ดูดวงฟรี 1 คำถาม เพื่อช่วยเหลือคนที่มีปัญหาชีวิตโดย อ.ฟาเยียร์

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ฟาเยีย, 6 มกราคม 2014.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ฟาเยีย

ฟาเยีย เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2007
    การดูดวงเพื่อให้มีสติ ดูด้วยสติ เพื่อให้เกิดความไม่ประมาท และระแวดระวังภัย ในสิ่งที่จะเกิดขึ้นในอนาคต แต่ไม่ควรดูแล้วเกิดความวิตกกังวล ไม่สบายใจ กับสิ่งที่ยังไม่เกิดขึ้น เพราะถ้าเรามีสติ เราย่อมผ่านทุกสิ่งทุกอย่างไปได้ด้วยดี.........

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤษภาคม 2014
  2. ฟาเยีย

เข้าเวปบอร์ดไม่ได้สองวันแล้ว คนที่รอคิว คำตอบ บ่ายๆมาตอบให้ค่ะ

3. Moontrip

Moontrip สมาชิกใหม่

สอบถามเรื่องความรักค่ะ
    คุยกันเรื่อยๆ จะมีโอกาสพัฒนาความสัมพันธ์เป็นคู่รักอย่างเปิดเผยได้มั๊ยคะ
    เป็นคู่กันหรือเปล่า
    ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤษภาคม 2014
  4. ฟาเยีย

หนูเอารายละเอียดไปโพสไว้ในพีเอ็มนะ....รายละเอียดส่วนตัวควรเป็นความลับ ...แล้วมาแจ้งเตือน อ.หน้ากระทู้ดีกว่า....ขอชื่อนามสกุลจริงทั้งสองคนด้วย

และขอแจ้งให้ทุกๆท่านทราบด้วยว่า ควรจะให้รายละเอียดให้ครบ ชัดเจน ตามที่แจ้งไว้หน้ากระทู้แล้ว ส่งทางไลน์ หรือแจ้งไว้ในพีเอ็ม แล้วมาแจ้งเตือนหน้ากระทู้ จะดีกว่า รายละเอียดส่วนตัวควรจะเป็นความลับค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤษภาคม 2014
  5. samartdo

samartdo สมาชิก

สวัสดีครับอารารย์
    ผมเกิดวันศุกรืที่ ๓๐ เมษายน ๒๕๒๕ ๑๗:๐๐ น. ขึ้น ๘ ค่ำ เดือน ๖ ปีจอ
    ผมรบกวนถามอาจารย์ ๒ ข้อครับ
    ๑. ชีวิตผมตามพื้นชะตา จะไดีดิบได้ดีกับเขาบ้างไหมครับ นี่ก็ครึ่งชีวิตแล้ว นอกจากมองไม่เห็นเค้าลาง ยังดิ่งลงไปจุดต่ำสุดอีกต่างหาก
    ๒. ผมจะได้งานทำเป็นหลักแหล่ง มั่นคง สร้างฐานะได้เมื่อไหร่ครับ ตอนนี้ตกงานได้ที่ไหนก็มีอุปสรรคให้ต้องอยู่ได้ไม่นานทุกที ผมมีความฝันต้องทำสองอย่าง อย่างหนึ่งคือหาที่ทางสร้างบ้านให้ครอบครัวอยู่แบบถาวรไม่ต้องเช่าที่วัดอยู่ กับอย่างที่สอง สร้างศาสนสถานที่บ้านเกิด งานก็ไม่ได้ทำ สงสัยฝัน ๒ อย่างนี้คงไม่ได้ทำ

ขอบพระคุณครับ

6. ฟาเยีย

คุณควรเอารายละเอียดส่งไปใน พีเอ็มนะคะ จะได้เป็นส่วนตัว แล้วแจ้งชื่อ นามสกุลจริงไว้ด้วย เดี๋ยวรอคำตอบตามคิวค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤษภาคม 2014
  7. ฟาเยีย

@ Siwasak

รอให้ผ่านเดือน มิย.57 ไปก่อน ถ้าจะขยับขยายหางานใหม่ ก็จะดีไปอีก 2 ปี ไม่ค่อยมีความสุขกับการทำงาน ถ้าไม่อยากทำงานกินเงินเดือน ก็ลองทำอะไรที่เป็นของตนเองดู เช่น ค้าขาย.... รายจ่ายคุณมากมาย...

ถ้าคำทำนายทำให้เจ้าของดวงชะตาไม่สบายใจ ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมด้วย แต่ถ้าคำทำนายเป็นประโยชน์ ต่อเจ้าของชะตา ขอให้กุศลนี้จงบังเกิดแก่ข้าพเจ้าและครอบครัวในการนี้ ด้วยเทอญ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤษภาคม 2014
  8. ฟาเยีย

@ Satu uu

ตามดวงชะตาของคุณ มีคู่ครองแน่นอน แต่ให้ระมัดระวังอารมณ์ตนเอง อย่าวิตกกังวลกับคนรักมากนัก อย่าคิดว่าเค้าเป็นสมบัติของเราคนเดียว คุณจะมีความทุกข์
    คุณเป็นคนใจร้อน เชื่อมั่นในความคิดตนเอง อย่าเอาทุกเรื่องมาคิด วิตกกังวลทุกเรื่อง เพราะมันทำให้คุณเป็นทุกข์ ชีวิตจะไม่มีความสุข ปล่อยวางให้มากๆ เพราะทุกสิ่งในโลกนี้ ล้วนดำเนินไปตามวิถีทางของมัน คือจากบุญและกรรม...นั่นเอง

ถ้าคำทำนายทำให้เจ้าของชะตาไม่สบายใจ ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมด้วย แต่ถ้าคำทำนายเป็นประโยชน์ ต่อเจ้าของชะตา ขอให้กุศลนี้จงบังเกิดแก่ข้าพเจ้า และครอบครัว ในการนี้ด้วยเทอญ....สาธุ

9. jhinnapat

jhinnapat สมาชิกใหม่

21 กรกฎาคม 2011
    PM ไปแล้วนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าคะ

10. samartdo

PM ให้แล้วครับผม

11. Moontrip

Moontrip สมาชิกใหม่

pm แล้วเช่นกัน ขอบคุณค่ะอาจารย์

12. Ve_Venich

Ve_Venich Active Member

PM. ไปแล้วค่ะ.รบกวนด้วยนะค้ะ.ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

13. อัพทูยู

อัพทูยู สมาชิกใหม่

ขออนุโมทนาบุญนะคะ อ.ฟาเยีย ขอให้ผลบุญอาจารย์มีความสุข ความเจริญและก้าวหน้าในทุกๆเรื่องนะคะ

14. HappyL

HappyL Active Member

17 พฤษภาคม 2014
    PM ไปแล้วนะคะ ขอขอบคุณอาจารย์มากค่ะ

15. ฟาเยีย

เช่นกันนะคะ

16. ฟาเยีย

@ Moontrip

ตามดวงชะตาของคุณ จะต้องมีคู่ครองที่อายุมากกว่าหลายปี หรือถ้าไล่เลี่ยกัน ก็ต้องมีลักษณะท่าทาง เป็นผู้ใหญ่เกินอายุ อยู่ห่างๆกันจะดีกว่า ไม่ต้องเจอกันทุกวัน เช่นมีภาระกิจ หรือเพราะหน้าที่การงาน ถ้าคุณอยู่ต่างประเทศ หรือทำงานเกี่ยวกับต่างประเทศจะมีเงิน สำหรับคนที่คบหากันอยู่ขณะนี้ ตามพื้นดวงชะตาของเค้า จะคล้ายๆกับคุณ โดยเฉพาะเรื่องคู่ครอง

คู่ครองที่อยู่ร่วมกันได้ก็มีหลากหลาย ทั้งทางโลกและทางธรรม มีการดำเนินชีวิตที่แตกต่างกันไป ตามแต่บุญและกรรม ที่แต่ละคนได้ทำมาอย่างไร

ถ้าคำทำนายทำให้เจ้าชะตาไม่สบายใจ ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมด้วย แต่ถ้าคำทำนายเป็นประโยชน์ต่อเจ้าชะตา ขอกุศลนี้จงสำเร็จแด่คุณครูบาอาจารย์ทุกท่าน ข้าพเจ้าและครอบครัว ในการนี้ด้วยเทอญ...สาธุ

17. ฟาเยีย

การดูดวงเพื่อให้มีสติ ดูด้วยสติ เพื่อให้เกิดความไม่ประมาท และระแวดระวังภัย ในสิ่งที่จะเกิดขึ้นในอนาคต แต่ไม่ควรดูแล้วเกิดความวิตกกังวล ไม่สบายใจ กับสิ่งที่ยังไม่เกิดขึ้น เพราะถ้าเรามีสติ สร้างบุญกุศลสม่ำเสมอ เราย่อมผ่านทุกสิ่งทุกอย่างไปได้ด้วยดี.........

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤษภาคม 2014
  18. ฟาเยีย

@ Samartdo

อย่างที่แจ้งให้ทราบว่า คุณเกิดรอยต่อราศี นานๆจะเจอสักที ถ้ามีลักษณะบุคคลอย่างที่บอกมา ชีวิตคุณก็จะมีอุปสรรคตลอด จะทำอะไร ครั้งเดียวไม่สำเร็จ แต่ก็มีมานะอดทน แต่ ก็ใจร้อน อารมณ์เสียง่าย คิดอะไรมากมายแต่ไม่ได้พูด เป็นทุกข์ เป็นกังวลทุกเรื่อง ชีวิตช่วงต้นของอายุ จะเจอแต่อุปสรรค แต่ช่วงปลายจะเริ่มดีขึ้น คุณต้องอยู่ไกลบ้านจึงจะดี หรือไปทำงานต่างประเทศ หรือบริษัทต่างประเทศ หรือทำกับชาวต่างชาติ ทำงาน ติดต่อประสานงาน หรือหัวหน้างานเป็นหญิงจะดีสำหรับคุณ กลางปี 55-ปี57 มีเกณฑ์ ย้ายที่อยู่ หรือที่ทำงาน รายจ่ายเยอะ จนหมดปี 57 เดือนมิย.57 ถึงปี58 จะได้เจอหญิงที่ถูกใจ จะได้งานที่ดีกว่าเดิม
    ข้อเสีย คือเรื่องอารมณ์ และไม่เปลี่ยนแปลงในสิ่งที่ตนเองเชื่อ และคิดว่าถูกแล้ว ดีแล้ว ในสถานะ ผู้น้อย ย่อมไม่เป็นที่พึงพอใจของผู้ใหญ่
    เราเกิดมา มีทั้งบุญและกรรม ที่ทำมาเอง หลายภพ หลายชาติ อะไรที่เราสุขสบาย ก็เป็นบุญกุศล อะไรที่ลำบากหรือทุกข์มาก ก็คือกรรมของเราเอง การปฎิบัติธรรม สร้างบุญ สร้างกุศลเป็นกิจวัตร เป็นทางหนึ่งที่จะทำให้เราได้ขัดเกลาจิตใจ ตนเอง รู้จักการปล่อยวาง และจะผ่านพ้นอุปสรรค ของชีวิตไปได้ ชีวิตของคุณก็หนีไม่พ้นที่จะต้องทะนุบำรุงพระศาสนา ขอให้ฝันเป็นจริง อนุโมทนาด้วย

ถ้าคำทำนายทำให้เจ้าชะตาไม่สบายใจ ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมด้วย แต่ถ้าคำทำนายเป็นประโยชน์ต่อเจ้าชะตา ขอให้กุศลนี้จงสำเร็จแด่ คุณครูบาอาจารย์ทุกท่าน ข้าพเจ้าและครอบครัวในการนี้ ด้วยเทอญ...สาธุ

19. ฟาเยีย

หลายๆท่าน มีปํญหา ไม่อ่านรายละเอียดให้ดี ว่าต้องให้รายละเอียดอะไรบ้าง ชื่อนามสกุล วันเดือนปีเกิด เวลาเกิด ส่งได้ ทาง พีเอ็ม และทางไลน์ fayear 98 (ไลน์ขึ้นมา 2 อันใช้ตัวที่ขึ้นเป็นเบอร์โทรค่ะ) และทางข้อความที่เบอร์โทร 093-5313603 เมื่อส่งมาไม่ครบ ทำให้ต้องส่งข้อความถามไป ถามมา ก็ช้าไปมาก กินเวลาหลายวัน ก็จำเป็นต้องเลื่อนคิวคนอื่น ที่ให้รายละเอียดครบถ้วนไปก่อน ไม่ได้ลัดคิวแต่อย่างใด ถ้ารอข้อมูลกว่าจะส่งมาครบ ก็จะสะสม มากทำนายไม่ทัน เพราะตอนนี้ก็ใช้เวลาหลายวัน ไม่ทันค่ะ

และเมื่อได้อ่านคำทำนายแล้ว ก็ควรได้เขียนกล่าว อนุโมทนา เพื่อไม่ให้เจ้าของดวงชะตาเป็นหนี้กรรมที่ อ.ได้ทำนายชะตาของคุณโดยไม่ได้มีค่าครูแต่อย่างใด..และ อ.ก็ได้ขออโหสิกรรมต่อทุกท่านแล้วเช่นกัน และเมื่อท่านใด ได้เขียนกล่าวแล้ว ก็ขอให้ท่านมีความสุขความเจริญ ผ่านพ้นอุปสรรค นาๆประการไปด้วยดีเช่นกันค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤษภาคม 2014
  20. samartdo

ก่อนอื่น ขอขอบพระคุณอาจารย์เป็นอย่างสูงที่ช่วยกรุณาผมครับ ขออานิสงค์ผลบุญที่อาจารย์ได้ทำในครั้งนี้ส่งผลให้อาจารย์ ไม่พบกับความไม่ดีทั้งหลาย ประสบพบเจอแต่ความดีงาม สาธุ

ไม่รู้ว่าอาจารย์ดูยังไงนะครับ โดนทุกอย่างเลย โดยเฉพาะเรื่องนี้ที่ทำให้ผมถึงกับอมยิ้มเลยทีเดียว หักกับเจ้านายเก่าตกงานมา ๒ ที่ก็เรื่องนี้ละครับ ผมเห็นแก่คน ลูกน้อง แต่เขาเห็นแต่กำไร ถ้าสมเหตุสมผลก็รับได้ครับ แต่มันหน้าเลือดเกินไป ก็ขอลาเลยครับ 55

ข้อเสีย คือเรื่องอารมณ์ และไม่เปลี่ยนแปลงในสิ่งที่ตนเองเชื่อ และคิดว่าถูกแล้ว ดีแล้ว ในสถานะ ผู้น้อย ย่อมไม่เป็นที่พึงพอใจของผู้ใหญ่

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้