ตะกรุด มหาบุรุษ 8 จำพวก

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย monkeyboy55, 21 สิงหาคม 2012.

1. monkeyboy55

monkeyboy55 เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบมีพี่ท่านใดไปวัดบ่อยไหมครับ สอบถามทางป้านันท์แล้ว ป้าเขาบอกว่าไม่สะดวกส่งไปรษณีย์น่ะครับ

2. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

.....เพื่อนผมก็มีไปอยู่เหมือนกันครับ แต่เค้าก็ไม่น่าจะมีเวลาไปส่งไปรษณีย์ ผมเองก็ไม่ค่อยได้เจอเค้า เดี๋ยวจะลองถามเค้าดูครับ ว่าแต่ต้องการเช่าบูชาอะไรบ้างครับ

3. monkeyboy55

monkeyboy55 เป็นที่รู้จักกันดี

ไปๆ มาเกิดไปเห็นแหวนพระเจ้าปราบไตรภพ พอรู้ว่าเป็นของ หลวงพ่อ ก็เลยถูกใจน่ะครับ

ถ้ารบกวน ไว้เดียวผมมีโอกาสค่อยไปเองก็ได้ครับ

ขอบคุณมากในน้ำใจครับผผม

4. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

.....พูดถึงแหวนพระเจ้าปราบไตรภพ ผมเคยได้ยินลูกศิษย์ของท่านมาเล่าให้ฟัง เค้าเล่าว่ามีคนสวมแหวนของท่านแล้วไปมีเรื่องมา เผอิญวันหนึ่งคู่กรณีมาเจอกัน คู่กรณีหยิบปืนขึ้นมาจะเตรียมยิง ลูกศิษย์คนที่สวมแหวนอยู่ ชี้หน้าด้วยนิ้วที่สวมแหวน แล้วบอกว่า"มึงหยุดนะ" เกิดเรื่องแปลกขึ้นครับ คนที่ถือปืนยืนงงๆ แล้วก็เก็บปืนและเดินจากไป ผมฟังเค้าเล่ามานะครับ

.....ผมมีโบร์ชัวการสร้างแหวนรุ่นนี้ เลยถ่ายมาให้ดูบางส่วน ลูกศิษย์สายนี้มีแหวนติดตัวกันแทบทุกคนเลย ป้านันท์เองก็สวมอยู่ แต่ตามคำบอกของหลวงพ่อ ให้ใส่ที่นิ้วชี้ขวาเป็นหลัก ถ้าไม่สะดวกแล้วค่อยเปลี่ยนเป็นนิ้วอื่น ภาพแหวนวงนี้ของผมเอง มีกับเค้าเหมือนกันครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

5. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ที่เห็นว่าแรงๆเลยนะครับ..แบบอายุไม่มาก..
    ก็เห็นตะกรุด รุ่นทาทอง และรุ่นที่ถักเชือกไนลอนสีเขียว ของหลวงปู่หมุน แต่ราคาค่อนข้างแรงครับก็เลยได้แต่ดูเฉยๆ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2012
  6. monkeyboy55

สงสัยผมบุญไม่ถึง คงนานกว่าจะได้มีโอกาสเข้า กทม เสียสักครั้ง

ป้า ก็ดันไม่ส่งเสียแล้ว แหะๆ

7. rang551

rang551 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    ดีใจที่มีเพื่อนสมาชิกขุดกระทู้นี้มาอีก

8. torr200925

torr200925 เป็นที่รู้จักกันดี

ขุดๆ ดันๆ