ท่านมีพระบูชาหลวงพ่อฤาษีลิงดำ พอที่จะบริจาดบ้างไหมครับ ขออนุญาตปิดกระทู้

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย ขุนพลลุ่มน้ำป่าสัก, 22 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007

สุดยอดเลย ครับ
    พี่ คนสวยยยยยยย;aa14

2. chatchaiood

chatchaiood Active Member

6 พฤศจิกายน 2007
    ลาวังมดจามาเดินขาบวนกางน้าคร๊าฟ ชมกางสักหวาน นามตาลยางเรียกพี่ ฮิฮิ

3. mongkonchai

mongkonchai เป็นที่รู้จักกันดี

มะอาวป้า......ของขวัญวันเกิดก็ต้องได้ในช่วงวันเกิดดิคับ...ป้า ได้ตอนอื่นความรู้สึกมันไม่เหมือนกันป้า มันไม่ภูมิใจอ่าป้า ไม่เป็นไรป้าช่วงปีใหม่ก็มีคนมาขนของผมไปเยอะเหมือนกัน ตอนนี้กั้นที่บนหิ้งไว้ให้เรียบร้อยแล้วรอขนของป้ามาวางแทนแล้วป้า....มะหั้ยมะยอมเน้อ..เค้าจะเอา เค้าจะเอา [​IMG][​IMG][​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มกราคม 2009
  4. num_mon

num_mon เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008

โอ้ว สาธุคับ เจริญ ศรัทธา อย่างยิ่ง
    แฮ่ แหวนสวย และขลัง น้ามลายไหล อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มกราคม 2009
  5. chattrg

เที่ยงแล้ว
    พี่ป้าแน๊ต ยังไม่มา
    จะชวนไปกินข้าว
    หิวข้าว
    เดี๋ยวมาใหม่ ครับ

คิดถึง ครับ

6. chattrg

สุดยอดเลย คุณป้า
    ถ้า มีคนแบบคุณป้ามากๆ
    ศาสนาพุทธ รุ่ง
    โลก สงบ และ สวยงาม
    มีการ จ้างให้ นั่งสมาธิด้วย

อย่างนี้
    ใคร ไม่รัก ไหวล่ะ
    จริงไหม น้องเหมียว

;aa14

7. ขุนพลลุ่มน้ำป่าสัก

ขุนพลลุ่มน้ำป่าสัก เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2008
    สวัสดีครับ ทุกท่าน
    พี่แน๊ตวันนี้ไปไหนครับ ไม่เห็นขึ้นมารายงานตัวเลย
    ของที่ผมมีอยู่ที่จะมอบให้พี่แน๊ตผมดำเนินการส่งไปแล้วนะครับ เมื่อเช้านี้
    และเหรียญหลวงพ่อ ที่ทุกท่านลงชื่อไว้ พรุ่งนี้ผมจะส่งให้นะครับ
    ผ้ายันต์ถ้ายังมีอยู่ขอผมสักผืนนะครับพี่แน๊ต

ไฟล์ที่แนบมา:

8. ิbbaann

ิbbaann Active Member

13 พฤษภาคม 2008
    ป้าไปไหนน๊า..
    หลานสาวคนนี้คิดถึงค่าาาา
    ^^

9. chattrg

DEAR P'NAT

FOR 2 DAYS THAT YOU ABSENT FROM THIS ROOM

EVERYBODY SAY THINKK-OF YOU

NOW AND TODAY

PLEASE COME HERE

REPLT AND TOLD ABOUT BHUDHISM

FOR ALL WHO LOVE YOU, LIKE ME TOO

CHATTRG

10. chaivat chinkidjakar

chaivat chinkidjakar เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2008
    หวัดดีจ่าป้าแน๊ด
    ผมชัยวัฒน์ครับ หลังจากเวยกับป้าแล้วโชคก็มาเลย มีคุณดีใจมากส่ง thai key board มาให้. หาตัวหนังสือบ่อค่อยเจอยากจังเลยว่ะ (เขียนแทบแย่ กดผิดนึกว่า clear กับตัวหายวับหมดเลยต้องเขียนใหม่จ่า) ถึงผมอยู่ที่นี่นานแต่ก็ยังเป็นคนไทยจ่า ยังไม่ใด้เปลี่ยนเป็นฝรั่งขี้นกเลย เอาใว้จะไปทําวันหลังน่ะ. ผมสวดพระคาถาชินบันชรกับหลวงปู๋ทวดทุกวันไม่เคยขาดเลยครับ....๔๐กว่าปีแล้ว ฮะ. ปัญหาผมตอนนี้แยะครับ เลยมานั่งสมาธิดูครับเผื่อใจจะได้สงบบ้าง...ป้ารู้จักกับคุณศศิรนีหรือครับผมอ่านดูแล้วรู้สึกว่าเป็นเพือนแงแงหรอเปล่าครับ. ผม e-mail ถามเกี่ยวกับปัญหาแฟนกับลูกสาวผม. ตอนี้ผมกําลังรอคํวตอบแกอยู่ครับ ถ้าป้าแนีตมีเส้นกีีวจับช่วยรัดคิวให้ผมหน่อยได้ใหมครับ สาธุสาธุ
    สาธุ I will love you for ever....ป้าแน็ต นี่เป้นครั้งแรกในชีวิตผมที่หัดพิมดีดภาษาไทย ลําบากจริงจริงครับ หาตัวหนังสือไม่คอ่ยเจอ โอ้จะ ๑๑.๐๐ pm แล้ว ใช้ตั้งร่วม ๒ชั่วโมงเขียนได้แค่นิดเดียว จะไปนั่งสมาธิสัก๑๕นาที..
    Good night...

11. thiravut_keng

thiravut_keng เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2007
    ด้วยความคิดถึง

ได้ข่าวว่าป้าจะหาแฟนให้
    จริงหรือไรป้าจ๋าช่วยแถลง
    คนที่คบอยู่นั้นผิวดำแดง
    เขาไม่ดีอย่างแรงหรืออย่างไร
    หากไม่ใช่คู่แท้เหมือนดังวาด
    ขอบังอาจขอป้าช่วยได้ไหม
    ขอคู่ที่สร้างบารมีไกล
    ขอให้หนูสักคนขอขอบคุณ
    ฝึกมโนฯมาแล้วจ้าป้าจ๋า
    ได้ไปมาเมื่อเสาร์วันที่สาม
    เจอผู้คนมากมายดังฤๅนาม
    ต่างล้นหลามเข้ามาซอยสายลม
    ก่อนไปนั้นแวะไปจตุจักร
    และไปพักซื้อปลาและพิมเสน
    ซื้อต้นไม้และปลาจนตัวเอน
    ถึงเกือบเพลแทบอดฝึกมโนฯ
    มีครูแป๊วเป็นครูแนะผู้ฝึก
    ท่านให้นึกถึงตายให้เหมาะสม
    สอนให้ตัดนิวรณ์ห้าเป็นอารมณ์
    ต่อด้วยพรหมวิหารสี่ทรงศีลา
    และสอนให้ทรงอิทธิบาทสี่
    ท่านสอนดีทำให้ศิษย์เลื่อมใส
    จวบจนฝึกเสร็จแล้วก็คลาไคล
    กลับบ้านไปกว่าถึงสองชั่วโมง
    อยากจะขอผ้ายันต์ชื่อเกราะเพชร
    ขอเบ็ดเสร็จพร้อมด้วยพิชัยสง(คราม)
    อย่างละคู่คงดีเป็นมั่นคง
    ป้าแน็ตคงเมตตาและปรานี
    บ๊ายบายจุ๊บๆ ป้าแน็ต ได้ข่าวว่าป้าอิ่มบุญเหรอ อิอิอยากเจอจัง อยากให้ป้าช่วยแนะนำในการฝึกมโนฯให้หนูหน่อยน๊ะจ๊ะ

วิธีทรงอารมณ์น่ะป้า ให้นั่ง และกำหนด
    นะมะ(เข้า)พะธะ(ออก) ตามการหายใจเข้าออก และก็ เอาจิต(อารมณ์)นึกภาพพระหนึ่งองค์ในจิตและก็ไหว้ท่าน ประมาณนี้ผมทำถูกไหมป้า
    คือที่สงสัยคือการเอาจิตนึกเช่นนั้นเป็นการคิดไปเองใช่หรือไม่ และที่ผมนึกเอาตอนเช้าๆว่านึกถึงภาพพระต่างๆแล้วไหว้ทำความเคารพท่านนั้น เป็นการนึกแบบเดียวและเช่นเดียวกับการเอาอารมณ์นึกของการฝึกมโนฯหรือไม่ประการใดครับ

จะตอบในนี้หรือว่าในเมล์ก็ได้นะจ๊ะป้าจ๋า

และในการไหว้ครูก่อนการทำกรรมฐานนั้น
    ถ้าห้องพระไม่ว่างหรือของบูชาครู เช่น ดอกไม้สามสี ธูป เทียน เงิน หนึ่งสลึงไม่ครบนั้นทำกรรมฐานได้มั้ยครับ และหากว่าดอกไม้และธุปเทียนนั้นได้บูชาครูมาแล้วสามารถใช้ซ้ำอีกในครั้งต่อไปได้หรือไม่(ส่วนเงินไม่ใช้ซ้ำครับ) ขอด่วนเลยน๊า เพราะว่าอยากนั่งให้สบายใจจ้า
    ขอขอบพระคุณในคำตอบนะจ๊ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มกราคม 2009
  12. pinkdemon

pinkdemon เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2008
    ขณะนี้เวลา 14.45 น. ตอนบ่าย เด๋วไปตอบเมล์ ตอบ PM ตอบ SMS แล้วจารับกลับมาตอบปัญหาหัวจายให้ทุกคนเน้อ....

ครายก็ตามที่ชอบเพ่งจิตเรียกป้าแน๊ตมั่ง ป้าแน๊ตรู้นายะ ...

ก็ยังดีกว่าคุณลูกสิดบางคน มาหาที่บ้าน เห็นเรามะอยู่ (ก็ต้องเปงธรรมดาที่เราจะต้องออกแร่ดนอกบ้านมั่ง ตามประสาสาวฉวยนิ) มางรอนานจนหมดฟามอดทน มางจุดธูปเรียกเยย ฮือ ฮือ กะลังเดินช๊อปปิ้ง ปวดหัว ปวดตา เมากลิ่นธูปทั้งๆที่อยู่ในห้าง ต้องนั่งแต๊กซี่กลับ มางเห็นเรากลับมามางนั่งหัวเราะกานกิ๊กๆๆๆๆๆ ว่า เห็นมะป้าแน๊ตแพ้ควันธูป..เกลียดมางจิงๆๆ

13. Liverpat

Liverpat เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    ขณะนี้เวลา 14:25

พี่แน๊ตเข้ามาให้ความหวังแก่แฟนขับแล้วก็จากไป

เอ้า จุดธูปกันเร็ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มกราคม 2009
  14. chattrg

หนูปล่าวนา เขามาเอง
    หนูปล่าวน;aa14า เขามาเอง

แต่
    คิดถึงครับ
    ไม่เห็นตัวหนังสือ
    เหมือน ขาดอะไรสักอย่าง ครับ

หวัดดีตอนบ่าย ครับ
    ตอนนี้ ที่ตรัง 14.45 น.

15. thiravut_keng

thiravut_keng เป็นที่รู้จักกันดี

ขณะนี้เพลา15.02แระนะป้า มะมาอะจ๊ะ เดี๋ยวแฟนๆ หลานๆ ศิษย์ๆ จุดธูปจนหายใจมะออกน๊า ผมมะจุดหรอก แต่จาบ่นแทนว่าทำไมมะมาน๊า ทำไรอยู่น๊า คิดเถิงอะ อิอิ

16. pinkdemon

pinkdemon เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2008
    ตอนนี้เวลา 16.32 น. เวลานาฬิกาบ้านป้า (เร็วกว่าบ้านคนอื่นสิบนาที)

ตอบอีแมวถึงอีแมวคุณชาติที่ส่งมาให้เมื่อวันที่ 1 มกราคม ปีนี้แร้ว

ยังขออนุญาตท่านๆ พี่ๆ น้องๆ หลานๆ มะเข้าบอร์ดตอนนี้ เพราะ คุณหมาข้างถนนสิบตัวที่เลี้ยงไว้หน้าบ้าน มางเริ่มเห่าดังขึ้นเรื่อยๆ เพื่อขอข้าวกิน สลับกับอิฝูงนกเขาที่ไม่ได้เลี้ยงเองร้องแสบแก้วหูเพื่อขออาหารนก เพราะให้มางเปงประจำ

ยังมะรวมบรรดาอิเหมียวที่เริ่มปฏิบัติการเอ็กซ์เมนแถวๆ หน้าแข้งป้าขณะพิมพ์อยู่ตอนนี้ เพื่อเอาข้าวคลุกปลาทูให้มางกิน

แถมด้วยอิคุงสามีที่ท่านจะรับทานเย็น ต้องรีบทำให้กิน เด๋วมีเคืองตัดเงินแต๊ะเอีย..

ส่วนอิคุงพี่ชายมางทำตัวเปงนินจาหายแว๊บปายเดอะมอล์เพื่อบริหารคอมองสาวๆ

ทำทุกอย่างเสร็จแล้วจะรีบมาออนน๊า...

ครายคนไหนเพ่งชื่อป้ามากๆ คืนนี้จาไปหาถึงที่เล้ยย ปวดหัวนาเฟ้ยยยยยย บร๊าที่ซู๊ดดดดด

17. chattrg

ยังมะเห็ง เลย
    ตอบจิงปะ

เด๋ว กลับไปดูอีกที
    ;aa25

18. ิbbaann

ิbbaann Active Member

13 พฤษภาคม 2008
    เพ่งชื่อป้ากันหน่อยยยยยยย

กิกิ

19. thiravut_keng

มาซะดึกเลยเรา

เข้ามาดึกนึกว่าจะเจอใครมั่งกลับมะมีเรยอะ เศร้า

20. mongkonchai

mongkonchai เป็นที่รู้จักกันดี

ว้า....แอบมาส่องป้าในกระทู้มะเหนมางานคงเยอะ เลยมะมีอาไรเม้า พอดีเปิดกล้องดูเห็นรูปงานวันดอกไม้งาน วันสุดท้ายเห็นป้าชอบเลยเอามาลงให้ป้าและทุกๆท่านดูธรรมชาติสวยๆในเชียงราย.......คร๊าฟฟฟฟฟ (บางภาพอาจมัวแอบมือสั่นเพราะมันหนาว)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.6 MB
      เปิดดู:
      18
      ขนาดไฟล์:
      2.6 MB
      เปิดดู:
      17
      ขนาดไฟล์:
      2.8 MB
      เปิดดู:
      20
      ขนาดไฟล์:
      2.7 MB
      เปิดดู:
      20
      ขนาดไฟล์:
      2.9 MB
      เปิดดู:
      15
      ขนาดไฟล์:
      2.6 MB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      2.9 MB
      เปิดดู:
      20
      ขนาดไฟล์:
      2.7 MB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      2.8 MB
      เปิดดู:
      22
      ขนาดไฟล์:
      2.5 MB
      เปิดดู:
      18
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้