ดูดวง ตรวจกรรม ศาสตร์ลายเส้นจิตผัส ไพ่พุทธญาณพยากรณ์...

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย คนสามตา, 22 มิถุนายน 2008.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. SunnySoCute

SunnySoCute เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับอาจารย์ โสดสนิทเลยครับ...กำลังจะปลงแล้วเรื่องนี้ ...

อีกนิดครับ "พระพรหมฤาษีผู้ทรงฌาน...รูป" นี้หากเป็นคู่แท้ก็ไม่ผิดนะ
    งง นิดหน่อย ช่วยแปลอีกทีครับ.. ประโยคมัน วรรคไป แปลไม่ค่อยถูก
    ขอบคุณมากๆครับอาจารย์..(smile)

2. คนสามตา

คนสามตา เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2008
    ที่จริงหากปลงก็ดีเลยนะ ลืมบอกไปอย่างนะ
    พระพรหมฤาษีนี้ หากสละเรื่องคู่ไปได้เข้าทางธรรมดีมาก
    หรือค้นหาสัจจะธรรม ที่ตัดพันธะเรื่องรัก บ่วง ห่วงหน้าหลังไปได้
    คุณจะพบกับสัจจะธรรมที่คนอื่นหาได้ยาก เพราะกำลังจิตของเก่าคุณมี...

แต่หากละไม่ได้ ก็จะได้คู่เข้ามา ตามใจกันนั้นเอง
    คู่จะมาช้า หรือว่าคู่จะแก่กว่าทางรูปกาย หรืออารมณ์ความคิดครับ

... ไม่ต้องไปสนใจมันครับ

3. win-sirawat

win-sirawat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณ คุณลุงสามตามากค่ะ
    อย่างที่คุณลุงบอกจริงๆ ค่ะ ... แม้อดีตชาติภาระผูกพันธ์กันมา แต่เหนืออื่นใดคือพระพุทธศาสนา ทุกวันนี่้หากพูดว่า ต้องการหลุดพ้น ใครๆ ก็พูดได้ง่ายๆ แต่ว่าคนที่ปฏิบัติได้ไม่ได้ทำได้ง่ายๆ .. เฉกเช่นเดียวกับวรรณ ปากบอกว่า เบื่อ..อยากพ้น.. แต่ว่าการปฏิบัติยังไม่ถึงไหน ความรู้เท่าหางอึ่ง .. แต่จะไม่ทิ้งคำสอนของครูบาอาจารย์ค่ะ...
    มีบุญยิ่งนักที่ชาตินี้ได้มาเกิดในพระพุทธศาสนา ความเพียรยังน้อยอยู่ เพราะกรรมทางโลกหนักนัก..แต่จะไม่ละความเพียรค่ะ ถือว่าวันนี้เป็นบททดสอบ..จะจากอะไรก็แล้วแต่ รัก โลภ โกรธ หลง .. จะพยายามลดทุกอย่างลงค่ะ..หากรัก ก็อย่าให้มากเกินไป หากโลภ ก็อย่าเกินสิทธิ์ของตัวเอง ..ขอบพระคุณค่ะคุณลุง..วรรณไม่ได้อ่านแค่คำตอบของตัวเอง แต่ของท่านอื่นๆ ที่ได้ถามไว้ ก็ถือว่าเป็นวิทยาทานให้คนอื่นได้รู้ในข้อสงสัยด้วย.... หากแม้นว่า คุณลุงอยากบอกอยากเตือนอยากช่วยแนะนำสิ่งใดเพื่อให้เหมาะกับจิตดวงนี้ ขอน้อมรับคำสอนนั้นนะคะ..
    เคยฝันเห็นหลวงพ่อ..บอกว่า..การฝึก..ต้องมีครูฝึก ต้องมีพี่เลี้ยงคอยสอนถึงจะไม่หลุด..ตอนนี้วรรณยังไม่มีครูฝึก หรือพูดง่ายๆ อาจจะ..ไม่พร้อมจะรับครูฝึก??? ... แต่คำสอนของคุณลุงหลายๆ อย่าง..เหมือนจะใช่..จะนำทุกคำมาพิจารณานะคะ .. หรือทุกอย่างที่เกิดขึ้น...เพราะจิต..เราเท่านั้น..
    หากเรา..น้อมจิตไม่คิดในทางอกุศล ทั้งทางโลกและทางธรรม คงสำเร็จดั่งใจหวัง..อวยพรหนูด้วยนะคะ

4. คนสามตา

โมทนา สาธุๆๆ

ดีแล้วครับ เมื่อเรารู้ตัว รู้ตน รู้อารมณ์ รู้จิตบ้าง ไม่ปล่อยให้อ้างว้าง
    ไหลเลื่อนลางไปตามยะถากรรม อย่างนี้แหละครูบาอาจารย์
    ท่านจึงบอกว่าหากเรารู้ตัวนี้แสดงว่าเราเอาดีได้ แต่ประเภทไม่ยอมรับ
    ไม่ยอมฟัง ไม่ยอมรู้ ยอมแต่ตัวกู ของกูอย่างเดียวอย่างนี้อีกนาน...

ครู...คือ ดูแบบอย่างที่ท่านปฏิบัติกันมา มีมากมายที่เรารู้เห็นอยู่
    ไม่ได้หมายความว่า เราจะเพียรปฏิบัติตามท่านไม่ได้

ตำรา...คือ ธรรมะ พระธรรม ยังมีอยู่อีกมากมาย ทั้งเสียง รูป

ศิษย์...คือ ตนเอง ทำได้หรือไม่ ตามจริงหรือเปล่า เอาจริงหรือยัง

หากทั้งสามเราทำตามครบ นั้นแหละเราก็มีครบ ครูบาอาจารย์
    ยอดสุดพระพุทธเจ้า พระธรรมเล่าตามฉบับ พระสงฆ์องค์ปฏิบัติ
    มีอยู่ให้เรารู้เห็นและทำตามได้ จริงไหมครับ...

ลุงสามตา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 พฤศจิกายน 2012
  5. JaaJah2536

JaaJah2536 สมาชิกใหม่

18 กรกฎาคม 2012
    รบกวนด้วยค่ะ เกิด ศุกร์ ที่ 29 ต.ค. 2536 เวลา17.58น.
    1การเรียนค่ะจะขึ้นปี2เเล้วยังตัดสินใจที่จะเลือกสาขาไม่ได้เลยค่ะคือหนูเรียนวิศกรรมแต่ยังไม่จำกัดสาขาค่ะ
    2ความรักค่ะรอคนที่จะมาคู่อยู่

6. คนสามตา

ตอบ...

ที่จริงเรื่องเรียนนี้มันต้องตามใจคนเรียนนะ แต่หากไม่ตั้งใจ
    เรียนไม่จริง นิ่งไม่พ้น ทนไม่ได้ ต่อไม่เป็น เห็นที่จบกัน
    แต่กรรมก็ให้ผลมาเกิดว่าต้องเกิดสถานที่ใด บิดามารดาใด
    ทุกอย่างมันจะต้องเข้ารหัสกรรมครบหมด มันจึงมาเกิดได้

๑.ชอบออกแบบมีหัวศิลปะ ชอบความหรูหราสะดวกสบาย
    ที่เรียนนั้นดีแล้วเดี๋ยวมันจะไปตามทางกรรมเอง
    นี้ต้องโทษกรรมไว้ก่อนลุงรอดตัว ผิดไม่กลัว...

๒.ความรัก อย่าพึ่งไปคิดมันมาก เอาเรียนให้จบก่อนดีกว่านะ
    หากรักระหว่างเรียนก็ได้ แต่อย่าให้รักมันทำลายการเรียน
    เมื่อจบการเรียนได้งานทำ มันก็ได้รักระหว่างงานที่ทำ
    โดยไม่ต้องคิดคนตอนที่เรียน เพราะทางผ่านนะ
    แต่เรื่องรักมันก็เท่านั้น สู้ตั้งมั่นในเรื่องเรียนดีกว่า...

ลุงสามตา
    ร่วมสร้างพระสมเด็จองปฐม ติดตามได้ทางกิจกรรมนี้...>>
    https://www.facebook.com/events/490952740935766/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 พฤศจิกายน 2012
  7. win-sirawat

win-sirawat เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะคุณลุง..จริงทุกคำค่ะ...อ่านข้อความวันนี้ ใจรู้สึกสบายจังเลยค่ะ จากที่เหมือนว่าไม่มีทางออก ก็มีแสงสว่างให้เราเดินไป บางทีการเชื่อมั่นในตัวตนมากเกินไป ก็ทำให้อยู่กับคนอื่นลำบาก บางครั้งไม่มั่นใจในตัวตน แล้วจะมีใครมาศรัทธาเรา .. ทางสายกลาง..ดีทีสุดจริงๆ ค่ะ..(พูดบ้างถ้าจำเป็น เงียบบ้างก็ได้ในบางที..) พูดได้ยังทำไม่ได้ เพราะยังไม่ได้ลองทำ หากคิดว่าจะลองทำ ก็ยังมีดีอยู่นิดนึงใช่ไหมคะ..คุยกับคุณลุงสบายใจจังเลยค่ะ วรรณก๊อปปี้ข้อความมาแล้ว จะนำไปให้หุ้นส่วนได้อ่าน และทำความเข้าใจกัน ..เงินทองแม้เป็นของนอกกาย แต่เงินทองนี่แหละจะทำให้เราเสียมิตรภาพดีๆ ไป....
    ขอบพระคุณ คุณลุงอีกครั้งค่ะ ร้อยคำขอบคุณคงไม่เท่านำคำแนะนำไปใช้
    *** ยังดีไม่พอ แต่ไม่ท้อที่จะดี***
    วรรณจะเข้ามาอ่านบ่อยๆ นะคะ รู้สึกมีพลังกายและพลังใจอย่างบอกไม่ถูกค่ะ..

8. teralo

teralo สมาชิก

ขอถามหน่อยนะครับ คุณลงสามตา
    -ไม่ได้เจอใน ๖ เดือนนี้
    แล้วหลังจาก 6 เดือนจะได้เจอมั้ยครับ แล้วเค้านึกถึงผมบ้างมั้ยครับ
    -มีแต่คู่ร่วมคู่แยก คู่ร้อน
    หมายถึงผมจะได้เจอแต่ก็ต้องเลิกลากันไป ไม่ได้แต่งงานกันหรอครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ ที่ช่วยแนะนำผม

9. Thai-si-paak

Thai-si-paak Active Member

26 ธันวาคม 2008
    รบกวนด้วยค่ะ เกิดวันอาทิตย์ที่ ๙ เดือน พ.ค. ๒๕๑๔ เวลา ๑๗.๕๕นาทีค่ะ
    อยากถามการปฏิบัติที่ถูกจริต และหน้าที่การงานค่ะ
    ขอบตุณล่วงหน้าค่ะ

10. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

คุณลุงยังไม่เห็นลงเลขที่บัญชีร่วมบุญไว้ให้เลยค่า (deejai)

11. คนสามตา

ตอบ...

ไม่น่างงนะ แต่เอาละงงก็งงก็จะยิ่งทำให้งงงง

1.คนที่คบพบตอนนี้ผ่านๆ
    2.คนที่ใช่คบนานๆ ต้องหลัง เม.ย. 56
    3.หากมีคบลากยาวไปอีก 6 เดือน จึงตกกรรมคู่
    4.คู่ร้อน เดี๋ยวมีแล้วรู้นะ ถ้าไม่รู้ก็ไฟลนดูนั้นแหละรักร้อนๆ
    ร้อนแล้วเอามือหนีไฟร้อน หรือว่าทิ้งไฟที่เป็นต้นเหตุของความร้อนดี

ลุงสามตา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤศจิกายน 2012
  12. ผะระณา

ผะระณา เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งมาเห็นกระทู้ค่ะ คืนนี้ขอไปนั่งจิตอธิฐาน ก่อนนะค่ะ แล้วพรุ่งนี้ จะเข้ามาตั้งคำถามค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ขอ 1 คำถาม พรุ่งนี้ พอจะมีโชคลาภ หรือเปล่าค่ะ (ไม่เกี่ยวกับคำถามพรุ่งนี้ นะคะ ถ้ากรุณาตอบ จะเป็นพระคุณอย่างมากค่ะ)

13. smetwarun

smetwarun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2009
    สวัสดีคะ ขอถามว่า
    เพื่อนชาวต่างชาติที่หนูชอบอยู่ตอนนี้ เขาชอบหนูและจริงจังหรือเปล่า และจะได้สมหวังในความรักครั้งนี้หรือเปล่าคะ? ควรจะทำอย่างไรต่อไป

ขอบคุณมากๆคะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 พฤศจิกายน 2012
  14. win-sirawat

*หากท่านได้โอนเงินเข้ามาร่วมบุญแล้ว
    สามารถแจ้งในกระทู้เพื่อให้ทุกท่านได้ร่วมโมทนาบุญ...

"...เตือนสติ..."
    หากคิดทำ อย่าคิดมาก
    หากคิดมาก อย่าคิดทำ...

สวัสดีค่ะคุณลุง

วรรณขอร่วมบุญสร้างพระสมเด็จองค์ปฐม ช่วยรอดพ้นภัย ด้วยคนค่ะ

ขอผลแห่งบุญจงเป็นปัจจัยส่งให้ลูกและครอบครัวเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมด้วยเทอญ..

15. คนสามตา

คุณ คุณกุลโรจน์-พิชามญชุ์-ด.ช.ชุติพนธ์ ภาเรือง

_________"ได้รับแล้วครับ"___________

30/11/2012 11:43 X1 ENET
    +1,009.00 ORFT กรุงเทพ (BBL) /X002232

>>>>___สมทบบุญสร้าง___<<<<
    "พระสมเด็จองค์ปฐม ช่วยรอดพ้นภัย"

"ด้วยอานิสงส์ผลบุญบารมีทานที่สำเร็จแล้วนี้
    จงเป็นปัจจัยให้ท่านและครอบครัวจงอยู่เย็นเป็นสุข
    เทพเทวดาพระ "ช่วยรอดพ้นภัย" ในทุกประการ..."

"จงมีความเจริญก้าวหน้าในกิจการงาน จงมีกำลังใจในการกิจ
    จงประสพโชคดีอย่าได้พลาดผิด จงรวมจิตตั้งมั่นอย่าหวั่นไหว
    เมื่อลงมือทำสิ่งใดจงได้รับผล ขอน้อมบุญกุศลจงมีแด่ท่านเถิด...

สาธุๆๆ

16. sweetcactus

sweetcactus สมาชิก

เกิด 7 ธันวา 2519 เช้า 5:28
    เช้าวันอังคาร
    รบกวนถาม
    1. ความรัก กับคนที่คบปัจจุบัน
    2. การงานปัจจุบัน จะมีโอกาสก้าวหน้า และขยับขยายไหม
    3. ขอคำแนะนำที่จะทำให้ปัญหาต่างๆ คลี่คลาย
    ขอบคุณมากๆ

17. คนสามตา

ตอบ...

"พลังสมดุลเกิดให้เยือกเย็น(เหตุ)"

๑.การเงิน..."ปานกลาง"
    "หากอยากรวยต้องประคองตนให้ดี อย่าวู่วามในการใช้จ่าย
    ให้ยับยั้งชั่งใจและหนักแน่นอย่าตามกิเลสแล้วจะมีทรัพย์..."

๒.ความรัก..."ประคอง"
    ได้คู่ แต่คุณต้องใจเย็นๆ มีเหตุผล ประคับประคองให้ดีๆ
    ต้องเป็นคนนิ่งให้เป็นเย็นให้ได้ หากได้รับการกระทบทางอารมณ์
    หนักแน่นนี้ต้องมี ยับยั้งใจนี้ต้องทำ ไม่เช่นนั้นมันจะพังเรื่องชีวิตคู่

ลุงสามตา
    ร่วมสร้างพระสมเด็จองปฐม ติดตามได้ทางกิจกรรมนี้...>>
    https://www.facebook.com/events/490952740935766/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤศจิกายน 2012
  18. คนสามตา

ตอบ....

"เฒ่าชูชกกับภรรยา(ผล)"

๑.การงาน..."บีบคั้น บันทอนจิต"
    ความยุ่งยากย่อมมี ความอึดอัดไม่ได้ดังใจเกิดขึ้น
    คาดหวังให้ดี แต่มันจะไม่ดีดังที่หวัง ย่อมทำให้ติดขัดอึดอัดใจ
    อะไรที่จะให้สมอารมณ์ตนนั้นย่อมเป็นไปได้น้อย
    นี้เป็นผลจากการที่เราเคยบีบคั้นผู้อื่นเขาไว้ ไม่ให้สมหวังในการกิจ
    หรือบีบบังคับให้ผู้อื่นได้รับความทุกข์ในการกระทำกิจต่างๆ

๒.การปฏิบัติ และจริต..."สัญญาเวทนา โมหะจริต"
    เป็นคนหงุ่นหงิดหงาย จิตอยู่ไม่นิ่ง มักซัดส่ายไปทั่ว
    เมื่อมีภาวะบีบคั้นทนได้ยาก เจ้ากรรมเข้ามาบันทอนจิต
    นี้ก็เกิดจากเวทนาสัญญาที่เราไม่รู้เหตุต้น เหตุปลาย
    จึงต้องวางให้ได้ ในรัก ในทรัพย์ รู้ให้ทันในการกระทบ
    ว่างให้ได้ในสิ่งที่กระทบ ให้ไปอ่านในจริต ๖ ของแสนสวาท
    ให้ทำตามนั้น ก็จักดีในการปฏิบัติ...

ลุงสามตา

19. คนสามตา

ตอบ...

"พระพิฆเนศวรผู้รอบรู้(นาม)"

๑.ความรัก...
    ดี แต่คุณต้องฝึกที่จะยอมบ้างจึงจะดี
    หากคบกันต่อไปดีๆ และคุณรับฟังเขาบ้าง
    ก็จะช่วยสงเสริมกันดี เพราะคู่ก็มีดีที่ควรรับฟังและทำตาม

๒.การงาน...
    ก้าวหน้า และได้รับความสำเร็จเพิ่มขึ้นกว่าเดิมปีหน้า

๓.คำแนะนำ...
    ผู้ฉลาดหากไม่รู้จักที่สงบ มันก็คือคนอวดฉลาดและคนโง่
    ผู้มีปัญญาหากไม่รู้จักใช้ปัญญา ก็คือคนโง่
    ความรู้ปัจจุบันถึงคิดว่ารู้มาก แต่หากฝึกที่เป็นคนฉลาด
    ต้องย่อมโง่เพื่อรับฟังคนอื่น นั้นแหละคนฉลาดมีปัญญา
    ความชำนาญนั้นดี แต่ใช้ความชำนาญดีๆไม่เป็นนั้นแย่
    ต้องการความเด่นดีมีชื่อนั้นดี แต่เมื่อไม่มีแล้วพยายามมากเกินไปไม่ดี
    ให้รู้จักในการสงบ ถึงจะไม่จบหากสงบก็จะดี
    ปัญหาที่มีเพราะไม่รู้จักหยุดตนเอง คิดว่าข้าเก่งมันเลยไม่จบ...

ลุงสามตา

20. คนสามตา

ตอบ...

"ขอพรพระแม่อุมาเทวี(อารมณ์)"

มีเรื่องให้ตื่นเต้น จะได้รับข่าวดี หรืจะมีโชค
    หากบุญมากรับโชคมาก
    หากบุญน้อยรับโชคน้อย

เพิ่มเติม...
    การจะมีโชคนั้น หากถึงเวลาท่านจะได้รับลาภผล
    จะดูดวง จะนอนฝัน หรือจะไม่ทำสิ่งใดๆ โชคนั้นก็เป็นของท่าน
    แต่หากไม่ใช่โชคของท่าน ถึงจะอ่อนวอนอย่างไร
    ถึงแม้นว่าจะเห็นเลขอย่างไร ได้รับมากจากที่ใด
    หากไม่ใช่โชคของท่าน ท่านก็แบกรับโชคนั้นไว้ไม่ไหว...

ลุงสามตา

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้