ท่านมีพระบูชาหลวงพ่อฤาษีลิงดำ พอที่จะบริจาดบ้างไหมครับ ขออนุญาตปิดกระทู้

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย ขุนพลลุ่มน้ำป่าสัก, 22 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. pinkdemon

pinkdemon เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2008
    หายไปให้คุณภัทรคิดถึงงายยยยยยยยยยย อิอิอิอิอิ

2. pinkdemon

อิตาคนนี้ เด๋วจาต้องไปสำรวจให้ละเอียดซะที...พ่อคนขี้เหงา

3. pinkdemon

ตอนนี้เวลา แปดโมงครึ่ง วันนี้แหกขี้ตาตื่นมาตั้งแต่ตีห้า กะว่า จะปฏิบัติจั๊กกะหน่อย แล้วฟามขี้เกียจก็มาเยือน กลิ้งมากลิ้งไปอยู่หน้าหิ้ง เสียงหนึ่งก็ดังเข้ามาในโสตประสาทว่า ทำตัวให้มางเป็นประโยชน์กะคนอื่นเค้าดิ ไปเปิดคอมตอบเมล์เรย มะต้องมาทำตัวเสียข้าวสุก.. อิประโยคสุดท้ายนี่ดิ เจ็บไปถึงกระดองใจ .. ลุกก็ได้ฟะ ... ตอบเมล์มันทั้งหน้าตายังมะล้างนี่แหละ... มีเคือง

ของหลวงพ่อนัดกันแล้วตอนเย็น

มีเรื่องเล่าให้ฟัง วันที่ไปทำบุญที่สายลม ก็เล่าให้พี่คนที่นั่งที่เค้าเตอร์ฟังว่า เบี้ยวปฏิบัติหลวงพ่อมาสองวัน พอวันที่สามเท่าน้านแหละ.....เป็นเรื่อง พี่เค้าหัวเราะก๊าก เขาบอกว่า นี่แสดงว่าหลวงพ่อรักเรานะ เป็นคนอื่นน่ะวันที่สองก็โดนแล้ว.... ปลื้มเฟ้ยยยยยย วันนั้นกินข้าวมื้อเดียวเยย อิอิอิอิอิ

ไปเลี้ยงข้าวน้องเหมียวก่องน๊า เสร็จแล้วต้องออกไปธุระ กลับบ้านตอนบ่าย แล้วจะเขียนรายชื่อผู้ที่ได้รับมอบพระ แต่วันนี้บางคนก็น่าจะได้รับแล้วแหละ เพราะป้าส่ง SMS คร๊า ไปตั้งแต่มะวานอ่ะ

4. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007

น่า
    มีพี่สาวน่ารักอย่างนี้
    ไม่อ้อน
    ก็ เสียของดิ

จริงปะ

;aa12
    ขอให้ พี่ป้าแน๊ต
    มี พลังจิตแข็งแรง
    ได้ทำ และ ได้ทำครบ
    ใน สิ่งที่ตั้งใจครับ
    ขอให้ มีพลัง ในการทำดี
    เพื่อ ลูก(ศิษย์)หลาน(ศิษย์) และ พุทธศาสนา ครับ;aa13

5. chatchaiood

chatchaiood Active Member

6 พฤศจิกายน 2007
    ;aa36
    เฮ้..วันนี้ป้าใจดีมาแต่เช้า แต่เอ๋...เขาส่งพัสดุทาง sms ได้ด้วยหรือครับ เพิ่งจะรู้นะนี่ กิกิ...

6. pinkdemon

เมาขี้ตา เลยพิมพ์ผิดย่ะ บร๊า

7. pinkdemon

รายชื่อ

คุณนิมิตร - พระแม่กวนอิมสำหรับลูกชาย ประคำคริสตัล(หินเขี้ยวหนุมาน) และเหรียญหลวงพ่อลี รุ่นเก่า(ใบโพธิ์)ของคุณ ล๊อคเก๊ตพระแม่กวนอิมพันมือของภรรยาคุณ

คุณพิพัฒน์ - พระวิสุทธิเทพ และพี่ได้รับสิ่งมงคลที่ขอไปอีกครั้งแล้วค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

คุณมงคลชัย - พระวิสุทธิเทพ
    คุณภัทรานิษฐ์ - พระวิสุทธิเทพ
    คุณพิมพ์ปุษา - หนังสือสิบเอ็ดเล่ม
    คุณวันชัย - หลวงพ่อ
    คุณถิรวุฒิ - หลวงพ่อ
    คุณธีรชัย - พระวิสุทธิเทพ
    คุณณัฐสรัญ - หลวงพ่อกับสร้อยเงิน
    คุณวิริทธิพล - หลวงพ่อ ยังติดค้างหนังสือกับพระวิสุทธิเทพค่ะ
    คุณภานุรัตน์ - พระวิสุทธิเทพ หลวงพ่อ ลูกแก้วจักรพรรดิ์ทำจากคริสตัลแท้
    คุณกชเมธ - หลวงพ่อ
    พระบรรเจิด - หลวงพ่อ ยังติดค้างหนังสือกับพระวิสุทธิเทพค่ะ
    คุณกิติพงษ์ - หลวงพ่อ
    คุณชาติ - หลวงพ่อ
    คุุณฉัตรชัย - หลวงพ่อ
    คุณกัลยารัตน์ - หลวงพ่อ เหรียญหลวงพ่อ
    คุณสุธรา - หลวงพ่อ
    จอ.ณัฐวุฒิ - หลวงพ่อ
    คุณวิฑูรย์ - พระวิสุทธิเทพ กับยาแก้ไมเกรนสองกล่อง ส่งให้วันจันทร์นะคะ แหะ แหะ.. ลืมไว้ที่บ้านอ่ะค่ะ

สำหรับคุณลูกศิษย์ที่บังเอิญได้มาอ่านและต้องการรับมอบหลวงพ่อไปสักการะบูชา กรุณามารับเองที่บ้าน เพราะจารย์จะเก็บตังค์ค่าส่งไว้ทำกับข้าวเลี้ยงพวกเธอ

คุณสามี(คนเยอรมัน)ได้อัญเชิญพระวิสุทธิเทพไปมอบให้เพื่อนที่ทำงาน(คนไทย) ที่รักษาตัวด้วยคีโมมาแล้วสองครั้ง อนุโมทนาค่ะ

ท่านที่ยังไม่ได้ จะจัดส่งให้ประมาณกลางเดือนมกราคมค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ธันวาคม 2008
  8. pinkdemon

สิบโมงแระ ไปทำธุระก่องน๊า

สำหรับอีเมล์ที่ได้กรุณากระหน้ำซัมเมอร์เซลมาหาป้าแน๊ต กรุณารอแป๊ปน๊า วันนี้ตอนบ่ายจะปั่นตอบให้หมดเลยคร๊า

9. TTT333

TTT333 เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2008
    .

ต้องขอขอบพระคุณทุกๆท่านที่สละเวลามาให้ข้อคิดข้อแนะนำเป็นธรรมทานครับ ขออนิสงผลบุญจงบังเกิดแด่ทุกๆท่านด้วยครับ

10. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    สำหรับคุณลูกศิษย์ที่บังเอิญได้มาอ่านและต้องการรับมอบหลวงพ่อไปสักการะบูชา กรุณามารับเองที่บ้าน เพราะจารย์จะเก็บตังค์ค่าส่งไว้ทำกับข้าวเลี้ยงพวกเธอ

อ่ะ หิวข้าว ง่า ค๊าบ
    หายไปเสียนาน

11. ิbbaann

ิbbaann Active Member

13 พฤษภาคม 2008

ขอบคุณนะคะ
    ^^

สวยแล้วใจงามมมมม

;aa12

12. thipwanh

thipwanh เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนา สาธุ ด้วยค่ะ ดีแล้ว ชอบแล้ว

13. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007

คุณสามี(คนเยอรมัน)ได้อัญเชิญพระวิสุทธิเทพไปมอบให้เพื่อนที่ทำงาน(คนไทย) ที่รักษาตัวด้วยคีโมมาแล้วสองครั้ง อนุโมทนาค่ะ

ท่านที่ยังไม่ได้ จะจัดส่งให้ประมาณกลางเดือนมกราคมค่ะ
    [/quote]

วันหลัง
    ไป กทม
    ต้องแวะไปหาขอกินข้าว สักมื้อ
    ได้บ่

ตอนนี้ ยังวุ่นๆ กับ ปัญหาเดิมๆ ครับ
    แต่
    อาศัย หลัก และ คำสอนของ พี่ๆ เพื่อนๆ หลายคน
    ทำให้ ยังพอสู้ไหว ครับ
    ;aa13

14. mongkonchai

mongkonchai เป็นที่รู้จักกันดี

เฮอๆๆๆ ป้าผมได้รับองค์พระวิสุทธิเทพแล้วนะป้า องค์ใหญ่กว่าที่นึกจินตนาการเอาไว้เห็นกล่องแล้วตกใจหมด นึกว่าป้าจะยกให้ทั้งหิ้งซะอีก
    - ทีงี้ความจำเสื่อมชั่วคราวนะป้าเรา.......แม้เรื่องที่ผมอยากให้ความจำเสื่อมบ้างนี้จำได้แม้นเชียวนะป้าคนสวย
    - ไงก็ขอบพระคุณป้ามากนะครับที่มอบสิ่งดีๆหลายๆอย่างให้นะครับ ถ้าไม่มีป้าก็คงมะมีโอกาสได้มาบูชาแน่ๆครับ เพราะคงหาเวลาไปหาเช่าบูชาจากวัดหรือบ้านสายลมได้ยากมากแน่ๆ ไอ้บ้านเรามันอยู่ไกลนี้น่า ขอขอบคุณงามๆนะครับป้าคนสวย
    (ที่ชมนี้เผื่อมีของถามให้อีกนะเนี้ย...*-*)

อีกนิดคับป้า......ชอบเมลล์เรื่องนกที่ส่งมามากๆๆครับ เฮอๆๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ธันวาคม 2008
  15. pinkdemon

องค์พระครบบริบูรณ์ไม่แตกใช่ป่ะ

ดีใจที่เห็นเธอมีความสุข
    แต่ป้ามะลืมเรื่องเจ็ดสีเฟ้ยยยยย
    เรื่องยันต์ก็มะลืม
    เรื่องอื่นจำมะได้แย้ววววววววว
    ฮ่า ฮ่า เอิ๊ก ก๊ากกก

16. pinkdemon

[/quote]

วันหลัง
    ไป กทม
    ต้องแวะไปหาขอกินข้าว สักมื้อ
    ได้บ่

ตอนนี้ ยังวุ่นๆ กับ ปัญหาเดิมๆ ครับ
    แต่
    อาศัย หลัก และ คำสอนของ พี่ๆ เพื่อนๆ หลายคน
    ทำให้ ยังพอสู้ไหว ครับ
    ;aa13[/quote]

อ่านเมล์ที่ป้าส่งให้ยัง จะลองทางลัดมะล่า เด๋วสอนให้ รับรองทุกอย่างดีขึ้นแน่นอน ขอทำไมมื้อเดียว กินมันทั้งสามมื้อเลย มีที่นอนให้ด้วย อิอิอิอิ

17. pinkdemon

รี๊ดดดดดดดดดดดดดดด คนอารายมะรู้ พูดฟามจิงว่า ป้าฉวยยยย อยากได้อะไรอีกล่ะป่ะ

ได้รับการ์ดของหนูแล้วนะคะ ขอบคุณมากๆๆๆๆๆ น่ารักจริงๆ เลย

18. pinkdemon

จิงเหยอ....ปลื้มเฟ้ยยยยย มีคนคิดถึงงงงงง

19. pranurat

pranurat เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับ พระวิสุทธิเทพ และหลวงพ่อ แล้วนะครับ
    ขอบพระคุณมาก มาก เลย นะครับ
    สวยมากครับ

แม้มิได้ เคยพบ ประสบหน้า
    ยังกลับมา ได้พบ เพราะบุญส่ง
    ครั้นเคยร่วม อุดมการณ์ เจตจำนง
    กุศลส่ง ให้พบ ร่วมหนทาง
    ชาติภพเปลี่ยน แต่จิต ไม่เคยเปลี่ยน
    ยังคงเวียน กลับมา ไม่หมองหมาง
    เคยร่วมเป็น ร่วมตาย ร่วมหนทาง
    มิจืดจาง พี่น้อง ได้มาเจอ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      137.6 KB
      เปิดดู:
      36
      ขนาดไฟล์:
      74.8 KB
      เปิดดู:
      34
  20. pinkdemon

ปูเลี่ยวก่อง เราเปงพี่น้องกางตั้งแต่มะไหร่ รับเปงพี่ต้องเสียสินสอดทองหมั้นด้วยน๊า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เช่นกันๆๆๆๆ ขอให้เข้มแข็งและผ่านทุกอย่างไปได้ด้วยดี

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้