ถ้าสอนไพ่ Tarot ให้ฟรี ๆ จะมาเรียนกันมั้ย??

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย OneLostSoul, 14 สิงหาคม 2011.

1. OneLostSoul

OneLostSoul เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2010
    :cool::cool::cool:(y)(y)(y)

2. OneLostSoul

OneLostSoul เป็นที่รู้จักกันดี

พลพรรค ในพื้นที่น้ำท่วมทั้งหลาย เป็นยังไงกันบ้าง

คุณ Chanayut เป็นยังไง ส่งเสียงมาหน่อยเร้ววววว ป้าวันเป็นห่วงแร้วววว

คนอื่น ๆ รอดพ้นน้ำท่วมกันเป่าาาาา

ส่งข่าวกันบ้างงงง

แง้วววววววววววววว

3. tawan2008

tawan2008 สมาชิก

16 กุมภาพันธ์ 2011
    การบ้านวันใหม่

วันนี้ได้ไพ่ 2 ไม้เท้า+THE HERMIT+THE SUN
    จะมีการวางแผนเดินทางติดต่อเรื่องงาน อาจมีปัญหาบ้างเล็กน้อยและมีการค้นคว้าหาความรู้เสริมเกี่ยวกับงานในการแก้ปัญหาโดยตรง / อยากอยู่เงียบๆ คนเดียวสักระยะเพราะต้องใช้สมาธิหน่อยสุดท้ายก็สำเร็จเรียบร้อยดี
    (เดินทางไปค้นหาเอกสารที่ สนง.ลูกค้าเอง-ยังไม่ได้ตัวที่หาได้ตัวอื่นแทนเดินทางกลับไปหาลูกค้าอีกที่ก็ไม่ทัน ซ่ะงั้น..) ลืมบอกไปครับ วันที่เปิดไพ่วันก่อน 20/09/54 ประมาณสี่ทุ่ม (สวดมนต์ 20.30-21.00 นั่งสมาธิต่ออีก 15-30 นาทีแล้วแต่บางวัน อ่านหนังสือยิปซี - เปิดไพ่) ลงมาทำงานต่อ 04.00 น. นอน ฝันดีมาก เจอคุณแม่ที่พลัดกัน ไม่เจอมาเกือบ 10 ปีแล้ว ร้องไห้ในฝันเลย ฮือออ...ตื่นสายหน่อยไหว้พระช่วงเช้า 10.30 เลยเปิดไพ่อีก 3 ใบ สรุปมันไกล้กันไปเปล่าเนี่ยะ สงสัยครับ

4. สุปราณะ

สุปราณะ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เมื่อวาน (21/9/2011) เปิดไพ่ 3 ใบนี้ (สำรับ Wheel of the year - ใช้ชุดนี้เพราะจะทำความรู้จัก และหัดใช้)

เมื่อวานว่างงานอยู่บ้านทั้งวัน รู้สึกว่าหลายวันที่ผ่านมา มีหัวใจอาการไม่ค่อยปกติเท่าไหร่ อาจเพราะนอนพักไม่พอ แต่เมื่อวานรู้สึกเยอะ ยิ่งกินกาแฟยิ่งชัดเจน (เช้านี้กินกาแฟตามปกติ ไม่มีอาการนะ ???) สาย ๆ ลูกค้าโทรมาสั่งของ 2 ราย แต่ยังนัดวันส่งของไม่ได้
    เมื่อวานถือศีล 8 ชดเชยที่เมื่อวันพระที่ผ่านมาลืม -*-" กินข้าวไปแค่มื้อเดียว เพราะมัวแต่นั่งเล่น ตอนเย็นหิวมากมาย ตกค่ำไปเปิดกระทู้ดูดวงที่เวบแห่งหนึ่ง แบบขำ ๆ ดึก ๆ มาันั่งอ่านหนังสือศึกษาธุรกิจใหม่ที่เพื่อนชวนไปทำ

ถ้าจะตีความไพ่ ....
    ใบที่ 1 สามดาบ .... มีเรื่องบางอย่างไม่สบายใจกับคำพูด หรือมีอาการไม่สบายที่ระบบหายใจ หัวใจ

ใบที่ 2 10 ดาบ .... มีเรื่องมาให้เครียด คิดมาก วิตกกังวล --- ตอนนี้กำลังเครียดเรื่องการเงิน

ใบที่ 3 Princess of Pentacles = Page of Pentacles (ใบนี้หยิบมาได้ต่อเนื่องหลายวันแล้วแต่ต่างตำแหน่งกัน) การเรียนรู้ การคิดพิจารณาการงาน ธุรกิจ เพื่อเริ่มต้น

5. OneLostSoul

เปิดเช้านี้ ก็บันทึกผลเย็นนี้คร่ะ... ดึงไพ่สามใบเนี่ย ให้คว่ำไว้ก่อนนา.. แล้วเย็น ๆ หรือค่ำ ๆ เข้าบ้านก็มาเปิดดู.. ถึงจะ get มะได้ให้เปิดพยากรณ์นา.. อาคุงว่าที่พ่อหมอ...

6. OneLostSoul

:cool::cool::cool::cool:

เสาร์นี้มามะคะพี่??

7. สุปราณะ

1
    ไปจ้า .... เอารถไปจอดที่คอนโดได้ใช่ไม๊

8. chanayut

chanayut เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2007
    สวัสดีครับครูคุณวัน บ้านผมรอดพ้นน้ำท่วมแล้วครับ ในตลาดสุพรรณบ้านผมไม่ท่วมแล้วครับ โล่งอกครับเหนื่อยน้อยหน่อยครับ ครูุคุณวันสบายดีนะครับ ช่วงนี้ฝนตกบ่อยรักษาสุขภาพทุกๆท่านเลยนะครับ

9. OneLostSoul

ไม่ต้องเอาไปจอดที่คอนโดหรอกค่า

ร้านนี้อยู่เลยคอนโดมาจิ๊ดเดียวเอง ตรงสะพานลอยอ่ะค่ะ

มีที่จอดรถด้วยค่ะ ลักษณะเค้าจะคล้ายโรงงานค่ะ.. ที่จอดเยอะ ฟรีด้วยค่ะ

มาก่อนเวลา แถวนั้นมีร้านขายข้าวค่ะ

เจอกันค่ะพี่ ^^

10. OneLostSoul

อู๊ยยย ดีใจที่ได้ข่าวนะพ่อคุณ

ขอบคุณมาก ๆ ที่ยังอุตส่าห์ห่วงวันอีก...

คุณก็ดูแลบ้านช่องดี ๆ แล้วกลับมาเรียนนะคะ

สงสัย อาจจะมีเรียนไปเรื่อย ๆ คุณมาคนเดียววันก็สอนนะคะ

มาส่งข่าวเรื่อย ๆ ล่ะ.. ^^

11. สุปราณะ

1
    รับทราบจ้า ...

วันที่ 22 กย. จ้า

เรื่องราววันนี้ว่างช่วงเช้า ก็เลยมานั่งเช็คเมล์ ตอบกระทู้ ข้อสงสัยคนที่มาดูดวงในเวบหนึ่ง วันนี้ถึงกำหนดจ่ายหนี้บัตรเครดิต เฮ้อ...........

ไปทำงานก็ไม่มีอุปสรรคอะไร แค่เจอลูกทัวร์โคตะระงก จะให้เราบริการโน่นนี่ให้ แต่ไม่ยอมควักกระเป๋าค่ารถเช่า แต่ก็รอดตัวไปได้เพราะรถมีงานต่อ ฝนตกหนัก รถติด สั่งรถคันใหม่มาให้ก็ไม่ทันแน่นอน สารพัดเหตุอธิบาย ๆ ไป สรุป เขาไปกันเอง ช่วงค่ำมีเวลาเหลืออีกเยอะก่อนที่จะไปรับลูกทัวร์อีกชุด คิดไม่ตกว่าไปวัด หรือเตร็ดเตร่อยู่ในห้างดี เดินไปเดินมาเจอร้านนวด ปวดหลังอยู่ เลยเข้าไปนวดหลังครึ่งชั่วโมง .... หึ หึ ... ฝีมือนวดธรรมดามากมาย แถมยังเอาตัวมาพิ่งแมะกะเราอีก .... (ตอนนี้หลังระบม) ไม่เหมือนกับที่ไปเรียนคนละเรื่องกัน ..... ค่ำไปสนามบินอีกรอบ ไปนั่งหลับ ๆ ตื่น ๆ จนถึงเวลา จบงานแบบไม่มีปัญหา ไม่มีรายได้พิเศษอะไร ....

กลับถึงบ้านมาตอบคำถามคนมาดูดวงต่ออีกถึงเที่ยงคืน .....

ตีความไพ่

8 ถ้วย --- สูญเสียพลัดพราก (อันนี้ งง .... คืออะไร ไม่เก็ท ขอเวลาทบทวนต่ออีกหน่อยนะว่าอะไร)

๋Justice --- จะต้องตัดสินใจเรื่องบางเรื่องด้วยเหตุและผล (ตอนไปธนาคาร เอาเงินไปฝากบ/ช ทวีทรัพย์ซึ่งต้องฝากทุกเดือน ๆ ละเท่า ๆ กัน แต่เืดือนที่แล้วลืม จนท. ก็ถามว่าจะฝากพร้อมไปเลยไม๊ คิดอยู่นาน หุ หุ ..... หมุนเงินไม่ทันละ ต้องเข้าบริษัทก่อน เคลียร์เงินได้แล้วค่อยฝากเพิ่ม แต่เคลียร์เงินไม่ได้ต้องรอเดือนหน้า :'( )

The Tower --- จะมีเหตุที่ไม่คาดคิดเกิดขึ้น (อันนี้ สงสัย ช่วงเย็นถึงค่ำไม่มีเหตุการณ์อะไรนอกจาก ไฟล์ทกลับของลูกทัวร์ชุดหลัง บริษัทให้มาผิด ก็เลยต้องแจ้งเวลานัดรับไปส่งสนามบินใหม่ และต้องแจ้งบริษัทกลางดึก - น่าจะเข้าข่ายเหตุการณ์ไม่คาดคิดอยู่นะ)

12. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

เย้ๆๆๆ ดีใจด้วยนะคะ :cool:

13. OneLostSoul

พรุ่งนี้มี ของฝากเล็ก ๆ น้อย ๆ ขำ ๆ ให้ทุกคนที่มาเรียนนะคะ ^^

พรุ่งนี้จะเรียนอะไรกันดี

หรือจะเรียน 12 ภพ ซ้ำคะ??

อ่อ พี่สุปราณะ เอาชี้ทมั้ยคะ จะได้ถือไปเผื่อเล่มนุงค่ะ?

14. OneLostSoul

พรุ่งนี้มี ของฝากเล็ก ๆ น้อย ๆ ขำ ๆ ให้ทุกคนที่มาเรียนนะคะ ^^

พรุ่งนี้จะเรียนอะไรกันดี

หรือจะเรียน 12 ภพ ซ้ำคะ??

อ่อ พี่สุปราณะ เอาชี้ทมั้ยคะ จะได้ถือไปเผื่อเล่มนุงค่ะ?

15. OneLostSoul

8 ถ้วย - จำใจต้องไป หรือปล่อยไป แต่ไม่ยอมควักกระเป๋าค่ารถเช่า แต่ก็รอดตัวไปได้เพราะรถมีงานต่อ

The Tower - ฟ้าผ่าเข้ากลางลำต้น (ลำตัว) ไง (ตอนนี้หลังระบม) ตอนแรกคิดว่านวดแล้วต้องดีสิ แต่ไป ๆ มา ๆ หุหุ โดนแหมะ..

16. สุปราณะ

1

ง่า .... คิดได้ไงเนี่ย ..... ><"

17. สุปราณะ

1
    รบกวนด้วยจ้า .... ^^

18. tawan2008

tawan2008 สมาชิก

16 กุมภาพันธ์ 2011
    เย้...:VOดีใจด้วยนาคร๊าฟฟ แล้วว่างๆ ก็มาแจมกันเรื่อยๆ น่ะคร๊าฟฟฟ แล้วผมจะเรียนรอเน้ออ.. :VO

19. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

พรุ่งนี้ยังมะรู้จาได้ไปมั้ย :'( ต้องบริหารเวลากันสุดฤทธิ์สุดเดช แต่ถ้าพอบริหารได้ลงตัว จะแว่บไปเจอเพื่อนๆ พี่ๆ นะค๊า

20. สายฝนฉ่ำเย็น

สายฝนฉ่ำเย็น เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    T T.....T T....T T....ตอนนี้เป็น...หมาแพนดี้...ตาดำปี๋เลย...ฟาดโกปี๋...นับจำนวนแก้วมะได้เลย....T T....