ที่สุดแล้ว ตะกรุดโทน หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ, ลพ.ทวด ห้าแชะ ยอดนิรันตราย, ผงชานหมาก อายุยืน ลป.สี

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย สาวดอย, 28 เมษายน 2013.

1. สาวดอย

สาวดอย เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

11 กุมภาพันธ์ 2013
    คืนนี้ รอชม พระแนว เข้มๆ ขลังๆ
    ผู้สร้าง ผงอิทธิเจ อาถรรพ์ ที่เป็นที่สุดแห่งลุ่มน้ำเจ้าพระยา
    เทพเจ้าแห่งสิงห์บุรี ที่แม้แต่ หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง ยังมาขอผงไปทำพระ
    ติดตามชม ค่ะ มีมาไม่กี่รายการ สักครู่ ทยอยมาลง ค่ะ

2. สาวดอย

สาวดอย เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พระดี ที่ว่าไว้ คือ หลวงพ่อบุญชู วัดหัวว่าว จ.สิงห์บุรี ค่ะ

หลวงพ่อบุญชู วัดหัวว่าว ท่านเป็นพระแท้ผู้ดีทั้งทางนอกและทางใน
    ท่าน
    เก่งทั้งวิชาอาคม ปริยัติ ปฏิบัติ วิปัสสนากรรมฐาน ครบ
    ท่านพูดน้อย จริงจัง เข้มงวด แต่มีเมตตาแฝงอยู่เสมอๆ
    หลายคน หลายท่าน จึงกลัว มากกว่ากล้า ที่จะเข้าไปพูดคุยกับท่าน
    ประวัติท่าน จึงมีน้อย แม้จะเพิ่งมรณภาพไปไม่กี่สิบปีก็ตาม
    เพราะ
    ท่านไม่ได้บวชมาเชียร์ตัวเอง แต่บวชมาปราบกิเลสตัวเองมากกว่า
    .
    วิชาหลัก ที่ท่านชำนาญเป็นพิเศษ คือ
    วิชาเกี่ยวกับจิตวิญญาณ
    โดยเฉพาะอย่างยิ่ง การทำผงอิทธิเจ
    พิเศษ คือ ท่าน
    ลบผงเอง พร้อมกับใส่กระดูกผีเจ็ดป่าช้า ลงไปในผงด้วย
    แล้วเสก กำกับ ด้วยอำนาจจิต ฤทธิ์ทางใจ ประกอบกับคาถา
    .ผงของท่าน จึงเข้มขลัง แรงด้วยพุทธคุณ

โดยเฉพาะอย่างยิ่ง มหาเสน่ห์ มหานิยม....
    ผู้รู้คุณ ก็เอามา
    ใช้แทน ผงพรายกุมาร หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่
    ใช้แทนผงวิเศษของหลวงพ่อสงวน วัดไผ่พันมือ ได้อย่างสบายใจ

แบบไม่ต้องเสียเงินแพงๆเลย
    .
    จะถามว่า ท่านดี เด่น แค่ไหน
    เราๆ ก็คงไม่มีมาตรไปชี้วัด เพราะล้วนเป็นตาบอดคลำช้างด้วยกัน
    ก็ต้อง
    ไปอาศัยผู้มีตาดี มีญาณหยั่งรู้ ว่าท่านว่ายังไง
    วาระนี้ ก็ต้องอาศัย พระที่อยู่ใกล้ๆกัน ก็คือ หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง
    หลวงพ่อแพ ไม่ต้องเอ่ยปากชื่นชม อะไรหลวงพ่อบุญชู แต่ประการใด
    เพียงแค่ หลวงพ่อแพ ไปขอผงของหลวงพ่อบุญชู มาสร้างพระสมเด็จ
    แค่นี้ ก็
    เป็นตัวชี้วัด เป็นใบการันตี อันชัดเจนแล้ว
    ว่า หลวงพ่อบุญชู เก่ง และดี เพียงไหน

ที่สำคัญ พระ-วัตถุมงคลของหลวงพ่อบุญชู ท่านไม่ทำเป็นพาณิชย์
    ศูนย์พระทั้งหลาย รอคิวเข้ามา ก็ไม่เคยได้รับการเปิดโอกาสจากท่าน
    ท่าน
    สร้างเอง เสกเอง แจกเอง ไม่ขาย มีแต่แจก
    เป็นเจตนาอันบริสุทธิ์ จึงเป็นแรงพลังให้ขลังสุดๆ

มาดูกันค่ะ คืนนี้ มีวัตถุมงคล หลวงพ่อบุญชู วัดหัวว่าว มาให้เลือกบูชากัน
    มีไม่กี่รายการ รายการละ 1 องค์ เท่านั้น

3. สาวดอย

รายการแรก เหรียญรุ่นแรก หลวงพ่อบุญชู วัดหัวว่าว หลังพระปิดตา

เหรียญนี้
    พิเศษ ตรงที่ มีจารจากหลวงพ่อด้วย
    หาได้ไม่ง่ายค่ะ แถมเป็นเหรียญรุ่นแรกที่ออกเป็นรูปท่านด้วย
    ออกแจกฟรี เพื่อสงเคราะห์ลูกศิษย์ลูกหา ที่สุดของที่สุดแล้วค่ะ

เหรียญนี้ให้บูชา
    เพียง 350 บาท เท่านั้น เชิญ ปิด ค่ะ

ปิดรายการเหรียญรุ่นแรก หลวงพ่อบุญชู วัดหัวว่าวให้พี่ shaj
    ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงค่ะ

(รบกวนช่วยค่าส่ง ครั้งละ 50 บาท (รวมหลายๆองค์หลายๆกระทู้ได้ค่ะ))
    (จองไว้ก่อนได้ และโอนเงินภายใน 7 วัน หลังจากจอง ค่ะ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 สิงหาคม 2022
  4. สาวดอย

รายการต่อมา ค่ะ มาแนว ผงๆ กันบ้าง
    เพราะ ของดีของท่าน คือ ผงอิทธิเจ
    ที่เล่ากล่าวมาแล้ว

พระผง
    พระปิดตา หลวงพ่อบุญชู วัดหัวว่าว
    อย่างน้อย มีพระผงอิทธิเจของท่านไว้ติดบ้าน
    เหมือนมียาสามัญประจำบ้าน ปวดหัวก็ใช้พารา
    เมื่อไหร่ปรารถนาบารมีท่าน หรืออานุภาพของผงท่าน
    ก็ย่อมหยิบยกมาแขวน มาอธิษฐานได้อย่างใจ
    ที่สำคัญ ไม่ต้องออกแรง ออกเงินมากมาย เป็นหมื่นเป็นแสนเหมือนหลวงพ่ออื่นๆเลย
    เน้น พระแท้ๆ ที่ไม่เชียร์ ไม่โฆษณา ทำแจกเพื่อสงเคราะห์คนแบบนี้ล่ะค่ะ

พระปิดตาหลวงพ่อบุญชู องค์นี้ ให้บูชาแค่ 200 บาท ค่ะ เบามากกกก

ปิดรายการ พระปิดตา ผงอิทธิเจหลวงพ่อบุญชู ให้พี่ romegat

(รบกวนช่วยค่าส่ง ครั้งละ 50 บาท (รวมหลายๆองค์หลายๆกระทู้ได้ค่ะ))
    (จองไว้ก่อนได้ และโอนเงินภายใน 7 วัน หลังจากจอง ค่ะ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 สิงหาคม 2022
  5. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอจองรายการนี้ครับ

6. romegat

romegat เป็นที่รู้จักกันดี

ปิดรายการนี้ครับ

7. สาวดอย

รับทราบค่ะ ปิดรายการเหรียญรุ่นแรก หลวงพ่อบุญชู วัดหัวว่าวให้พี่ shaj

8. สาวดอย

รับทราบค่ะ ปิดรายการ พระปิดตา ผงอิทธิเจหลวงพ่อบุญชู ให้พี่ romegat

9. สาวดอย

รายการต่อมา ติดผง(อิทธิเจ) กันอีกซักหน่อย

พระสมเด็จ ปรกโพธิ์ หลวงพ่อบุญชู วัดหัวว่าว
    เป็นปรกโพธิ์ที่เป็นเอกลักษณ์ของท่าน ไม่ซ้ำใคร
    หลวงพ่อทำผงเอง หาพิมพ์เอง สร้างเอง เสกเอง
    ผงอิทธิเจ ผงพุทธคุณ งามมากกกกกกก
    ถ้าได้ลองส่องดู ซึ้ง มากกกกกกก ค่ะ ใครได้ไป คงชื่นใจเวลาส่อง

ที่สำคัญ ต้อง
    อุ่นใจเวลาอาราธนาบูชา หรือแขวนด้วย แน่นอน

ให้ไวนะคะ
    องค์นี้ 300 บาท เท่านั้น มีองค์เดียว นะคะ เบาหวิว แบ่งให้ใช้กัน

ปิดรายการพระสมเด็จปรกโพธิ์หลวงพ่อบุญชู ให้พี่ shaj

10. สาวดอย

สำหรับรายการ ติดผง(อิทธิเจ) รายการนี้ รายการสุดท้ายสำหรับคืนนี้

พระผงห้าเหลี่ยม รูปเหมือนหลวงพ่อบุญชู วัดหัวว่าว
    พระชุดนี้ สร้างออกมาค่อนข้างน้อย ก็เลยค่อนข้างยาก
    พิมพ์เป็นเอกลักษณ์ หลวงพ่อท่านออกแบบของท่านเอง

ยันต์ก็ยันต์ที่ท่านเรียน และทำได้สำเร็จจริง เอามาผูกไว้ด้านหลัง
    โดยเฉพาะเนื้อผง วิเศษ ของท่าน ผงออกแนวฟูๆ เป็นเอกลักษณ์
    เป็นธรรมชาติที่เข้มขลัง ตามไสตล์พระที่ไม่ใช่พระโรงงาน
    ที่สำคัญ ได้รับไป ต้องตั้งใจรักษาไว้ เพราะพระค่อนข้างเปราะ

ไม่ได้ผสมปูนมากมายเหมือนพระโรงงานสมัยนี้
    แต่ที่เป็นมวลสารเน้นๆ คือ ผงอิทธิเจ ที่ท่านสร้างเสกกำกับ ตำบดไว้เป็นอย่างดี

พระรูปเหมือนห้าเหลี่ยมองค์นี้
    ให้บูชาเบาๆอีกเช่นกัน เพียง 300 บาท เท่านั้นค่ะ

จองรายการนี้ให้คุณพี่ Karoonsur
    กราบขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ

11. สาวดอย

รายการสุดท้าย ของหลวงพ่อบุญชู คืนนี้ นะคะ
    รับรอง ว่า ต้องเด็ด เท่านั้น

ผ้า 5 ขอด หลวงพ่อบุญชู
    นับเป็นที่สุดของที่สุด แห่งเครื่องราง ของลุ่มน้ำเจ้าพระยาค่ะ
    ผ้า 5 ขอด ที่หลวงพ่อบุญชูสร้างไว้ มีทั้งที่
    - ทำจากผ้าห่อศพ
    - ทำจากผ้าจีวร

ประเภท ทำจากผ้าห่อศพ สาวดอยยังใจไม่กล้าพอที่จะไปรับมา
    วันนี้ก็เลย ได้
    ผ้า 5 ขอด ที่ทำจากผ้าจีวรของหลวงพ่อเองมา

ผ้า 5 ขอด สมัยนั้น มัก
    นิยมเอาไปผูกต้นแขน
    (จะไปเลี่ยม ไปใส่กรอบ ไปแขวนก็ไม่ผิดกติกานะคะ)

โดยเฉพาะ นักมวย ที่เอาไปผูกไว้ เพื่อขอชัยชนะ
    เป็น
    เคล็ดแห่งชัยชนะ ความยิ่งใหญ่ อันเป็นมงคล
    และป้องกันอัปมงคลที่มาจากทิศทั้งสี่

หลวงพ่อท่าน ต้องเอาผ้าของท่านเอง มาตัด มาขอด 5 ขอด
    พร้อมบริกรรมภาวนา ปลุกเสก ตามสูตร ตามศาสตร์ของท่าน
    พิเศษตรงนี้ล่ะค่ะ กว่าจะเสร็จ สำเร็จออกมาได้
    หลวงพ่อต้องลงกำลังกาย กำลังจิต หลายขั้นตอน

ยาวฟุตกว่าๆ 45 เซ็นติเมตร ค่ะ

ที่สำคัญ
    หายาก ทำได้น้อยชิ้น เพราะขั้นตอน ยากตามที่เล่า
    ที่ขลังได้ ก็ไม่แปลก เพราะแลกมาด้วยกำลังกาย กำลังจิตของหลวงพ่อ
    จะผ้าห่อศพ จะผ้าจีวร หลวงพ่อก็เสก ก็ขอด ก็อธิษฐานให้ขลังเสมอกัน
    แต่พอ
    เป็นผ้าจีวรหลวงพ่อเอง ก็อุ่นใจกว่าผ้าห่อศพหน่อยแค่นั้นเองค่ะ

หายากสุดๆ แต่ก็แบ่งแบบเบาๆอีกเหมือนเดิม
    เพราะของดี จึงอยากแบ่งให้ใช้

ผ้า 5 ขอด เส้นนี้ ให้บูชา 800 บาท เท่านั้น

มีเส้นเดียว ไม่มีอีก และคงยากที่จะหามาได้อีกค่ะ

ปิดรายการผ้า 5 ขอด หลวงพ่อบุญชู ให้พี่ romegat

LPBoonchu05.jpg 726786.jpg

12. สาวดอย

เปลี่ยนสาย ลองลำน้ำเจ้าพระยา ลงมาอยุธยา ซักหน่อย

เหรียญพระเจ้าตาก หลวงพ่ออุดม วัดพิชัยสงคราม เสก
    เหรียญนี้ ไม่ได้สร้างที่วัดพิชัยสงคราม
    แต่สาวดอยได้รับจากวัดพิชัยสงคราม เมื่อร่วมสิบปีมาแล้ว

ทำไม เหรียญนี้จึงมีดี
    ตอบง่ายๆว่า ดีเพราะหลวงพ่ออุดม เสก
    ประวัติชัดเจนว่า วัดพิชัยสงคราม เป็นที่พระเจ้าตาก มาระดมพล
    มาขอความเป็นมงคล ให้ไพร่พล ในอุโบสถวัดพิชัยสงคราม
    เพื่อเป็นขวัญ เป็นกำลังใจ เป็นการปลุกความเป็นมงคล

วัดพิชัยสงคราม จึง เป็นวัดที่เกี่ยวข้องกับพระเจ้าตาก อย่างไม่มโน

และลองศึกษาหาข้อมูลกันดูค่ะ
    หลวงพ่ออุดม ท่านก็สัมผัสกับพระเจ้าตาก ได้ชัดเจน ที่วัดนี้
    ถ้าพูดภาษาง่ายๆ คือ
    หลวงพ่ออุดม สามารถสื่อสารกับพระเจ้าตาก
    ที่อุบัติอยู่ในภพภูมิใหม่ตามบุญบารมีของท่านได้

สรุปความว่า
    เหรียญนี้ เสกโดย พระที่สื่อสารกับพระเจ้าตากได้
    เหรียญนี้ จึงขลัง และมีพลังอำนาจของพระเจ้าตาก แน่นอน

พิมพ์ยาวๆ แต่
    ให้บูชาแค่ 200 บาท แค่นั้นล่ะค่ะ

จองรายการนี้ให้คุณพี่ dumairport
    กราบขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2022
  13. romegat

romegat เป็นที่รู้จักกันดี

ปิดรายการนี้ด้วยครับ

14. สาวดอย

รับทราบค่ะ ปิดรายการผ้า 5 ขอด หลวงพ่อบุญชู ให้พี่ romegat

15. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอจองครับ

16. สาวดอย

รับทราบค่ะ
    ปิดรายการพระสมเด็จปรกโพธิ์หลวงพ่อบุญชู ให้พี่ shaj

รายการหลวงพ่อบุญชู เหลือพระผงรูปเหมือนห้าเหลี่ยม องค์เดียวแล้วนะคะ

17. Karoonsur

Karoonsur Active Member

18. Karoonsur

Karoonsur Active Member

จองพระผงห้าเหลี่ยมหลวงพ่อบุญชูครับ

19. สาวดอย

รับทราบการจอง ขอบพระคุณค่ะ

20. สาวดอย

รายการนี้ มีท่านผู้สนใจจองหลังไมค์เรียบร้อย