เพื่อการกุศล ท่านที่ยังไม่ได้รับท้าวมหาราชทั้งสี่-ท่านปู่ท่านย่า..โปรดติดต่อด่วนครับ

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์ปลายแถว, 1 กรกฎาคม 2013.

1. A'Ta

A'Ta เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระทางไปรษณีย์แล้วค่ะ ตั้งแต่เมื่อวานแต่ลืมโพสแจ้งค่ะ
    ก่อนเปิดกล่องพัสดุก็นึกภาวนาเหมือนกันว่าอย่าได้มีเสียหายเลย หรือถ้ามีก็ขอมีเพียงเล็กน้อยเท่านั้น
    พอเปิดกล่องปรากฎว่าท่านท้าวมหาราชชฏาหัก 1 องค์ แต่องค์อื่นๆรวมทั้งท่านปู่ท่านย่าก็เรียบร้อยสวยสมบูรณ์ค่ะ.
    ก็เลยว่านิดหน่อย ปัญหาไม่มากและตรงชฎาที่หักได้ใช้อีพ๊อกซี่ลองต่อดูก็สวยใช้ได้ค่ะ ถือว่าโชคดีจริงๆค่ะเสียหายไม่เยอะค่ะ
    ตอนนี้จัดขึ้นโต๊ะหมู่บูชาเรียบร้อยค่ะ ท่านสวยงามมากทุกองค์เลยค่ะ...อนุโมทนากับคณะที่จัดทำด้วยค่ะ:cool:
    ขอบพระคุณมากค่ะ

2. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006
    ขอโทษด้วยน่ะครับ จะนำไปแก้ไข:'( ให้ดีกว่าเดิมในการpacking และจัดส่งครับ

มีรูปให้ชมไหมครับ

3. ก้านมะยม

ก้านมะยม เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้รับท่านปู่ท่านย่าและท้าวมหาราชทั้งสี่เรียบร้อยครับ
    กล่องท่านปู่ท่านย่าทะลุ และอาวุธบางท่างงอนิดๆดัดคืนเรียบร้อยครับ สรุปถูกใจมากครับสวยมองแล้วสวยครับ โมทนาบุญครั้งนี้กลับทุกท่านด้วยครับสาธุ

4. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาด้วยน่ะครับ ขอบคุณมากที่เเจ้ง ให้ทราบครับ
    ขออภัยด้วยเช่นกันครับ

5. A'Ta

A'Ta เป็นที่รู้จักกันดี

เอ่อ...ต้องขอโทษจริงๆค่ะ คือว่าพี่โพสรูปลงไม่เป็นค่ะ เดี๋ยวคงจะต้องเรียนรู้แล้วค่ะ
    ไว้ทำเป็นแล้วจะโพสรูปให้ชมนะคะ...ขอบพระคุณสำหรับทุกๆอย่างนะคะ:cool:

6. อจินไตย

อจินไตย เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2007
    คุณ Noo Norway ฝากโอนเงินค่าจัดส่งท้าวมหาราชครับ จำนวน 400 บาท

ผมโอนให้แล้วนะครับ วันที่ 20.12.2013 เวลา 08:11 น.

7. ศิษย์ปลายแถว

โมทนาด้วยน่ะครับ

8. ิCHAI

ิCHAI Active Member

28 สิงหาคม 2013
    ได้รับแล้วครับ งอเล็กน้อย แต่ :cool:
    sleeping_rb

9. pathiwat25

pathiwat25 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้รับพระท้าวมหาราชทั้ง 4 และท่านปู่ท่านย่ากับพี่ทศพล เรียบร้อยแล้วนะครับ ต้องแต่ วันที่ 14 ธันวาคม 2556 ที่พันธุ์ทิพย์ ชั้น 3
    สวยงามมากครับ สีทองสว่างตา บรรยายไม่ถูกเลย อนุโมทนานะครับ
    และเป็นกำลังใจให้ผู้สร้าง ที่สร้างสรรงานออกมาได้อย่างยอดเยี่ยม
    เป็น 2 ปีที่รอคอยว่า จะมีผู้ใดจัดสร้างพระท้าวมหาราชทั้ง 4 และท่านปู่ท่านย่า ปลื้มใจมากครับ
    ได้ทำบุญด้วย ได้บูชารูปหล่อสวยๆด้วย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ธันวาคม 2013
  10. ศิษย์ปลายแถว

โมทนาด้วยน่ะครับขอบพระคุณกับคำชมทุกคำชมครับ จะนำไปทำให้ดียิ่งขึ้นในงานต่อๆไป

เเละสิ่งที่ผิดพลาด ขอนำไปแก้ไขให้ดียิ่งขึ้นกว่าเดิมครับ

โมทนาสธุด้วยน่ะครับ
    ศิษย์ปลายแถว

11. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับคุณศิษย์ปลายแถวด้วยเช่นกันนะคะที่ทำให้หนู (และท่านอื่นๆ) ได้มีโอกาสร่วมบุญและได้ของดีไว้บูชาค่ะ... สาธุ...

12. ศิษย์ปลายแถว

ของคุณหนู ได้รับเเล้วใช่ไหมครับ สมบูรณ์ดีไหมครับ เพราะชุดนี้ใช้ช่างไม้มาช่วยทำโครงให้ด้วย

13. ศิษย์ปลายแถว

ท่าน ที่ยังไม่ได้รับ ท้าวมหาราช และ ท่านปู่ท่านย่าโปรด เเจ้งเข้ามาด้วยน่ะครับ
    เพราะจะได้ดำเนินการ เลือกการจัดส่งและรีบเคลียร์ งานชุดนี้ครับ

ชุดที่ กทม โปรดติดต่อมาด้วยน่ะครับ
    1.คุณpathiwat25 ท้าวมหาราช 1ชุด ท่านปู่ ท่านย่า1ชุด (รับแแล้ว)
    2.บ้านบางบอน ท้าวมหาราช 1 ชุด
    3.คุณธีชาติ ท้าวมหาราช 1ชุด ท่านปู่ ท่านย่า1ชุด

ปล ส่วนคุณลูกชายมหา77 และ คุณพรรษปกรณ์ ศรีมา โปรดติดต่อด่วนเลย ครับผม

โมทนาสาธุครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ธันวาคม 2013
  14. Jkk

Jkk เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทันการสั่งจอง ยังมีให้บูชาอีกไหมครับ

15. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    ตอนที่หนูโพสท์ข้อความอันก่อนนั้นยังไม่ไม่ได้รับค่ะ แต่เมื่อกี้หนูได้โทรเช็คแม่บอกว่าได้รับเรียบร้อยแล้วค่ะ แม่บอกว่าแพ็คมาอย่างดีเยี่ยม องค์ท่านทั้ง 4 สมบูรณ์ไม่เสียหายแต่ประการใด แม่บอกว่าเหลืองอร่ามงามมากค่ะ

ขอขอบคุณที่เป็นธุระให้ทุกอย่างและขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ... สาธุ...

16. ngasye

ngasye เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนากับท่านศิษย์ปลายแถวด้วยครับ ท่านท้าวมหาราชสวยถูกใจผมมาก เสียดายที่มาไม่ทัน หากมีท่านที่ยกเลิกจอง ผมขอสำรองนะครับ...ถ้าไม่ได้ ไม่เป็นไรจะรอรุ่นถัดไปครับ^^

17. ศิษย์ปลายแถว

โมทนาด้วยครับ รับทราบครับผม
    ถ้ายังงัยรอดู ชุดที่2 ที่จะเปิดให้จองอีกครั้งนึงปีหน้านี้ครับ

ช่วงนนี้งานเข้ามากมาย ไม่มีเวลาเข้ามาตอบเลย ขออภัยด้วย
    ส่วนท่านที่ยังไม่ได้รับ ของขอส่งปีหน้า น่ะครับ พรุ่งนี้กลับ ตจว ครับ

ปล วันนี้คุณ jinso มารับท้าวมหาราชที่วัดเเล้ว โมทนาด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ธันวาคม 2013
  18. อจินไตย

อจินไตย เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2007
    วันนี้ผมได้โอนค่าบูชาท้าวมหาราชชุดที่สอง(จะนำไปถวายวัด)ให้แล้วนะครับโดยมีผู้ร่วมทำบุญด้วยดังนี้ครับ

1.พระบัญญัติ ศิริเสถียร 500 บาท
    2.คุณลำไพ อินอ่อน 500 บาท
    3.คุณธนกฤต อารี 300 บาท
    4.คุณอานุทัศน์ วงศ์ตะวัน 200 บาท
    5.คุณจรรยารักษ์ มีปาน และคณะ 149 บาท
    6.คุณNoo Norway 100 บาท
    7.คุณจุฬาลักษณ์ บุญโส 100 บาท
    8.คุณนวรัตน์ จึงมีชัย 100 บาท
    9.คุณวาสนา ตะสูงเนิน 100 บาท

จำนวนที่โอน 14,000 บาท เมื่อเวลา 13:20 น. ครับ

19. บ้านบางบอน

บ้านบางบอน Active Member

วันนี้ผมไปรับท้าวมหาราชทั้ง 4 กับพี่ทศพล เรียบร้อยแล้วครับ ขอขอบคุณพี่ทศและพี่ปรีชา ที่เป็นธุระจัดการให้ องค์ท้าวมหาราชทั้ง 4 สมบูรณ์สวยงามมากๆครับ อนุโมทนาบุญกับคณะผู้จัดสร้างทุกท่านครับ

20. พรแม่ศรี

พรแม่ศรี ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

การซ่อมท่านท้าวมหาราช ในกรณีที่ชฎาด้านบนหัก
    1.ให้เตรียมสว่าน ดอกสว่านเบอร์เล้ก ก้านตะปูยาวประมาณ 2 ซ.ม.และกาวตราช้าง
    2.เจาะชฎาและท่านท้าวลึกประมาณ 1 เซนติเมตร
    3.หยอดกาวตราช้างในรูที่เจาะและก้านตะปูยาว เสียบยึดเข้าไป รอจนกาวแห้ง 2 ชั่วโมง
    แค่นี้เพื่อนๆจะได้ท่านท้าวมหาราชที่สมบูรณ์เหมือนเดิม ถ้าหากตรงรอยต่อที่ติดกาวมีรอย เราสามารถเอาแผ่นทองคำเปลวมีติดได้นะครับ

โหลดภาพไม่ขึ้นนะครับ ให้ไปชมที่เฟสบุ๊คตามลิงค์นะครับ

https://www.facebook.com/profile.php?id=100001279662796

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ธันวาคม 2013