ถ่ายติดพญานาค ครับ วานผู้รู้ช่วยดู

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย MaLtA_SuCkS!, 26 กุมภาพันธ์ 2011.

1. เขตปกครอง230

เขตปกครอง230 เป็นที่รู้จักกันดี

ก็ถ้ามีบุพกรรมร่วมกันมาก็ไม่แปลก เคยดูเรื่องจริงผ่านจอเก่าๆที่นำกลับมาฉายใหม่ถ่ายที่บ่อน้ำเก่าในวัดแห่งหนึ่ง ภาพที่ออกมาก็คล้ายอย่างนี้ล่ะ แต่สวยงามกว่ามากเป็นเกล็ดระยิบระยับสีเงิน เราเห็นยังตกใจแกมดีใจให้ความรู้สึกที่ยากจะอธิบาย

2. Artkung_31

Artkung_31 สมาชิก

พญานาคมีจริงคราฟ แล้วแต่คุณจะเชื่อหรือไม่ก็ตามแต่ แต่จะหาว่างมงายก็มิช่ายนะคราฟ ถ้าไม่ได้ประสบด้วยตนเอง แต่รูปภาพที่เห็นนะคราฟ แม้แต่งานไหนก็ตาม ถ้าดวงจิตผูกพันกับเทพเจ้าหรือสัตว์มหัศจรรย์ เช่น ครุฑหรือพญานาค เขาก็อยู่คุ้มครองกับเราตลอดแหละคราฟ

3. Alizia

Alizia สมาชิกใหม่

ในความคิดนะคะ
    น่าจะเป็นจากที่ท่านพญานาคดลบันดาลให้รูปเป็นแบบนี้มากกว่า
    แล้วแต่ความศรัทธาของแต่ละบุคคลค่ะ

4. 151020

151020 สมาชิก

ไม่มี

ไม่มีความรู้เรื่องถ่ายภาพ ก็อย่าเอาเหตุผล ของการถ่ายมาพูด มาโพส เลยครับ คนที่เขารู้ เขาเรียน ในเวป นี้ มีเยอะครับ อ่านเเล้ว ไม่รู้เรื่องเลยครับ ถ้าอยากเก่งต้องเก่งให้ถูกเรื่องนะครับ โต ขึ้นจะได้ไม่เป็นขยะ ของสังคม
    ส่วนจะใช้ หรือไม่อันนี้ไม่ขอออกความคิดเห็นครับ เเค่อ่านดู เเล้วมาสดุดอยู่ ตรงคุณคนนี้นี่เเหล่ะ อ่านเเล้วอึดอัด เหมือนกินกล้วยเเขก กับ นํ้าพริกกะปิ ยังไงก็ไม่รู้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มีนาคม 2011
  5. konngaam

konngaam เป็นที่รู้จักกันดี

ข้างบน แรงไปไหมครับ

6. Zytofle

Zytofle Active Member

27 กรกฎาคม 2010
    ผมก็เห็นว่า คุณ 151020 แรงไปนะครับ ผมอ่านของคุณแล้วรู้สึกกับคุณ เหมือนกับที่คุณ รู้สึกกับคุณ nemesis_2523 เลยนะครับ

7. pandablahblah

pandablahblah Active Member

ภาพสวยจังเลยค่ะ ถ้าเป็นพญานาคก็เยี่ยมไปเลยค่ะ ^^

8. nemesis_2523

nemesis_2523 เป็นที่รู้จักกันดี

เวปเข้าไปอ่านซะ http://www.pantip.com/cafe/wahkor/topic/X10291370/X10291370.html
    * 151020 เข้าไปอ่านบ้างนะ มีความสามารถในการใช้คอมพิวเตอร์ในระดับหนึ่ง สมองก็น่าจะมีความสามารถในการคิด แยกแยะ ใช้เหตุผลได้ในระดับหนึ่งเช่นกัน ... อ้อ ขอโทษด้วยครับ ผมผิดเอง เพราะ 151020 มีความสามารถของสมองแค่ในระดับหนึ่งเท่านั้น เพราะลำััพังพิมพ์ให้ถูกอักขระภาษาไทยยังพิมพ์ผิดเลย เข้าใจว่า 151020 คงเปรียบได้แค่หางอึ่งเท่านั้น

ถึงไม่มีความรู้ในเรื่องการถ่ายภาพ แต่ก็ไม่โง่เหมือนที่ 151020 โง่อยู่นะ

...บอกอยู่แล้วว่าอธิบายไม่เก่ง ... เคยได้ยินมั้ยว่า คนถ่ายรุปเป็นถ่ายไม่ติดผี มีโปรเรื่องกล้องทั้งหลายไม่เคยออกมาป่าวประกาศว่าถ่ายติดสิ่งลึกลับเลย (ไม่ติดสิ่งมีชีวิตลึกลับ) เคยได้ยินมั้ยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มีนาคม 2011
  9. peerasaku

peerasaku สมาชิก

เชื่อได้ ศรัทธาได้ แต่อย่า "งมงาย"

10. MaLtA_SuCkS!

MaLtA_SuCkS! Active Member

18 กรกฎาคม 2005
    แล้วแต่ใครจะคิดยัง ไงครับ ผมก็ว่ามันเปนที่กล้องน่ะแหละ แต่รูปอื่นก็มะมีนะ
    พญานาค ก็จัดว่า เป็นเทวดาในระดับ จาตุ ไม่ใช่เหรอครับ อยากให้เห็นก็ได้
    1คือ อยากให้รู้ว่า ท่านมีอยู่จริงน๊ะจ๊ะ และท่านมีความผูกพัน กับเด็กคนนี้ เลยปรากฎ ขึ้นในภาพ
    2คือ จังหวะแสง จังหวะกด จังหวะ แฟลต ดันมาบันจบ at da right place right time and da right kind of person woo! แช๊ะ! oop! เปนลำเลยค๊าบบ
    แต่เอ้ทามไมแฟลตเปนสีเขียวทอง แล้วเปนเกร็ด ชัดจัง ถ้าเปนกล้อง canon eos 550d สมัยนี้ คงต้องได้ยลโฉมเศียรของท่านแน่ๆ XD
    แต่ผมสาบานต่อหน้าไฟ เลยว่าไม่มีการตัดต่อไดๆทั้งสิ้น
    ไม่ได้เอามาลงเพื่อให้ท่านเชื่อครับ เอามาลงให้ดูความสวยงาม ของอะไรก็ได้ที่ท่านจะเชื่อว่า มันคืออะไรกันแน่
    จะสวยแค่ไหน ยังไงก็ต้องมีวันจุติ ต่อให้ถ่ายติดรูปนางฟ้าแสนสวย มาแอ๊บก็ไม่อยาก เปนหรอกเทวดา อยากไปอยู่ที่เดวคือ จุดสุดยอดของธรรมนะแหละครับ สาธุ.....

11. นาคานาวี

นาคานาวี สมาชิก

8 พฤศจิกายน 2010
    ใช่ครับ...... ผมเคยเห็นมาก่อน แต่ที่ผมเห็น เป้นตระกูลสีทอง สำหรับภาพนี้น่าจะเป้นตระกูลสีเขียว แล้วแต่วิจารณญาณนะครับ แต่พวกเขาแปลงกายได้นะ

12. sirigul

sirigul เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านสวยดีนะ มีตาด้วยอะ ตอนจ้องที่ตา รับรู้ได้ท่านมีเมตตา นี่ตั้งแต่ปี 11 ป่านนี้ท่านเป็นไงบ้างไม่รู้ เพิ่งอ่านปี 13

13. ญี่ปุ่น

ญี่ปุ่น เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องนี้คงเป็นเรื่องใบไม้1กำมือในป่าใหญ่ อีกเรื่องหนึ่งแล้วละครับ

14. phataravudh

phataravudh เป็นที่รู้จักกันดี

พญานาค ก็เป็นเทวดาอยู่ชั้น จาตุมหาราช เหตุที่ได้เกิดเป็นพญานาคเพราะ ก่อนทำบุญมีอารมณ์ขุ่นเคืองโกรธ เช่นไปทะเลาะกับสามีมาใหม่ (แต่เหตุอื่นก็มีนะ) จึงทำให้ไปเกิดเป็นครึ่งเทพครึ่งสัตว์เดรัจฉาน ครุฑ ก็เหมือนกัน
    พญานาคนั้นมีจริง ที่เราสัมผัสไม่ได้เพราะอยู๋คนละภพภูมิกันกับเรา คนที่มีอภิญญา จึงสามารถสื่อสารได้ หรือเขาจงใจให้เราเห็น เมื่อเดือนมิถุนายน ที่ผ่านมาภรรยา นอนภาวนาจิตสงบแล้ว อาทิสมานกายก็หลุดลงไปใต้บาดาล มีพญานาคสามตน ลอยมาปรากฏต่อหน้า หากกันแค่ศอกเดียว แฟนบอก ขนาดหัวสูงประมาณ 3 เมตร ลำตัวไม่ต้องห่วง จากนั้นเขาก็นึกถึงท่านปู่ท่านย่าพระอินทร์ มาปรากฏต่อหน้า แล้วพาไปนอกอวกาศ แล้วกลับเขาร่างเหมือนเดิม

15. phataravudh

phataravudh เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนที่ภรรยาตั้งท้องได้ 1 เดือนก็ฝันว่ามีพญานาค 1 ตนสีเขียว และสีทอง 1 ตนมาพร้อมบริวาร มาเยอะมาก แล้วนาคสีเขียวคายลูกแก้วออกจากปาก ตกใส่ จากนั้น ผมเองก็ฝันว่ามีผู้หญิงถือลูกแก้วสีเขียวมาให้และฝันว่าได้อุ้มลูกชาย จากนั้น 5 เดือนไปให้หมอตรวจก็ปรากฏว่าเป็นลูกชาย จริงๆครับ

16. Loveyous

Loveyous เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2012
    ขอบคุณคุณ nemesis_2523 ที่มาช่วยให้คำตอบนะครับ

17. romancehawk

romancehawk เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    ไม่รู้เหมือนกันว่าใช่พญานาค หรือไม่ใช่พญานาค

แต่ส่วนตัวมีข้อสงสัยทุกครั้งที่มีคนนำภาพถ่ายไม่ว่ารุ่นเก่าหรือรุ่นใหม่มาให้ดู แล้วบอกว่าเป็นภาพปาฏิหารย์ เพราะมีจุดร่วมอยู่หนึ่งจุดของรูปที่เคยเห็นมาคือ ภาพจะเบอรรรร
    ไม่ว่าจะเบอรรรรทั้งภาพหรือเฉพาะส่วนที่ชี้บ่งว่าเป็นปาฏิหารย์

ก็ตั้งข้อสงสัยว่า ทำไมถ้าเป็นภาพแสดงปาฏิหารย์ แล้วจะต้องเบอรรรรร
    ให้มันเห็นชัดๆไม่ได้หรือ ให้มันตรงไปตรงมาไม่ได้หรือ
    หรือถ้าปาฏิหารย์แล้วต้องเบอรรรรร ชัดๆจะๆตรงไปตรงมาไม่ได้

ไม่ได้จะบอกว่า ผู้ที่เชื่อว่าเป็นภาพปาฏิหารย์ งมงาย นะคะ แต่เป็นความสงสัยส่วนตัวจริงๆว่าทำไมต้องเบอรรรร

เคยถามหลายคนก็ไม่มีใครให้เหตุผลได้ว่าทำไม
    บางคนบอกว่า ของอย่างนี้อย่าสงสัยต้องอาศัยศรัทธาเท่านั้น ต้องมีศรัทธา
    บางคนบอกว่า ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ -- นู๋ไม่ได้จะลบหลู่ นู๋ต้องการรู้เหตุผล ยังสงสัยอยู่เลยแล้วจะให้ศรัทธาเลื่อมใสยังไง พระพุทธเจ้าท่านสอนให้ใช้เหตุผล จะเชื่ออะไรก็มีเหตุมีผล

สุดท้ายนี้ก็ไม่ได้ห้ามไม่ได้ต่อต้านใครที่เชื่อหรือไม่เชื่อนะคะ แล้วก็ไม่ได้เห็นด้วยหรือส่งเสริมกับคนที่เชื่อหรือไม่เชื่อนะคะ แล้วแต่ประสบการณ์ ญาณหยั่งรู้แต่ละคนคะ
    ส่วนตัวก็จะดูแค่ว่า แปลกดี สวยดี ทำนองเดียวกับแหงนดูฟ้าดูเมฆหรือดูอยู่บนเครื่องบิน ก็จะเห็นเมฆมีรูปร่างต่างๆมากมาย ตามแต่สัญญาที่เรามีจะจินตนาการไป

สรุปสุดท้าย รูปสวยคะ

18. Pukku

Pukku เป็นที่รู้จักกันดี

ภาพชัดมากมายค่ะสีสวยจริงๆ จะเป็นของจริง หรือเทคนิคกล้องเราก็ไม่รู้หรอกแต่เรื่องบางอย่างถ้าไม่เจอกับตัวเองก็คงไม่รู้ เรื่องบางเรื่องเป็นเรื่องที่ต้องรู้เฉพาะบุคคลค่ะ

19. เมธาวี1

เมธาวี1 เป็นที่รู้จักกันดี

จริง แล้ว ไง ปลอม แล้ว ไง จะเหน็บกันทำไม

20. DuchessFidgette

DuchessFidgette เป็นที่รู้จักกันดี

ขอดูภาพไซต์ original คะจะได้บอกได้ว่าของจริงหรือ photoshop