เพื่อการกุศล ท่านที่ยังไม่ได้รับท้าวมหาราชทั้งสี่-ท่านปู่ท่านย่า..โปรดติดต่อด่วนครับ

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์ปลายแถว, 1 กรกฎาคม 2013.

1. ไชย

ไชย เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2013
    ใครอยู่แถวบางแค ท่าพระ พระราม2 หรือบริเวณใกล้เคียง จะฝากผมรับพระแทนกรุณาแจ้งพี่ศิษย์ปลายแถวก่อนนะครับเผื่อพี่เค้าจะได้เตรียมไว้ให้ก่อนแล้วโทร.บอกผมอีกทีก็ได้ครับ ส่วนจะนัดรับที่ไหนก็ค่อยนัดอีกที ที่ใกล้ๆก็ โลตัสบางแค เดอะมอลบางแคครับ เบอร์โทรติดต่อผม 085-067-4558

2. ปิงปิง00

ปิงปิง00 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2013
    สวัสดีครับพี่ศิษย์ปลายแถว ที่ผมเคยแจ้งไว้ว่าอาจจะรับที่วัดท่าซุงหรือไม่ก็ที่ กทม.

สรุปตอนนี้ผมขอรับเป็นที่ กทม ครับผม

เนื่องจากพระอาจารย์ที่ผมนับถือที่จันทบุรี(ณ สวนธรรมเนินกลาง ต.บางสระเก้าอ.แหลมสิงห์ จ.จันทบุรี )ท่านรับสั่งให้ผมไปช่วยท่านสร้างกุฏิที่ยังเหลืออีกจำนวนหลายหลังให้แล้วเสร็จ

ผมจึงต้องไปหาท่านตั้งแต่เย็นวันศุกร์กลับอีกทีวันอาทิตย์ไม่แน่ก็อาจจะวันอังคารเลยครับ จึงไม่สามารถไปวัดท่าซุงได้ด้วยตนเองครับ ต้องขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

บังเอิญผมอยู่แถววงเวียนใหญ่ครับ หากถ้าไม่รบกวนจนเกินไปผมฝากพี่ ไชย เป็นธุระรับ ท่านท้าวฯทั้ง4 และ ท่านปู่ท่านย่า นะครับ แล้วผมจะไปรับถึงบ้านพี่ไชยเลย พี่จะได้ไม่ลำบากต้องขนพระไปมานะครับ แต่หากว่ามีเพื่อนสมาชิกวานเยอะแล้ว ก็สุดแล้วแต่พี่ศิษย์ปลายแถวจะเห็นสมควรแล้วกันครับ

ขอบคุณและโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับผม

ปล. 1.เบอร์โทรศัพท์ผม 089-1858785 ชื่อ ปิง ครับ
    2.อยากให้ท่านใดที่สนใจและได้ผ่านไปจันทบุรี ลองแวะไปปฏิบัติดูครับ หลวงพ่อท่านเมตตามากๆครับ

3. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006
    ได้ครับผม รบกวนคุณปิงปิง ติดต่อ พี่ไชยโดยตรง เเละ หลังพิธี ผมจะฝากพี่ไชย ไปน่ะครับ

โมทนากับพี่ไชยด้วยน่ะครับ สาธุๆๆครับ

4. ไชย

ไม่มีปัญหาครับฝากได้ครับหลายชุดก็ไม่เป็นไรเพราะรถผมเป็นรถปิคอัพ ติดต่อมาได้ครับ ที่ 085-067-4558(เป้ง)

5. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้มีเเค่คนเดียวเองครับพี่ 5555

6. ปิงปิง00

จริงๆ ถ้าผมไม่ติดว่าผมต้องไปจันทบุรี ผมคงเป็นธุระให้อีกแรงได้ครับ T^T

ต้องขอบคุณพี่เป้ง (ไชย) มากๆนะครับที่เป็นธุระให้

โมทนาบุญจริงๆครับ

ขอให้บุญกุศลที่จะมีขึ้นจากที่ผมไปช่วยพระอาจารย์สร้างกุฏิ จงมีแก่พี่เป้ง พี่ศิษย์ปลายแถว และผู้ร่วมบุญทุกท่านโดยฉับพลันครับผม -/\-

7. ศิษย์ปลายแถว

โมทนาด้วยครับ ผมกำลังเตรียมตัวเอานถ ออกจากบ้านไปวัด ทำการเก็บเรียงพระขึ้นรถกัน ครับ

ท้าวมหาราชรับในงานมี 15ชุด
    ท่านปุ่ท่านย่า รับในงานมี 11ชุด

เบอร์ โทรปรีชา 081 730 8187 ครับผม

โมทนาด้วยอีกครั้ง ขอให้เดินทางสะดวก ราบรื่น ปลอดภัยกัน ทุกคนน่ะครับ

ศิษย์ปลายแถว

8. ปักธงชัย

ปักธงชัย เป็นที่รู้จักกันดี

ท้าวมหาราชรับในงานมี 15ชุด
    ท่านปุ่ท่านย่า รับในงานมี 11ชุด

นอกนั้นนำเข้าพิธี วัดท่าซุง หรือ เปล่า ครับ

9. กระหนกนารี

กระหนกนารี Active Member

28 สิงหาคม 2012
    ขอรับท่านปู่ท่านย่าที่กรุงเทพด้วยครับ

10. ศิษย์ปลายแถว

นำเข้าพิธีทั้งหมดครับ เเต่ผมเเจ้งไว้กันลืม...เพิ่มอาบน้ำเสร็จเอารถ นำท้าวมหาชทั้งสี่เเละท่านปู่ท่านย่า จอดรอบโบสถ์ เรียบร้อยเเล้ว ครับ

ผมนอนที่3ไร่ ขอพักก่อนน่ะครับ แก่เเล้ว หมดเเรง 555

11. ศิษย์ปลายแถว

นำเข้าทั้งหมด สิคร...ผมเเจ้งไว้ กันตัวเองลืมจำนวนเฉยๆครับ
    เพิ่งอาบน้ำเสร็จ ขอพักก่อนน่ะครับ

12. ศิษย์ปลายแถว

รับทราบครับ เเล้วจะเเจ่งให้ทราบน่ะครับ

13. pataster

pataster เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ครับ pataster
    ที่สั่งทั้งสองชุดครับ ขอฝากให้คุณวัฒน์รับแทนนะครับ
    รายละเอียดส่งไปทางข้อความโทรศัพท์แล้วครับ
    อนุโมทนาบุญด้วยทุกประการนะครับ

14. ไชย

ว่าจะนำรูปบรรยากาศในวัดมาให้ชมแต่ทำไม่เป็นต้องขออภัยด้วยครับ ส่วนของคุณปิงสะดวกเมื่อไหร่ติดต่อมาก่อนนะครับเผื่อผมผ่านแถววงเวียนใหญ่จะติดได้เอาไปให้ แถมมีคนถามบูชาท่านปู่ท่านย่า,ท่านท้าวมหาราชทั้งสี่อีกเยอะเลยสงสัยงานนี้พี่ศิษย์ปลายแถวต้องจัดให้ตามศัทธาแล้วล่ะครับ

15. ปิงปิง00

ต้องขอบคุณพี่เป้งด้วยนะครับ วันนี้ผมคงกลับถึงง กทม ประมาณบ่ายๆนะครับ ถึงแล้วยังไงจะรีบติดต่อไปนะครับ

ปล อยากชมบารมีท่านท้าวทั้ง4 และท่านปู่ท่านย่าแล้วละครับ ^_^

16. ศิษย์ปลายแถว

โมทนาด้วยน่ะครับ ทุกๆท่านผมเพิ่งถึงปักธงชัย มาส่งคณะ
    เและ จะทำการเช็คยอดเพิ่อ รอทำการจัดส่งEMSและแพ๊คเตรียมส่งที่ กทม...ส่วนสถานที่ จุดศูนย์กลางการรับ จะเเจ้งให้ทราบ อีกที่ะครับ

ขอโมทนากับทุกๆท่านด้วยครับ....งานยังไม่จบ ยังต้องทำอีกชุดนึงแล้วจะเเจ้งให้ทราบ อีกครั้งครับ

ศิษย์ปลายแถว

17. aui2008

aui2008 เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2009
    สวยงามมากครับ เปิดโครงการอีกเมื่อไร ฝากแจ้งด้วยนะครับ

18. ไชย

งานนี้ต้องอนุโมทนากับความตั้งใจของพี่ศิษย์ปลายแถวครับ ทำด้วยใจจริงๆ

19. ศิษย์ปลายแถว

ผมเพิ่งถึงบ้านกินข้าว เเละ มานั่งดูแป๊บนึงครับ เสียดายคอมดันเเบตหมด
    เลยต้องมานั่งไล่ บัญชีกันอีกที(ช่วยกันเช็คด้วย น่ะครับ สีเทาคือท่านที่ได้รับไปแล้วถูกต้องรึเปล่าครับ)

เเต่ยังงัยก็ขอโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยน่ะครับ มีคนมาให้ความสนใจเยอะ อาจจะตะขุกตะขักไปบ้างขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

ปล มีสมาชิกบางท่าน แจ้งขอรับระหว่าง งานด้วยจึงทำให้ผมต้องขอฝากไว้ กับร้านพี่วาสนาปิดทอง (พี่ที่เคยมาปิดทองให้ที่วัด ตอนนี้แกรับงาน ปิดทองให้ ที่ วัดท่าซุงหลายๆงาน)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ธันวาคม 2013
  20. ศิษย์ปลายแถว

ยังมีท้าวมหาราช อยู่1ชุด ใครที่สามารถเเวะรับแถววัดท่าซุง ด้โปรดเเจ้งมาที่ผม น่ะครับ จะได้บอกสถานที่รับให้