ดูดวงฟรี 1 คำถาม เพื่อช่วยเหลือคนที่มีปัญหาชีวิตโดย อ.ฟาเยียร์

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ฟาเยีย, 6 มกราคม 2014.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ฟาเยีย

ฟาเยีย เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2007
    ดูรายละเอียดที่ต้องการนะคะว่าครบมั๊ย และต้องทำอย่างไร

2. ฟาเยีย

@ Jhinnapat

ตามดวงชะตาของคุณช่วงนี้ มีเกณฑ์ต้องย้ายบ้าน ย้ายที่ทำงาน ถ้าคุณพร้อมและสดวกก็ย้ายได้เลย ดูฤกษ์ดูยามสักหน่อย ดวงของคุณต้องย้ายบ้านย้ายที่ทำงาน และต้องซ่อมแซมด้วย อยู่บ่อยครั้ง แต่ถ้าถามว่าย้ายแล้ว การงานการเงินจะดีขึ้นมั๊ย ขอตอบว่า 50/50 จาก 15มิย57ไปถึงสิ้นปี58 ให้ระวังสุขภาพ เจ็บป่วย ผ่าตัด อุบัติเหตุ ตั้งแต่เล็กๆน้อย ป่วยก็รีบพบแพทย์จะได้ผ่านพ้นไปด้วยดี มีโอกาศทำบุญสวดมนต์ไหว้พระบ่อยๆ

ถ้าคำทำนายนี้ทำให้เจ้าของชะตาไม่สบายใจ ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมด้วย แต่ถ้าคำทำนายนี้เป็นคุณหรือเป็นประโยชน์ต่อเจ้าชะตา ขอให้กุศลนี้จงสำเร็จแด่ คุณครูบาอาจารย์ทุกท่าน ข้าพเจ้าและครอบครัว ในการนี้ด้วยเทอญ...สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤษภาคม 2014
  3. ฟาเยีย

รายละเอียดส่วนตัวของคุณ ลองอ่านให้ดีนะคะ ว่า อ.ต้องการอะไรบ้าง

4. ฟาเยีย

ไม่ครบเหมือนเดิม คิดว่าเขียนไว้ละเอียดนะคะ ชื่อนามสกุลจริงด้วยค่ะ และส่งไว้ในพีเอ็มดีกว่านะคะ จะได้เป็นส่วนตัว

5. jhinnapat

jhinnapat สมาชิกใหม่

21 กรกฎาคม 2011
    ขอบคุณมากคะ

6. au_shi

au_shi สมาชิก

19 พฤษภาคม 2014
    ต้องขอโทษอาจารย์ด้วยค่ะที่ดูรายละเอียดไม่ครบ...
    ค่ะเดี๋ยวจะส่งไปทาง PM ค่ะ....ขอบพระคุณอาจารย์มากค่ะ

7. HappyL

HappyL Active Member

17 พฤษภาคม 2014
    ขอกราบขอบพระคุณอาจารย์ที่ให้ความเมตตาอีกครั้งค่ะ จะพยายามทำให้ดีที่สุดค่ะอาจารย์ ขออนุโมทนาบุญและขอผลบุญนี้จงสำเร็จแด่ตัวอาจารย์ ครอบครัว ให้มีแต่ความสุข ประสบความสำเร็จ และมีบุญบารมียิ่งๆขึ้นไปนะคะ

8. ฟาเยีย

@ Oucomlove

เป็นคนที่ผ่านมาให้ถูกใจ และถึงเวลาต้องผ่านไป อยากคบกันก็ได้ หรือจะเปลี่ยนเป็นการคบหาแบบเพื่อนก็ได้ เดี๋ยวก็จะมีผ่านมาให้ศึกษาดูใจกันอีก อายุยังน้อยไม่ต้องรีบร้อน ยังไม่ถึงเวลาของคุณ

ถ้าคำทำนายทำให้เจ้าของชะตาไม่สบายใจ ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมด้วย แต่ถ้าคำทำนายเป็นประโยชน์ ขอกุศลนี้จงสำเร็จแด่ คุณครูบาอาจารย์ทุกท่าน ข้าพเจ้าและครอบครัว ในการนี้ด้วยเทอญ...สาธุ

9. nogjira

nogjira Active Member

13 พฤศจิกายน 2012
    สวัสดีค่ะ อ.ฟาเยีย นกส่งข้อความไปทางแล้วค่ะ ใช้ชื่อ noky ค่ะ แล้วจะรอตามลำดับคิวนะคะ ขอบคุณค่ะ

10. ฟาเยีย

ยังไม่เห็นค่ะ

11. ทางก้าว

ทางก้าว สมาชิก

ขอบคุณสำหรับคำชี้แนะครับอาจารย์

กุศลผลบุญอันใดที่ข้าพเจ้าทำสำเร็จดีแล้ว และที่จะได้กระทำต่อไปในอนาคต ขอผลบุญนั้นจงสำเร็จถึงแก่อาจารย์และครอบครัวของอาจารย์เสมอด้วยครับ...สาธุ

12. nogjira

nogjira Active Member

13 พฤศจิกายน 2012
    หรอคะงั้นนกจะส่งให้ใหม่ทาง PM นะคะ อาจารย์

13. ฟาเยีย

เหตุผลคือ ตามชะตาเกิดของคุณ อาชีพหรือจะทำงานอะไรต้องมีส่วน ที่เกี่ยวกับโลหะ ต้องใช้เครื่องมือ เป็นส่วนประกอบของงาน เช่นทำงานขายเครื่องมือ หรือขายรถ หรือช่างตัดผม (อาชีพนี้ชัดเจนดี) และอีกหนึ่งองค์ประกอบคือ ต้องให้ความรู้ ความเข้าใจ ในลักษณะของครู อาจารย์ เมื่อคุณจะทำร้านต้นไม้ ดอกไม้ อ.จึงแนะนำให้มี 2สิ่งนี้เป็นองค์ประกอบให้ครบถ้วนตามชะตาเกิด ในเรื่องการงานของคุณที่ถูกโฉลก แต่ทุกประเภท สิ่งที่แน่นอนคือ เหนื่อย และเห็นผลไปอย่างช้าๆ จนบางครั้งคุณ ก็ถอดใจไปก่อนแล้ว

แต่ส่ิ่งที่คุณจะขาดไม่ได้เลยคือ ต้องสร้างบุญสร้างกุศล เป็นกิจวัตร ตามกำลังค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤษภาคม 2014
  14. ฟาเยีย

สาธุค่ะ ขอให้คุณผ่านพ้นอุปสรรคนาๆประการไปได้อย่างราบรื่น และรวดเร็ว นะคะ...เป็นกำลังใจให้ค่ะ...

15. ฟาเยีย

@ ทางก้าว

เหตุผลคือ ตามชะตาเกิดของคุณ อาชีพหรือจะทำงานอะไรต้องมีส่วน ที่เกี่ยวกับโลหะ ต้องใช้เครื่องมือ เป็นส่วนประกอบของงาน เช่นทำงานขายเครื่องมือ หรือขายรถ หรือช่างตัดผม (อาชีพนี้ชัดเจนดี) และอีกหนึ่งองค์ประกอบคือ ต้องให้ความรู้ ความเข้าใจ ในลักษณะของครู อาจารย์ เมื่อคุณจะทำร้านต้นไม้ ดอกไม้ อ.จึงแนะนำให้มี 2สิ่งนี้เป็นองค์ประกอบให้ครบถ้วนตามชะตาเกิด ในเรื่องการงานของคุณที่ถูกโฉลก แต่ทุกประเภท สิ่งที่แน่นอนคือ เหนื่อย และเห็นผลไปอย่างช้าๆ จนบางครั้งคุณ ก็ถอดใจไปก่อนแล้ว

แต่ส่ิ่งที่คุณจะขาดไม่ได้เลยคือ ต้องสร้างบุญสร้างกุศล เป็นกิจวัตร ตามกำลังค่ะ

16. ฟาเยีย

@ Dowlong

หลังจากเดือนมิย.57ไป ถึงปี58 จะได้เปลี่ยนแปลงที่อยู่หรือที่ทำงานใหม่ ถ้ามีปัญหาไม่สบายเรื่องงาน ก็ยังมีอยู่ จนกว่าจะพ้นปี 57 ช่วงนี้อาจจะมีเรื่องไม่สบายใจ ทั้งเรื่องงาน หรือความรักก็ตาม ก็ยังคงมีอยู่ ถ้ายังไม่มีก็จะมี พยายามปรับอารมณ์ตนเองนะคะ อารมณ์ร้อน ทิฐิมากไป ในบางครั้งก็จะเสียการณ์ได้ ระมัดระวังในเรื่องความรัก มีเกณฑ์จะมีรักซ้อน

ถ้าคำทำนายทำให้เจ้าชะตาไม่สบายใจ ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมด้วย แต่ถ้าคำทำนายนี้เป็นคุณ เป็นประโยชน์ต่อเจ้าชะตา ข้าพเจ้าขอให้กุศลนี้จงสำเร็จแด่ คุณครูบาอาจารย์ ข้าพเจ้าและครอบครัวในการนี้ด้วยเทอญ...สาธุ

17. ทางก้าว

ทางก้าว สมาชิก

ขอบคุณมากครับ อนุโมทนาในกุศลที่ได้ช่วยเหลือคนที่มีปัญหาชีวิตของอาจารย์ด้วยครับ สาธุ

18. The eyes

The eyes เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    3
    ขอบพระคุณอาจารย์ค่ะ ขออนุโมนา บุญใดที่ลูกมีแล้ว ทำดีแล้ว ขอให้อาจารย์ได้รับบุญนั้นด้วยเช่นกันค่ะ ขอขอบคุณและขอให้อาจารย์ประสบความสำเร็จในทุกๆด้านค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 พฤษภาคม 2014
  19. ฟาเยีย

สาธุค่ะ ขอให้คุณสัมฤทธิ์ผลในสิ่งที่พึงปรารถนาทุกประการนะคะ.....

20. ฟาเยีย

ทุกสิ่งในโลกนี้ ล้วนมีสองมุม...สองด้าน....เพียงแต่ถ้าคุณมีโอกาสได้มองอีกมุมหนึ่ง หรืออีกด้านหนึ่ง...คุณอาจจะได้คำตอบที่คุณกำลังตามหาอยู่.....เพียงแต่คุณจะยอมเปลี่ยนมุมมองหรือไม่.....เท่านั้นเอง

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้