ดูดวง ตรวจกรรม ศาสตร์ลายเส้นจิตผัส ไพ่พุทธญาณพยากรณ์...

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย คนสามตา, 22 มิถุนายน 2008.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. jarrynate

jarrynate สมาชิก

25 มิถุนายน 2010
    ขอทราบหน่อยนะค่ะ โดยฌฉพาะทางด้านการงานว่าจะได้ทำงานอะไรรับราชการรึเปล่า

2. เปิดใจ

เปิดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

วันอังคาร 19 กุมภาพันธ์ 2523
    -จะมีเคราะห์ไหมครับ จะผ่อนหนักเป็นเบาอย่างไรครับ
    - กรรมเก่าของกระผมจะสะสางได้อย่างไรครับ
    จิตใจช่วงช่วงนี้เหมือนจะไม่สงบเลยครับ

3. baki

baki สมาชิกใหม่

16 มิถุนายน 2006
    ผมได้ทำตามที่ได้บอกไว้ตอนต้นกระทู้ ผมสวดนะโม 3 จบ จนหลับตา
    ตอนแรกที่เห็นเหมือนเป็นสายรุ้งเล็กๆพาดสายตา ตอนหลับมาไม่มืดสนิท มีแสงยิบๆทั่วไปหมด
    ต่อมาเห็นเป็น รัศมีสีๆกระจายออกไปจากตรงกลางที่เป็นรูปดอกบัว

เกิดวันจันทร์ ที่ 28 ธันวาคม 2530 ปีเถาะ 19.16 น.
    1.ความรัก จะเจอคู่มั้ยครับ ถ้าเจอเมื่อไหร่ครับ ผมชอบผู้ชายอ่ะคับ
    2.การงานและการเรียน จะได้เรียนต่อมั้ยครับ สาขาอะไร เมื่อไหร่ ไปประเทศไหนถึงจะดีครับ
    การงานที่ทำอยู่จะเป็นอย่างไรบ้างครับ และคิดจะทำอีกหนึ่งอย่างร่วมกับรุ่นน้องอีกสองคนจะดีมั้ยครับ
    3.ทางจิต ผมสวดมนต์นั่งสมาธิตามโอกาศครับไม่ได้ติดต่อกันทุกวัน ที่ทำอยู่ถูกต้องไหมครับ
    ทำไปสักพักจะเริ่มมีอาการตัวชาๆแต่ขยับได้ครับ คืออะไรคับ
    ผมติดกรรมเก่าอะไรบ้างครับ
    ผมดูไพ่ยิปซีศึกษาเองครับ ดูให้ใครก็ว่าตรง แต่บางอย่างก็ตอบไม่ได้ มาช่วงหลังผมใช้ความรู้สึกตอบไป
    เช่น ลักษณะบุคคล นิสัย หรือลักษณะสถานที่ ก็ถูกต้อง....ที่เกิดขึ้นนี่ผมไม่ได้คิดไปเองใช่มั้ยครับ
    ผมสามารถพัฒนา หรือควรฝึกอย่างไรเพิ่มเติมครับ เพราะคิดอยากจะดูดวงช่วยเหลือคนอื่นๆให้ได้ลึกมากกว่านี้อ่ะครับ

อนุโมทนาบุญครับ

ปล. ขอโทษครับถ้าถามยาวไป อยากรู้จริงๆครับ

4. sai_mushi

sai_mushi สมาชิกใหม่

วันอังคารที่ 24 มิถนายน 2529 เวลา 7.59 น ปีขาล
    อยากทราบเรื่อง
    1.การงาน ธุริกิจร้านกาแฟ จะไปได้ดีมัยค่ะ
    2.เรื่องความรัก
    ไม่เห็นอารายเลย

5. kabukiman

kabukiman เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    โปรดเมตตาคนทุกข์อีกคนนะครับ
    พุธกลางคืน(สากลวันพฤหัสบดี) ๒๐ เมษายน ๒๕๓๒ เวลา ๐.๒๐ น.
    ๑.ทำไมผมถึงต้องเจอแต่ความผิดหวัง หรือโดนหลอกจากคนรัก
    ๒.จะมีคู่แท้คู่บุญบารมีไหมครับ จะเจอตอนไหนเหรอครับ

หลับตาแล้วเห็นแสงสีขาววูบๆสลับสีดำครับ

ขอบพระคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤศจิกายน 2010
  6. I am Mint

I am Mint เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2010
    จันทร์ที่ 10 พฤศจิกา 2523 ปีวอกค่ะ เวลา 03.21 นาที
    1.สามีจะได้แยกทางกันไหมคะ

2. ลูกจะได้อยู่กับใครคะ

3. ชีวิตต่อไปจะได้อยู่ที่ไหนคะ เมืองไทย หรือ ต่างประเทศคะ

ขอขอบพระคุณมากค่ะ เครียดค่ะ แต่พยายามปล่อยวาง ถือว่าเป็นกรรม ไม่รู้จะทำอย่างไรแล้วค่ะ

7. pennee2411

pennee2411 Active Member

รบกวนถาม 1 คำถามค่ะ
    เกิด 26 เมษายน 2511 วันศุกร์ เวลาประมาณ 9.00-10.00 น. ปีวอก..ค่ะ
    1. เรื่องงานจะได้บรรจุเป็นพนักงานประจำหรือไม่ ถ้าได้ จะเป็นช่วงเวลาใด
    ขอบคุณมากเลยค่ะ... ขอน้อมรับในโชคชะตา

8. ziarms

ziarms สมาชิก

ศุกร์(เสาร์ เวลา 00.12 น.) 1 กันยายน 2527 ปีชวด
    อยากทราบเรื่องการงานกับความรัก
    ขอบคุณมากมายครับ

9. fay10

fay10 เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2009
    ขอขอบคุณมากค่ะในความกรุณา แต่ดูแล้วชีวิตก็ยังคงต้องดิ้นรน ก็ยังคงต้องทุกข์เหมือนเดิมนะค่ะ แต่ก็ไม่ย้อท้อค่ะ สักวันก็คงต้องมีวันที่เราพ้นทุกข์ค่ะ

10. bobopink

bobopink เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2010
    ขอรบกวนด้วยคนนะคะ

เกิด 3 เมษายน 2521 เวลา 05.54 น. (เช้าจันทร์)

อยากถามว่า
    1. หน้าตาก็ไม่ได้ขี้ริ้วขี้เหร่ หน้าที่การงานก็ดี ทำไมถึงยังไม่มีแฟน
    2. เป็นคนอาภัพคู่ครองหรือไม่ ถ้าไม่ใช่แล้วจะได้เจอเมื่อไหร่
    3. คนที่เคยคบแล้วเลิกไป มีโอกาสกลับมาหรือไม่
    4. งานที่ทำนี้ จะเจริญก้าวหน้า หรือยั่งยืนแค่ไหน
    5. อายุเท่าไหร่ ชีวิตถึงจะดีขึ้น

ขอบคุณค่ะ

11. ปรกติสุข

ปรกติสุข เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2010
    สวัสดีค่ะ คุณลุงสามตา ขอรวกวนด้วยคนค่ะ

ดิฉันเกิดอังคาร 4 เมษายน 2510 ปีมะแม เวลาเกิดประมาณ 6 โมงเย็น ที่กรุงเทพฯค่ะ
    แฟนต่างชาติเกิดอังคาร 31 มกราคม 2504 ปีฉลู ไม่ทราบเวลาเกิด ที่เมลเบิร์น ออสเตรเลียค่ะ
    ขอรบกวนสอบถามสองข้อค่ะ
    1.ดิฉันจะได้แต่งงานอยู่กินกับแฟนไหมคะ มีเรื่องระหองระแหงกันบ่อยมากค่ะ ร่ำๆหลายครั้งเรื่องจะเลิกกัน เพราะเค้าทำให้ดิฉันทุกข์ใจหลายครั้งแล้วค่ะ
    2.ดิฉันจะเรียนจบภายในปีหน้าไหมคะ

ขอขอบพระคุณล่วงหน้า และขออนุโมทนาบุญในความอนุเคราะห์ด้วยค่ะ

12. pooltime

pooltime เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรบกวนได้นะครับ ลุงสามตา
    ผมเกิด 11 กพ 2526 ปีจอ เวลา 02.43 ที่เชียงใหม่
    อยากทราบว่า
    1.ทำไมชีวิตผมถึงไม่ดีขึ้นครับ ทำอะไรก้อติด ๆ ขัด ๆ ทำอะไรก้อไม่ดี ครับ หรือเพราะผมมีกรรมเยอะ
    2. มีวิธีทำให้ผมดีขึ้นไหมครับ
    3. ผมยังมีกรรมอะไรที่หนัก ๆ อีกครับ

รบกวนแค่นี้ อะครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยแล้วกันครับ

13. maaa

maaa เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2010
    ขอบคุณในความเมตตาค่ะ ที่ผ่านมาดิฉันทุกข์มามาก ถูกทำร้ายจิตใจซ้ำแล้วซ้ำอีก ไม่มีทางออก เป็นคนโง่ กระทั่งที่สุดของความทุกข์จิตจึงหาทางดิ้นรนให้กับเขาเองด้วยการบอกตัวเองหันหน้าพึ่งธรรมะ แล้วธรรมะของพระพุทธองค์ก็เป็นที่พึ่งที่แสนวิเศษจริงๆค่ะ ดิฉันเรียนรู้กฎแห่งกรรมและจิตบอกว่าเรากำลังชดใช้กรรมให้เขาอยู่ จงอดทนและชดใช้จนกว่าเขาจะพอใจ ทั้งๆที่ไม่รู้หรอกค่ะว่าเคยกระทำอะไรเขาไว้มากมายอย่างใด แต่วันนี้ก็ยอมรับในผลนั้นค่ะ และก็ปฏิบัติธรรมเพื่อผ่อนคลายทุกข์และเพื่อหลุดพ้นในวันข้างหน้าค่ะ
    เป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่กำลังทุกข์ใจนะคะ เมื่อเห็นทุกข์ท่านก็คงเห็นธรรม
    ขอบคุณคุณลุงสามตา ที่เป็นที่พึ่งพิงของผู้ทุกข์ร้อนทั้งหลายค่ะ ขออนุโมทนาในการสั่งสมบารมีค่ะ

14. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    21 กย 2524 จันทร์ เวลา 4.30 น.
    สอบถามเรื่องการปฏิบัติ และชีวิตฆราวาสครับ
    สาํูธุ

15. gardin

gardin Active Member

9 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณมากๆค่ะ
    ลุงสามตา

16. blue pooh

blue pooh เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2010
    รบกวนด้วยค่ะ
    16 มีนาคม 2524 7.30

เรื่องงาน อยากออกไปประกอบอาชีพส่วนตัว พอจะมีโอกาศหรือปล่าวคะ หรือว่าช่วงไหน

เรื่องความรัก จะมีคู่หรือปล่าว ถ้ามีเมื่อไหร่จะเจอ ตอนนี้มีคนที่ดูๆอยุ่ใช่คนนี้หรือปล่าวคะ

17. angelwing_p

angelwing_p เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2010
    เกิดวันพุธ 18 มกราคม 25521 เวลา ตี 04.58น
    อยากทราบเรื่องการเจรจาในวันที่ จันทร์ 15 พฤจิกายน 2553 เป็นคดีความ ว่าดิฉันจะชนะไหม ร้อนใจอยากให้ยกฟ้องกันไปค่ะ
    อยากทราบเรื่องหนี้สินที่มีอยู่ จะได้มีโอกาสได้โชคลาภเงินก้อนบ้างไหมค่ะ
    อยากทราบเนื้อคู่ ว่าเป็นอย่างไร เจอเมื่อไรค่ะ
    ดิฉันขอขอบคุณ คุณลุงสามตามาล่วงหน้า มากนะคะ

18. samaice

samaice เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:ประกาศ โปรดอ่านอีกครั้งก่อนตั้งคำถาม คุณลุงบอกคนล่ะ 2 คำถามนะค่ะ :cool:

19. สายน้ำฝน

สายน้ำฝน Active Member

11 พฤศจิกายน 2010
    วันศุกร์ที่ 3 ก.ย. 2536
    เวลาเกิด 13.30 ค่ะ

สิ่งที่อยากจะถาม
    1.การงาน การเรียนจะประสบความสำเร็จ หรือเป็นอย่างไรคะ หนูกำลังจะสอบเข้ามหาวิทยาลัยน่ะค่ะ จะเรียนแพทย์
    2.ตัวหนูมีกรรมอะไรติดตัวมาหรือไม่คะ จะต้องทำอะไรถึงจะแก้ได้คะ
    อย่างตัวหนูเองเป็นโรคทางผิวหนังน่ะค่ะ หรือความรัก กรรมจะส่งผลอะไรคะ

ขอบคุณมากค่ะ
    ขอรบกวนด้วยนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤศจิกายน 2010
  20. kabukiman

kabukiman เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    ครับ 2 คำถาม ยังรอคุณลุงสามตาอยู่นะครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้