ตำนานที่ยังอยู่เกจิดังที่โลกลืม หลวงปู่ทองอินทร์ วัดกลางคลองสี่

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jj85, 17 พฤศจิกายน 2010.

1. jj85

jj85 เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2009
    ครับผม!!!
    ส่งข้อความที่คุณขอให้ทางPMแล้วน่ะครับ
    ตอนนี้ผมก็อยู่บางนาครับ

2. jj85

แผนที่ไปวัดกลางคลองสี่ครับ

ขอบคุณทางเว็บหลวงปู่ด้วยน่ะครับ
    สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มกราคม 2011
  3. jj85

พรุ่งนี้วันที่27ม.ค.54เป็นวันบูชาครูของหลวงปู่ทองอินทร์ครับ

เชิญศิษยานุศิษย์ของหลวงปู่ทองอินทร์ทุกท่านเข้าร่วมพิธีมหามงคลครับ
    สาธุ

[MUSIC][/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

4. jj85

ปิดรายการให้พี่นอกเว็บครับ
    ขอบคุณทุกๆท่านครับ
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

5. jj85

รายการพระที่ผมยังเปิดให้บูชาอยู่ในตอนนี้ครับ

1.พระสังกัจจัยน์ 5รอบมหาราชินี เหลือแค่องค็เดียวแล้วครับ
    2.พระสมเด็จเทียนชัย วัดสว่างอารมณ์ จ. สมุทรปราการ ครับ
    3.พระกริ่งชินบัญชร วัดศรีเอี่ยม กทม.(เนื้อนวะโลหะ) ปิดรายการให้พี่นอกเว็บครับ
    4.พระขุนหลวงพ่อจ่าง วัดเขื่อนเพชร
    5.พระผงหลวงพ่อปาน เนื้อผงพุทธคุณ รุ่น 100ปี วัดสว่างอารมณ์ จ.สมุทรปราการ
    ครับ
    สนใจบูชากันได้น่ะครับ
    รายได้ส่วนหนึ่งหลังจากหักค่าใช้จ่ายส่วนต่างๆแล้วจะนำไปร่วมทำบุญสร้างพระปรางค์กับหลวงปู่ที่วัดกลางคลองสี่ครับ

6. jj85

วันนี้ไปงานบูชาครูของหลวงปู่มาครับ
    คนเยอะมากๆครับ
    พิธีสุดยอดครับต่างคนต่างมีสิ่งที่สัมผัสถึงพิธีได้ทั้งนั้นครับ
    วันนี้ศิษย์เอกหลวงปู่มาร่วมพิธีด้วยครับ
    เดี๋ยวสักครูจะนำรูปลงให้ชมครับ

7. jj85

รวมงานไหว้ครูหลวงปู่ทองอินทร์ ณ วัดกลางคลองสี่ ( วันพฤหัสบดีที่ 27 มกราคม พ.ศ. 2554 )

รูปในอัลบั้มนี้เป็นกล้องของผมเองครับ
    คนเยอะมากครับ
    พิธีขลังสุดๆครับ
    แบบพิธีของพระเถระแท้ๆครับ
    ทุกคนในงาน(เท่าที่คุยกับผมน่ะครับ)ต่างมีความรู้สึกที่สัมผัสถึงความศักดิ์สิทธิ์และความเข้มขลังของงานครับ
    สาธุ

8. jj85

อันนี้เป็นถาพประทับใจครับที่ศิษย์เอกของหลวงปู่คือท่านเจ้าคณะจังหวัดปทุมธานีได้มาร่วมพิธีบูชาครูกับหลวงปู่ทองอิทร์ ที่วัดกลางคลองสี่ด้วยครับสาธุ
    ปล.ภาพนี้ผมจะอัดใหญ่เอาไว้บูชาครับท่านเจ้าคณะจังหวัดท่านเมตตามากครับเมตตาดังหลวงปู่ทองอินทร์เลยครับ
    สาธุ

9. jj85

เมื่อตอนที่หลวงปู่กำลังทำพิธีบูชาครูบาอาจารย์อยู่นั้นผมได้นิมิตเห็นเทวดามาร่วมพิธีมากมายมากยิ่งกว่าคนที่ร่วมพิธี(ตอนแรกผมว่าคนมาเยอะแล้วแต่เทพยาดามาเยอะกว่าอีกครับ)และสักแปปนึงผมก็นิมิตเห็นหลวงปู่ใหญ่(ตามความเข้าใจของผมที่เห็นน่าจะเป็นปฐมหลักปรมจารย์แห่งวัดกลางคลองสี่หลวงปู่ด๊วดมาร่วมพิธีครับ)มานั่งหน้าหลวงปู่ครับและผมเห็นอย่างนั้นก็ยกมือไหว้ไม่ได้คิดอะไรต่อจนมาถึงบ้านนำรูปที่ถ่ายมาดูปรากฏว่าถ่ายติดดวงไฟขนาดใหญ่แบบว่าไม่ต้องสังเกตก็เห็นครับแบบรูปของที่อื่นๆคือดวงเล็กๆหรือไกลหรือว่าต้องสังเกตที่วิทยาศาสตร์บอกว่าเป็นฝุ่นละองแต่ของหลวงปู่ด๊วด ท่านเป็นแสงไฟขนาดใหญ่ ไม่ต้องหลบมุมกล้องครับถ่ายติดจังๆเลยครับ
    ปล.ไม่รู้น่ะครับว่าใครจะคิดอะไรแต่ผมว่าไม่ใช่ฝุ่นละอองแน่นอนเพราะใหญ่มองแถมอยู่ในเลนส์ที่ใกล้มากครับ
    ขอบคุณครับ
    ปล2.อยู่ด้านซ้ายของหลวงปู่ครับ
    สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มกราคม 2011
  10. jj85

ไฟล์วิดีโอในงานครับเท่าที่ถ่ายได้ครับ
    วุ่นวายมากครับถ่ายยากครับ

11. jj85

คนแห่พิสูจน์พระยิ้มแน่นวัด

<TABLE border=0 cellSpacing=5 cellPadding=1 width="20%" align=left><TBODY><TR bgColor=#400040><TD>[​IMG]
    พิสูจน์ - เด็กๆ และประชาชนจำนวนมากเดินทางมาถ่ายรูปพระพุทธ ชินราชจำลอง ที่วัดกลางคลองสี่ อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี เพื่อพิสูจน์ว่าจะได้ภาพพระพักตร์มีรอยยิ้ม อย่างที่มีคนถ่ายได้หรือไม่ ตามข่าว"

</TD></TR></TBODY></TABLE>เมื่อวันที่ 11 ม.ค. ผู้สื่อข่าวรายงานถึงบรรยากาศภายในวัดกลางคลองสี่ อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี ได้มีประชาชนจำนวนมากเข้ามากราบสักการะองค์หลวงพ่อพระพุทธชินราชจำลอง บริเวณศาลาชั่วคราว โดยทางคณะกรรมการวัดได้นำดอกไม้ธูปเทียนมาจัดวางบริเวณฐานองค์หลวงพ่อ ตลอดทั้งวันได้มีชาวบ้าน นักเรียน นักศึกษา และพ่อค้าประชาชน เดินทางเข้ามาพิสูจน์ความจริงพร้อมทั้งนำกล้องมาบันทึกภาพเก็บไว้

ท่านเจ้าคุณพระมงคลศิลาจาร หรือหลวงพ่อทองอินทร์ เตซวุฑโฒ อายุ 94 ปี กล่าวว่า หลังจากที่เป็นข่าวเมื่อช่วงเช้าประชาชนจากทั่วสารทิศได้เข้ามาสอบถามเกี่ยวกับที่มาที่ไปขององค์หลวงพ่อพระพุทธชินราชจำลองและขอชมภาพถ่ายจำนวนมาก ซึ่งอาตมาไม่ขอแสดงความคิดเห็นอะไร เพียงแต่บอกว่าอย่าไปหลงงมงายอะไรมากนักจงตั้งอยู่ในศิลธรรม

ด้านนายรุ่งปราการ เลิศสุขเจริญ คณะกรรมการวัด กล่าวว่า ปกติแล้วที่วัดจะมีลูกศิษย์ลูกหาเข้ามากราบขอพรหลวงพ่ออยู่ตลอดแต่ไม่มากขนาดนี้ หลังจากเกิดเรื่องอัศจรรย์พระพุทธรูปยิ้ม ทำให้ประชาชนเข้ามาในวัดไม่ขาดสาย สำหรับพระพุทธรูปองค์นี้ตนทราบว่าผู้ที่นำมาถวายได้ซื้อมาจากร้านหล่อพระแถวรามอินทรา ก.ม.8 ทางเจ้าของร้านได้เล่าให้ฟังว่าหลังจากที่สร้างพระพุทธรูปองค์นี้ขึ้นมาทางร้านมีแต่ความโชคดีค้าขายดีขึ้น เพื่อนรักที่จากกันไปกว่า 10 ปีก็กลับมาเจอกันโดยบังเอิญ ซึ่งเจ้าของร้านเชื่อว่าอาจเป็นปาฏิหาริย์ก็ได้

วันที่ 12 มกราคม พ.ศ. 2554 ปีที่ 20 ฉบับที่ 7349 ข่าวสดรายวัน หน้า 16

</TD>

12. kickuboy

kickuboy สมาชิกใหม่

รบกวนสอบถามครับ
    - ตอนนี้หลวงปู่ท่านเจิมรถให้มั้ยครับ แต่ก่อนที่ผมเคยไปหาท่านเห็นมีคนให้เจิมไปครั้งหนึ่ง แต่ตอนนี้หลวงปู่ท่านสุขภาพยังไม่เหมือนเดิม เลยไม่แน่ใจครับ
    - ถ้าหลวงปู่ท่านเมตตาเจิมรถให้ผม ผมต้องเตรียมอะไรไปบ้างครับ หรือไปหาคุณป้าที่ให้เช่าพระ ให้ป้าจัดให้ครับ
    - ไปช่วงเวลาไหนดีที่สุดครับ ผมรับรถใหม่วันจันทร์ ๓๑ นี้ กะว่าจะไปให้ท่านเจิมให้วันอังคารที่ ๑ ก.พ. ครับ
    ผมเกรงใจท่านหลวงปู่มากครับ ช่วงนี้สุขภาพท่านไม่ค่อยดีไม่อยากไปรบกวนท่าน แต่พอดีผมต้องใช้รถเดินทางไกลวันศุกร์ครับ ผมศรัทธาหลวงปู่ท่านมาก ขอบอกตามตรงว่าไม่อยากไปเจิมที่อื่นครับ .... ขอบพระคุณมากครับ

13. jj85

ตอนนี้ผมไม่แน่ใจน่ะครับ
    ว่าอย่างไรเครื่องเจิมของหลวงปู่ผมก็ไม่แน่ใจครับปกติจะเจิมสายหลวงปู่เผือกวัดกิ่งแก้วครับ
    ปล.เรื่องให้หลวงปุ่เจิมเองช่วงนี้ผมไม่แนะนำน่ะครับสงสารท่านครับท่านชราภาพมากแล้วครับและตอนนี้ยังอาพาธอีกครับ
    ปล.รายนละเอีกอื่นๆจะส่งให้ทางPMน่ะครับ
    ขอบคุณครับ

14. jj85

.

อนุโมทนาสาธุด้วยครับ
    สาธุ
    ปล.ของๆหลวงปู่ดีทุกอย่างครับ ดีๆแบบสุดยอดของมหาเถระเกจิแห่ง4แผ่นดินครับ

15. jj85

ขอความกรุณา

หลวงปู่ทองอินทร์ท่นชราภาพมากแล้วครับ ยิ่งช่วงนี้ท่านไม่ค่อยสบาย(อาพาธ)อยู่ครับ
    เลยขอความกรุณาอย่าเซ้าซี้อะไรกับท่านเลยครับ ถ้าเป็นไปได้ถ้าไม่มีอะไรเดือดร้อนจริงๆช่วงนี้ก็อย่าลบกวนท่านมากเลยครับ
    สงสารท่านเถอะครับวันๆคนก็เยอะมากแล้วครับแถมช่วงนี้สุขภาพท่านไม่ค่อยดีอีกครับ
    เป็นห่วงหลวงปู่ครับท่านจะได้อยู่กับเรานานๆครับจะได้อยู่เป็นมิ่งขวัญของลูกศิษย์ทัวทั้งประเทศอีกครับ
    ปล.มีเรื่องราวและประสบการณ์ที่เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่และสิ่งที่หลวงปู่สร้างที่เกิดขึ้นกับผมเองและครอบครัวและลูกศิษย์ที่เจอและเล่าให้ผมฟังอีกมากมายครับถ้านำมาลงคงพิม์ไม่ไหวครับเลยปล่อยไปแต่ทุกท่านควรรู้ไว้ครับว่าของๆหลวงปุ่ท่านตั้งใจสร้างจริงๆครับขอบคุณครับ
    สาธุ

16. jj85

หลวงปู่ทองอินทร์ วัดกลางคลองสี่ พระมหาเถระเกจิ4แผ่นดิน

17. jj85

ร่วมอนุโมทนาสาธุด้วยครับ
    สาธุ

18. jj85

อนุโมทนา
    สาธุ
    ............

19. jj85

อนุโมทนาสาธุด้วยครับ
    สาธุ

20. jj85

ไปแล้วอย่าลืมนำประสบการณ์ดีๆมาเล่าให้พวกเรากันบ้างน่ะครับ
    ขอบคุณครับ
    สาธุ