ตัดสิทธิ์การโพสต์ของ บรรพต หลายชื่อ(แบนทุกชื่่อ) รับดูดวงชะตาราศรีค่าครู ๙ บาท เอาไปท

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย เภสัชธรรม!, 9 กุมภาพันธ์ 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. บรรพต๑

บรรพต๑ สมาชิกใหม่

23 กุมภาพันธ์ 2011
    [​IMG] หมอธรรม

• <LI class=membergroup>Moderator <LI class=postgroup>พระยา
    • [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    Re: admin: ไม่ก็เล่าประวัติตัวเองเลยว่าทำไมเป็นหมอธรรม ทำไมถึงเห็นนิมิตได้ เห็นตั้งแ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 11:24:46 AM »

<IFRAME style="WIDTH: 110px; HEIGHT: 20px" class="twitter-share-button twitter-count-horizontal" title="Twitter For Websites: Tweet Button" tabIndex=0 src="http://platform0.twitter.com/widgets/tweet_button.html?_=1298450784810&count=horizontal&lang=en&text=%E0%B8%81%E0%B8%A7%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%88%E0%B8%B0%E0%B9%80%E0%B8%9B%E0%B9%87%E0%B8%99%E0%B8%AB%E0%B8%A1%E0%B8%AD%E0%B8%98%E0%B8%A3%E0%B8%A3%E0%B8%A1&url=http%3A%2F%2Fwww.democrazy.in.th%2Fforum%2Findex.php%3Ftopic%3D671.msg10733%23msg10733" frameBorder=0 allowTransparency scrolling=no></IFRAME><SCRIPT type=text/javascript src="http://platform.twitter.com/widgets.js"></SCRIPT><?xml:namespace prefix = fb ns = "http://www.facebook.com/2008/fbml" /><fb:like class=" fb_edge_widget_with_comment fb_iframe_widget" width="100" href="http%3A%2F%2Fwww.democrazy.in.th%2Fforum%2Findex.php%3Ftopic%3D671.msg10733%23msg10733" layout="button_count" font="verdana"><IFRAME style="BORDER-BOTTOM: medium none; BORDER-LEFT: medium none; WIDTH: 100px; HEIGHT: 21px; BORDER-TOP: medium none; BORDER-RIGHT: medium none" id=f8f1398bd585f7 class=fb_ltr title="Like this content on Facebook." onload=FB.Content._callbacks.f37e6080aada1ae() src="http://www.facebook.com/plugins/like.php?channel_url=http%3A%2F%2Fstatic.ak.fbcdn.net%2Fconnect%2Fxd_proxy.php%23cb%3Df362df370e1b69c%26origin%3Dhttp%253A%252F%252Fwww.democrazy.in.th%252Ff3a045956cb5abe%26relation%3Dparent.parent%26transport%3Dflash&font=verdana&href=http%253A%252F%252Fwww.democrazy.in.th%252Fforum%252Findex.php%253Ftopic%253D671.msg10733%2523msg10733&layout=button_count&locale=en_US&node_type=1&sdk=joey&show_faces=false&width=100" frameBorder=0 allowTransparency name=f16530589351ebd scrolling=no></IFRAME></fb:like>

ตอนเด็กเคยฝันว่าเดินไปหน้าปากซอยบ้าน แต่มันเหมือนจริงเลยเหมือนไม่ใช่ฝัน เห็นทหารกับญาติโยมอยู่ในตึก ออกมาไม่ได้มีคนซึ่งมีจำนวนมากกว่าคอยถือปืนยิง ใครออกมาจากตึกโดนยิงตายหมด ผมเดินเข้าไปในตึกมีแต่คนนุ่งชุดขาวปฎิบัติธรรมทั้งนั้นเลย คราวนี้ตัวผมเองก็ออกจากตึกไม่ได้เหมือนกันออกไปเมื่อไหร่ถูกยิงเมื่อนั้น เป็นพวกจะล้มสถาบันพระมหากษัตริย์ และพระพุทธศาสนานั่นเองครับ

ต่อมาก็เห็นตัวเองเกิดๆตายๆอยู่ที่หมู่เกาะเล็กๆในเขตสุวรรณภูมิมานับเป็นพันๆชาติแล้ว ปัจจุบันก็คือ พระสมุทรเจดีย์ ป้อมพระจุล ปากน้ำเป็นเกาะใหญ่ ตรงหัวเกาะ คือจากวงเวียนท้ายบ้านมาทางตลาด เลี้ยวโค้งไปทางวัดกลาง และวัดใน รอบๆเกาะ เป็นเกาะเล็กเกาะน้อย สัญจรไปมาด้วยเรือและแพ เลยขึ้นมาทางสำโรงบางนาไปกรุงเทพฯ ล้วนเป็นทะเลทั้งสิ้น มีต้นไม้น้ำสีแดง อยู่มากมายตามเกาะต่างๆ แต่ปัจจุบันไม่เคยเห็นมีที่ไหนเลย ชาวบ้านมีอาชีพประมงเสียเป็นส่วนใหญ่ บ้านยายคือบ้านแม่ อยู่ที่เกาะสีชัง ยายตายมาได้ ๘ ปี มาหาผมบอกว่าจะไปเกิดที่เกาะสีชังเป็นชาติสุดท้าย ที่แท้ปู่ ย่าตายายผมอยู่ที่สุวรรณภูมินี่เอง แต่แปลกที่ชาตินี้อากงอาม่ากับอพยพมาจากแผ่นดินใหญ่จีน มิน่าล่ะ! พ่อกับแม่ถึงเกิดในประเทศไทย ผมจึงมีสัญชาติไทย เชื้อชาติไทยมาแก่กำเนิดตามสำเนาสำนโมครัว พ่อจะถ่อเรือแพส่งผมไปโรงเรียนที่เกาะใหญ่ พอข้ามถึงเกาะก็ต้องเดินผ่านตลาด ตั้งแต่ตรงโค้งหัวเกาะเลี้ยวโค้งไปทางวัดกลาง แต่โรงเรียนจะอยู่ตรงวัดใน ผ่านวัดกลางเข้าไปเกือบจะทะลุบางปิ้ง ผมจะเดินไปกับเพื่อนนักเรียนซี๊ปึกกันทุกวัน วันหนึ่งผมบอกเพื่อนว่าเวลานี้พระพุทธศาสนาได้แผ่เข้ามาถีงเกาะเราแล้ว เราปราถนาพุทธภูมิกันเถอะ! คือตอนนั้นอยากจะตรัสรู้สัมมาสัมโพธิญาณเหมือนอย่างพระพุทธเจ้าบ้าง แต่เพื่อนกลับตอบว่า ไม่เอาหรอกอยากฝึกกังฟูมากกว่า ที่โรงเรียนมีสอนมวยด้วย ก็ได้แต่ตั้งจิตอธิฐานเป็นพุทธภูมิแต่ลำพังตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา มาชาตินี้องค์เทพเจ้าที่คุ้มครองผม ซื่อ แก้วนารายณ์ อาจารย์ใหญ่ผม คือสมเด็จองค์ปฐม ครูบาอาจารย์ใหญ่ที่สอนกรรมฐานให้คือเจ้าประคุณหลวงพ่อฤาษีลิงดำ แต่นิสัยวาสนาจะต่างกับหลวงพ่อตรงที่ ยาหม้อของพระเดชพระคุณหลวงพ่อ คือ มโนมยิทธิ แต่ผมกับมียาหม้อเป็นวิชาชินบัญชร ด้วยเหตุนี้ นามปากกาของผมจึงใช้ซื่อว่า แก้วนารายณ์ โดยมิได้มีเจตนาที่จะตั้งซื่อไปเทียบเสมอกับพระนารายณ์ท่านแต่ประการใดเลยนี้เป็นความสัตย์จริง

แล้วก็มาเห็นเรื่องอาจารย์ยันตระซึ่งผมลืมไปแล้วคล้ายเป็นโรคอัลไซเมอร์อย่างนั้น แต่พอเกิดเรื่องขึ้นมันก็จำขึ้นมาได้เฉยๆซะงั้นแปลก!

เรื่องอาจารย์ยันตระ นี่ก็แปลกดีเหมือนกัน ชาติหนึ่งแกเคยมาขอร้องให้ผมช่วยหางานให้ ผมก็เอาแกไปฝากงานกับญาติ จนแกเจริญรุ่งเรืองในหน้าที่การงาน แต่แทนที่จะคิดถึงบุญคุณเรา แกกลับวางแผนจะฆ่าผมเพราะกลัวว่าคนอื่นจะรู้ว่าผมเป็นคนช่วยเหลือแก นี่ชาติหนึ่งนะ

ต่อมาก็เห็นอาจารย์ยันตระเดินมา ญาติโยมปูผ้าขาวให้แกเดินเหยียบผ่านเป็นแถวยาวเหยียด พอแกเดินมาถึงผม ผมก็กราบแกบอกท่านว่า"ที่ผมกราบท่านเพราะท่านยอมรับผิดอย่างลูกผู้ชาย กรรมของท่านไม่ใช่มีเท่านี้นะครับ เมื่อท่านสึกไปแล้ว ท่านจะต้องเจอกรรมอะไรต่อมิอะไรอีกเยอะ!" พูดเสร็จก็เห็นอาจารย์ยันตระ ควักพระโพธิสัตว์ออกมาจากเอว พอผมเห็นปั๊บ! ก็รู้เลยว่าเป็นพระโพธิสัตว์ประจำรัชกาลของผมนี่นา แกเอาพระโพธิสัตว์ของผมไปตั้งแต่เมื่อไหร่ก็ไม่รู้ ดูหมองลงมากเลยกลายเป็นสีเทาขาวขุ่นๆไปเลย ที่จริงพระโพธิสัตว์ของผมเป็นแก้วใสแจ๋ว แกก็ยื่นมือมาคืนให้ผม ผมก็เอากลับสิก็ของผมนี่ใช่ไหมครับ

แปลกจริงๆฝันไปได้ยังไงก็ไม่รู้ เป็นเรื่องจริงนะครับ ไม่ได้โกหกถ้าไม่จริงขอให้ฟ้าผ่าตายเดี๋ยวนี้เลย เออ!แปลกดีฝันไปได้ยังไงไม่รู้ แต่ที่เล่ามาอาจจะไปละเมิดสิทธิส่วนบุคคลอาจารย์ยันตระก็ได้ แต่ขอบอกว่าเป็นความจริงทุกประการตามที่เล่ามาครับ

มีต่อเรื่อยก็แล้วกันไม่รู้ว่าจะติดคุกไหมนะครับ ซ้ำๆเรื่องเก่าๆนิดหน่อยเกริ่นเรื่อง [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

[​IMG]บล๊อคแก้วนารายณ์ v1....Blog keawnairai.ใช้ได้แล้ว...บล๊อคแก้วนารายณ์ v2..........การรับฟังความคิดเห็นที่แตกต่างได้ นับได้ว่าเป็นยอดคนประชาธิปไตย...บล๊อคแก้วนารายณ์ v3.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กุมภาพันธ์ 2011
  2. มณีจัทร์

มณีจัทร์ สมาชิก

11 ธันวาคม 2010
    เราก็เห็นหมือนกันแต่เห็นคนละแบบที่คุณรู้

3. สัมมาสติ

สัมมาสติ เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2010

เอ้อ นึกว่าใคร ก่อกวนจัง นะเรา ทำไม ไม่พิจารณา ตัวเองสักที ตัวเองยังสอนไม่ได้ แล้วจะสอนใคร ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มีนาคม 2011
  4. บูชาพุทธ

บูชาพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2010
    .............วางอุเบกขาเถิดค่ะ................

5. jerajajen

jerajajen เป็นที่รู้จักกันดี

คุณอาจจะฝันไปเอง แก้วนารายณ์คืออะไรไม่เคยรู้จัก ถ้าคุณรู้จักแสดงว่าคุณไปคุกคลีกับสิ่งเหล่านั้นมันเลยทำให้ฝันไปเอง

6. aorsuay

aorsuay เป็นที่รู้จักกันดี

เค้าถูกแบนนี่ค่ะ คุณรู้จัก แก้วนารายณ์ได้ยังไงเนี่ย เพิ่งสมัครเองนี่ค่ะ

7. KhonKae

KhonKae Active Member

แก้วนารายณ์คืออะไร ไม่เคยได้ิยิน รู้จักแต่แก้วสารพัดนึกหลวงปู่ดู่เท่านั้น กินมากก็ฝันได้เป็นตุเป็นตะ ฟุ้งมาก นั่งกัมมัฏฐานมากนะครับ จะได้สงบไม่ฟุ้ง

8. tee666

tee666 สมาชิก

นรก

ปัญญาอ่อน จับหัวชนหาง นรกจะกินหัว ถ้าไม่มีอะไรจะทำนอนอยู่เฉยๆดีกว่า

9. นิวรรฒก์

นิวรรฒก์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2011
    บิดเบือนหลักความจริงทางศาสนา เอาเทพฮินดูมาอ้างเป็นพระพุทธเจ้า
    อย่างนี้ถือเป็นการทำลายพระพุทธศาสนา ต้องเสวยวิบากในนรกนานแสนนาน

10. กสิน9

กสิน9 เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2010
    ไอ้หน้าHIA พ่อนายสอนมารึ พวกเด็กเทพตกอับ สมองเม็ดถั่วเขียวแช่น้ำ
    (เขาอนุญาติให้ด่าได้ ก็พอหอมปากหอมคอน๊ะ)

11. กสิน9

ไอ้โคตรดี คนบารมีสูงเกิดเป็นเด็กเทพเส้นหย่ายชิหาย อิอิ

12. กสิน9

จริงหรือเปล่า ผู้ใดโกรธ ตอบบุคคลผู้โกรธแล้ว ผู้นั้นเป็นผู้ลามกกว่าบุคคลผู้โกรธแล้ว เพราะการโกรธตอบนั้น บุคคลไม่โกรธตอบบุคคลผู้โกรธแล้ว ย่อมชื่อว่าชนะสงครามอันบุคคลชนะได้โดยยาก ผู้ใดรู้ว่าผู้อื่นโกรธแล้ว เป็นผู้มีสติ สงบอยู่ได้ ผู้นั้นย่อมชื่อว่าประพฤติประโยชน์แก่ทั้งสองฝ่าย คือ แก่ตนและแก่ผู้อื่น เมื่อผู้นั้นรักษาประโยชน์ทั้ง ๒ ฝ่าย คือของตนและของผู้อื่น ชนทั้งหลายผู้ไม่ฉลาดในธรรม ย่อมสำคัญบุคคลนั้นว่า เป็นคนเขลา ดังนี้”

ลองเป็นผู้ถูกกระทำโดยผู้โกรธสิครับ ยกตัวอย่างง่าย ๆถ้าเกิดมีคนโกรธคุณมากแล้วและทำการข่มขืนภรรยาของคุณต่อหน้าคุณล่ะ คุณจะโกรธเขาไหมล่ะ

13. กสิน9

ข้อความเก่า ๆมีมานานแล้วเก็บใส่กรุเถอะน้อง

14. กสิน9

เอ้อเองเก่ง แต่เองมันมิจฉาทิฎฐิเยอะนะ

15. naitiw

naitiw เป็นที่รู้จักกันดี

16. กสิน9

ขึ้นชื่อว่าโทษจะเท่าภูเขาหรือเม็ดงาก็คือ โทษ จะบริสุทธ์ได้อย่างไร

17. Scorpius

Scorpius เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขี้นิ้วเข้าหาผู้อื่น อีก 3 นิ้วชี้เข้าหาตัวเอง ...ดูตัวเองให้มากไว้ครับ

18. Scorpius

Scorpius เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    คุณยังรู้เรื่องราวของท่านพุทธทาสน้อยเกินไปครับ ยังศึกษามาน้อยมาก ส่วนเรื่องพระธาตุของท่านพุทธทาสนั้น ผมเคยได้พบเห็นส่วนกระโหลกศรีษะของท่านที่มีแม่ชีเก็บเอาไว้ ขาวงดงามมาก ๆ ท่านรู้น้อยพึงระวังไว้ ไม่เช่นนั้นจะกลายเป็นการปรามาสครับ.

19. นิพพานายะ

นิพพานายะ เป็นที่รู้จักกันดี

สังเกตุดูที่ใจตัวเองนะ มันสบายดีหรือเปล่า ร้อนรนหรือเปล่า
    ทุรนทุรายหรือเปล่า คับแค้นใจหรือเปล่า ความอาฆาตพยาบาท
    หายไปบ้างหรือเปล่า ฯลฯ....สังเกตุดูไปเรื่อยๆนะ...จะสุข
    จะทุกข์ ก็อยู่ตรงนี้แหละ.......เพราะมันปล่อยวางไม่ได้
    เลยล้นทะลัก ออกมาทางกาย ทางวาจา.....

20. GhostHead

GhostHead เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2011
    แล้วท่านเจ้าของกระทู้ มีความเห็นว่า สุกขวิปัสสโก กับ อภิญญา ต่างกัน เยี่ยงใดเล่า

โปรดแสดงความคิดเห็นออกมาเถิด

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้