ดูดวงกับอาจารย์มณฑ์'หางดง

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย Chaianun, 29 ธันวาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. patriya

patriya เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีมากเลยค่ะ คุณยี่แป๊ะกง เพราะอาจารย์ท่านมีเคล็ดดีๆก็เลย ก็เลยอยากแชร์สิ่งดีๆต่อค่ะ ถ้าไปนั่งเฝ้าคุณหมอได้ทุกวัน คงจะมีเรื่องมาเขียนได้ทุกวันแหละค่ะ แต่ประเด็นคือ ถ้าไปนั่งเฝ้า เดี๋ยวพัดจะไม่มีกินเอาค่ะ ห้าๆๆ เอาเป็นว่าถ้ามีอะไรใหม่ๆเข้ามา จะมาเล่าต่อนะค่ะ ขอบคุณที่ติดตามและให้กำลังใจค่ะ....พัด

2. patriya

เป็นไงค่ะคุณป้า น่าทึ่งในหลายๆเรื่อง ที่ท่านมารู้ในเรื่องของเรา แม้กระทั่งเรื่องหลักธรรมที่ท่านแนะนำ หรือการแก้กรรมที่ท่านให้ไปทำ เย็นนี้ยัยส้มชวนพัดว่าจะเอากระเช้าไปเยี่ยมคุณหมอซักหน่อย จะขอบคุณในเรื่องช่วยคุณพ่อหน่ะค่ะ ไว้มีอะไรดีๆ จะมาเล่าให้ฟังเพิ่มเติมนะค่ะ ขอบคุณที่คอยให้กำลังใจนะค่ะ ...พัด

3. สุรินทร์2510

สุรินทร์2510 Active Member

ชื่อกระทู้ตั้งว่าอาจารย์มณฑ์หางดง เลยไม่ค่อยได้สนใจ พอเข้ามาอ่านของ จขกท กับน้องพัดถึงรู้ว่าเป็นเรื่องของหมอนกนี่เอง ถ้าหมอดูครูนก ผมก็เคยไปดูมาแล้วครับ ในที่นี้ผมขอเรียกว่าหมอนกนะครับ ตอนนี้ก็ได้ข่าวว่าท่านไปอยู่ที่เชียงใหม่แล้วนะครับ ผมเคยดูสมัยที่ท่านอยู่พัทลุง ท่านมีชื่อเสียงมาก ต้องไปนั่งรอคิวเป็นวันเลย ทายแม่นมาก เมื่อก่อนนั้นตอนไปดูท่านทักมาว่า ดวงพ่อกินดวงลูก ผมเกิดปีมะเส็ง ลูกเกิดวันศุกร์ ต้องยกลูกให้พ่อใหม่ที่เกิดวันอังคาร ที่ไม่ใช่ปีมะเส็ง ผูกข้อมือและบอกยกให้ต่อหน้าพระ แล้วให้ลูกเรียกชื่อพ่อใหม่ว่าพ่อเหมือนกัน คล้ายๆพ่อทูนหัวนั่นแหละครับ แล้วก็ให้พระให้พร เป็นอันเสร็จพิธี ในตอนนั้นผมเองไม่เชื่อนะครับ ผมบอกจะบ้าเหรอ ลูกของผมเอง อยู่กันมาตั้งนาน ทำก็ทำมาเอง ดวงจะกินลูกตัวเอง ไม่มีทางหรอก ผมบอกภรรยากลับเหอะ แต่ภรรยาผมบอกให้นั่งฟังต่อ ผมขี้เกียจนั่งฟังก็เลยลุกออกไปสูบบุหรี่นอกบ้านท่าน ให้ภรรยาฟังต่อจนจบ แล้วกลับบ้าน ผ่านไปประมาณเดือนกว่าๆ ตอนนั้นลูกผมอายุเจ็ดขวบ ลูกของผมเข้าโรงพยาบาลด้วยไข้สูง ดิ้นทุรนทุราย ชักกะตุก หลายอย่างรวมกันเลยครับ เด็กตัวเล็กๆสามารถเหวี่ยงพยาบาลได้ แทบไม่น่าเชื่อเลยครับ พยาบาลฉีดยาให้น้องแพร และล็อคไว้กับเตียง ผมสงสารลูกมาก ภรรยาจึงชวนผมไปหาหมอนกอีก ผมบอกว่าโทรไปหาหมอนกสิ ปรากฏว่าโทรไปติดลูกชายบอกว่าแม่กำลังดูหมอต้องรออีกหลายคิว ผมเลยตัดสินใจขับรถไปบ้านหมอนกเลย แล้วให้ภรรยาเฝ้าลูกอยู่โรงบาล พอไปถึงบ้าน มีคนนั่งรอคิวอยู่เจ็ดถึงแปดคน แต่ละคนนี่หน้าเครียดทั้งนั้น ผมก็เดินวกไปวนมา เข้าไปบอกลูกชายท่านว่าน้าขอลัดคิวหน่อยได้ไหม น้ามีเรื่องด่วน ลูกชายท่านตอบไม่ได้ครับ ต้องรอตามคิวนะครับ ที่นั่งๆกันอยู่นี่รอมานานแล้วนะครับ ผมก็เลยต้องนั่งรอ ผ่านไปครึ่งชั่วโมงได้ ลูกชายท่านวิ่งมาบอกว่าแม่ให้มาเชิญน้าเข้าไปครับ แล้วลูกท่านก็บอกคนที่นั่งรอว่า ขอลัดคิวให้คนที่มีเรื่องคอขาดบาดตายก่อนนะครับ ผมทึ่งครับ หมอนกรู้ได้ไง พอผมเข้าไปเจอหมอนก ท่านเหมือนจะจำผมไม่ได้ แต่พูดว่า ท่านที่สื่อให้กับหมอ บอกให้คุณเข้ามาก่อน คุณมีเรื่องด่วนมีอะไรหรือเปล่า ผมก็บอกว่าลูกผมเข้าโรงพยาบาล อาการผิดปกติมาก ช่วยผมด้วยครับ หมอนกก็ขอวันเดือนปีเกิดของลูกกับของผมไป แล้วก็พูดออกมาว่า นี่คุณไปลบหลู่สิ่งศักดิ์สิทธิ์มานี่ คุณได้ไปทำลายสิ่งสำคัญ สถานที่สำคัญเกี่ยวกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์หรือเปล่า ผมบอกว่าไม่เคยนะครับ หมอนกพูดมาว่า คุณทำ คุณไปทำลายต้นไม้ต้นใหญ่ๆ มาหลายต้นเลย ซึ่งเป็นที่อยู่ของเจ้าที่และวิญญาณคนโบราณ จริงครับ ผมเป็นทหารช่าง หน้าที่ของผมต้องขับรถดันเพื่อเคลียร์ต้นไม้ในโครงการขยายถนน ผมไม่สนใจหรอกครับว่าต้นไม้ที่ผูกผ้าอยู่นั้นมันจะมีอะไรอยู่ไหม ผมต้องทำตามคำสั่งนาย หมอนกบอกว่านั้นแหละค่ะ เจ้าที่เค้ามารุมทึ้งคุณจำนวนมากเลย แต่ดวงคุณเป็นคนดวงแข็ง เลยต้องไปลงที่ลูก แล้วที่หมอเคยบอกว่าดวงพ่อกินดวงลูกนี่ คุณได้ไปแก้อย่างที่หมอบอกหรือยัง ผมบอกว่ายังครับ ตอนนั้นผมไม่เชื่อ ผมจะทำยังไงดี หมอนกบอกต้องรีบยกลูกให้พ่อใหม่ก่อนสี่ทุ่มคืนนี้เท่านั้นนะค่ะ อย่างที่บอกนะค่ะ ถ้าไม่ทัน ลูกอาจจะหมดบุญไม่เกินวันพรุ่งนี้ รีบไปเลยน่ะ รีบไปจัดการ ผมยื่นค่าครูให้หมอนก แต่หมอนกไม่เอาเพราะเป็นดวงที่ชะตาขาด รีบไปยกลูกซะนะ ก่อนจะสายเกินไป แล้วหมอนกก็ยื่นเหรียญพระมาให้ผมเหรียญหนึ่ง บอกว่าให้เอาไปวางใต้หมอนลูก จะทำให้วิญญาณนั้นถอยห่างไม่เข้ามายุ่งกับลูกแต่ให้ผมไปกรวดน้ำแล้วบอกว่าจะตั้งศาลให้กับเขาเป็นการทดแทน ผมดูที่เหรียญพระนี่ เป็นพระอาจารย์วัดเขาอ้อ จังหวัดพัทลุง ผมรีบขับรถกลับโรงพยาบาล มองดูหน้าจอนาฬิกามันสองทุ่มสี่สิบแล้ว จะไปหาพ่อใหม่มาจากไหนว่ะ แล้วภรรยาผมก็โทรมาบอกว่าลูกอาการไม่ดีแล้วให้รีบกลับมา ผมปวดหัวมาก ใจนึงก็ต้องหาพ่อใหม่ แล้วจะพาไปหาพระที่วัดไหนอีก จะสามทุ่มแล้ว ไหนลูกยังจะอยู่โรงพยาบาลอีก จะทำยังไงได้ แต่ลูกก็สำคัญถ้าไปดูใจไม่ทันก็ โอ้ย ก็เลยไปโรงพยาบาล พอไปถึงลูกผมโดนเจาะ มีสายห้อยเต็มตัวเลย ผมสงสารลูก เอาเหรียญพระไปวางใต้หมอน น้องแพรหันหน้ามาหาผม พูดกับผมว่าพ่อไปทำอะไรใครไว้ มีคนแก่เต็มไปหมดบอกว่าพ่อมึงไปพังบ้านกู พ่อมึงไปพังบ้านกู ผมใจสั่นน้ำตาไหล บอกว่ารอพ่อหน่อยนะลูก พ่อกำลังแก้ไขนะ เวลาก็ปาเข้าไปสามทุ่มกว่าแล้ว ผมยังหาพ่อใหม่และพระไม่ได้เลย ผมเลยโทรไปหาหมอนก คราวนี้หมอนกรับเองครับ ผมถามหมอนกว่าจะทำยังไงดี หมอนกบอกแก้ปัญหาเฉพาะหน้าไปเลยค่ะ หาคนในโรงพยาบาลนั้นแหละ รีบเข้านะค่ะ เวลาจะหมดแล้ว ผมเครียด ผมไปเดินถามคนในโรงพยาบาลเค้าก็มองผมแปลกๆ ผมอาย แต่ก็ต้องทำ ผมเดินหาคนทั่ววอร์ดเลย ไม่มีใครที่เกิดวันอังคารเลย ผมเครียด แล้วผมก็ไปเจอบุรุษพยาบาลกำลังเก็บสำลีอยู่ ผมถามน้องเกิดวันอะไร เค้าบอกเกิดวันอังคาร ผมดีใจมาก คว้าแขนเค้า เล่าให้เค้าฟังพอสังเขป เค้ายินดีช่วย แล้วผมก็ไปยืมพระประธานของโรงพยาบาลมาแทนพระสงฆ์ เอาสายน้ำเกลือผูกแทนสายสิญจ์ เราผูกข้อมือกันต่อหน้าพระประธานโรงพยาบาล ตอนสามทุ่มปลายๆแล้ว ผมไม่มีทางออกแล้วจริงๆ ผมกล่าวขอบคุณบุรุษพยาบาลและเอาพระพุทธรูปไปขึ้นหิ้งคืน แล้วผมก็ไปกรวดน้ำบอกเจ้าที่ว่าผมขอขมาและจะกลับไปตั้งศาลทดแทนให้ หลังจากนั้นผมกลับมาที่ลูก ลูกผมดูอาการสงบมาก จากที่ต้องฉีดยาระงับทุกชั่วโมง กลายเป็นไม่ต้องฉีดเลยลูกผมสามารถหลับยาวจนถึงเช้า แล้วหลังจากนั้นไม่กี่วันลูกผมก็ออกจากโรงพยาบาลได้ ผมศรัทธาหมอนกมากครับ พวกเราทุกคนในบ้านเชื่อกันหมด เราดูดวงกับหมอนกรายปีเลย ท่านดูให้ละเอียดมาก ผมทำตามที่ท่านบอกทุกอย่าง มีชีวิตความเป็นอยู่ที่ดีขึ้นมากเลย ผมก็ขอเล่าเรื่องของผมเป็นการสนับสนุนอีกแรงครับ หมอดูครูนก แม่นจริง เชื่อผมได้

จากจ่ารินทร์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2013
  4. ป้าเม้าท์

ป้าเม้าท์ เป็นที่รู้จักกันดี

ป้าอ่านเรื่องของคุณจารินทร์ แล้วอึ้งไปเลยค่ะ เมื่อวานป้าบอกถึงปัญหาของป้ากับอาจารย์
    อาจารย์บอกว่าถ้ามาเจออาจารย์แล้วสบายใจได้ค่ะไม่ต้องกังวล น้ำเสียงของอาจารย์ ทำให้ป้ารู้สึกสบายใจ และมีกำลังใจขึ้นมาก และก็คิดว่าคงจะต้องโทรไปรบกวนอาจารย์อีกค่ะ

5. patriya

เรื่องของคุณจ่ารินทร์อ่านแล้วขนลุกเลยค่ะ ดีนะค่ะที่แก้ทัน น่ากลัวเหมือนกันค่ะ ยังไงถ้ามีเรื่องอะไรน่าตื่นเต้นก็มาเเบ่งปันกันบ่อยๆนะค่ะ ถ้าดูกันทั้งครอบครัวเเบบนั้นคงจะมีเรื่องเล่าเยอะแยะเลย ขอติดตามนะค่ะ อิอิ เย็นนี้พัดจะเข้าไปเยี่ยมคุณหมอแล้วๆๆๆ ไว้ได้สาระดีๆอะไรเพิ่มเติมจะมาถ่ายทอดให้ฟังกันอีกนะค่ะ...........พัด

6. patriya

มาแล้วคร้าาาาา
    พัดได้ไปเยี่ยมคุณหมอมาแล้ว อุเหม่ แม่เจ้า! คือ ท่านกำลังฮอตมาก รับโทรศัพท์กันไม่หวาดไม่ไหว ยังไงใครจะตรวจสอบคำทำนายก็เร่งรีบโทรไปแต่เช้าๆนะแค่ เพราะรู้สึกว่าช่วงนี้คิวเเน่นเอี๊ยดดด วันนี้พัดกับยัยส้มเอากระเช้าไปเยี่ยมคุณหมอมาค่ะ ไปขอบคุณที่ได้ช่วยเหลือคุณพ่อยัยส้มไว้ ได้รับฟังธรรมมะดีๆมาอีกข้อหนึ่ง คือพัดเอาเคสป้าเม้าท์ไปถามว่าทำไมต้องห้ามปล่อยปลาไหล ทั้งๆที่หลายตำรับตำราเค้าก็ให้ปล่อยปลาไหลจะได้ช่วยให้อายุยืน คุณหมอท่านตอบว่า น้องพัดค่ะ ปลาไหลอ่ะ พอเราปล่อยปั๊บ มันจะดิ่งลงสู่ความมืด ยิ่งปล่อยตอนดวงตกนะค่ะ มันจะยิ่งทำให้ดวงเราตกลงไปใหญ่ เพราะปล่อยเสร็จเเล้ว มันก็จะว่ายหารูเพื่อทำที่อยู่เลยค่ะ แต่สำหรับจะปล่อยช่วงอื่นก็ไม่เป็นไรนะค่ะ แต่ทางที่ดีปล่อยปลาชนิดอื่นจะดีกว่าค่ะ อ๋อ อย่างนี้นี่เอง ช่วยให้พัดเข้าใจได้เยอะมาก เรานั่งคุยเรื่องจิปาถะกันสักพักหนึ่งก็ลากลับค่ะ พัดบอกท่านว่านำท่านมาโปรโมทไว้ในเวบพลังจิต ท่านบอก อ้อ มิน่าล่ะ ช่วงนี้ก็มีลูกค้าจากพลังจิตเข้ามาพอประมาณ ลำพังลูกค้าเดิมก็จัดคิวจะไม่ทันแล้ว ตอนนี้มีลูกค้าพลังจิตอีก แต่ก็ไม่เป็นไรค่ะ คุณหมอบอกสู้ตายค๊าาา ก่อนกลับท่านให้หนังสือ ตามรอยนิมิต เป็นหนังสือที่ท่านเขียนเองมา สองเล่มค๊า พัดเลยทำบุญไปจำนวนหนึ่ง บอกว่าขอสักห้าเล่มนะค่ะ เผื่อจะไปแจกผู้สนใจในพลังจิต ท่านเลยหยิบมาให้สิบเล่มค่าา เผื่อไว้จะเเจกใครอีก เอาเป็นว่าใครอยากได้หนังสือ ดีๆ ก็PM ที่อยู่เข้ามาให้พัดนะค่ะ จะจัดส่งไปให้ แต่เเบบธรรมดาน่ะค่ะ เพราะพัดไม่มีฐานะที่ร่ำรวยมากกก ส่งไปห้าๆๆ เอาเป็นว่าใครอยากได้ก็PM เข้ามานะค่ะ พัดขอมาเผื่อป้าเม้าท์กับคุณยี่แป๊ะกงแล้วด้วย รบกวนPMที่อยู่มาให้พัดหน่อยนะค่ะ......สวัสดีค่ะ พัด

7. patriya

เรียกน้ำย่อย กระตุ้มต่อมอยากอ่านของหลายๆคนดีกว่า
    พัดขอพิมพ์ตามเนื้อความในหนังสือตามรอยนิมิต ของหมอดูครูนก มา๑ตอนนะค่ะ แบบต้นฉบับเลยนะค่ะ ไม่มีการเติมแต่ง.ใดๆทั้งสิ้น เพื่อเป็นวิทยาทานค่ะ เผื่อหลายท่านกำลังเจอในสิ่งนี้อยู่ อาจจะนำไปแก้กรรมส่วนบุคคลได้ค่ะ
    เรื่อง รอยกรรมที่ต้องแก้ไข
    "กรรม กรรม เธอมีวิบากกรรม มากเหลือเกิน"
    "ช่วยน้องด้วย น้องไม่ไหวแล้ว"
    ข้าพเจ้าคิดว่าตัวเองคนเดียวที่ร่ำร้องประโยคนี้อยู่บ่อยๆ แต่เมื่อเริ่มเข้าสู่เส้นทางลี้ลับ ข้าพเจ้ากลับได้ยินคำนี้บ่อยครั้งขึ้น ทำให้รู้สึกว่าปัญหาชีวิตของตนเองก็ไม่ได้แตกต่างจากใครหลายๆคน บางคนยังหนักหนากว่าข้าพเจ้าเสียอีกจึงมีแรงที่จะต่อสู้ชีวิต ยิ้มรับกับเหตุการณ์ร้ายๆที่ผ่านเข้ามาในชีวิตได้มากขึ้น
    น้องคนหนึ่งมาร้องไห้คร่ำครวญกับข้าพเจ้า ข้าพเจ้าสังเกตเห็นว่าตามหน้าตาเนื้อตัวของเธอมีรอยเขียวเป็นจ้ำฟกช้ำเต็มไปหมด ตาปิด ปากเจ่อ เห็นแล้วสงสารจับใจ
    "สามีน้องไม่ไหวเลย ซ้อมน้องทุกวัน น้องทนไม่ไหวเเล้ว น้องอยากฆ่าตัวตาย พี่ช่วยดูดวงให้น้องด้วย ข้าพเจ้าเปิดดวงชะตาให้เธอตามความประสงค์ รู้สึกใจวาบไหว
    "กรรม กรรม เธอมีวิบากกรรม มากเหลือเกิน"
    "อะไรเหรอพี่"
    "เธอเคยทำแท้งมาใช่ไหม"ข้าพเจ้าถาม
    "พี่รู้ได้ยังไง" เธอมองหน้าข้าพเจ้า
    "วิญญาณเล็กๆสองดวงกำลังเกาะเธออยู่ เธอไปทำแท้งมาใช่ไหม ตอบพี่ตามตรง"
    ตอนแรกน้องเค้านั่ง งงๆ สักครู่น้ำตาค่อยๆหยาดรินไหล แล้วมีเสียงสะอื้นตามมา เธอซบหน้าร้องไห้กับเข่าตัวเองซักพักหนึ่ง แล้วเงยหน้ายอมรับกับข้าพเจ้าว่าเคยทำแท้งจริง ตอนนั้นเธอตั้งใจจะเลิกกับสามีเพราะทนสภาพที่สามีซ้อมเธอเหมือนกระสอบทรายทุกวันไม่ได้ เธอไปหาแม่และญาติๆ เล่าเรื่องให้ฟังขณะนั้นเธอท้องอยู่ จึงคิดว่าหากมีลูกออกมาในสภาพที่ชีวิตไม่พร้อมก็จะลำบาก แม่และญาติๆก็หาหมอตำแยแถวบ้านมาช่วยทำแท้งให้ ปรากฏว่า ทารกนั้นประมาณสี่เดือนและเป็นเด็กแฝด ขณะที่ออกมาก้อนชีวิตน้อยๆดิ้นกระแด่วๆ เป็นภาพติดตาสะท้อนเตือนใจให้เธอต้องทุกข์ระทมกับกรรมในครั้งนั้นจนหาความสุขในชีวิตตนเองไม่ได้ หลังจากทำแท้งสามีก็มาขอคืนดี อยู่กินกันอีก แต่ชีวิตครอบครัวก็หาความสุขไม่ได้ มีเรื่องระหองระแหงกันเรื่อยมา ระยะนี้สามีทุบตีเธอหนักขึ้น เธอคิดจะเลิกกับเขาอีก และที่สำคัญหลับตาทุกครั้งก็ยังเห็นภาพก้อนชีวิตน้อยๆดิ้นไปดิ้นมาราวกับร้องขอชีวิตและมีความรู้สึกเหมือนว่ามีอะไรมาตามติดตอแย คอยจ้องมองตัวเธออยู่ตลอดเวลา จนเธอรู้สึกไม่มีอิสระ เหมือนมีบ่วงมาพันธนาการ หาความสงบไม่ได้ และที่เดินทางมาหาหมอเนี่ย ก็หวังว่าจะมีวิธีทำให้หมดกรรมได้
    “ทุกคนทำกรรมไว้ กรรมย่อมติดตาม ทุกคนมีกรรม กรรมอันเกิดจากการกระทำของตนเอง ใครก่อกรรมอันใดไว้ ย่อมได้รับกรรมอันนั้น ขึ้นอยู่กับว่าจะเร็วหรือช้าแค่นั้นเอง จะทำให้ทุกคนหมดกรรมไม่ได้หรอก นอกจากจะช่วยผ่อนหนักเป็นเบา ช่วยชะลอเวลาเท่านั้นเอง” ข้าพเจ้าบอก
    น้องคนนั้นนั่งฟังนิ่ง น้ำตายังคงไหลหยดเป็นทาง แต่ไม่มีเสียงสะอึกสะอื้น
    “เธอทำกรรมกับลูกตัวเองถึงสองชีวิต บาปหนาเหลือเกิน แม้ไม่ได้ตั้งใจก็ตาม วิญญาณทั้งสองยังคงผูกพยาบาทตามอาฆาต ไม่ไปผุดไปเกิด พวกเขายังคงขอส่วนบุญจากเธอ ทางที่ดีเธอไปบวชพราหมณ์ ถือศีลทำทานอุทิศส่วนบุญส่วนกุศลให้กับพวกเขา และเพื่อเป็นการฝึกปฏิบัติดับความรุ่มร้อนในใจของเธอ ทำให้จิตใจเธอสงบขึ้นด้วย เผื่อว่าอะไรๆมันจะดีขึ้นมา ถ้าสามารถชักชวนสามีเธอไปด้วยจะดีมาก บวชเสร็จแล้วก็ทำพิธีแก้วิญญาณเด็กเสียด้วยนะ”
    “ทำอย่างไรค่ะ” เธอเงยหน้าขึ้นถามอย่างมีความหวัง
    ข้าพเจ้าอธิบายว่า วิธีขอขมาวิญญาณน้อยๆของคนทำแท้งเพื่อให้เขาไปเกิดใหม่ สามารถทำได้โดย ทำสังฆทาน เครื่องสังฆทาน ให้เอาดอกไม้ธูปเทียน ข้าวของที่มีความจำเป็นต่อเด็ก เช่น ขวดนม เสื้อผ้า ของเล่นเด็ก เทียนไข ไฟฉายหรืออื่นๆและสบง ข้าวสาร๑กิโลกรัมสำหรับวิญญาณที่มารับเด็ก ขณะทำพิธีให้นั่งบนผ้าขาวตั้งเครื่องสังฆทาน เครื่องกรวดน้ำ ปักธูป๓ดอก จุดเทียน ปักเทียนรอบๆผ้าขาว๘เล่มสับหว่างกัน ไหว้พระสวดมนต์ กรวดน้ำ แผ่เมตตา ขอขมา และให้ไหว้พระสวดมนต์ที่บ้านในช่วงเวลาเดียวกันอีก ๗ วันติดต่อกัน โดยท่องนะโม ๓ จบ อิติปิโส ๙ จบ เวียนไปเวียนมา ตามด้วยบทกรวดน้ำเฉพาะบุคคล ว่า
    “ขอเดชะ ผลบุญที่ลุกกระทำในวันนี้ ขออุทิศให้ถึงวิญญาณลูกที่ยึดติดอยู่ กรรมหนึ่งกรรมใดที่บังตาบังใจให้ (ไปทำแท้ง,เป็นเพื่อนหรือมีส่วนร่วมรู้เห็นในการทำแท้ง ทั้งที่เจตนาและไม่เจตนา) ขอให้ผลบุญที่กระทำครั้งนี้ช่วยล้างบาปกรรมให้ลูก ขอให้ลูกไปเกิดใหม่ ในภพภูมิที่ดีด้วยเทอญ” เมื่อเสร็จพิธีตามที่กำหนด ๗ วันแล้ว ก็ให้ไปถวายสังฆทานในวัดที่ไม่มีงานศพพร้อมปิ่นโตหนึ่งสายด้วย
    หลังจากนั้นมาไม่นาน ผู้หญิงคนนั้นและสามีกลับมาหาข้าพเจ้า เล่าให้ฟังว่า ขณะที่เธอไปกระทำตามคำแนะนำของข้าพเจ้า คือไปบวชก่อน วันที่บวชเสร็จขณะเดินจงกรมอยู่นั้น กิ่งไม้ขนาดใหญ่หักหล่นลงมาเฉียดเธอไปนิดเดียว เธอตกใจมาก แต่ก็ไม่ร้ายเท่าที่เธอนั่งสมาธิอยู่ในถ้ำ ลืมตาขึ้นมาเห็นงูเห่าตัวใหญ่มาแผ่แม่เบี้ยตั้งท่าจะฉกเธออยู่ตรงหน้า เธอพยายามรวบรวมสติ ตั้งจิตแน่วแน่แผ่ส่วนบุญไปให้ งูตัวนั้นก็เลื้อยหนีไป ทั้งที่คิดว่าเธออาจจะทำไม่สำเร็จเพราะการขัดขวางเหล่านั้น ในที่สุดเธอก็ทำได้ สามีของเธอก็ร่วมกระทำด้วย หลังจากนั้นชีวิตเธอและสามีก็ดีขึ้น ข้าพเจ้าดีใจด้วยกับพวกเขาและรู้สึกสุขใจที่มีส่วนช่วยผ่อนกรรมให้พวกเขามีความสุข มีชีวิตที่ดีขึ้น มนุษย์เราทุกคนเกิดมาแล้วต้องตาย เลือกเอาเองว่า จะตายอย่างไร้ค่าหรือมีคุณค่า
    ......นี่ก็เป็นเรื่องดีๆเรื่องหนึ่ง จากหนังสือ ตามรอยนิมิต ของ หมอดูครูนกนะค่ะ
    ใครที่มีปัญหา หรือทุกข์ใจเกี่ยวกับเรื่องวิญญาณเด็กก็สามารถนำไปแก้ไขได้นะค่ะ ทั้งหมดนี้หมอดูท่านบอกว่าเราต้องแก้เอง เพราะเราทำเค้ามาด้วยตัวเอง ไปเอาเค้าออกด้วยตัวเอง จะให้พระสวดให้เด็กเค้าไม่ไปหรอกค่ะ ไม่ต้องไปไล่เค้า สู้เราตั้งใจขอขมา แล้วส่งดวงวิญญาณเค้าให้ไปเสวยสุขด้วยตนเองดีกว่านะค่ะ เค้ายังรู้สึกดีที่อย่างน้อย แม่หรือพ่อที่ทำร้ายเค้า สำนึกผิดได้ แล้วมาส่งเค้ากลับสู้ที่เค้ามา เอาเป็นว่าใครอยากอ่านก็ PM ที่อยู่เข้ามานะค่ะ
    ปล.ตอนนี้เหลือ 4 เล่มสุดท้ายแล้วค๊า..............พัด

8. ยี่แปะกง

ยี่แปะกง เป็นที่รู้จักกันดี

9. sutanee

sutanee เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2007
    โทรไปดูมาแล้วค่ะทายนิสัยก็ตรงแต่อนาคตยังไม่รู้แต่รอดูผล
    เพราะทายเราแล้วเกิดกำลังใจดีมากเลยสู้ต่อไปไม่ท้อ
    เพราะดวงกำลังจะดีขึ้นมากหลังวันเกิดไปแล้วค่ะก็เดือนกค.

10. patriya

รอติดตามผลนะค่ะ เปลี่ยนแปลงยังไงเล่าให้พัดฟังบ้าง เด้อ ค่า เด้ออ

11. ป้าเม้าท์

ป้าเม้าท์ เป็นที่รู้จักกันดี

ป้าดีใจจังเลยได้เป็นกรณีศึกษาด้วย
    ขอบคุณล่วงหน้านะคะ หนูพัด
    อนุโมทนาค่ะ

12. patriya

บ่เปนหยังเจ้า า าา า
    โมทนาค๊าาา

13. Chaianun

Chaianun Active Member

29 ธันวาคม 2012
    ขออภัยที่ห่างหายจากกระทู้ไปนานครับ บังเอิญประสบอุบัติเหตุ ตามที่อาจารย์มณฑ์ได้ทำนายไว้ นอนมองเพดานที่โรงพยาบาลยาวเลยครับ กระทู้เป็นที่น่าติดตามต้องขอบคุณทุกคนด้วยนะครับ ไว้ผมสุขภาพปกติกว่านี้อีกนิดจะมาเขียนเล่าให้ฟังนะครับ เป็นเรื่องที่จำไปจนวันตายจริงๆ เพราะไม่ได้แก้กรรมตามที่อาจารย์ว่า เพราะเป็นกรรมร้ายแรงอย่างที่อาจารย์บอก ขอบคุณคุณพัดกับคุณยี่แป๊ะกงและทุกๆคนที่ทำให้กระทู้มีสีสันขึ้นมานะครับ ผมขอตัวไปพักผ่อนก่อนล่ะ โทรไปหาอาจารย์มณฑ์มาได้รับกำลังใจดีๆเพิ่มขึ้นเยอะ ไว้หายดีแล้วจะถือโอกาสไปเยี่ยมอีกสักครั้ง อนุโมทนาและขอแนะนำให้คนที่ไปดูมาแล้วแก้กรรมอย่างที่ท่านบอกนะครับ จะได้ไม่สายเกินไปแบบผมนะครับ

14. sutanee

sutanee เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2007
    วันนี้มีโชคบังเอิญตีหวยไม่เก่งเลยถูกล่างอย่างเดียว๐๘
    แต่อ.บอกว่าบุญมาถึงแล้วแต่หลังจากวันเกิดไปจะดีมากขึ้น
    ก็รอดูอยู่แต่บอกให้ระวังโรคในช่องท้อง
    วันนี้ปวดท้องมีกรดในกระเพาะไปหาหมอมาแล้วได้ยามาสามถุงค่ะ
    พรุ่งนี้จะไปปล่อยสัตว์น้ำตามคำแนะนำค่ะทีให้ปล่อยสัตว์วันพฤหัส
    ก็จะไปปล่อยเต่ากับปูทะเลอันนี้คิดเอง
    วันเสาร์ให้นั่งสมาธิ

15. patriya

ได้มาคู่นึงเหมือนกันค่ะ ห้าๆๆๆ
    เหมือนที่บอกไปในเม้นแรก คุณหมอบอกว่าหากสวดแก้วิญญาณเด็กเสร็จจะได้โชคลาภเล็กๆน้อยๆ เพราะหวยออกวันพุธ ให้เฝ้าเลขบ้าน เลขรถ บ้านพัดเลขที่ 108 รถพัดป้าย 686 เลยซื้อ 08 68 อย่างละคู่ค่ะ ซื้อแบบไม่ได้คิดไร เพราะปกติไม่ใช่คนเล่นหวย ถูกคู่แรกประเดิมปี56เลยค๊าาาาา ขอบคุณคุณหมอดูครูนกมากๆค่ะ จะเอาเงินนี้ไปทำบุญต่อนะค่ะ ดังนั้นใครที่คุณหมอนกบอกให้แก้อะไร แก้ไปเถอะค่ะ เห็นผลชัดเจนจริงๆ พัดมั่นใจ (ออกเเนวน้องเนยรักษ์โลกนะค่ะ)ห้าๆๆๆ ส่วนคนที่PM เข้ามาขอหนังสือ พรุ่งนี้พัดจะออกไปส่งให้นะค่ะ ขออภัยวันนี้งานรัดตัวทั้งวันเลยค่ะ แก้กรรมเด็กเสร็จคนเข้าร้านเยอะมากๆๆๆ ขอบคุณหมอนกอีกครั้งค่ะ เฮงๆๆๆๆ.....พัด

16. ยี่แปะกง

หายไวๆนะครับ รอฟังเรื่องเล่าอยู่ ^^

สงสัยต้องกลับไปอ่านที่จดๆไว้มั่งล่ะว่าต้้องแก้อะไรมั่ง รู้สึกกังวลเล็กๆ แระ T_T

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มกราคม 2013
  17. deares

deares เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2011
    ความรู้สึกเราคือ เหมือนหมอนกไม่ได้ดูอะไรให้ ได้แต่บอกวันดีคืนร้าย ไอ้เราก็ดูดวงมาเยอะ
    รู้อีกหมอนกดูเลข 7 ตัวนี่นา (นึกในใจ) หมอนกได้แต่บอกให้ทำโน้นนี่นั่น พอเราถามเรื่องที่อยากรู้
    ก็บอกดวงหนูยังไม่เปิด ไว้ดวงหนูเปิดแล้วมาดูใหม่นะ (จิตคิดสงสัย เออ ดูใหม่ชั้นต้องเสียเงินใหม่หรือป่าวนิ)
    เหมือนรีบๆ จะดู อืมม ก็ไม่เชิงงง

และเราก็ต้องทำด่วนจี๋ที่สุด (ซะงั้น) ก็สองจิตสองใจ สู้กับใจตัวเองอยู่ มันจาอะไรว้า
    ดวงตรูมันจาตกขนาดน้านนเลย แล้วมันจะดีขึ้นทันตาเห็นเลยหรือฟระ (แอบบ่น จิตไม่ดีเล้ย หุหุ)
    อีกใจก็เอาน่าแค่นิดเดียวเอง ลองทำดูไม่เสียหาย ไม่มีผลอะไรขึ้นมา เราก็ได้ทำบุญน่า

ก็ไปถวายสังฆทานตามที่หมอนกบอก ของก็ไม่มีรัยมาก คัตตันบัต ที่ตัดเล็บ ใบมีดโกนพร้อมด้าม
    น้ำยาล้างจาน ต้องไปวัดที่ไม่มีศพนอนอยู่ เง้อออ ยากนะเนี่ยย และจะให้ดีต้องทำวันนี้เลย (เมื่อวาน)

ไม่อยากจะเชื่อเลย ถวายสังฆทานเสร็จไม่ทันเดินออกจากวัด งานที่เรารอยู่ติดต่อเข้ามา
    และวันนี้ถูกหวย 20 บาท ซึ่งไม่ถูกมาปีเต็ม
    โชคดีกำลังเดินเข้ามา ทั้งที่เราไม่ได้ทำตามที่หมอนกบอกทั้งหมด ><

ก็แบ่งปันประสบการณ์นะคะ จะรอดูวันดีๆ ที่หมอนกบอกไว้คือหลังวันเกิด (เออ ทำมัยต้องหลังวันเกิด) ขอบคุณค่ะ

ปล. ดูทางโทรศัพท์ รอคิวไม่นาน โทรเที่ยง ดูบ่ายยแก่ๆ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 มกราคม 2013
  18. ยี่แปะกง

เหมืนกันเลยครับ ดูเหมือนไม่ได้ดู ได้แต่บอกให้ควรแก้ไข อย่างไร แล้วก็ บอกว่าให้ระวังอะไร และรอคอบสิ่งที่หวัง ว่าสำเหร๊จ

แต่หมอนกล่วงรู้ความลับของผม อย่างหนึ่ง อย่างแม่นยำำ ตรงทั้งเรื่อง และจำนวน ต้องแก้ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ กรรมเก่าครับ

หมอนก เป็นคนใจดีมากนะ ผมคุยนานมาก คงเกือบ ชมล่ะมั้ง จนผมต้องขอวางสายไปด้วยความเกรงใจ ให้แก้ให้หมก แล้ว เมษา ค่อยโทรไปใหม่ครับ หมอนกว่า การแก้ต้องใช้เวลา ไม่ใช่ แก้ตอนนี้แล้วจะได้เดี๋ยวนั้น 516

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มกราคม 2013
  19. deares

deares เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2011
    เอ่อ 516 นี่งวดหน้าหรือคะ ^^

ของเราคุยไม่ถึงครึ่งชม. ก็เกือบครึ่งน่ะค่ะ ความรู้สึกเราเหมือนหมอนกไม่มีอะไรจะพูดแล้ว เหมือนแบบพอได้แล้วมั้ง
    พอเราถาม ก็บอกไปทำตามที่หมอบอกหนูนะ แล้วรอดวงหนูเปิดก่อน หลังวันที่ 10 ก.พ. จะดีขึ้นมากกว่านี้ต้องหลัง 10 พ.ค.
    หมอนกบอกเสียดายไม่ได้เห็นหน้ากัน ถ้าเห็นหน้ากันคุยกันสนุกเลย ประมาณนี้ค่ะ
    หมอนกใจดีค่ะ แต่คงเป็นเราเองที่รู้สึกมากกไป 555

่อ่อ เข้าใจค่ะ ทราบดีว่าไม่ใช่แก้ปุ๊ปทุกสิ่งจะดีขึ้นทันตาเห็น เพราะเราไม่ได้เชื่อตรงนี้งายยย ถึงได้ลังเลสงสัยเกือบๆ
    จะไม่ได้ไปถวายสังฆทานเมื่อวาน และไม่ได้ทำทั้งหมดด้วยซ้ำ แต่นี่...มันดีขึ้นมาจนเรารู้สึกได้ นิดหน่อยก็ยังดี อ่ะนะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 มกราคม 2013
  20. Chaianun

Chaianun Active Member

29 ธันวาคม 2012
    มาเล่าแล้วนะครับ สำหรับเรื่องราวของผมนะครับ หลังจากที่ผมโทรไปนัดคิวกับอาจารย์มณฑ์แล้ว ผมก็ได้คิวในวันถัดไป เวลา11โมง อาจารย์บอกห้ามใส่เสื้อสีดำขณะดูนะค่ะ ผมก็ตอบรับ และตั้งตารอ นอนไม่ค่อยหลับเลย เพราะปัญหาที่กลัดกลุ้มในใจนั้นมีมาก เมื่อถึงวันนัดผมก็เดินทางไปยังบ้านอาจารย์มณฑ์ ไปทางถนนข้างโรงเรียนสารสาสน์หางดงครับ ห่างไปจากโรงเรียนประมาณ สี่ร้อยเมตรเห็นจะได้ เมื่อไปถึงบ้าน อาจารย์ท่านก็ถามวันเดือนปีเกิด ผมก็บอกท่านไป ท่านทำนายอุปนิสัยใจคอได้ตรงมากๆเลยครับ ผมรู้สึกประทับใจ เหมือนว่าท่านเห็นตัวผมในทุกๆวันที่ทำอยู่ในบ้านเลยครับ แล้วท่านก็บอกว่า ช่วงนี้ระวังเคราะห์หนัก อาจได้รับเคราะห์แทนเพื่อน วันอังคาร หัวค่ำ หากล้มตัวลงนอนแล้วใครชวนไปเป็นเพื่อนที่ไหนอย่าไปเด็ดขาด และหากใครทะเลาะกันในวันอังคารก็อย่าเข้าไปห้าม เพราะอาจจะรับเคราะห์แทนคนเหล่านั้น ต้องไปแก้เคราะห์ โดยการปล่อยปลาลงน้ำห้าตัว และให้ตัดผมตัดเล็บเอาเศษเสื้อผ้าเก่าๆห่อด้วยกระดาษทิชชู่แล้วไปซื้อไม้มงคลมาหนึ่งต้น ขุดหลุม แล้วโยนห่อกระดาษทิชชู่ลงไปแล้วปลูกไม้มงคลทับไว้ เหมือนกับสละธาตุของเราทิ้งไว้เป็นการแก้เคล็ด ให้ไปปลูกในวัดใดก็ได้ แต่ต้องเป็นวัดที่ไม่มีงานศพ ผมก็คิด เออว่ะ แนวคิดก็ดีนะ ปลูกต้นไม้มงคล อย่างน้อยก็ถือว่าช่วยเพิ่มพื้นที่สีเขียวให้กับโลกด้วย ก็เลยรับปากว่าจะทำ แต่เอาไว้ตอนมีเวลากว่านี้ก็แล้วกัน ส่วนเรื่องอื่นๆก็ดูโดยทั่วไป ขออนุญาตไม่เล่านะครับ เพราะเป็นเรื่องส่วนตัวที่ค่อนข้างน่าอาย แต่ก็ถือว่าตรงเลยทีเดียว แล้วอาจารย์มณฑ์ก็ทักมาว่าผมมีพลังของพระนเรศวรคอยอวยพรและคอยช่วยเหลืออยู่ พระนเรศวรรักคุณมากนะค่ะแต่คุณยังทำไม่ถูกต้อง หิ้งที่บูชาท่านคุณหันเข้ามุมอับ ท่านบอกว่าท่านอึดอัด ผมรู้สึกอัศจรรย์มากครับ คือ ที่บ้านผมตั้งหิ้งพระนเรศวรหันหน้าไปทางมุมห้องจริงๆ เพราะพื้นที่ในบ้านมันน้อย ก็เลยคิดว่าตั้งแบบนี้ท่านก็คงจะเข้าใจ เราก็กราบไหว้ทุกวันคงไม่เป็นอะไรมาก อาจารย์ให้ผมไปเลื่อนหิ้งไปตั้งในทิศที่เหมาะสม แล้วชีวิตความเป็นอยู่จะดีขึ้น ดูไปสักระยะหนึ่งผมนึกอยากจะลองถามว่าท่านจะรู้ไหมว่าที่บ้านผมมีรูปปั้นกุมารเก่าแก่ที่ตกทอดมาจากคุณทวดมาถึงรุ่นผม ผมเลยแกล้งถามไปว่า อาจารย์ครับ อาจารย์ช่วยดูผมหน่อย ผมมีอะไรคุ้มครองบ้างครับ อาจารย์นิ่งไปพักหนึ่ง ก็บอกว่าคุณเป็นคนที่สิ่งศักดิ์สิทธิ์รัก มีผู้หญิงแก่ๆเป็นคนโบราณคอยติดตามช่วยเหลืออยู่ ผมก็เอ๊ะ แล้วกุมารล่ะ ไม่เห็นหรือ? แต่ไม่ได้พูดออกไป แล้วแกก็พูดออกมาเพิ่มเติม แล้วก็มีเด็กผู้ชายจ้ำม่ำไม่ใส่เสื้อนุ่งผ้าสีขาวแถบริ้วๆสีแดงคอยติดตามอยู่ คือตรงเผงตามรูปปั้นกุมารที่อยู่ที่บ้านเลยครับ ผมรู้สึกอัศจรรย์ในตัวท่านมาก เลยถามว่าอาจารย์รู้ได้ยังไง แกบอกว่าก็หมอเห็นในดวง และตอนนี้เด็กคนนั้นก็มานั่งฟ้องหมอเกี่ยวกับนิสัยของคุณเมื่อครู่นี่ไง ผมเลยถามท่านต่อทำยังไงจะได้เห็นบ้าง ผมก็ปฏิบัติธรรมบ่อย แต่ยังไม่นิ่งเลย แกก็บอกมาว่าคุณเป็นคนที่ไม่ค่อยทนอะไรนี่ค่ะ พอนั่งแล้วเกิดเวทนาชอบเห็นภาพพร่าๆเป็นสีม่วงแล้วคุณก็ไม่ทนใช่ไหม ผมบอกใช่ เวลาคุณนั่งนิ่งๆจะรู้สึกเหมือนมดกัดยุงกัดยิบๆๆๆพอลืมตาขึ้นมองดูก็ไม่เห็นอะไรใช่ไหม ผมบอกใช่ แกบอกว่า ที่รู้สึกเหมือนมดกัด ยุงกัดนั้นก็เพราะเราจิตนิ่งในระดับหนึ่ง แล้วเจ้ากรรมนายเวรที่สามารถทวงคืนได้เลยก็คือพวกแมลงเหล่านี้ทีเราฆ่าไปเขามาเอาคืน ก็จงนั่งนิ่งๆ อดทนไป ถือว่าได้ชดใช้ไปให้เขา อุทิศส่วนบุญส่วนกุศลให้เขาไปซะ เดี๋ยวสักพักมันก็จะหายไปเอง เอาให้ผ่านช่วงนี้ได้ แล้วค่อยโทรมาปรึกษาหมอก็ได้นะค่ะว่าจะทำยังไงต่อ หมอยินดีช่วยค่ะ แล้วผมก็ดูเรื่องอื่นๆอีกนิดหน่อยก็ลากลับครับ ผมกลับไปบ้าน พอวันรุ่งขึ้นก็ไปปล่อยปลาตามที่อาจารย์แนะนำ แต่ยังไม่ได้ปลูกต้นไม้เพราะงานมันรัดตัว เลยผัดไปก่อน ไว้มีเวลาจะไปทำ แต่เคราะห์กรรมมันไม่รอหรือไม่รับฟังว่าเราจะมีเวลาหรือไม่มีเวลาหรือเปล่านะสิครับ วันขึ้นปีใหม่ บริษัทของผมจัดงานฉลองกันเล็กๆน้อยๆในออฟฟิศ ก็มีการดื่มบ้าง สุรงสุราเหล้ายาปลาปิ้งครบครับ ผมก็ไม่ได้ดื่มหนักอะไรมากมาย ได้แก้วสองแก้ว ก็ได้ยินเสียงเอะอะโวยวายดังมาจากด้านหน้าออฟฟิศก็เลยเดินไปดู ปรากกว่านายของผมเองกำลังมีปากเสียงกับผู้ช่วยฝ่ายการตลาด เรื่องพูดไม่เข้าหูนี่แหละครับ ประกอบกับดื่มน้องกลิ่นละมุดเข้าไปเยอะ ทำให้ปรี๊ดแตกกันทั้งคู่ กำลังด่าทอกันเยอะแยะมากมาย สักพักหนึ่งก็ซัดลูกกุย (ภาษาเหนือแปลว่าซัดหมัดตรงหน่ะครับ) ใส่กันนัวเนีย เพื่อนๆผมพากันเข้าไปห้ามแต่ก็เอาไม่อยู่ นายผมคว้าขวดเหล้าได้ก็คงจะเอาไปฟาดผู้ช่วยคนนั้นแหละครับ ผมเห็นท่าไม่ดีเลยดึงแขนนายไว้บอกใจเย็นๆๆ มันไม่คุ้มกันเลยนะครับ เลยสะบัดมือผมออกแล้ววิ่งไล่จะตีหัวผู้ช่วยให้ได้ ผมวิ่งตามไปหมายจะห้ามเต็มที่ ไปดึงแขนนายอีกครั้ง คราวนี้นายผลักผมบอกอย่ามายุ่ง แต่บังเอิญตรงที่ผลักมันเป็นมุมบันใดพอดี หัวเข่าผมกระแทกกับมุมราวจับบันใด เสียการทรงตัว ตกบันใดไปสี่ห้าขั้นได้ครับ เคราะห์ดีนะครับที่บันใดสูงไม่มาก แต่ก็ทำเอาผมขยับไม่ได้เลยล่ะครับ ผมรู้สึกชาไปหมดทั้งเข่า ทั้งขา หูก็อื้อเพราะกระทบกับพื้นมาหลายตลบ ณ เวลานั้นผมอื้อไปหมดเลยครับ เพื่อนๆเค้าพาผมไปส่งโรงพยาบาล หมอเอ็กซเรย์บอกกระดุกเข่าร้าวต้องเข้าเฝือกและพักฟื้นสักระยะหนึ่ง ผมทำอะไรไม่ถูก ได้แต่นึกเสียดายที่ทำตามอาจารย์มณฑ์แนะนำได้ไม่ครบ หากทำได้ครบ และเชื่อฟังก็คงไม่เจ็บตัวแบบนี้ วันอังคารที่ 1มกราคม อังคารแรกแห่งปี ผมก็นอนโรงพยาบาลเลย หากผมได้แก้ครบคงไม่เป็นแบบนี้ ใครที่ไปดุมาเพิ่มเติมแก้ให้ครบเถอะนะครับ เพราะวิธีแก้ของท่านก็ไม่ได้ยากเย็นอะไรมากมาย อย่ามัวผัดวันประกันพรุ่งแบบผม ขออนุโมทนากับทุกคนที่ได้ไปแก้ตามที่ท่านบอก และขอตัวไปพักผ่อนก่อนนะครับ ตอนนี้เหนื่อยมาก

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้