ตามหาอีกสามคน มาร่วมกันรวยและช่วยเหลือโลก

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ongsoffer, 19 เมษายน 2011.

1. ongsoffer

ongsoffer เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2007
    เสริมอีกหน่อยก่อนนอนครับ .................... การฝึกพลังจิต เป็นเพียงเสี้ยวหนึ่งของการฝึกตนครับ เพราะฉะนั้น บุคคลทั้งสี่ ที่ถูกคัดกรองแล้ว จึงจะได้ เข้าถึงจิตตนเองได้มากขึ้น ลักษณะการฝึก เป็นเวิร์คช๊อปครับ ยังไม่แน่ ว่าถึงผ่านเข้ามาแล้ว ยากกว่านั้นคือขั้นตอนการฝึกฝน และการปฏิบัติครับ แต่ไม่ยากเกินไปแน่นอนสำหรับผู้ที่ใช่ โดยเฉพาะผู้ที่มีรักแท้จริง ไร้เงื่อนไข ผู้ที่มาเตรียมคำถามจดใส่กระดาษมาเลยครับ แค่วันเดียวก็จะรู้ครับ ว่า คุณใช่หรือไม่ใช่ แล้วผมใช่กับคุณรึเปล่า พี่จิตต์ปภัสสรครับ จิงๆ ผมเคารพพี่มากนะครับ แต่การที่พี่ ออกมาเป็นห่วงโดย ไม่ใช้ปัญญา สติ แบบนี้ ทำให้ความดีของพี่หมดไปจากใจผมจริงๆครับ ขอบคุณครับ แล้วพี่จะโตขึ้นโดยไม่ต้องยึดติดกับความสว่างของจิตครับ

2. thunderstrom

thunderstrom Active Member

00:00 ของวันที่ 12 เข้า 13 กรกฏาคม คือวันเกิด
    เสียงคุณดัง จนได้ยิน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 เมษายน 2011
  3. ongsoffer

เดี๋ยวนี้มีแต่ข่าวพูดถึงภัยพิบัติ ทำให้คนเกิดการกังวล บุคคลต่างๆ หวาดกลัว วิตกกังวล นอนไม่หลับ กลัวภัยพิบัติ ถึงกับประสาทเสีย ทานไม่ได้ เครียด ลาออกจากงานย้ายที่อยู่ ส่งผลความคิดด้านลบให้พลังงานโลก เศร้าหมอง ไม่สดใส
    จากข้อมูลจากแหล่งที่น่าเชื่อถือ ได้มาว่า จะเกิดตามคำนาย ภัยพิบัติต่างๆ แต่ปัจจุบัน ได้เปลี่ยนแปลงไปแล้วครับ เพราะมีผู้มีจิตใจดี ร่วมกันแผ่พลังให้กระแสโลก แผ่ความรัก ให้พลังงานโลก รวมถึงเทพพรหมเทวดาทั้งหลายกำลังช่วยกันปรับสมดุล
    จึงอยากให้ทุกคน ร่วมกัน
    " นั่งสมาธิทำตนให้เป็นปิระมิด ส่งกระแสออกจากตาที่สาม ไปที่ดวงอาทิตย์ ให้ดวงอาทิตย์แผ่พลังงานเป็นออโรร่า มาที่โลก พอมาที่โลกให้นึกถึงสิ่งศักดิ์สิทธิ์สูงสุดที่เราเคารพ เช่นพระแก้มรกต พระเยซู พระอัลเลาะห์ พระพรหรม" เท่านี้โลกก็จะเต็มไปด้วยความรักความเข้าใจ และบางส่วนของภัยพิบัติก็เย็นลง"
    จากหนังสือของดร.wayne w. dyer The power of intention เสนอโดยดร. ฮอกินส์ในบทวิจัย ใช้เวลาถึง 29 ปี ในการศึกษาข้อมูลเกี่ยวกับ พฤติกรรมที่ซ่อนเร้น ซึ่งเกี่ยวข้องกับความตั้งใจที่แน่วแน่ของมนุษย์
    - สำหรับคนคนหนึ่งที่มีชีวิตอยู่และมีพลังงานในระดับที่ก่อให้เกิความเบิกบานใจ และไม่มีความต้องการที่จะตัดสินหรือจับผิดผู้ใด เขาผู้นี้สามารถถ่วงดุลกับพลังงานด้านลบของคนที่มีระดับพลังงานที่ต่ำและอ่อนแอกว่าได้ถึง 90000 คน
    - สำหรับคนคนหนึ่งที่มีชีวิตอยู่และมีพลังงานในระดับที่ก่อให้เกิดความรักที่บริสุทธิ์ และให้ความเคารพกับสรรพชีวิตบนโลกนี้เขาผู้นี้จะสามารถถ่วงดุลกับพลงานในด้านลบของคนที่มีระดับพลังงานที่ต่ำและอ่อนแอกว่าได้ถึง 750000 คน
    อีกทั้งผมยังได้อ่าน หนังสือพิมพ์ มติชน วันจันทร์ที่ 2 สิงหาคม2553 หลวงปู่เณรคำ ฉัตติโก ประธานสงฆ์วัดป่าขันติธรรม ได้รับนิมนต์ ไปนั่งสมาธิ ในหลุมศพของฟาร์โรห์คีออพส์ แผ่กระแสเมตตา ที่มหาปิระมิด ประเทศอิยิปต์ เพื่อให้กับโลกเกิดสันติสุข
    มาร่วมกัน เป็น World love organization เถอะครับ เป็นองค์กร ไม่มีสังกัด ไม่ได้จดทะเบียน ผู้คนที่ส่งความรักให้โลก คุณทุกคนก็เป็นส่วนหนึ่ง เพียงคุณรักโลก รักตัวคุณรักสิ่งแวดล้อมที่คุณอยู่ พลังงานแห่งความดี ก็จะช่วยให้โลกที่เรารัก บรรเทาความเจ็บช้ำของโลก ที่เกิดจากมือพวกเรา
    พวกเราไม่เชื่อว่าโลกจะสิ้นสุดลงเนื่องจากภัยพิบัติ คุณจงรักโลก ด้วยความคิดด้านบวก
    อีกงานวิจัยของ tm มหาริชชี ที่มิชิแกนสหรัฐอเมริกา ให้คนจำนวนมากนั่งสมาธิ ปรากฏว่า การแผ่กระแสการทำอภิจิตหมู่ คนในเมืองนั้นก็มีอัตราอุบัติเหตุ และการเจ็บตาย โจรกรรม อาชญากรรมน้อยลง
    มาร่วมกันส่งกระแสแห่งความดีนะครับ ทุกคนทำได้ อีกอย่างคุณยังได้พัฒนาจิภายในของคุณด้วย หลายคนที่ผ่านมา รัก แต่ไม่แสดงออก มาร่วมกันครับ ผมรักมนุษย์และโลกใบนี้มากนะครับ
    รัก จากใจ ongsoffer คนธรรมดา

ไฟล์ที่แนบมา:

4. อหิงสะกะ

อหิงสะกะ Active Member

ผมว่าน่าจะหาเพิ่มสัก 4 คนนะ จะได้รวมกันเป็น 5 แล้วจะได้แปลงกายเป็นขบวนการ 5 สี/อันนี้ล้อเล่นนะไม่ต้องโกรธและไปใส่ใจ
    เจ้าของกระทู้บอกว่าที่นัดเจอที่บ้านเพราะสะดวกดีหรือครับ ไม่มี เทียนไข โซ่ แซ่ กุญแจมือนะ------ใช่ไหมครับ
    แล้วมันเป็นการทำ workshop หรอ ซึ่งหมายถึง คนที่ไปฝึกที่บ้านคุณอาจไปแล้วได้หรือไม่ได้อะไรกลับมาเลยก็ได้หรอครับ****คืออาจไปเสียเที่ยวหรืออาจจะไม่เสียเที่ยว
    -แล้วถ้ามีคนไปสัก 10 คน คุณก็จะรับแค่ 3 คน โดยที่ 7 คน ที่เหลือต้องเดินคอตกกลับบ้าน........ถูกไหมเอ่ย
    -ทีนี้ก็จะมีเหลือ 3 คน ที่ได้เป็นผู้เสพความตาย ประเด็นคือ แล้วไอ้ workshop ของคุณเนี่ยต้องใช้เวลาเท่าไหร่ นัดเจอกันก็ 1 ทุ่มแล้ว จะเสร็จกี่โมง-----มันน่าเป็นห่วงนะ ไม่นัดเจอตอนเช้ากว่านี้หน่อยหละครับ........อ๋อ...มีธุระหรอ วันเสาร์/อาทิตย์ก็ไม่ได้ใช่ไหม
    ---งั้นใครที่คิดจะไปก็โชคดีแล้วกัน ขอให้สำเร็จวิชาแล้วกัน แต่ไอ้ร่วมกันรวยนี่คืออะไร?
    1.ไปตามล่าหาสมบัติที่แกรนไลน์
    2.ไปปล้นธนาคารแบบหนังเรื่อง"ปล้นนะยะ"
    3.จัดตั้งลัทธิแล้วหาสมาชิกมาเข้าลัทธิเพิ่ม
    4.นุ่งชุดรัดรูปสีสันฉูดฉาดและต่อสู้กับขบวนการ กีกี้ หลังจากนั้นก็เก็บค่าคุ้มครองจากรัฐบาล
    5.สร้างอาวุธลับเพื่อฆ่ามวลมนุษย์ โดยอ้างว่าช่วยโลก เพราะมนุษย์คือมะเร็งที่กัดกินโลก แบบหนังเรื่อง "หลุด4หลุด" ตอน เกรียนล้างโลก แล้วหลังจากนั้นก็ครองโลก
    และหรือ แท้ที่จริงแล้ว พวกคุณคือ ..................4 กุมาร หาญกล้า ตรี คฑา จักร สังข์
    -----------------แต่ก็เอาเหอะใครจะไปผมก็ไม่ได้ว่าอะไรหรอก--------------
    ***********ก็ขอให้สำเร็จนะทุกคน******************

5. thunderstrom

thunderstrom Active Member

เวลาเราเห็นเด็กน้อย รวมกลุ่มกัน พยายามทำอะไรดีๆ ตามกำลังและสอง มือน้อยๆจะเอื้ออำนวย ผู้ใหญ่ควรมีเมตตาให้โอกาส
    ตามสัญชาติญาณ เด็กๆจะเข้าไปรวมกับธรรมชาติ จะดีก็ได้ จะร้ายก็ได้ สร้าง สิ่งบวกดีกว่า สร้างความรู้สึกที่เป็นลบ หวังว่าท่านที่ผ่านมา จะมีความเอ็นดูและเมตตา กับจิตอาสาทั้งหลาย ผลออกมาเป็นอย่างไร เด็กๆจะได้รับการเรียนรู้ สุดท้ายจะนำไปสู่การหลุดพ้นอย่างท่านทั้งหลายเอง

6. ongsoffer

บุคคลใดที่ พัฒนาจิตตนเอง จนบอกว่าอุเบกขา กับทุกสิ่งอย่าง แบบว่า เริ่มมาก็อุเบกขาเลย ถือว่า ติงต๊องนะครับ
    พรหมวิหารสี่ ประกอบด้วย เมตตา กรุณา มุทิตา อุเบกขา ก็ตามเสต็ปครับ สี่อย่างประกอบกัน เมตตาแล้ว ถึงที่สุดจิง ก็อุเบกขา วางไว้ แล้วก็กลับมาเมตตาเมื่อมีโอกาสครับ ไม่ใช่อุเบกขา วางเฉย อะไรก็เฉย กูเหนือกว่าทุกอย่าง กูบรรลุแล้ว ไม่ยุ่งไม่เกี่ยว
    " ทำอะไรอย่าให้เดือดร้อนตน และอย่าลืมว่าคนก็คือคุณเช่นกัน"
    ปล. ไม่ได้ว่าใครนะครับ ไม่ได้อยากเป็นพระโพธิสัตว์ ผมแค่ช่วยเหลือคนที่ผมรัก และมีเหตุปัจจัยต่อกันเท่านั้นเอง กตัญญู ต่อ ตนเอง และสิ่งรอบข้าง คงจะดีกว่าที่กลายเป็นหุ่นยนต์ไร้ซึ่งความโอบอ้อมอารี อยู่ไปโดยไม่เข้าใจ เนื้อแท้ แห่งเช่นนั้นเอง
    ศีล สมาธิ ปัญญา สติ ความเพียร ศรัทธา เมตตา ทำความดีละเว้นความชั่ว ทำใจให้บริสุทธิ์
    รักและเคารพ ในพระพุทธองค์มากครับ ยินดีที่ได้รู้จักอีกครั้งครับ ทุกคน

7. Plagruy

Plagruy เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    ฮาครับ กระทู้นี้
    น่าเข้าร่วมมาก แต่ก็อย่างที่บอกความเห็นที่แล้ว
    ผมไปอาจเป็นการทำให้เดือดร้อนตน

ปล.อยากให้ตอบคำถามข้างต้นของอหิงสะกะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 เมษายน 2011
  8. ongsoffer

อ่านของคุณอหิงสะกะ แล้วโคตรฮาเลยครับ ผมรักคุณจัง อืม จิงๆไอเดีย ไปหาสมบัติที่แกรนไลท์นี่ดีนะครับ จัดทีมไปสักห้าคน ไปหาหอยทากทองคำในเขาใหญ่ แล้วก็เพิ่ม ทีมเป็นห้าคน อืม สักเก้าเลยดีกว่าครับ ตามออร่า ม่วงครามน้ำเงินเขียวเหลืองแสดแดง ทอง แล้วก็ขาวประกายพรึก ไม่เอาดำนะครับ เดี๋ยวชุดเปรอะแล้วมองไม่เห็น ก็ฮาๆนะครับ ที่ต้องการแค่สี่ เพราะเหตุปัจจัยมันเป็นอย่างนั้นครับ แล้วผมเองณ ขณะนี้ ก็เหมาะกับแค่สี่คน ตามธาตุหลัก เพราะมันจะครบวงจร แต่บุคคลที่เลือกตัวเองแล้วมานะครับ ก็จะได้สิ่งล้ำค่ากลับไปอย่างแน่นอน ( ถ้าบอกตอนนี้ ก็ไม่ต้องมากันแล้วครับ ) อีกอย่างผมไม่อยากดังครับเพราะดังแล้วต้องรับผิดชอบมาก ไม่อยากให้ใครมาลองของ แล้วก็ไม่ได้อยากได้เงินมากๆด้วย เพราะผมพอมีอยู่แล้ว ที่นัดวันศุกร์เพราะเห็นแก่ทุกคนว่าเป็นเวลาเลิกงานครับ แล้วถ้าใครมาได้จริงๆก็ถือว่าผู้นั้นเห็นความสำคัญพอ ก็ผ่านไปเปราะนึงล่ะ ยอมรับครับ ว่านี่ไม่ใช่คอร์สหนึ่งวันแล้วเป็นซุปเปอร์ไซย่า
    อีกอย่าง เราอยู่กันอย่างให้เกียรติกันครับ คุณให้เกียรติผม เราเคารพ ดูแล รักซึ่งกันและกัน เอื้อเฟื้อ แบ่งปัน เพื่อนกันต้องเตือนกันได้ครับ ทะเลาะกันได้ แต่ต้องมาปรับความเข้าใจกัน ไม่ใช่งอนกันเหมือนเด็กๆ
    ส่งที่ผมอยากมอบให้ คือ ทักษะ ความรู้ ความสามารถที่มีอยู่ในตัวทุกคนอยู่แล้ว
    มีบางเรื่องหลายอย่าง ที่ต้องเจอถึงจะบอกได้ครับ เพราะเป็นหนึ่งในกระบวนการการเรียนรู้

ขนาดไฟล์:
      72 KB
      เปิดดู:
      61
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 เมษายน 2011
  9. อหิงสะกะ

ในที่สุดวันนี้ก็มาถึง..................ผมอยากรอฟังคำตอบว่าไปแล้วเป็นไงมั่งนะ ดี/ไม่ดี

โดยส่วนตัวผมก็สนใจนะ อยากไปอยู่เหมือนกัน แต่ก็ติดภารกิจนี่สิ ทีแรกผมกะจะแอบไปดูบ้านเจ้าของกระทู้ล่วงหน้าสักวัน2วัน แต่ก็อย่างที่บอก(ว่าไม่ว่าง)

ผมก็อยากนัดรวมพลชาวแก๊งแบบนี้เหมือนกันนะ.............ถ้ายังไงถ่ายภาพ
    บรรยากาศการฝึกมาฝากมั่งสิ

แล้วประเด็นสำคัญคือ

1.มีข้าวกินฟรีไหม

2.แน่ใจว่าไม่ใช่ การรวมกลุ่ม เล่น DOTA นะ

3.ถ้าในกรณี มีคนที่ไปแล้วเป็นผู้หญิง........อ้า.......(ห้ามคิดน๊า.........)ไม่คิดอยู่แล้วใช่ปะ จะบอกว่าไม่คิดใช่ปะ........อั้นแน่.....รู้น๊า.........

4.แล้วอย่าลืมมาเล่าหละว่ามีคนไปกี่คน ถ้าให้ผมทำนายคิดว่าไม่เกิน 10 ไอ้คนที่คิดอยากไปหนะคงมีไม่น้อย........แต่คนที่ได้ไปจริงๆนี่สิ...

หมดละ...........จบ.................วันนี้เอาสั้นๆ.........โชคดีทุกคน..........

10. pinitko

pinitko เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2010
    ธาตุทองครับ ................

11. bomberman5

bomberman5 สมาชิกใหม่

26 พฤษภาคม 2010
    ...........ธาตุน้ำ คับ

12. ongsoffer

ท่านที่จะมาช่วย pm มาด้วยนะครับ ผมเริ่มตรงเวลาเป๊ะ บรรยากาศสบายๆครับ หรือจะลงชื่อไว้ที่กระทู้นี้ก็ดีครับ วันนี้คร่าวๆ จะเป็นเรื่องของการหาทักษะ ตัวตนของแต่ละคน ผมแบ่งปันไม่หมือนกันทุกคนนะครับ แล้วก็ขออนุญาตเลี้ยงข้าวด้วย ขอบคุณครับ

13. grinny

grinny Active Member

22 กรกฎาคม 2010
    นส.กริณมาแล้วค่ะ มารายงานตัว
    ราศีพิจิก ปีวอก พ.ศ 2523
    ธาตุอะไร ก็ให้ท่านเจ้าของกระทู้พิจารณานะค่ะ
    เพราะว่าข้าพเจ้าเองไม่ค่อยสันทัดเรื่องนี้ แต่สนใจใน
    ข้อเสนอที่ท่านต้องการบรรลุนะค่ะ ไม่ได้มีข้อต้องสงสัยอะไร
    ไม่รู้ว่าใครจะมองว่าอ่อนต่อโลกหรือไม่นะค่ะ แต่ว่ามาด้วยความบริสุทธุใจค่ะ
    ข้าพเจ้าเชื่อในความเป็นชีวิต สรรพสิ่ง จักรวาล ตัวเราและจิตนั้นคือจักรวาล
    ความลับที่ค้นหาแท้จริงอยู่ในเราเองทั้งสิ้น ต้องรู้จักตนเอง เข้าใจตนเอง
    ร่างกายเราคือวิหารของพระเจ้า นั้นคือคำใบ้ที่ถูกซ่อนไว้ในพระคำภีร์
    เหนือสิ่งอื่นใด ข้าพเจ้าต้องการที่จะเข้าถึวตัวตนที่แท้จริงของตนเอง
    วิชาของท่าน อาจเป็นประโชยน์และข้าพเจ้าสามารถนำสิ่งที่เรียนรู้ รวมพลังกัน
    เพื่อกระทำสิ่งที่ยิ่งใหญ่ได้ น้ำของข้าพเจ้านั้นไม่เคยเต็มแก้วเลย
    ขอบพระคุณสำหรับความเมตตาของท่านค่ะ

ปล.เคารพทุกความเห็นในเวปดีดีแห่งนี้ค่ะ

14. Plagruy

ฮาอีกแล้วครับท่าน เล่นเอาผมเกือบสำลัก

อยากไปเช่นกัน แต่ร่างกายผมยังไม่ปกติ ไว้โอกาศหน้านะครับ

ไม่ใช่คอร์สหนึ่งวันแล้วเป็นซุปเปอร์ไซย่า
    แสดงว่าหลายวันอาจได้เป็น:boo:

ถ่ายรูปมาฝากบ้างเน้อ เป็นกำลังใจให้แก๊งนี้ มาแรงแซงโค้ง
    แต่น่าเอาคุณภาพมากกว่า4คนไม่ดีกว่าเหรอ ฝากเจ้าของกระทู้ไปคิด

15. blackangel

blackangel เป็นที่รู้จักกันดี

คือผมสนใจอยากจะฝึกพลังจิตเหมือนกันครับ แต่ไม่รู้ว่า เป็นคนธาตุอะไร ?

16. อหิงสะกะ

อ้า......น่าสนใจขึ้นทุกทีแล้ว มีคนสนใจเยอะขึ้นแล้ว(ผู้หญิงซะด้วย)แบบนี้อาจจะต้องขอฝากตัวเป็นศิษย์สำนักนี้ซะแล้วมั้ง

อยากจะขอเสนอแนะอะไรสักหน่อย คือน่าจะตั้งกฎเกณท์การตัดสินด้วยนะว่าใครจะได้เป็น 3 คน ที่ว่า.....

เช่น คุณสมบัติ

1.ต้องไม่เคยขับรถชนคน แล้วมายืนกด BB เล่น

2.ต้องไม่ใช่ลูกครึ่งเนปาล

3.ต้องไม่ใช่ผู้หญิงข้ามเพศ (แบบ น้องปอย)

4.ต้องไม่ผ่านการเต้น โคโยตี้ ในวัน"สงกรานต์"

5.ต้อง PM มาบอกก่อนด้วย เออแต่ PM นี่มันอะไรหว่า?

6.อันนี้สำคัญมาก ต้องไม่เป็นโรคติดต่อร้ายแรง เช่น กลาก เกลื้อน เชื้อราบนหนังศรีษะ เพราะทางเราไม่มีโทนาฟแจกให้ (โทนาฟเป็นเจ้าของเดียวกับเย็นเต็กนะ เผื่อใครไม่รู้)

7.ถ้าเป็นโรคติดต่อที่ไม่ร้ายแรงก็เข้าร่วมได้ เช่น วัณโรค โรคเลื้อน โรคไวรัสตับอักเสบบี อันนี้เรารับหมด

ส่วนเกณท์การตัดสินมีดังนี้
    -เราจะมีคณะกรรมการ 3 ท่าน (ซึ่งทุกท่านเป็นเก้งกวางหมด)
    -เราจะตัดสินจากหน้าตามากกว่าความสามารถ(คืออำหน้าตาเป็นหลัก)
    -เราจะใช้ผลโหวตจาก SMS ที่คนทางบ้านส่งมาโหวต
    -ถ้าใครเป็นเกย์คิงจะได้รับการพิจารณาเป็นพิเศษ
    ------------------------ถ้าคุณผ่านการคัดเลือกสิ่งที่จะได้รับคือ---------------

**ได้เป็นเซ๊นเซย่า (พร้อมสวัสดิการชุดเกราะสุดจ๊าบ)
    **ท่านจะได้ท่องเที่ยวในดาว "นาแม็ก" 3 วัน 2 คืน พร้อมกระทบไหล่ เบจิต้า
    **ท่านมีสิทธิ์ได้เข้าร่วมโครงการ "ตามล่าหาดาบเจ็ดสี มณีเจ็ดแสง" พร้อมกับพวกเรา
    **ท่านจะไม่ได้เดธโน๊ต(แล้วจะบอกทำไม)
    ***สุดท้ายนี้สำคัญมากท่านจะได้กินข้าวที่บ้านของเจ้าของกระทู้ฟรี...........ตลอดชีพ เย้ เย้

######มาสมัครกันนะ ตั้งแต่บัดนี้-จนสิ้นกัลปวสาร##########

แต่เดี๋ยวก่อน!!!
    ถ้าท่านลงชื่อสมัครภายใน 10 นาที นี้ รับฟรี!!! วีซีดี สอนเต้นอาราบิกของจ๊อร์จกับซาร่า
    ยังไม่พอ!!!!
    ท่านจะได้รับน้ำมหาบำบัดของป้าเช็ง ฟรี.......ทันที

โทรหาเราสิคะ 02888-8888 โทรเล๊ยยย.....................

17. mamaxx

mamaxx สมาชิกใหม่

โดนตัดหน้าไปล่ะ pig_cryy2

18. chayanat

chayanat สมาชิก

19 กรกฎาคม 2010
    ธาตุดิน คะ :boo:

19. Plagruy

ยังปูเสื่อรอฟังผล ดูรูป อยู่นะครับ

20. ดาวจรัสแสง

ดาวจรัสแสง เป็นที่รู้จักกันดี

โห คุณอหิงสะกะ สุดยอดของความขำ ฮามากค่ะ....ชอบคนมีพลังจิตที่ร่ำรวยด้วยอารมณ์ขัน มากล้นด้วยเมตตา ข้าน้อยขอคารวะ...

ขออวยพรให้คุณน้องเจ้าของกระทู้เจอผู้ร่วมทีมพิทักษ์โลกนะคะ อยากเข้ากลุ่มด้วยจัง เป็นคนชอบผจญภัย ใฝ่รู้ แต่น้ะ ภูมิลำเนาไม่เอื้ออำนวย ทำได้อย่างเดียวดูชาวบ้านเขา ขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านที่คิดจะเขย่าขวดก่อนจะทานยา อิๆ ล้อเล่นๆ