ดูดวงกับอาจารย์มณฑ์'หางดง

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย Chaianun, 29 ธันวาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. kwanzy

kwanzy เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2013
    ดีใจด้วยนะคะ เพื่อนเคยฝันว่าคลอดลูก และฝันเห็นเด็กหลายที
    ก็มีเด้กมารอเกิดเหมือนกันค่ะ รอการอัพเดทนะคะ

2. kwanzy

ก็เรียกเขา เลยตามมาอิอิ ของแบบนี้ถ้าไม่เจอกับตัวเชื่อยากเหมือนกันเนอะ

3. Blomster86

Blomster86 สมาชิก

หนังสือตามรอยนิมิตของครูมณฑ์ หางดง เล่ม2 ออกแล้วนะคะ ครูมณฑ์มีโครงการจะทำหนังสือตามรอยนิมิเล่ม 3 ท่านใดสนใจหนังสือและดูดวงติดต่ออาจารย์ผ่านเพจได้ที่
    https://www.facebook.com/mornok56

4. kwanzy

ว่าจะมาโพสต์พอดีเลยค่ะ
    หน้าตาเล่ม 2 นะคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      3.4 MB
      เปิดดู:
      77
  5. Blomster86

ขอบคุณนะคะที่เอาภาพหนังสือของครูมณฑ์มาลง เมื่อวานว่าจะแนบภาพด้วย ลืมอ่ะ :d

6. diary_princess

diary_princess สมาชิก

25 กรกฎาคม 2014
    อยากดูดวงกับอาจารย์ต้องทำยังไงคะ

7. kwanzy

เข้าไปที่เฟสบุ๊คครูมณฑ์ได้เลยค่ะ พิมพ์คำว่า หมอดู ครูมณฑ์ ค่ะ

8. kwanzy

ไม่เป็นไรค่าา หนังสือพิมพ์น้อยค่ะ หายากนิดนุง ค่าพิมพ์ค่อนข้างสูงค่ะ
    ตอนนี้ทางบริษัทดวงกมล เป็นผู้จัดจำหน่ายให้ค่ะ เท่าที่ทราบ ทางภาคเหนือ เช่น เชียงใหม่
    เชียงราย ลำปาง จะมีที่ศูนย์หนังสือดวงกมลค่ะ

9. Blomster86

จ้า ได้ข่าวว่าหนังสือขายดีด้วยนะคะ ครูมณฑ์บอกว่าเพิ่งไปสัมภาษณ์ในวารสารเล่มหนึ่งมาคะ ^_^

10. Blomster86

ขอเชิญร่วมพิมพ์หนังสือสวดมนต์ ฉบับชาวบ้าน "เล่มละ 20 บาท ค่ะ"
    รวบรวม เรียบเรียง โดย ครูมณฑ์ เพื่อจะได้เป็นแนวทาง
    ในการสวดมนต์พร้อมกัน แม้คนละสถานที่
    ร่วมบริจาคได้ที่.....ชื่อบัญชี มณฑกานต์ บวรจงกลนี
    กรุงไทย เลขที่ 9081544039 โอนแล้วแจ้งชื่อ-สกุลด้านล่าง หน้าเฟสได้เลยนะคะ ตามกำลังศรัทธา......จะได้พิมพ์ท้ายเล่มค่ะ..

ใครต้องการหนังสือ ก็จองได้นะคะ แจกฟรีค่ะ เข้าไปอ่านข้อมูลได้ที่นี่นะคะ

https://www.facebook.com/mornok56

11. Blomster86

เสริมดวงแบบง่ายๆ ได้ผลดี

ปีชวดกับปีมะแม
    *ปล่อยปลาลงน้ำวันอาทิตย์ ซื้อไม้เท้าแจกผู้สูงวัยในวันอาทิตย์บ่อยๆ * สวดมนต์ทำสมาธิในวันอังคาร ขอขมากรรม 31 ภูมิในวันอังคารบ่อยๆ *ทำทานกับคนแก่คนป่วยในวันพฤหัสบ่อยๆ ทำเป็นนิจชีวิตดีขึ้นแน่นอนค่ะ

ปีฉลูกับปีวอก
    *ปล่อยปลาลงน้ำวันจันทร์ ซื้อไม้เท้าแจกผู้สูงวัยในวันจันทร์บ่อยๆ *สวดมนต์ ทำสมาธิในวันอังคาร ขอขมากรรม 31 ภูมิในวันพุธบ่อยๆ *ทำทานกับคนแก่คนป่วยในวันศุกร์บ่อยๆ ทำเป็นนิจชีวิตดีขึ้นแน่นอนค่ะ

ปีขาลกับปีระกา

*ปล่อยปลาลงน้ำวันอังคาร ซื้อไม้เท้าแจกผู้สูงวัยในวันอังคารบ่อยๆ * สวดมนต์ทำสมาธิในวันพฤหัส ขอขมากรรม 31 ภูมิในวันพฤหัสบ่อยๆ *ทำทานกับคนแก่คนป่วยในวันเสาร์บ่อยๆ ทำเป็นนิจชีวิตดีขึ้นแน่นอนค่ะ

ปีจอกับปีเถาะ
    *ปล่อยปลาลงน้ำวันพุธ ซื้อไม้เท้าแจกผู้สูงวัยในวันพุธบ่อยๆ * สวดมนต์ทำสมาธิในวันศุกร์ ขอขมากรรม 31 ภูมิในวันศุกร์บ่อยๆ *ทำทานกับคนแก่คนป่วยในวันอาทิตย์บ่อยๆ ทำเป็นนิจชีวิตดีขึ้นแน่นอนค่ะ

ปีกุนกับปีมะโรง

*ปล่อยปลาลงน้ำวันพฤหัส ซื้อไม้เท้าแจกผู้สูงวัยในวันพฤหัส บ่อยๆ * ทำสมาธิสวดมนต์ในวันเสาร์ ขอขมากรรม 31 ภูมิในวันเสาร์บ่อยๆ *ทำทานกับคนแก่คนป่วยในวันจันทร์บ่อยๆ ทำเป็นนิจชีวิตดีขึ้นแน่นอนค่ะ

ปีมะเส็ง
    *ปล่อยปลาลงน้ำวันศุกร์ ซื้อไม้เท้าแจกผู้สูงวัยในวันศุกร์บ่อยๆ * สวดมนต์ทำสมาธิในวันอาทิตย์ ขอขมากรรม 31 ภูมิในวันอาทิตย์บ่อยๆ *ทำทานกับคนแก่คนป่วยในวันพฤหัสบ่อยๆ ทำเป็นนิจชีวิตดีขึ้นแน่นอนค่ะ

ปีมะเมีย

*ปล่อยปลาลงน้ำวันเสาร์ ซื้อไม้เท้าแจกผู้สูงวัยในวันเสาร์บ่อยๆ *สวดมนต์ ทำสมาธิในวันจันทร์ ขอขมากรรม 31 ภูมิในวันจันทร์บ่อยๆ *ทำทานกับคนแก่คนป่วยในวันพุธบ่อยๆ ทำเป็นนิจชีวิตดีขึ้นแน่นอนค่ะ

ส่วนการทำบุญทั่วไป ทำได้ตามปกติ เน้นเสริมดวงวันเคราะห์ จะเป็นผลดีต่อตัวคุณเอง "บุญกุศลไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องหมั่นทำเอง"

PS: ข้อความคัดลอกจากเพจ... หมอดู ครูมณฑ์....คะ

12. diary_princess

diary_princess สมาชิก

25 กรกฎาคม 2014
    ดูดวงกับอาจารย์เสียค่าครูอย่างไรบ้างค่ะ

13. kwanzy

ไม่แน่ใจว่าตอนนี้ค่าครูเท่าไหร่ ต้องถามกับครูมณฑ์โดยตรงดีกว่าค่ะ
    แกใจดี ถามได้เลยค่ะ

14. kwanzy

หน้าตาหนังสือสวดมนต์ฉบับชาวบ้าน
    โดยครูมณฑ์ หางดง ค่ะ
    รายละเอียดตามกระทู้ด้านบนจ้า

15. แฟนซี

แฟนซี สมาชิก

7 พฤศจิกายน 2014
    น่าสนใจค่ะ อยากได้หนังสือสวดมนต์ ต้องทำอย่างไรค่ะ

16. kwanzy

ติดต่อที่ครูมณฑ์ได้เลยค่ะ

17. แฟนซี

ได้อ่านหนังสือตามรอยนิมิต 2 แล้วค่ะ อ่านแล้ววางไม่ลงเลย ชอบมาก ๆ ได้แนวคิดกับชีวิตยามท้อดีมาก

18. wizardddd

wizardddd สมาชิกใหม่

ปูเป็นอีกคนนึงที่ใด้รับการช่วยเหลือจากอาจารย์จริงๆเรื่องนี้เล่าให้ใครฟังก็น่าอายนะคร่ะเพราะชอบฝันว่ามีผู้ชายมานอนด้วยกับเรารู้จักครูใด้เพราะไปหาหนังสือที่ดวงกมลและเจอหนังสือของครูพอดีและสะดุดตางตรงหางดงเพราะอยู่ใกล้บ้านเลยโทรติดต่อเพื่อขอจองคิวดูกับครูวันนั้นไปกันสามคนมีแม่มีตัวปูและน้องสาว เรื่องของปูพอครูดูดวงให้แต่ละเดือนแล้วเตือนเกียวกับเคราะห์ให้ระวังอะไลบ้างปูคิออยู่นานว่าจะถามครูเรื่องที่ชอบนอนแล้วฝันว่ามีคนมานอนด้วยดีใหมใจหนึ่งก็อายกลัวแม่กับน้องสาวว่าเราเอาแต่ก็ตัดสินใจถามครูออกไป ซึ่งครูก็ใจดีตอบกลับมาว่ามีคนตามอาจจะเป็นด้วยชาติที่แล้วเราเคยไปดูถูกเขาไว้หรือทำให้เขาเสียใจจนตรอมใจตายเขาเลยตามอาฆาตเรามาปูก็ใด้สอบถามครูไปว่าเรามีวิธีป้องกันใหมครูก็แนะนำมาว่าให้หาหลวงพ่อโสธร หรือพระพุทธชินราช หรือหลวงพ่อวัดบ้านแหลมมาห้อยไว้เพื่อปกป้องคุ้มกันตัวเราและให้เราสวดมนต์กำแพงแก้วเพื่อเป็นเกราะคุ้มภัยยามหลับปูก็ใด้ปฎิบัติตามที่ครูบอกทุกอย่างว่างก็เปิดเพลงสวดมนต์ฟัง นับจากวันที่ไปเจอครูประมานเดือนกันยาจนมาถึงวันนี้เดือนธันวาปูไม่เคยฝันแบบนั้นอีกเลย ถึงจะเคยเห็นตอนนอนลางๆๆว่ามีคนมายืนดูหรือพยายามทับเราแต่เขาไม่สามารถทำสัปดนกับเราในฝันได้อีกเลยปูเลยนับถือศัทธาครูมนต์ หางดงมาก ครูมนต์เป็นคนน่ารัก จิตใจดี อารมณ์ดี ถ้ามีโอกาศปูจะไปสวดมนต์ที่บ้านครูมนต์ตลอด นี่คือประสบการณ์จริงแบบย่อๆนะคร่ะยังมีอีกหลายเรื่องทั้งส่วนของน้องสาว และแม่ที่ยังไม่ใด้เล่า เอาไว้วันหลังปูจะมาเล่าไห้ฟังใหม่นะคร่ะ ขอบคุณหนังสือ ที่ทำไห้ปูใด้รู้จักครูมนต์ และใด้มีโอกาศมาพบปูเลยเจอแต่สิ่งดีๆๆเข้ามาในชีวิต ขอบคุณคร่ะ

19. แฟนซี

บางเรื่องราวที่ผ่านเข้ามาในชีวิต ล้วนเป็นบทเรียนที่เราต้องจดจำไม่รู้ลืมเลยนะคะ แต่จะพยายามสร้างกรรมดี อ่านหนังสือครูมณฑ์แล้ว ต้องเร่งสร้างกรรมดีแล้วละค่ะ

20. kwanzy

ครูมณฑ์ เปลี่ยนเบอร์ใหม่แล้วนะคะ ตามภาพด้านล่างนี้เลยค่ะ

ตอนนี้ครูมณฑ์รับให้คำปรึกษาเรื่องเบอร์มงคล ส่งเสริมดวงชะตาด้วยค่ะ

ขนาดไฟล์:
      303.5 KB
      เปิดดู:
      209
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้