ดูดวง ตรวจกรรม ศาสตร์ลายเส้นจิตผัส ไพ่พุทธญาณพยากรณ์...

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย คนสามตา, 22 มิถุนายน 2008.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. beecrazy

beecrazy เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2010
    รบกวนด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

2. iMuzic

iMuzic เป็นที่รู้จักกันดี

เกิด
    วันที่15 อังคาร พฤษจิกายน ปี2537
    ชาย ปีจอ เวลา 14.16
    อยากรู้พื้นดวง ครอบครัวพ่อแม่ ความมั่นคง การเงิน การเดินทาง
    ขอบพระคุณล่วงหน้า.

3. Noppie

Noppie เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2010
    เกิดวันอังคารที่ 2 พฤษภาคม 2515 เวลา 06.00 น. ขอเรียนถามดังนี้ครับ
    1. คู่ที่อยู่ด้วยขณะนี้เป็นคู่จริงที่จะอยู่กันจนแก่เฒ่าหรือไม่ครับ
    2. ลูกที่แยกห่างจากกัน จะได้มีโอกาสกลับมาอยู่ร่วมกันอีกหรือไม่ครับ
    ขอบคุณมากครับ

4. kathi99

kathi99 เป็นที่รู้จักกันดี

เกิด วันอังคาร ที่ 27 ตุลาคม 2524 ปีระกา เวลาประมาณ 12:16 น. ค่ะ (เพศหญิง)

รบกวนคุณลุงสามตาด้วยน่ะค่ะ

1. ตอนนี้มีปัญหาครอบครัวอย่างมาก จะคลี่คลายไปในทางใดค่ะ
    2. มีวิธีใดที่จะทำให้ดีขึ้นรบกวนขอคำแนะนำจากคุณลุงด้วยน่ะค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

5. ธรรมดีจริง

ธรรมดีจริง เป็นที่รู้จักกันดี

เกิด 15 มิถุนายน 2534
    เวลา ตี5:43
    อยากทราบเรื่องการเรียนและความรักครับ
    อยากทราบว่าคุณพ่อที่เสียไปท่านเป็นอย่างไรครับ
    ตอนนี้ได้แต่ไหว้พระสวดมนต์ใส่บาตรอุทิศให้ท่านครับ
    รบกวนคุณ คนสามตา ด้วยครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ตุลาคม 2010
  6. เรืองรักข์

เรืองรักข์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2008
    17 กพ 2526

1. เจ็บๆ จี๊ดนี้ ปวดหัวนี้ จะอยู่กับเราตลอดไปไหมค่ะ จะปลงทำใจไง
    2. เจริญอยู่สุขกาย สบายใจ หรือจะต้องข้างนอกดูสดใส ในอมทุกข์ตลอดไป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ตุลาคม 2010
  7. ยูง

ยูง Active Member

15 มิถุนายน 2010
    ถามลุงสามตาค่ะ

สวัสดีค่ะ ลุงสามตา

หลังจากสวดมนต์ หลับตามองเห็นแสงสีส้มและพระแม่กวนอิมค่ะ

คำถาม
    1. คนที่กำลังรออยู่จะได้เจอหน้ากันอีกหรือไม่ ยังมีกรรมที่ต้องชดใช้กันอีกหรือเปล่าคะ

2. อาการปวดหลังที่เป็นอยู่จะมีโอกาสหายขาดมั๊ยคะ

8. khothai7

khothai7 สมาชิกใหม่

อยากรู้เรื่องดวงค่ะ

เกิดวันที่ 28 พฤศจิกายน 2523 เวลาประมาณ 05.45 น.
    วันศุกร์ เป็นผู้หญิงค่ะ..เกิดปีวอก...
    1. สุขภาพของพ่อแม่จะดีหรือไม่
    2. จะมีเนื้อคู่กะเขารึป่าว
    3. เรื่องงานที่ทำอยู่จะมีอุปสรรคใดหรือไม่ค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ตุลาคม 2010
  9. chutimol

chutimol Active Member

เกิดวันศุกร์ที่ 23 ธันวาคม 2520 ปีมะเส็ง เวลา 08.00-09.00 น. คะ
    1. อยากทราบเรื่องการเงิน แก้ไขอย่างไรถึงจะหมดหนี้สักทีคะ ที่สวดมนต์ทุกวันนี้จะทำให้เรื่องการเงินดีขึ้นหรือเปล่า
    ขอบคุณคะ
    พอหลับตาเห็นสีส้มปนน้ำตาลคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ตุลาคม 2010
  10. applebig

applebig สมาชิก

เกิดวันพฤหัสบดีที่ 8 กันยายน 2526 ปี กุน เวลา 04.15 จ.นครราชสีมา
    1. อยากทราบเรื่องคู่ครอง คนที่คบอยู่มีเกณฑ์เลิกรา หรือ ได้แต่งกันมั๊ยหรือจะเจอคู่แท้กับเค้าบ้างรึเปล่า
    2. ที่อยู่อาศัยจะได้อยู่เป็นหลัก เป็นแหล่งถาวรบ้างรึเปล่า
    3.การเงิน โชค ลาภ หนี้สินจะทุเลาเบาบางลงมั๊ย จะมีบ้านให้พ่อแม่อยู่ได้รึเปล่า
    ขอบคุณค่ะ ขออนุโมทนาสาธุ

11. พงษ์บุญ

พงษ์บุญ Active Member

ขอดูด้วยคนครับผม

12. คนสามตา

คนสามตา เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2008
    ตอบ...

ข้อ ๑. ได้

ข้อ ๒. มีอุุปสรรค เหน็ดเหนื่อย ผู้ใหญ่ช่วยเหลือ

ข้อ ๓. คู่ครองมีฐานะดี ร่ำรวย

ข้อ ๔. ปัจจุบัน มีแล้วหมด ใช้มากกว่ามี

ข้อ ๕. อนาคต หมดแล้วมี ใช้ที่มีจนหมด

ข้อ ๖. ได้กลับ

ภาพรวมของหนาคต...ไม่ขอตอบ เพราะพิมพ์ไม่พอ เวลาไม่มี

เวรกรรมทุกๆเรื่อง...ไม่ขอตอบ เพราะมากมายให้ศึกษาเอง

คำแนะนำ...ให้ถามตนเองบ่อยๆ
    อยู่ทำไม
    ทำเพื่ออะไร
    ทุกข์ตรงไหน
    สุขตรงไหน

เข้าถึงธรรมไหม..?
    เข้าถึงได้ ถ้ารู้จักพอดี
    และความดีพอในตนเอง

ถ้าหากคุณหนู มีความพอดีเสียแล้ว
    ความอยากทั้งหลายนั้น ก็ย่อมลดน้อยลง
    สติรู้ตัว คิดรู้ทัน หากไม่ทำตามใจ รู้จักใจเย็น
    ก็ย่อมทำให้ตนมีความสุข อย่างพอดี และดีพอ

โชคดี

ลุงสามตา

13. คนสามตา

ตอบ...

ข้อ๑.ชดใช้ของเก่า เคยทำไว้มาก
    อย่างช้า จะได้รับผลเป็นกุศล ให้มีคู่ดีพรั่งพร้อมในภพหน้า
    อย่างเร็ว จะได้รับผลในชาตินี้ จะได้พบกับคนดีมีฐานะ ตอนอายุย่าง ๓๗ ปี

ข้อ๒.ทำดี มีศีล ให้ทาน พรหมวิหารสี่ฯ

ข้อ๓.มี

ข้อ๔.หลังเดือน ตุลาคม ปี ๕๔ ดีขึ้นเรื่อยๆ

ข้อ๕.ตนเองไม่รวย หากินหาใช้ได้ตลอด แต่จะได้คู่ครองรวย มีทรัพย์

ขอให้โชคดีครับ

ลุงสามตา

14. คนสามตา

ตอบ...

ข้อ๑.เหน็ดเหนื่อย อดทน มีอุปสรรค เดินทางไกล

ข้อ๒.มีบุตรปีหน้า

ข้อ๓.ต่างกรรมต่างวาระ สุขต่างกัน ทุกข์ต่างกัน
    ที่เหมือนกัน คือ ยังทุกข์ ทุกอย่างยังเหมือนเดิม

ข้อ๔.พยายามมากๆ ศึกษาให้จริง เรียนรู้ให้ทันก็ผ่าน

ข้อ๕.โรคประสาท เครียดคิดมาก ปวดศีรษะ เลือดจาง เป็นลม

ขอให้โชคดี

ลุงสามตา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ตุลาคม 2010
  15. mikijung999

mikijung999 สมาชิก

เกิดวันศุกร์ที่ 30 กันยายน 2531 ปีมะโรง เวลา 18.31 น. ค่ะ
    1. ตอนนี้พ่อของดิฉันเป็นอย่างไรบ้าง
    2. จะมีเงินเก็บกับเขาบ้างไหมค่ะ
    3. โอกาสในการปฎิบัติธรรม อย่างเต็มที่จะมีอย่างคนอื่นเขาไหมค่ะ
    4. บุตรที่จะเกิดออกมาจะเป็นอย่างไรบ้างค่ะ
    ขอขอบพระคุณค่ะ

16. panfool

panfool เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2005
    ตรีศิลป์ สุกสด พฤหัสบดี 27 พฤศจิกายน 2529 7.46 น.

1.กำลังหางานเกี่ยวกับงานครัว ทำอาหาร ควรไปทำที่ไหนดีครับ
    2.อยากทราบอดีตกรรมที่ทำให้ความรักในปัจจุบันไม่สมหวังครับ

17. butterfly7777

butterfly7777 Active Member

5 กุมภาพันธ์ 2009
    18 ก.ค. 24 เสาร์ เวลา 16.00
    1ถามเรื่อง งานค่ะ จะได้ทำที่มั่นคงเหมาะกับเราหรือเปล่า และที่ทำอยู่ตอนนี้ต่อไปจะเป็นอย่างไร
    2.หนี้สิน ทำไมมัันไม่หมดเสียที กรรมอันใด ควรแก้อย่างไร คะ ทำไมสิ่งใดที่ตั้งใจแต่พอถึงเวลามีเหตุให้ต้องไม่ได้ดังที่คิดเสมอเลย เรื้อรังมาเป็นปีแล้ว ยังเหมือนวนอยู่ในอ่าง

18. ongdai

ongdai เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2010
    ขอโทษครับ ผมทราบคำตอบแล้ว ขอบคุณ
    1.
    2.
    3.

ขอให้สมหวังในสิ่งทื่ปรารถนาทุกประการ...สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ตุลาคม 2010
  19. Usha_Siam

Usha_Siam Active Member

รบกวนด้วยเหมือนกันค่ะ พฤหัส 15/07/19 เกิดตอนเช้า 08.21น.

ถามเรื่อง

1. อยากมีอาชีพเสริม เพื่อปูทางทำกิจการของตัวเอง ทำอะไรดีคะ เเละโอกาสจะมาช่วงไหนคะ

2. เรื่องตนเองและสามี จะแก้ไขได้มั้ยคะ

3. เรื่องพี่ชายค่ะ

4. เรื่องงานค่ะ

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 พฤศจิกายน 2010
  20. ใจศรัทธา

ใจศรัทธา สมาชิก

25 ธันวาคม 2009
    วันจันทร์ ที่ 7 เมษายน 2529 เวลา 7.34 น.

ขอทราบเรื่อง

1.การงาน
    2.การเงิน
    3.เนื้อคู่

ขอบพระคุณครับ อนุโมทนาสาธุกับการคลายข้อสงสัย แนะแนวทางการดำเนินชีวิตให้ผู้อื่นเป็นทาน<!-- google_ad_section_end -->

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้