ทำไมพระปลอมในเวปพลังจิตเยอะจังครับ (ขอโปรแกรม vote กับทางเวปได้หรือเปล่าครับ)

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย ดร.แอนดี้, 17 ตุลาคม 2011.

1. sainam1

sainam1 Active Member

กระซิบบอกด้วยนะคะ ...............

2. jetsalit

jetsalit เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2011
    เรื่องพระเก๊ึ้ ต้องดูด้วยครับเก๊แบบแหกตาเซียนหรือว่าแบบจงใจเอามาขาย เพราะพระที่นำมาให้บูชาแบบที่ว่าเก๊เป็นแท้อยู่ในวงการก็มี เช่าพระมีราคาตั้งแต่หลักพันหลักหมื่นท่านเคยลองนำพระไปแห่ดูหรือยัง เคยลองส่งประมั้ย ถ้าอย่างเช่าพระลองนำไปให้ศูนย์พระเช็คแบบว่าอยากขายโดยบอกราคาไปเท่านั้นแล้วเค้าบอกราคากลับแสดงว่าผ่านมั่นใจได้ หรือไม่ก็ส่งประกวดตามงานต่างๆค่าส่ง300แต่ผมแนะนำอย่างแรก เพราะฟรีไม่เสียค่าสมัครถ้ามีเหรียญหลักพันกลางขึ้นลองไปเช็คบนร้านเซียนแฟนพันธ์แท้ก็ได้ ถ้าร้านนี้เอาก็ถือว่าOK อย่างผมให้เช่าบูชาพระหลวงปู่โต๊ะ
    หลายคนPMมาถามว่าทำไมแพงกว่าในเว็บที่ประมูลกัน ผมก็อธิบายไป

พระผมผ่านงานประกวดติดรางวัลมา ถือว่ารับประกันให้ท่านไปในตัว ราคาพระสวยกับสภาพใช้ต่างกันเยอะครับ
    ในกรณีรับประกัน มีหน้าร้านครับไม่ได้หนีไปไหน ถ้าโดนสวดเก๊เอามาคืนได้พร้อมคืนเสมอ คืนเต็มจำนวนไม่มีหัก แต่ยังไม่เคยได้คืนเงิน ลูกค้าเลย เพราะถือหลักความจริงใจ ไม่งั้นอยู่ในวงการไม่ได้แน่นอนเดี๋ยวนี้คนสะสมพระไม่โง่นะครับ ยกเว้นมือใหม่

3. แมวธนู

แมวธนู เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2010
    พระปลอม ยังไม่น่ากลัวเท่า พระเสริม ....พิมพ์เหมือน มวลสารใกล้เคียง ถ้าใช้ไปนานๆแบบรู้วิธีมีเทคนิค แม้แต่เซียนก็ตากลับได้เหมือนกัน

4. jetsalit

jetsalit เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2011
    เสริมไม่ได้เสกนี่น่ากลัวสุดแต่ไม่เก๊ครับ เพราะเอาออกมาทีหลัง พิมพ์ มวลสารเหมือนกันหมดแต่พุทธคุณไม่ได้

5. JYR

JYR เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    สวัสดีครับ ดร.แอนดี้ เมื่อค่ำวันเสาร์เห็น ดร.แอนดี้ ที่ศูนย์โคราชด้วยครับ

6. dome_f

dome_f เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    กระซิบบอกด้วยนะครับ:cool: