ด่วน!! รีบจองที่นั่งเฝ้าระวัง: เดี่ยวภัยพิบัติ1 เเสดงแล้ววันนี้ทุกประเทศทั่วโลก

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย sunny430, 24 มีนาคม 2012.

1. ถาวโร(ถา-วะ-โร)

ถาวโร(ถา-วะ-โร) เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2007
    อยู่เป็นเพื่อน ไม่ทิ้งกัน แต่จะแอบหลับเป็นระยะ ระยะ

2. สัตตบงกชเหนือน้ำ

สัตตบงกชเหนือน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

นั่งเฝ้าด้วยคนจ้า ;20

3. Falkman

Falkman พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

4. saychl anusonthi

saychl anusonthi เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2011
    ช่วงดูข่าวก่อนนะคะ มีดินไหวที่อินโด 8.9รึเปล่า และกำลังระวังซึนามิที่อันดามันด้วย

5. Falkman

Falkman พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

An airplane with 127 people on board crashed near an airport in Rawalpindi, Pakistan, Pakistan's GEO-TV reports, citing sources.
    The country's Civilian Aviation Authority confirmed reports of a crash, the station said.

6. Falkman

Official: Plane crashes in Pakistan; 131 people onboard

By the CNN Wire Staff
    April 20, 2012 -- Updated 1545 GMT (2345 HKT)

[​IMG][​IMG]

First images of Pakistan plane crash

STORY HIGHLIGHTS

• An airplane carrying 131 people crashes Friday in Rawalpindi, Pakistan, officials say
    • The country's Civilian Aviation Authority blames the crash on poor weather
    • The crash site is about five miles from the Islamabad airport

Are you there? Send your stories, video
    Islamabad, Pakistan (CNN) -- A civilian airplane carrying 131 people crashed Friday in Rawalpindi just before it was to land at an airport in Islamabad, according to emergency officials.
    The country's Civilian Aviation Authority confirmed the crash, and blamed it on poor weather.
    The crash occurred near the Chaklala airbase, which is used by the Pakistani Air Force and is adjacent to the Benazir Bhutto International Airport in Islamabad.
    Debris was scattered across the crash site as workers sifted through the wreckage in an area that is considered a heavily populated region.
    The Bhoja Airline Boeing 737 was flying from the seaport city of Karachi and crashed just before touching down, Pakistan's GEO-TV news channel reported.
    [​IMG]<cite class="expCaption" style="padding-top: 0px; padding-right: 0px; padding-bottom: 0px; padding-left: 0px; margin-top: 0px; margin-right: 0px; margin-bottom: 0px; margin-left: 0px; position: absolute; background-image: initial; background-attachment: initial; background-origin: initial; background-clip: initial; background-color: rgb(0, 0, 0); left: 10px; bottom: 0px; height: 20px; width: 214px; opacity: 0.85; background-position: initial initial; background-repeat: initial initial; ">Click to expand</cite>

The crash site was about five aeronautical miles from the airport in Islamabad, authorities told CNN. The flight had lasted roughly three and half hours, the authorities said.
    The weather conditions in the area included thunderstorms and limited visibility, according to CNN meteorologist Mari Ramos.
    In 2010, 152 people were killed when a Pakistani passenger plane crashed on the outskirts of Islamabad, Pakistan's capital.
    That plane was also was coming from Karachi when it crashed in a hillside while trying to land, official said at the time.
    The first known commercial passenger airplane crash occurred in Pakistan in 1953 when a Canadian Pacific DH-106 Comet crashed shortly after takeoff from Karachi. That incident killed 11 people onboard.

7. สัตตบงกชเหนือน้ำ

สัตตบงกชเหนือน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

หูยยยย เอ็นดู ;20 55555

8. sunny430

sunny430 เป็นที่รู้จักกันดี

หมดวันที่ 20 ไปแล้วครับ เอาละครับ ตอนนี้ก็เข้าช่วงระทึกครับ เพราะเป็นเวลาใกล้จะตีหนึ่งตามที่เราคาดการณ์ว่าผลกระทบของรังสีนะครับ ทุกท่านตอนแรกๆก็ดูคึกคักกันดีครับ ป่านนี้คงไปงีบกันคนละมุมแล้วสิครับ พี่ falkman คงหลับไปคนแรกเพราะเหนือยมาทั้งวัน น้อง annie99 ก็คงหลับ พี่ถาวโรก็คงแอบหลับ คุณ kingkong1 กับพี่ falcon ก็คงหลับ เหลือผมคนเดียว เมื่อสักครู่ลงไปเดินตรวจการณ์มาครับ ผมกับเจ้าหมูและกล็อก 19 ครับ สถานการณืรอบบ้านไม่น่าวางใจอีกแล้วครับ คนงานก่อสร้างในซอยเริ่มเมาทำเพลงกัน ยังไงก็ตามผมขอฝากความเป็นห่วงถึงชาวใต้และชาวเกาะทุกคนนะครับ ถ้ามันไหวมากนอนไม่หลับถ้าจำเป็นต้องนอนข้างนอกก็ต้องทำนะครับ เพือ่ความปลอดภัย เราไม่รู้ว่า 4 5 6 7 จะมาหากลางคืนไหม เพราะคืนนี้เป็นต้นไป รังสีดวงอาทิตย์เข้าครับ

9. น้าหมี

น้าหมี Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2012
    หุหุ ... แวะมาเยี่ยมคุณsunny ครับ

10. winamp

winamp เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2011
    อย่ากระพริบใจเชียวนะ

11. sunny430

sunny430 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณน้าหมีที่มาเยี่ยมครับ และ ขอบพระคุณคุณ winamp ที่มาแซวครับ แสดงว่าตามอ่านผมมานาน ตอนนี้ก็คงเป็นห้วงแรกที่คลื่นรังสีดวงอาทิตย์เข้าครับ ผมกำลังจินตนาการหากผมหลับตานอนแล้วยังมีแสงในตา คงเหมือนที่นักบินนาซ่าเจอะมาครับ แต่ตอนนี้นังไม่มี เพราะรังสีคอสมิคไม่ได้แรงเท่านั้นครับ ตอนนี้ก็เฝ้าระวังกันต่อนะครับ ท่านใดมีอะไรด่วนรีบเข้ามาแชร์กันนะ

12. klaichid

klaichid เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    ยังไม่นอน. แวะมาทักทายเจ้่าค่ะ

13. kongyai3

kongyai3 เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2011
    เป็นกำลังใจให้อีกคน แต่ว่าวันนี้พระอาทิตย์ ส่องแสงแสบตามากๆ ตอนเย็น ไม่เห็นเป็นสีส้มเหมือนก่อนๆ ที่จะลับขอบฟ้าไป

14. พ้นเกิด

พ้นเกิด Active Member

14 ธันวาคม 2005
    รู้สึกว่าบู๊ตึ้งกับเส้าหลินยังขัดแย้งกันอยู่ ยังไม่แน่ว่าภัยพิบัติระดับมหากาฬหั่นนรก จะเกิดช่วงเมษาพฤษภา หรือช่วง ธันวา

วันนี้ผมรองน้ำประปาไว้หลายถังใหญ่ เตรียมเทียน ไม้ขีดไฟ ไฟแช๊ค ไฟฉาย พอดีที่บ้านมีห้าชั้นรวมดาดฟ้าน่าจะสูงประมาณ20เมตรได้ ถ้าคลื่นมายังพอทน ถ้าแผ่นดินไหวกลัวตึกถล่มจางๆ

15. พญาเสือดาว

พญาเสือดาว เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2011
    อยู่ให้กำลังใจครับ

16. สัตตบงกชเหนือน้ำ

แอนยังไม่นอนจ้ามานั่งคอยตามข่าวทุกวัน แอบเครียด ;20

17. klaichid

klaichid เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    จะไปนอนก่อนนะค่ะ. รอฟังข่าวพรุ่งนี้จ้า. บาย ๆ

18. Kingkong1

Kingkong1 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมยังไม่หลับครับ อยู่ห้องอื่น "บทเรียนเพื่อศึกษาพระพุทธศาสนา ยังอยู่เป็นเพื่อนจนถึงตี 4-5 โน่นแหละครับ บางคืนผมอยู่ถึง 6 โมงเช้าครับ แต่ผมอยู่จะมีประโยชน์อะไรหรือเปล่าเนี่ย เพราะอยู่นอกพื้นที่เสี่ยงภัย แต่เอาเถอะ ถ้ามีภัยผมจะเป็นผู้หนึ่งที่ช่วยเหลือเท่าที่จะทำได้ ติดต่อหลังไมค์ก็แล้วกันครับ

19. Kingkong1

Kingkong1 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเห็นคุณ sunny430 โพสต์ในกระทู้่ของคุณ Chayutt อยู่หลายครั้ง ผมว่าในกระทู้เหล่านั้นก็ทำให้มีกำลังใจดีนะครับ ทางสมาพันธ์จักรวาลรับรองว่าเหตุร้ายแรงจะไม่เกิดขึ้น เพราะพวกเขาพากันช่วยไว้ไม่ใช่หรือ คุณก็อย่ากังวลให้มากนักเลยครับ ง่วงก็หลับซะ ส่วนผมไม่ได้เป็นกังวลอะไรกับใคร แต่มีนิสัยเป็นค้างคาว กลางคืนตาสว่างครับ ก็เลยเปิดดูนั่นอ่านนี่ไปตามเรื่อง ก็เลยกลายเป็นเพื่อนกันได้

อีกประการหนึ่งท้าวเทพจิตราพญายมราชท่านรับรองว่ามันจะไม่มีเหตุการณ์ร้ายแรงอะไรในปีนี้ แม้น้ำก็ไม่มากเหมือนปีที่แล้ว ท่านบอกว่าไม่ท่วมซ้ำไป

เมื่อปี 2553 ท่านบอกว่า ปีต่อไปน้ำจะมาก จะท่วมมาก ๆ ใครอยู่ที่ลุ่มก็เตรียมตัวให้ดี

แต่พอปีนี้ท่านกลับบอกว่าไม่ต้องห่วง ปีนี้น้ำไม่ท่วมเหมือนปีที่แล้ว

ดังนั้นก็อย่าวิตกกังวลกันเลยครับ ผมมั่นใจจริง ๆ ว่าท่านรู้เหตุการณ์ทุกอย่างชัดเจน ผมเข้ามาอ่านกระทู้ภัยพิบัติทุกวัน ผมก็สงสารแต่ละท่านที่เครียดกังวลกับเรื่องต่าง ๆ เหล่านี้ โดยเฉพาะคุณสมดุลรู้สึกจะวิตกกังวลเอามาก ๆ เพราะแกมั่นใจใน ZETA เหลือเกิน แต่ผมอ่านเอาสนุกเหมือนอ่านบทความทั่ว ๆ ไป สนุกเหมือนอ่านนิยายผจญภัยมากกว่า

20. catniss

catniss Active Member

คงหลับกันหมดแล้ว อิอิ เหมือนได้แอบมาเดินเล่นคนเดียวเลย

หลังจากหลับไปอย่างสบาย ตื่นมากินน้ำ อากาศภายนอกก็ร้อนนนนน อบอ้าวแทบไม่ต่างจากตอนเย็น

เหมือนอยู่ในเตาอบ(แต่ก็ไม่เคยอยู่ในเตาอบจริงๆนะ)

ก็เข้ามาเช็คข่าว ไม่น่าจะมีอะไร

วันนี้ก็ขอให้เป็นวันหยุดพักผ่อนแสนสุขและลุ้นระทึกกานต่อไป ^^"

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 เมษายน 2012