ถ้าสอนไพ่ Tarot ให้ฟรี ๆ จะมาเรียนกันมั้ย??

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย OneLostSoul, 14 สิงหาคม 2011.

1. สุปราณะ

สุปราณะ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ต้องขออภัยด้วยค่ะ วันที่ 3 กย. ไปเรียนไม่ได้ค่ะ ไปเรียนได้วันที่ 4 กย. วันเดียว ลูกค้าเพิ่งโทร. มาแจ้งเปลี่ยนค่ะ _/|\_

2. batman9

batman9 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2010
    เกิดเวลา 14.45 ค่ะ
    จังหวัดกรุงเทพฯค่ะ

3. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

รถเมล์สายที่ผ่านหน้าโครงการ คือ สาย 18, 69, 134 และ 134ก.

4. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    อุ้ยตายว๊ายกรี๊ด ขอสาระแนจังหน่อยนะ
    ไม่ได้เข้ากระทู้มาเสียนานนมเดี๋ยวนี้ของฟรี
    ก็มีในโลกหรือนี่ 55555 โมทนาสาธุกับแม่หมอ
    สุดเฮี้ยบ ขอให้ผลบุญส่งผลให้แม่หมอสมปราถนา
    ในสิ่งที่หวังนะจ๊ะตัวเอง....
    ไหนๆๆมาแล้วก็ขอถามสักหนึ่งดอกนะแม่หมอ
    อย่างเดี้ยนนี่ มีแววว่าจะสามารถศึกษาตำราไพ่ยิปซี
    กับเขาได้ไหมเนี่ย ไม่ได้เรียนกับแม่หมอหรอกน่า เพราะ
    ของฟรีเดี๊ยนไม่มีเวลาไปเรียนหรอก ต้องไปเรียนเสียตังค์น่ะ
    แต่ไม่รู้ว่าหัวสมองมันจะรับหรือเปล่า หรือว่าเรียนแล้วอนาคต
    ต้องไปเดินท่อมๆๆแบบยิปซีเร่ร่อนหรือเปล่าเนี่ย.....กลัวอิน
    จำบ้านเลขที่ไม่ถูกต้องไปอยู่ป่าอยู่ดอยน่ะ 55555

5. OneLostSoul

OneLostSoul เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2010

สวัสดีค่ะ เจ๊ใหญ่มาทัก ต้องตอบเอง 55555

สาธุสำหรับคำอวยพรเจ้าคร่ะ.. _/\_

ไม่มาจริง ๆ เหรอ? หมดคอร์สนี้ไม่รู้จะมีอีกเมื่อไรนะ

(คือ... เค้าไม่มีใครยอมมาเรียนด้วยอีกแล้ว....แงงงงง...)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 สิงหาคม 2011
  6. นามศึกษา

นามศึกษา สมาชิก

รับทราบ และติดตามรายละเอียดต่อไปครับผม :cool: สาธุ

7. narkaraj

narkaraj สมาชิก

13 กันยายน 2009
    ขอโทษนะคะ ไม่ได้เข้ามานาน .. โอนวันนี้ ทันมั้ยคะ ..
    เคยลงชื่อไว้ แต่ตอนนี้เหมือนโดนตัดจากรายชื่อแล้วอ่ะค่ะ

8. batman9

ขอโทษนะคะ
    พอดีเพิ่งเห็นข้อมูลเรื่องโอนเงิน
    เมื่อกี้โอนไปแล้วนะคะ 200
    (โอนทางมือถือค่ะ)ขอบพระคุณค่ะ

9. cahwee

cahwee เป็นที่รู้จักกันดี

อุ้ย พึ่งเห็นข้อมูลเหมือนกันค่ะ
    เดี๋ยวโอนให้ค่ะ แล้วให้แจ้งที่เบอร์โทรศัพท์ด้วยไหม?

10. diya

แหะแหะ สงสัย diya ทำเบอร์บัญชีเล็กไป อ่ะ แจ้งข้อมูลกันอีกรอบ ตอนนี้มีโอนกันมาแล้ว 5 ท่านนะคะ
    ใครโอนมาแล้วก็แจ้งทาง pm ก็ได้ค่ะ diya จะได้รวบรวมโอนให้พี่ครูไปชำระค่าห้องก่อนวันเรียนนะคะ

เลขที่บัญชี diya บัญชีออมทรัพย์ ธ.กรุงไทย เลขที่ 0190025271 ชื่อ ศิราณี </O:p
    <O:p</O:p<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 สิงหาคม 2011
  11. teaw108

teaw108 สมาชิก

อยากเรียนจังด้วยจังครับ 5555

12. OneLostSoul

OneLostSoul เป็นที่รู้จักกันดี

วาสนาอยู่ที่มือคุณ..

13. ปูรณ์

ปูรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    กราบขออภัยค่ะ
    อาจารย์พูดให้งงค่ะ ...
    ...หมายถึงขยันทำ...
    ...ขยันสร้าง...
    ...หมั่นทำงาน...
    ...อย่างนั้นหรือเปล่าคะ...

14. OneLostSoul

ใช่สิจร๊ะ...

อยากเรียนก็ต้องจัดสรรหาเวลา บริหารเวลาให้ได้ (หมายถึงเรียนวิชาอะไรกะใครก็ตามทีนะ)
    อยากเก่ง ก็ต้อง "หมกมุ่น" กะมัน ต้อง "ซ้อม ๆ ๆ "
    ไม่มีข้ออ้างหรอกนะว่า "ไม่มีเวลา.." "กว่าจะเลิกงานกลับบ้านก็เหนื่อยแย่แล้ว.." "เสาร์อาทิตย์ทำงานบ้านก็หมดเวลาแล้ว.." ฯลฯ

สารพัดข้ออ้าง ที่เคยได้ยินมามากมาย..

ทุกคำมันเป็นข้ออ้างของคน "ทำไม่จริง รักไม่จริง.."
    เพราะถ้ารักจริง ..ทำจริง

ต่อให้เวลาจะกินจะนอนยังไม่มี มันจะยังจะ "ทำ" เข้าใจมะ ^__^

15. OneLostSoul

ใช่สิจร๊ะ...

อยากเรียนก็ต้องจัดสรรหาเวลา บริหารเวลาให้ได้ (หมายถึงเรียนวิชาอะไรกะใครก็ตามทีนะ)
    อยากเก่ง ก็ต้อง "หมกมุ่น" กะมัน ต้อง "ซ้อม ๆ ๆ "
    ไม่มีข้ออ้างหรอกนะว่า "ไม่มีเวลา.." "กว่าจะเลิกงานกลับบ้านก็เหนื่อยแย่แล้ว.." "เสาร์อาทิตย์ทำงานบ้านก็หมดเวลาแล้ว.." ฯลฯ

สารพัดข้ออ้าง ที่เคยได้ยินมามากมาย..

ทุกคำมันเป็นข้ออ้างของคน "ทำไม่จริง รักไม่จริง.."
    เพราะถ้ารักจริง ..ทำจริง

ต่อให้เวลาจะกินจะนอนยังไม่มี มันจะยังจะ "ทำ" เข้าใจมะ ^__^

16. OneLostSoul

รบกวนท่านใดที่ยังไม่ได้โอนเงินให้น้อง Diya ขอให้โอนภายในพรุ่งนี้เที่ยงนะคะ

เพราะต้องปิดนับจำนวนเพื่อส่งชี้ททำเล่มและจัดเก้าอี้แล้ว หากโอนหลังพรุ่งนี้เที่ยง จำเป็นต้องตัดสิทธิ์แล้วนะคะ

แล้วทุกท่าน ที่โอนไปแล้วและกำลังจะโอน เมื่อท่านโอนเรียบร้อยแล้ว ให้แจ้ง ยอดที่โอนและเวลาที่โอนด้วยค่ะ

(เนื่องจากบางท่านสนับสนุนค่าเรียนมามากกว่า 200 บาท น้อง Diya จะไม่รู้นะคะ เพราะเธอไม่ได้อัพ statement ตลอดเวลา เรื่องการเงินตรงนี้รบกวนเล็กน้อยติดต่อและแจ้งเรื่องที่ Diya เท่านั้นนะคะ มาแจ้งที่ One จะ งง นะคะ)

17. diya

update การโอนเงิน
    1. คุณ my favorite<O:p</O:p
    2. คุณ batman9 โอนแล้ว<O:p</O:p
    3. คุณกำไรข้อมือ โอนแล้ว
    4. คุณ kit14 <O:p</O:p
    5. คุณ cahwee โอนแล้ว
    6. คุณสุปราณะ โอนแล้ว
    7. คุณ lookmhee โอนแล้ว
    8. คุณนามศึกษา โอนแล้ว<O:p</O:p
    9. คุณ tawan2008 โอนแล้ว<O:p</O:p
    10. คุณ chanayut
    11. คุณบรรเจิด
    12. คุณ kungfuloma โอนแล้ว
    13. คุณ narkaraj โอนแล้ว

อย่างที่พี่ครูบอกค่ะใครโอนมา diya มะได้ไปเช็คหรอกนะคะก็รับรู้รับทราบอย่างเดียว
    ก็เลยจะเข้าใจว่าโอนกันมาคนละ 200 ทีนี้เกิดมีบางคนโอนมามากกว่านั้นช่วยแจ้งด้วยนะคะ <O:p</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 สิงหาคม 2011
  18. OneLostSoul

เรียนทุกท่าน จากรายชื่อด้านบน ยังเหลือผู้ที่ยังไม่ได้โอนเงินมาอีก 4 ท่าน (แต่หากโอนแล้วต้องขออภัย และขอให้รีบแจ้งมาโดยด่วน เพราะจะปิดจำนวนการทำเล่มหนังสือแล้วค่ะ)

แต่หาก 4 ท่านนี้สละสิทธิ์การเรียนแล้ว
    วันขอแจ้งให้ทราบว่าจำเป็นต้องมีการคำนวณค่าเช่าห้องเรียนใหม่
    เนื่องจากตอนที่คำนวนไว้ตอนแรก ได้รวม 4 ท่านนี้ไปด้วย คือเหลือค่าเช่าห้องคนละ 100 บาทเท่านั้น แต่หากมีผู้สละสิทธิ์ไป ก็คงต้องขออนุญาตหารเฉลี่ยค่าเช่าห้องใหม่อีกรอบ

ซึ่งขณะนี้หากรวมน้อง Diya จะรวมเป็นทั้งหมด 10 คน

ดังนั้น ค่าห้องจะกลายเป็นคนละ 120 บาท วันขอเป็นคนละ 140 บาทนะคะ เพราะวันไม่ได้มีรายได้ประจำอะไร (สำหรับเป็นค่ารถไปขนหนังสือเรียนและจะเย็บเล่มเป็นหนังสือให้ด้วยค่ะ ตอนแรกลืมคิดค่าเข้าเล่มน่ะค่ะ แหะ แหะ ขออภัย)

ส่วนต่างอีกคนละ 40 บาทนี่เดี๋ยวให้วัน วันที่เรียนก็ได้นะคะ

ขออภัยในความไม่สะดวกค่ะ

19. batman9

รับทราบค่ะ

20. juriana

juriana เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2010

รับทราบค่ะ :cool: