ดูดวง ตรวจกรรม ศาสตร์ลายเส้นจิตผัส ไพ่พุทธญาณพยากรณ์...

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย คนสามตา, 22 มิถุนายน 2008.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. คนสามตา

คนสามตา เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2008
    ตอบ...

"พลังโอนเอนให้อ่อนไหว(เหตุ)"

๑.คนที่ชอบไม่ได้จริงจัง ไม่สมหวัง
    ไม่มีความแน่นอน ไม่มั่นคง ไม่ได้มีหลักฐานใดๆที่จะเป็นไปได้
    เพราะอยู่ในช่วงที่อ่อนตัว อ่อนกำลังใจ จึงเป็นไปไม่ได้หากจะได้ครอง

๒.ทำใจ...เพราะเขาไม่ใช่ของเรา
    เพราะกำลังใจที่มีต่อกันอ่อนกำลัง
    หากเรามี แต่ใจเขาหมด หากใจเขาหมด เรากลับมีใจมันก็ไม่เกิดผล
    ทำใจให้สงบ แล้วคบแบบสบายๆ เพิ่มพลังใจไปสักพัก
    แล้วความรักก็เกิดได้ ค่อยๆสะสมบ่มเพาะ แต่ไม่ต้องไปคาดหวังนะครับ...

ลุงสามตา
    ร่วมสร้างพระสมเด็จองปฐม ติดตามได้ทางกิจกรรมนี้...>>
    https://www.facebook.com/events/490952740935766/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤศจิกายน 2012
  2. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุค่ะคุณลุงสามตา diya ขอร่วมบุญสร้างพระสมเด็จองค์ปฐม จำนวน 111.11 บาท
    โอนแล้ววันนี้ วลาประมาณ 16:50 น.

ขอน้อมถวายบุญกุศลนี้เพื่อเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา

ขอน้อมอนุโมทนาบุญกับคุณลุงสามตา ผู้ที่เกี่ยวข้อง และผู้ร่วมบุญทุกๆ ท่านด้วยค่ะ

วันนี้เงินเดือนออกได้ไปถวายสังฆทานที่วัดชลประทานรังสฤษฎ์ ร่วมบุญสร้างถนนขึ้นวัดภูถ้ำบอน จ.กาฬสินธุ์
    ร่วมบุญก่อสร้างพระเจ้าบุญล้น ร่วมบุญแจกทานสมาคมรวมปัญญาคนพิการ และหยอดตู้ทำบุญต่างๆ
    ขอน้อมนำบุญมาฝากคุณลุงสามตาและกัลยาณมิตรที่ผ่านมากระทู้นี้ ร่วมอนุโมทนาบุญกันนะคะ สาธุ

3. kamsai24

kamsai24 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ
    ปล.ไม่ต้องลบหรอกค่ะ ถ้าใครมีจิตศรัทธา จะได้ร่วมบุญได้เลยค่ะ

4. คนสามตา

โมทนาสาธุๆๆ
    ในทุกๆบุญของท่าน

__________ได้รับแล้วครับ___________

(30) 30-11-2555
    คุณ diya (สมาชิกเว้ปพลังจิต บอร์ดดูดวงหมอพลังจิต)
    16:50 X1 ATM SCB/FAMILY MART SOI R PADCHAREE /X488368
    โอนมา 111.11
    ยอดรวมปัจจุบัน 55,669.12

"ขอนอบน้อมบุญกุศลที่ท่านทำสำเร็จนี้
    จงเป็นปัจจัยให้ท่านได้รับความสุขในโลกนี้และโลกหน้า
    จงสำเร็จในทิพยจิตดังที่ท่านปรารถนาทุกประการเทอญ"

สาธุๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ธันวาคม 2012
  5. sweetcactus

sweetcactus สมาชิก

ขอบคุณสําหรับคําแนะนําดีๆคะ
    สําหรับเรื่องความรักอยากทราบว่าถ้าเราฝึกที่จะยอมได้
    จะมีโอกาสสมหวังได้ใช้ชีวิตคู่ด้วยกันกับคนนี้เมื่อไหร่คะ

ขอบคุณคะ

6. คนสามตา

ตอบ...

การยอมนั้น
    เขาผิดแล้วเราจึงยอม
    ยอมอย่างนี้มันต้องมีวิธยอมที่ไม่ทำให้ใจตนเองขุ่น
    เราฝืนยอมหรือไม่ เราเต็มใจยอมเหรือไม่ ยอมแล้วใจเรานิ่งได้หรือไม่

เขาถูกแล้วเราจึงยอม
    ยอมอย่างนี้ ย่อมยอมได้ดี เพราะเราจะสงบวาจา ใจได้ดี
    แต่บางครั้งเขาถูกของเขา แต่ไม่ถูกใจเรา อย่างนี้ต้องดูใจเราว่ายอมแบบใด

ชีวิตคู่นั้น หากรู้จักยอมและให้อภัยกันและกันก็ย่อมดีทั้งสองฝ่าย
    ชีวิตคู่นั้น หากเอาแต่ชนะพยายามข่มอีกคนให้ย่อมนั้นย่อมไม่ยืน
    ชีวิตคู่นั้น หากรู้จักยอมใจตนเอง ไม่ฝืนใจคู่ให้ยอมเราย่อมดีตน
    ชีวิตคู่นั้น หากยอมกันไม่ได้ ต้องรู้จักที่จะสงบใจเราอย่าไปคาดหวังเขา

ลุงสามตา...

7. sweetcactus

ขอขี้โกงถามอีกสักข้อจะได้ไหมคะลุงสามตา

การเดินทางอาทิตย์หน้าสี่วันนั้น
    อยากทราบว่าจะเป็นอย่างไรคะ. จะได้เจอเรื่องดีๆไหมคะ
    ลังเลอยู่ว่าไม่ไปจะดีกว่าไหม

ขอบคุณคะ

8. คนสามตา

ตอบ...

"ผลแห่งทานอุดมสมบูรณ์ (สัญญา)"

เรื่องดีๆเข้ามา ได้กำไรไม่ขาดทุน
    ลงทุนก็ได้รับผลดี เรื่องไม่ดีก็กลับกลายเป็นดีครับ

ลุงสามตา

9. smetwarun

smetwarun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2009
    ขอบคุณมากๆๆๆคะีคุณคนสามตา ถูกอย่างที่บอกเลยคะ
    เหมือนเขาเคยมีใจให้ ตอนนั้นเราไม่ไดชอบ พอตอนนี้เราชอบเขา เขากลับเหมือนตีตัวออกห่าง :':)':)':)'(

10. คนสามตา

โกงได้แต่อย่าให้ขาดทุนนะครับ...

:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤศจิกายน 2012
  11. justjane

justjane สมาชิก

1 กรกฎาคม 2537
    ตอนนี้กังวลอยู่สองเรื่องคะ
    1 อาชีพในอนาคต จะได้อย่างที่หวังมั้ยค่ะ นักร้องคะ
    2 มหาวิทยาลัย จะได้เเอดมิชชั่นมั้ยคะ

12. คนสามตา

ตอบ...

"จิตวกวนไร้ขอบเขต(เหตุ)"

๑.อาชีพในอนาคต..."วกวน"
    ความตั้งใจมี ความรู้สึกนึกคิดการกระทำมันพยายามให้ได้
    ฝึกฝนตนเองทางใจ ทางอารมณ์ความรู้สึกให้มันไปทางนั้น
    เอาให้แน่ๆนะ ใจเรามันมีมากกว่านั้นไม่ใช่หรือ มันยังสับสนอยู่
    นักร้องทำได้เป็นแสวงหาประสบการณ์สิ่งใหม่ๆ แต่จะให้เด่นดัง
    มันยังต้องฝึกฝนบ่มประสบการณ์อีกพอสมควรนะ มันไม่ง่ายนัก
    แต่หากมีใจก็ทำได้ถึงไม่เด่นดัง แต่ก็พอทำให้สมหวังบ้างก็ยังดี...

๒.แอดมิชชั่น..."ไร้ขอบเขต"
    ได้แอดครับ...เอาให้จริงนะ

ลุงสามตา
    ร่วมสร้างพระสมเด็จองปฐม ติดตามได้ทางกิจกรรมนี้...
    https://www.facebook.com/events/490952740935766/

13. pchum

pchum สมาชิกใหม่

21 มิถุนายน 2012
    18 มีนาคม 2530
    1.เรื่องงานค่ะมีโอกาสจะได้เปลี่ยนงานใหม่ที่ดีขึ้นกว่าเดิมหรือไม่ค่ะ
    2.เรื่องความรักเมื่อไหร่จะเจอคนที่ใช่ค่ะ

รบกวนด้วยค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

14. คนสามตา

ตอบ...

"จิตวกวนไร้ขอบเขต(เหตุ)"

๑.ได้เปลี่ยนงานใหม่ งานที่ได้ืำทำนั้นยังต้องสับสน
    อึดอัดหนักใจ ตัดสินใจให้ตนเองไม่ได้ว่าต้องอดทนต่อไป
    หรือจะออกหาที่ใหม่อีกในอนาคต เพราะกรรมเรายังไม่หยุดเรื่องงาน
    แต่การที่หาประสบการณ์ให้ตนนนั้น มันเหมือนไม่ดี ณ ปัจจุบัน
    แต่มันจะสร้างความมั่นคงให้คุณในอนาคต เพราะงานที่คุณผ่าน
    มันจะสั่งสมประสบการณ์ให้คุณไปเรื่อยๆ จึงต้องอดทน
    และเก็บเกี่ยวประสบการณ์ที่ได้จากการทำงาน เปลี่ยนงานแต่ละครั้ง
    ให้ดูเป็นเพราะเราอดทนไม่ได้ หรือเป็นเพราะงานที่เราทำนั้น
    มันหนักเกินความสามารถตนที่จะอดทนให้มันผ่านไปได้...

"ไม่มีเหตุใดผ่านไปโดยไม่มีผล ไม่มีผลใดที่ผ่านมาโดยไม่มีเหตุ"

๒.ยังไม่พบเจอ คู่มาช้า
    ถึงแม้ว่าจะพบผ่านเข้ามา ก็ยังต้องผ่านไปแสวงหาคนใหม่
    คนใหม่ต้องเข้ามา จึงไม่ต้องไปปักใจในความรักให้หนักจิต
    คบได้ ชอบได้ รักได้ แต่ยังไม่หนักแน่น ยังไม่มั่นคงเท่านั้นเอง...

ลุงสามตา
    ร่วมสร้างพระสมเด็จองปฐม ติดตามได้ทางกิจกรรมนี้...

15. คนสามตา

:VOตอบคนสุดท้ายของวันนี้...

บุญรักษาพระคุ้มครองทุกๆท่าน
    ขอจงสุขสวัสดีมีชัยกันทุกๆท่านที่เข้ามาอ่านกันในวันนี้....

ลุงสามตา

16. Brain11

Brain11 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ลุงสามตา
    ผมขอคำชี้แนะเรื่องการเงินที่ติดขัดว่าพอมีทางคลีคลายได้อย่างไร กับเรื่องการปฎิบัติทางธรรมด้วยแนวทางที่เพียรภาวนามาระยะหนึ่งนี้ต้องแก้ไขเพิ่มเติมหรือไม่อย่างไรครับ
    ขอบคุณครับ

17. justjane

justjane สมาชิก

ขอบคุณที่ตอบนะคะลุงสามตา เเต่หนูเเอบงงนิดหน่อยกับคำว่า วกวน กับ ไร้ขอบเขต
    เรื่องวกวน ใช่ที่หนูคิดเเต่จะเป็นนักร้องวนๆไปมาปล่าวคะ เพราะหนูก็นั่งคิดมถามตัวเองทุกวันว่าตกลงตัวเองต้องการอะไร เเล้วถ้าไม่เป็นนักร้องอยากเป็นอะไร เเต่หนูคิดไม่ออกว่าจริงๆเเล้วตัวเอชเหมาะกับอะไรกันเเน่

ส่วนเรื่อง ไร้ขอบเขต ตัวหนูเองอยากรอเเอดมิชชั่น เเต่เเอบกังกลว่า จะไม่ติดมหาลัยหรือคณะที่ชอบ ยังไงขอรบกวนคุณลุงอีกสักนิดนะคะ ขอบคุณมากๆค่า

18. poopae191

poopae191 เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2009
    เกิด 18 กันยายนคน 2530

รบกวนถามคะ

1ถามเรื่องงานคะ ทำที่ใหม่จะเป็นอย่างไรบ้างคะ แล้วเป็นที่สุดท้ายของหนูรึป่าวคะ

2 ถามเรื่องการปฎิบัติสมาธิคะ แนะนำด้วยคะ

ขอบพระคุณคะคุณลุงสามตา

19. sweetcactus

ไม่แน่ใจว่าเข้าใจตรงกันรึเปล่า
    แต่จะพยายามไม่ให้ขาดทุนเจ้าคะ :)
    ขอบคุณสําหรับคําแนะนําดีๆคะ

20. คนสามตา

ตอบ...

มันจะงงอะไรละจ้า ก็ในเมื่อความหมายมันก็บอกชัดๆว่า "วกวน"
    เอาแน่เอานอนไม่ได้ ทำอยู่ก็ไม่แน่นอน ทำต่อไปก็ไม่มั่นใจ
    ทำมาทำไปมันก็ไม่รู้จะเอาอย่างไงกับชีวิต "นักร้อง"
    คำถามที่หนูบอกเอง "ตกลงตัวเองต้องการอะไร" มันสับสนวกวน
    "เอาให้แน่ๆ"...เมื่อมันไม่แน่ แต่อยากทำไปพลางๆเก็บเกียวประสบการณ์
    ก็ทำได้ สมหวังบ้างคือได้ทำ ได้ประสบการณ์ แต่จะให้เด่นดังนั้น "ไม่ได้"

เหมาะกับงานประเภท ใช้จินตนาการนั้นดีแล้ว
    ลองเลือกดูนะ อาชีพมากมาย ไม่เป็นนักร้อง ไม่ลองเป็นนักแสดงละ
    แต่ลุงว่าเรารู้แล้วแหละจะทำอะไร เพียงแต่มันไม่แน่ใจ
    เพราะใจมันยังไม่ชอบที่คิดว่าจะใช่ แต่เอาเถอะ ต่อไปมันจะค่อยๆ
    ถูกตบให้ไปเกี่ยวกับที่เราไม่ชอบ แต่จำเป็นต้องทำ ในที่สุดนั้นแหละ
    คือ งานที่เราต้องทำ ถึงไม่ชอบ เพราะมันจะต้องเลี้ยงตัวเราให้รอดไม่อดตาย

เรื่องแอด..."เอาให้จริงนะ"

ถามตัวเองดูนะ แล้วค่อยๆคิด ใช้ปัญญาตนก่อน
    อย่างพึ่งงง ตนเองจะรู้ด้วยตนว่าควรจะทำอย่างไร

โชคดีครับ

ลุงสามตา

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้