต้นแบบให้อาจารย์ที่ไหนดูใครๆก็อยากได้ ให้จับปุ๊บท่านบอกว่ามีดนี้แรงจริงๆ ขนาดยังไม่ได้บรรจุมวลสารที่ด้ามมีดนะครับ

16. taroball

taroball ทีม ธรรมทาน ทีม ธรรมทาน

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    หมายเลขการจอง 198

โอนเงินร่วมทำบุญแล้วจำนวน 6,059 บาท วันที่ 14/12/12 เวลา 12:07 น.

ที่อย่จะส่งให้ทาง PM ครับ

17. warachai_s

รับทราบการโอนเงินครับ
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

18. warachai_s

ตารางข้อมูลล่าสุดครับ หากตกหล่นอย่างไรแจ้งมาได้เลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ธันวาคม 2012
  19. warachai_s

ได้มาแล้วครับแท่นวางดาบวชิรพรหม อันนี้ขนาดจะเหมาะสมกับขนาดดาบมากกว่าอันแรกครับ แท่นทำมาจากไม้ประดู่ ท่านใดต้องการดาบพร้อมแท่นวางสั่งจองกันมาได้เลยครับ ราคาแท่นละ ๕๐๐ บาท ค่าจัดส่ง ๕๐ บาท/แท่น โอนเข้าบัญชีเดียวกับดาบได้เลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ธันวาคม 2012
  20. warachai_s

พระคำข้าวมีคนจองมาบ้างแล้วครับ ดังนี้
    ผมให้บูชาองค์ละ ๑,๐๐๐ บาท
    ครึ่งหนึ่งของเงินที่ได้จากการบูชาพระคำข้าวจะนำมาร่วมบุญในรายการนี้ครับ
    ท่านใดที่สนใจติดต่อได้ที่ วรชัย 081-1901125
    บัญชีที่จะให้บูชาพระคำข้าวจะเป็นอีกบัญชีนะครับ

ขนาดไฟล์:
      2.6 MB
      เปิดดู:
      81
      ขนาดไฟล์:
      3.2 MB
      เปิดดู:
      60
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้