ตำนานที่ยังอยู่เกจิดังที่โลกลืม หลวงปู่ทองอินทร์ วัดกลางคลองสี่

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jj85, 17 พฤศจิกายน 2010.

1. jj85

jj85 เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2009

รับทราบครับผม!!!!
    .....................

2. jj85

ส่วนตัวไม่เคยได้เรียนกรรมฐานกับสำนักไหนครับ
    แน่เคยไปหาหลวงปู่แล้วหลวงปู่ให้อยู่กับท่าน3วัน7วันแต่ก็ไม่มีโอกาสได้ไปครับ
    เรื่องที่จะให้หลวงปู่สอนกรรมฐานให้คุณผมว่าอย่าเลยดีกว่าครับ
    เพราะว่าหลวงปู่ท่านชราถาพมากแล้วครับอยากเรียบนก็ไปเรียนกับรองเจ้าอาวาสวัดกลางคลองสี่(หลานหลวงปู่)หรือไม่ก็ศิษย์เอกหลวงปู่ท่านเจ้าคุณเจ้าคณะจังหวัดปทุมธานัที่วัดเขียนเขตได้เลยครับ
    ขอบคุณครับ
    สาธุ
    ปล.เรื่องเห็นอะไรต่อมิอะไรของผมหลวงปู่ท่านเคยบอกไว้ว่าเป็นบุญบารมีของตนของตนครัผม
    ปล2.เป็นความเชื่อส่วนบุคคลน่ะครับ
    ขอบคุณครับ
    สาธุ

3. jj85

ยินดีและอนูโมทนาสาธุด้วยครับ
    สาธุ

4. jj85

โปรดอ่านและทำความเข้าใจ

ถ้าพูดจาไม่เข้าหูใครก็ต้องขอภัยมาไว้ ณ ตรงนี้ด้วยน่ะครับ
    เพราะว่าเป็นคุณพูดตรงๆครับ
    และเรื่องเห็นนู้นเห็นนี้เป็นเรื่องความเชื่อส่วนบุคคลครับ
    ทางเว็บไม่มีกฏออกว่าห้ามมีจิตสัมผัสครับ
    แต่ก็แล้วแต่ครับใครจะเชื่อก็ได้ไม่เชื่อก็ได้ครับ
    แต่ผมแล้วสบายใจครับและจะขอบอกว่าทำการคุยกับสิ่งเล้นรับต่างๆขอให้ท่านช่วยในอีกมิติหนึ่งเป็นเป้นการเสริมให้ตนเองน่ะครับ
    และขอบอกเลยว่าจะเชื่อไม่เชื่อก็ตามใจครับเป็นความเชื่อส่วนบุคคลเท่านั้นครับ
    และถ้าธุรกิจผมมีปัญหานี่แหละครับคือวิธีช่วยเพราะเป็นสิ่งที่สร้างเอาไว้สำหรับบุคคลโดยเฉพาะครับ
    และชีวิตผมทำบุญโดยตลอดบำรุงพระพุทธศาสนามาตั้งแต่เกิดครับและชีวิตผมไม่เคยมีคำว่าตกต่ำครับและสิ่งนี้เองก็ดป็นพระบารมีหลวงปู่ด้วยเช่นกันครับ
    สาธุ

5. jj85

นมัสการหลวงปู่ทองอินทร์ วัดกลางคลองสี่
    สาธุ สาธุ สาธุ

6. nop070

nop070 เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญ ร. 5 ในงานหล่อพระรูป วัดกลางคลองสี่ 4 มี.ค. 22
    หลวงปู่ สร้าง และปลุกเสก ใช่ไหมครับ

7. jj85

ตอบตามตรงน่ะครับ
    ผมยังไม่เคยเห้นเลยก็ว่าได้ครับ
    รบกวนลงรูปภาพให้ชมกันหน่อยน่ะครับ
    ขอบคุณครับ

8. jj85

หลวงปู่ทองอินทร์ วัดกลางคลองสี่ ว่ากันว่าท่านเป็นพระพลังจิตสูง บารมีสามารถช่วยเหลือคนได้ เช่น แก้ผีเข้า ทำให้เด็กดื้อน้อยลง ดูดวง ผูกดวง หาของที่หาย ฯลฯ

พระอาจารย์บัวพรรณ วัดป่าสันติสามัคคีธรรม ขอฤกษ์การอธิฐานจิตกับหลวงปู่ทองอินทร์ ซึ่งเป็นที่มาของฤกษ์การปลุกเกสล็อกเกตพระแก้วมรกตภูริทัตตเถรานุสรณ์ ที่วัดป่าสันติสามัคคีธรรม<!-- google_ad_section_end -->

อ้างอิงโดย:http://palungjit.org/threads/ล็อกเกตพระแก้วมรกต-ภูริทัตตเถรานุสรณ์.213368/page-48

9. jj85

หลวงปู่ทองอินทร์ วัดกลางคลองสี่ ท่านเป็นศิษย์เอกของหลวงปู่ด๊วด
    สืบสายวิชามอญ<!-- google_ad_section_end -->

อ้างอิงโดย:http://palungjit.org/threads/%E0%B...213368.48/<!-- google_ad_section_end -->

10. jj85

ชมตามลิงค์นี้ได้เลยครับ
    พระสมเด็จ รุ่นเลื่อนสมณศักดิ์ หลวงปู่ทองอิน - ฟรีเว็บบอร์ด fix.gs Free Webboard

อนุโมทนาสาธุด้วยน่ะครับล
    สาธุ

รุ่นนี้ผสมมวลสารสำคัญหลายอย่างครับและที่ขาดไม่ได้คือเกศาและจีวรของหลวงปู่ถือว่าเป็นสิ่งล้ำค่าของศิษยานุศิษย์ทุกๆคนครับ

สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 เมษายน 2011
  11. เด็กมัธยม

เด็กมัธยม เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมากราบนมัสการหลวงปู่ เหรียญของหลวงปู่ ยังไม่ได้เลี่ยมไว้ใช้เลย อยากมีประสบการณ์กับเค้าบ้าง สาธุ

12. jj85

เลี่ยมเถอะครับ

บางท่านสงสัยPMมาถามว่าทำไมเหรียญปี16ถึงเหลือมาถึงทุกวันนี้
    ขอตอบว่า เพราะบางรุ่นแลพหลายรุ่นด้วยกันหลวงปู่ยังไม่อนุญาตให้นำออกมาให้เช่าบูชากันครับ
    พระที่ยังไม่นำออกมาให้เช่าบูชาเพราะด้วยเนื่องจากท่านจะทำการปลุกเสกทุกๆวันก่อนท่านจะจำวัดตอนกลางคืนครับ เป็นปฐมเหตุให้พระรุ่นนี้ได้ประกอบพิธีปลุกเสกเดี่ยวโดยหลวงปู่มา28ปีกว่าครับ และอีกหลายๆรุ่นที่ยังไม่ไดนำออกมาให้เช่าบูชากันครับ แต่เนื่องจากทางวัดไม่มีการโฆษณาแบบโปรโมทจึงไม่ค่อยมีใครรู้กันครับ บางพระเกจิเสก2ปีก็โปรโมทกันแบบอึกละทึกกันแล้วครับ
    ลองพิจารณากันดูครับ

ของๆหลวงปู่ดีกันจริงๆครับ

ปล.แนะนนำช่วงนี้พระสีวลีขนาดบูชาออกวัดกลางคลองสี่เสกมานานมากแล้วครับแต่ยังไม่ออกให้บูชากันครับ สนใจติดต่อสอบถามมได้ที่ตู้วัตถุมงคลของทางวัดได้เลยครับ
    ของดีๆที่ไมม่ควรพลาดบูชากันครับ

สาธุ

13. jj85

ลืมตอบครับ
    เพราะของหลวงปู่ผมมีประสบการณ์หลายๆด้านครับในด้านแตล้วคลาดและเรื่องที่ทำให้ชีวิตดีขึ้นหลายๆเรื่องครับ ขอเพียงนำพระของหลวงปู่มาห้อยด้วยศรัทธาจริงแล้วจะเห็นในบารมีหลวงปู่ครับ
    สาธุ

14. jj85

ผมขอเล่าประสบการณ์ครับ

ประสบการณ์พระขุนแผนรุ่นฉลองสิริอายุ90ปีหลวงปู่ทองอินทร์ ครับ

เหตุเกิดเมื่อวันที่ 6 มีนาคม 2554

ครับตอนผมข้ามถนนจะมีทางกลับรถอยู่ครับและเลยไปหน่อยจะเป็นไฟแดงครับบอกเลยว่า(สี่แยกลาซาลฝั่งศรีนครินทร์เหตุเกิดน่ะตรงข้งปั๊มเชลล์ครับตอนผมข้ามถนนก็ข้ามไปแล้วรถคันนี้ก็วิ่งมาด้วยความเร็วสูงครับเนื่องจากไปแดงข้างหน้าเป็นไฟเขียวครับ
    และเปิดไฟเลี้ยวผมก็นึกว่าจะกลับรถจึงวิ่งข้ามไปแต่รถกลับไม่ได้กลับรถแต่จะมุ่งหน้าไปทางสี่แยกและเลี้ยวตรงแยก(แต่ดันเปิดไฟเลี้ยวมาแต่ไกล)ผมก็วิ่ง้ามไปไม่ได้คิดอะไร
    แต่พอหันมาเจอรถคนนี้กลับไม่เลี้ยวตรงทางกลับรถแต่กลับจะพุ่งมาตัดหน้าผมจังๆครับโชคดีที่ไม่รู้นึกอะไรหันมามองและหยุดทันครับจึงแคล้วคลาดไปครับแบบหวุดหวิดครับ
    ตกใจมากครับตอนนั้น ถ้าผมไม่ได้มองและวิ่งต่อไปคงจะถูกชนกระเด็นแน่นอนครับ

ด้วยบารมีพระขุนแผนของหลวงปู่ทองอินทร์โดยแท้ทีเดียวครับ

สาธุ

***เรื่องที่ข้าพเจ้าลงมาเขียนนี้เป็นเรื่องจริงทุกประการและเป็นความจริงโดยข้าพเจ้ายืนยันทุกตัวอักษรที่เขียนลงไป***

สาธุ

ปล.ไม่เคยมีโอกาสนำภาพพระขุนแผนตัวเองลงสักทีครับมีแต่ของคนอื่นลงครับต้องขออภัยด้วยครับ แต่วันนั้นพกขุนแผนหลวงปู่ทองอินทร์เพียงรูปเดียวครับ
    สาธุ

15. jj85

รูปพระขุนแผนหลวงปุ่ทองอินทร์รุ่นสิริอายุ90ปีครับ

สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

16. ทองหล่อ

ทองหล่อ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอสอบถามไม่ทราบว่าหลวงปู่ทองอินทร์ หายจากอาพาธหรือยัง เพราะจะเข้าไปกราบท่านและบูชาวัตถุมงคล

17. jj85

ขอตอบทางPMน่ะครับ
    ขอบคุณสำหรับคำถามครับ

18. nop070

nop070 เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนด้วยผมก็อยากรู้
    วันจันทร์ที่ผ่านมา จะเข้าไปกราบท่าน ผมโทรไปที่วัดไม่มีใครรับสายเลย
    ผมจึงต้องระงับไว้ก่อน เพราะไปหาท่านก็ไกลพอควรทีเดียว

19. ZHEZA_N1

ZHEZA_N1 สมาชิก

วันนี้ผมเพิ่งได้ตะกรุดมาใหม่ครับพร้อมมีดหมอขนาดเล็กกระทัดลัด
    ช่วงนี้ที่วัดมีงานประจำปีครับ งานวันสุดท้ายพรุ่งนี้แล้วครับ
    ที่เห็นคือ
    1 ตะกรุดร้อยแปด
    2 ตะกรุดคาดเอว 3 ดอก
    3-4 ตะกรุดโทนครับ เป็นแผ่นเงินผสม
    5 มีดหมอครับ เหลือจำนวนน้อยแล้วครับ
    ตอนนี้ที่วัดมีพระสมเด็จที่หลวงปู่เพิ่งอนุญาตให้นำออกมาเช่าบูชาครับรุ่นนี้ฝังตะกรุดเก่าเก็บครับเนื้อหาดี

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      5.7 MB
      เปิดดู:
      412
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มีนาคม 2011
  20. ทองหล่อ

ทองหล่อ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ จะทำตามที่เสนอเพื่อไม่เป็นการรบกวนหลวงปู่ทองอินทร์