ทะเบียนรถที่ดี

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ฟีฟะ, 23 มกราคม 2006.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    เวลาไหนก็ได้ครับดีทั้งวัน

เลข ๙ รวมกับทุกตัวจะได้ 27 ซึ่งมีความหมายในทางร้าย

เลข ๖ รวมกับทุกตัวจะได้ 24 ซึ่งมีความหมายในทางดี

2. kitmee

kitmee เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2012
    ขอบคุณมากๆ(good)

3. kitmee

วันนี้ผมเอาเลข 6 ไปติดแล้วครับ

เฮียปอครับ ได้มโนมยิทธิแล้วรึเปล่าครับ
    ถ้าได้แล้วฝากดูให้ผมหน่อยครับ ว่าทำใมผมถึงได้ไม่ก้าวหน้าเลยในหน้าที่การงานครับyimmyimm

4. boradcard186

boradcard186 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2009
    ขอรบกวนด้วยนะครับ
    เลขทะเบียนรถยนต์ กบ 4743 สีดำ ผมเกิดวันศุกร์ ครับ
    1.ผมจะมีโชค มีลาภ จากรถคันนี้บ้างไหมครับ
    2.รถคันนี้ดีไหมครับ ถ้าไม่ดี ขอวิธีแก้ให้ผมด้วยนะครับ เพราะไม่กี่วันมานี้ ผมพึ่งขับถอยหลังไปชนเสาไฟฟ้ามาครับ

5. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2

6. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    ตอบ

1. เลขรวมได้ 18 ... เสียลาภมากกว่านะครับ

2. ไม่ดีครับ ... อ่านก่อนแล้วกันนะครับ ตรงแล้วค่อยมาแก้ไข

• กบ 4743 *** 27 * 18

คุณนรินสาครเคยถามมาแล้ว นี้ครับ

http://palungjit.org/threads/ทะเบียนรถที่ดี.25664/page-178

7. Brain11

Brain11 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับเฮียปอ
    เคยได้รับการตรวจสอบเลขทะเบียนไปแล้ว ตอนนี้ผมเพิ่งได้รถ(เก่า 14 ปีแล้ว)คันแรกในชีวิตกลับมาใช้งานประจำทุกวันอีกครั้ง ขอความอนุเคราะห์ตรวจสอบหมายเลขให้ด้วยครับ ทะเบียน บย 9589
    ขอบคุณครับ

8. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    • บย 9589 *** 31 * 58

ผู้ที่ขับรถทะเบียนนี้เป็นประจำ
    มักจะเป็นนักคิดนักฝัน ชอบสร้างวิมานในอากาศ หลงละเมอเพ้อฝัน ในสิ่งที่ผิด ๆ ซึ่งซ่อนเร้นความหลอกลวงไว้เบื้องหลังเป็นคนที่มั่นใจตนเองสูง (ดื้อ) ไม่ชอบย่ำเท้าอยู่กับที่ อยู่ไม่ติดบ้าน ชอบสร้างความแปลกประหลาดใจให้กับสังคม ชอบทำอะไรแปลกแหวกแนว ดูภายนอก เหมือนเป็นคนที่เข้มแข็งแต่ภายในเป็นคนรวนเร หาความแน่นอนไม่ได้ มักจะเป็นคนหูเบา ถ้าลองได้ปักใจเชื่ออะไรแล้วก็จะยึดถืออย่างจริงจัง ใครจะแนะนำสิ่งที่ดีกว่ากลับไม่ฟัง ยิ่งปล่อยตัวปล่อยใจให้ถลำลึกเข้าไปอีก มักตัดสินใจผิด ๆ ทั้ง ๆ ที่รู้ ไม่ชอบให้ใครมาท้าทาย ไม่ชอบเดินตามรอยเท้าใคร มักมีความคิดเห็นขัดแย้งกับบุคคลอื่นอยู่เสมอ ไม่ชอบยุ่งกับชีวิตส่วนตัวของใครและไม่ชอบให้ใครมายุ่งกับชีวิตส่วนตัวของตน

เลขแฝง 58 (13)
    เลขอับโชค จะเกิดเรื่องดีและเรื่องร้ายอย่างฉับพลัน มีอุปสรรคและความขัดข้อง มีมุมหักเหอยู่ตลอดเวลาไม่ค่อยจะปกติสุขนัก แม้ชีวิตในบางช่วงจะก้าวได้ด้วยดี แต่อุปสรรคก็จะติดตามมาเป็นเงาตามตัว
    มักถูกอำนาจมืดคุกคาม ถูกลอบทำร้าย

ถ้าเป็นสุภาพสตรีจะถูกญาติฝ่ายสามีกดดันกลั่นแกล้ง มีความทุกข์แอบแฝง ชีวิตคู่ไม่แน่นอน ครอบครัวแตกร้าว
    ถ้าเป็นสุภาพบุรุษ จะมีเรื่องรักสามเส้า ชู้สาว
    และให้ระวังอุบัติเหตุทุกรูปแบบ สายตามีปัญหา

ถ้าเป็นเด็กที่ใช้เลขนี้ให้ระวัง พฤติกรรมจากเด็กชายเป็นเด็กหญิง เด็กหญิงเป็นเด็กชาย
    ชีวิตสมรสไม่แน่นอน อาจไม่แต่งงานหรือแต่งงานมักจะมีเรื่องรักร้าว ชู้สาว

โรคภัยที่เกิดจาก โรคที่เกี่ยวกับช่องท้อง นิ่ว ถุงน้ำดีอักเสบ ลำไส้อักเสบ โรคไต กระเพาะปัสสาวะอักเสบ ระวังการผ่าตัด และปัญหาที่สายตา

.

9. Brain11

Brain11 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ ขอความกรุณาแนะนำการแก้เคล็ดด้วยครับ

10. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    • บย 9589 *** 31 * 58

ให้นำสติ๊กเกอร์เลข 5 ตัวเล็ก ๆ สีอะไรก็ได้มาติดที่ป้าย ใช้ตัวใหญ่เดี๋ยวตำรวจจับ

โดยให้ติดในวันมงคล

ปฏิทินฤกษ์พรหมประสิทธิ์ ปี ๒๕๕๕

ดาว คือ วันดี

เปิดดูไฟล์ 2383596

หลังจากติดให้ผู้ที่ขับประจำสร้างกุศล ทานมัย ศีลมัย ภาวนามัย ให้เป็นกิจวัตร

หลังจากทำกุศลให้หมั่นกรวดน้ำอิมินา หรือ อุทิศผลบุญให้ทั่วจักรวาล

และก่อนนอนหรือหลังจากทำกุศลให้อธิษฐาน

"ด้วยกุศลที่ข้าพเจ้าได้สร้าง ได้โปรดส่งพลังอันเป็นมงคลเพื่อมาแก้ไขเลขแฝงของทะเบียนรถคันนี้ให้เป็นเลขมงคลด้วยเทอญ"

ทำกุศลครั้งใดอธิษฐานทุกครั้งไป

ทะเบียนรถ บย 95895

11. win-sirawat

win-sirawat เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตใช้บริการเฮียปอด้วยคนค่ะ
    ทะเบียนรถ ฌถ7507 เจ้าของรถวันพุธกลางคืนค่ะ

ขอบพระคุณค่ะ

12. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    • ทะเบียนรถ ฌถ7507 *** 19 *10

ผู้ที่ขับรถทะเบียนนี้เป็นประจำ
    เป็นคนที่มั่นใจตนเองสูง ทะเยอทะยาน ไม่ชอบซ้ำแบบใคร รักศักดิ์ศรี ถือเกียรติยศ ไม่ชอบคนดูหมิ่นเกียรติ ไม่ชอบอยู่ใต้บัญชาใคร ไม่ชอบคนที่มาคอยบ่นคอยสอน ไม่ชอบคนจุกจิกจู้จี้ เป็นคนเรียนรู้ง่าย แตกฉาน มีความเที่ยงตรง รักในคุณความดี โดยส่วนลึกเป็นคนใจอ่อน ขี้สงสารคน ชอบช่วยเหลือคนที่อ่อนแอกว่า มักเอาภาระปัญหาของคนอื่นมาเป็นภาระของตนเสมอ (เนื้อไม่ได้กิน หนังไม่ได้รองนั่ง เอากระดูกมาแขวนคอ) เป็นคนที่เจ็บไม่รู้จักจำ เมื่อไรที่เห็นความไม่ถูกต้อง จะต้องคอยสอนค่อยบ่น จนในบางครั้งในสายตาผู้อื่นคุณจะถูกมองว่า เป็นคนที่ขี้บ่น โดยไม่รู้ตัว

เลขแฝง 19
    เลขนำโชคส่งผลดีต่อคุณสุภาพบุรุษให้ชีวิตประสบความสำเร็จอย่างงดงาม จะได้รับเกียรติอย่างสูงส่งในสังคม ได้รับพรอันประเสริฐ กิจกรรมต่าง ๆ แทบจะไม่ติดตันเลยแม้แต่น้อย

แต่รถทะเบียนนี้ ถ้าผู้ที่ใช้ไปเกี่ยวข้องกับเลขทะเบียนบ้านที่ร้าย ๆ หรือ เลขอะไรก็ตามที่ใช้เป็นประจำให้ระวัง ถ้าเป็นเลขไม่ดี ... เลข 19 ก็แปลงกายเป็นเลขแฝง 10 ได้

อีกอย่างรถคันนี้ไม่เหมาะกับคุณสุภาพสตรีเป็นอย่างยิ่ง เพราะมันจะเป็นเลข 10

เลขแฝง 10
    มักจะเป็นคนที่กล้าได้กล้าเสีย ใจใหญ่ ชอบทำงานแบบไม่ไตร่ตรอง จะต้องเริ่มต้นใหม่อยู่ตลอดเวลา นับหนึ่งไม่ถึงสิบ หรืออีกนัยหนึ่งเป็นคนที่หุนหันพลันแล่น คิดจะทำอะไรเริ่มต้นเหมือนเอาจริงเอาจัง ทุ่มเทอย่างเต็มที่แต่ไม่นานก็เบื่อ ไม่เอาแล้ว แล้วก็มาเริ่มต้นใหม่ จะเป็นเช่นนี้เสมอ ชีวิตมักจะมีเรื่องทุกข์ผิดหวัง เด็กวัยรุ่นไม่ควรจะขับอย่างยิ่ง จะบ่งบอกถึงความผิดพลาดในชีวิตช่วงต้น ประพฤติตัวผิดพลาด มีเรื่องนินทา

จะว้าเหว่หงอยเหงา มีคนเบียดบังเอาความดีความชอบ จะไร้คู่ จะได้คู่ครองเป็นหม้าย ชีวิตสมรสไม่มีความสุข ต้องพลัดพรากจากคู่ครองอยู่คนละทิศละทาง
    และ ระวังหนี้สินจากตัวเองและคนรอบข้าง สร้างเอาไว้ให้

โรคภัยระวังโรคหัวใจทุกรูปแบบ ความดันโลหิตไม่ปกติ อัมพฤกษ์ อัมพาต

13. boradcard186

boradcard186 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2009
    หลังจากที่ได้ย้อนกับมาอ่าน ต้องขอยอมรับว่าตรงหลายอย่าง เลยครับ โดยเฉพาะเรื่องความรัก.......ถ้าคุณ เฮียปอ จะกรุณา ช่วยแนะแนวทางวิธีแก้ไข ทั้งทะเบียนรถ และ เลขที่บ้านให้หน่อยได้ไหมครับ

--------------------------

14. kitmee

15. win-sirawat

win-sirawat เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีอีกรอบค่ะ
    และขอบพระคุณสำหรับคำตอบค่ะเฮียปอ ตรงมากๆๆ เลยค่ะ ไม่น่าเชื่อว่าแค่ทะเบียนรถยังบอกอะไรเราได้หลายอย่างขนาดนี้..งั้นต่อไป วรรณจะคิดว่าทุกอย่าง.."แค่" ไม่ได้แล้วสิคะ เพราะทุกอย่างมีผลกับชีวิตทั้งนั้น..ทั้งนิสัยใจคอคนขับ .. ทั้งเลขแฝงที่ไม่ดี..ทั้งเรื่องความดันโลหิต..ทำไมตรงเช่นนี้ ตอนนี้แฟนเป็นความดันโลหิตสูงค่ะ เพิ่งไปตรวจมาเมื่อเดือนที่แล้ว...
    ฝากบ้านเลขที่ 199/1488 พร้อมทั้งอยากรบกวนให้เฮียปอ ช่วยแนะแนวทางแก้ไขให้ด้วยนะคะ..กรณีที่ต้องแก้ไขค่ะ (ฝากงานเพิ่มเลยเห็นไหมคะเนี่ย เพราะความแม่นเป็นเหตุแท้ๆๆ...ความอยากรู้ไม่สิ้นสุดจริงๆ เลยค่ะ ):cool:

16. เฮียปอ ตำมะลัง

2

17. kitmee

เออ...เฮียครับ ขอถามอีกนิดนึงนะครับ

ผมไปสอบสัมภาสงานไว้ ผมพอจะมีโอกาศได้งานในหน้าที่ใหม่นี้บ้างรึเปล่าครับ

ขอบคุณครับผม

18. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    รถทะเบียนนี้ถ้าเป็นคุณผู้ชายใช้ประจำ ไม่เป็นไรครับ

แต่ถ้าคุณวรรณใช้ประจำ ไม่ดีครับ .... แล้วใครใช้ประจำครับเนี๊ย ?

..................................................

• บ้านเลขที่ 199/1488 *** 40 * 13

ผู้ที่พักอาศัยอยู่บ้านหลังนี้เป็นประจำ
    มักจะเป็นนักคิดนักฝัน ชอบสร้างวิมานในอากาศ หลงละเมอเพ้อฝัน ในสิ่งที่ผิด ๆ ซึ่งซ่อนเร้นความหลอกลวงไว้เบื้องหลังเป็นคนที่มั่นใจตนเองสูง (ดื้อ) ไม่ชอบย่ำเท้าอยู่กับที่ อยู่ไม่ติดบ้าน ชอบสร้างความแปลกประหลาดใจให้กับสังคม ชอบทำอะไรแปลกแหวกแนว ดูภายนอก เหมือนเป็นคนที่เข้มแข็งแต่ภายในเป็นคนรวนเร หาความแน่นอนไม่ได้ มักจะเป็นคนหูเบา ถ้าลองได้ปักใจเชื่ออะไรแล้วก็จะยึดถืออย่างจริงจัง ใครจะแนะนำสิ่งที่ดีกว่ากลับไม่ฟัง ยิ่งปล่อยตัวปล่อยใจให้ถลำลึกเข้าไปอีก มักตัดสินใจผิด ๆ ทั้ง ๆ ที่รู้ ไม่ชอบให้ใครมาท้าทาย ไม่ชอบเดินตามรอยเท้าใคร มักมีความคิดเห็นขัดแย้งกับบุคคลอื่นอยู่เสมอ ไม่ชอบยุ่งกับชีวิตส่วนตัวของใครและไม่ชอบให้ใครมายุ่งกับชีวิตส่วนตัวของตน

เลขแฝง 40
    อิทธิพลของเลข 4 และเลข 0 เข้ามาพัวพัน จึงทำให้ผู้ที่ใช้เลขนี้มักจะเพ้อฝันแต่สิ่งแปลก ๆ ครวระวังเรื่องศาสตร์เร้นลับ เช่น การทรงเจ้าเข้าผี มักจะเชื่ออย่างไม่ลืมหูลืมตา ถึงขั้นตั้งตนเองเป็นร่างทรงก็ได้
    และจะเกิดเรื่องดีและเรื่องร้ายอย่างฉับพลัน มีอุปสรรคและความขัดข้อง มีมุมหักเหอยู่ตลอดเวลาไม่ค่อยจะปกติสุขนัก แม้ชีวิตในบางช่วงจะก้าวได้ด้วยดี แต่อุปสรรคก็จะติดตามมาเป็นเงาตามตัว

ถ้าเป็นเด็กที่อยู่บ้านหลังนี้ให้ระวัง พฤติกรรมจากเด็กชายเป็นเด็กหญิง เด็กหญิงเป็นเด็กชาย
    ชีวิตสมรสไม่แน่นอน อาจไม่แต่งงานหรือแต่งงานมักจะมีเรื่องรักร้าว ชู้สาว

โรคภัยที่เกิดจาก โรคที่เกี่ยวกับช่องท้อง นิ่ว ถุงน้ำดีอักเสบ ลำไส้อักเสบ โรคไต กระเพาะปัสสาวะอักเสบ ระวังการผ่าตัด และปัญหาที่สายตา

ตรงบ้างไหมครับ

19. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    มาถามเรื่องงานวันอังคาร ยามอาทิตย์ ... ถ้าไม่ได้ไปรบ ส่วนใหญ่ไม่ดีครับ

ทายไปทางร้ายครับ ... :'(

20. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    • ทะเบียนรถ 4743 *** 27 * 18

ให้นำแผ่นทองคำเปลวมาติดที่เลข 3 แผ่นเล็ก ๆ ก็พอครับ ใช้แผ่นใหญ่เดี๋ยวตำรวจจับ

ปฏิทินฤกษ์พรหมประสิทธิ์ ปี ๒๕๕๕

หลังจากติดให้ผู้ที่ขับประจำสร้างกุศล ทานมัย ศีลมัย ภาวนามัย ให้เป็นกิจวัตร

หลังจากทำกุศลให้หมั่นกรวดน้ำอิมินา หรือ อุทิศผลบุญให้ทั่วจักรวาล

และก่อนนอนหรือหลังจากทำกุศลให้อธิษฐาน

"ด้วยกุศลที่ข้าพเจ้าได้สร้าง ได้โปรดส่งพลังอันเป็นมงคลเพื่อมาแก้ไขเลขแฝงของทะเบียนรถคันนี้ให้เป็นเลขมงคลด้วยเทอญ"

ทำกุศลครั้งใดอธิษฐานทุกครั้งไป

ทะเบียนรถ 4743

• บ้านเลขที่ 56/2 *** 22 * 13

ให้นำสติ๊กเกอร์เลข 2 ตัวเล็กหรือใหญ่ก็ได้สีอะไรก็ได้มาติดที่ป้ายเลขที่บ้าน

หลังจากติดให้ผู้ที่อยู่อาศัยหมั่นสร้างกุศล ทานมัย ศีลมัย ภาวนามัย ให้เป็นกิจวัตร

"ด้วยกุศลที่ข้าพเจ้าได้สร้าง ได้โปรดส่งพลังอันเป็นมงคลเพื่อมาแก้ไขเลขแฝงของบ้านหลังนี้ให้เป็นเลขมงคลด้วยเทอญ"

บ้านเลขที่ 56/22

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้