นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (รุ่นอภิมหาลาภ)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รับบุญร่วมกันครับ ผมได้ถวายนมเอนชัวร์ ปัจจัยค่ารักษาพยาบาลแด่พระอริยเจ้า ผู้ทรงบารมี ดวงตาท่านใสปิ๊ง มีวงรอบสีฟ้าชัดเจน ผมปลื้มปิติสุดๆ ขอทุกท่านรับบุญร่วมกันครับ

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รับบุญร่วมกันครับที่ทุกท่านบูชาแหวนผมนำมาทำบุญแล้วครับ จริงๆมีมากกว่านี้ผมไม่ได้ถ่ายรูปบางที่ .

ขอบุญสำเร็จแก่ทุกท่านครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ธันวาคม 2022
  3. konun88

เมื่อวานนี้หลังทำบุญ ก่อนกลับครูบาท่านพาไปดูศาลท้าวจตุโลกบาล 4 ทิศ และมีศาลพระอินทร์ พระแม่ธรณีด้วย อันเป็นที่เก่าแก่โบราณ

ผมเลยยิ้มๆเล่า มีแม่ชีสัมผัสพลังแหวน บอกมีกระแสท้าวจตุมหาราช 4 เพราะแบบนี้นี่เอง ครูบาท่านยิ้ม บอก "ไม่ต้องพูดอะไรนะ ฯ"

4. konun88

ขอบารมีหลวงปู่ครูบาอิน อินโทคุ้มครองทุกท่านครับ

5. konun88

พึ่งเสกครบตามสูตรปลัด ...

ปลัดอสนีบาตพิฆาต แกะจากแก่นไม้มะขามโปร่งฟ้า (เป็นเคล็ดปลอดโปร่งทุกเรื่อง) แกะโดยครูซ่อมตะโพน จารหัวใจโจร กันหะเนหะโดยครูสายช่าง เสกพร้อมแหวนอสนีบาตพิฆาตครบทุกกระบวนยุทธ และผมพึ่งนำไปเสกเพิ่มโดยครูบาอาจารย์สายปลัด...

ในภาพ ท่านสาธิตการนำปลัดจี้เวลาโดนแมลงป่อง ปลาดุกแทงมือจี้ไปเลยจะหาย...
    (หมดแล้ว)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ธันวาคม 2022
  6. konun88

ส่งมวลสารร่วมสร้างพระครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ธันวาคม 2022
  7. konun88

ปลัดอสนีบาตพิฆาตผมไปฟัดกับเขาได้มา 4 ตัวครับ ลงกระทู้ไม่กี่นาทีหมดเกลี้ยง ตัวเองยังอดเลยครับ... ได้แค่ภาพเป็นความทรงจำยินดีกับผู้บูชาไปด้วยครับ..

8. konun88

เดินทางล่าสุด ผมนำแหวนให้ครูบาท่านนึงพิจารณา ท่านบอก "เต็มแล้วเสกไม่เข้าแล้ว !!!"

หมายเหตุ:เป็นความเชื่อส่วนบุคคล โปรดใช้วิจารณญาณ

9. konun88

ตอนนี้แหวนก็จะพลิกแผ่นดินหาแล้วละครับ55 เพราะไม่มีให้บูชาแล้ว ที่ผมเก็บส่วนตัวผมได้ส่งให้สมาชิกที่เป็นทหารไปแล้วครับ วันอังคารเขาคงได้รับ เพราะปีใหม่สมาชิกท่านนี้จะเดินทางกลับนราธิวาสพอดี เผื่อแวะแจกระหว่างเดินทางกลับครับ (เน้นผู้เสี่ยงภัย)

เจตนาการสร้างผมก็แจ้งไปแล้ว ซึ่งผมก็ได้ทำตามแล้วครับ ผมหวังเป็นอย่างยิ่งแหวนนี้จะช่วยบรรเทาทุกข์ของผู้คน ป้องกันภัยทุกประการ แม้ผมเองเดินทางล่าสุดก็ใส่แต่แหวนดันลืมพระชุดประจำกายเฉยเลย555

คือพอมีแหวนก็ไม่ค่อยจะห้อยพระชุดหลัก ๆ หลายองค์มาก นอกจากเครื่องรางติดคอที่ใส่ตลอด ผมยังคิดปลอบใจว่าเดินทางไกลแหวนคงให้อยากเห็น ว่า แหวนนี้เอาอยู่ ก็เอาอยู่จริงครับราบรื่นตลอดการเดินทางหลายวันล่าสุด เรียกว่าไปที่ไหนก็ได้รับความเมตตา ความช่วยเหลือด้วยดี...

สุดท้ายนี้นับว่า แหวนนี้ก็ทำได้ตามจุดมุ่งหมาย ล้างแผลในใจผมที่พลาดท่าให้มารศาสนาไป ให้มารตัวนี้ปู้ยี้ปู้ยำแหวนรุ่นแรก คือได้ผลไม่เต็มที่ แต่รุ่นนี้ผมคุมเข้มเองจึงได้ผลเต็มที่ครับ

ผมหวังว่า แหวนจะกระจายไปยังผู้มีวาสนาต่อกันให้หลายๆ ที่ เผื่อผมไปไหนมาไหนเห็นคนใส่แหวนจะดีใจมาก โดยเฉพาะผู้เสี่ยงภัยภาคใต้ ก็รอผลอยู่นี่ละครับว่าโจรที่รุกรานเบียดเบียนจะพินาศเมื่อไร...

ขอให้ผู้ได้แหวนไปใส่ และบูชาให้สม่ำเสมอนะครับ แล้วรับรองจะไม่ผิดหวัง... คุณอาจเหมือนผมก็ได้ ใส่แต่แหวนจนลืมพระชุดหลาย ๆ องค์ไปเลย 555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ธันวาคม 2022
  10. konun88

ก้านชนวนแหวนอสนีบาตพิฆาต เสกพร้อมแหวนด้วย เผื่อในอนาคตอยากทำอะไรที่ไม่ใช่แหวนแน่นอน... เพราะแหวนรุ่นนี้เป็นรุ่นสุดท้ายไม่ทำอีกแล้ว..

11. konun88

12. konun88

ผู้บูชาแหวนไปส่งภาพมาให้ชม ออกเหมือนทองคำเลย ผมก็งง ชนวนก็เน้นทองแดงเงินเป็นหลักนะ แทบไม่มีทองเหลืองเลย55 แต่คงเพราะหัวเชื้อหลายแท่งที่ครูบาอาจารย์เอามาให้วันหล่อเลยออกเช่นนี้...
    ท่านนี้เน้นห้อยพระปิดตามหาเดชะบารมีครับ ที่องค์บรมครูธรรมเสก 7 เสาร์ 7 อังคารที่ผมหวงแหนสุด ๆ เพราะเสกนานแน่น แต่สิ่งสำคัญผมนำมวลสารร่วมเสกด้วยครับ ทำให้รุ่นหลังๆ ก็แจ่มเช่นกัน..

13. konun88

ข้อดีของการมีแหวนอสนีบาต

1.จะไม่ต้องพกเครื่องรางอะไรมากมายครับ แหวนวงเดียวพอ55 ห้อยพระที่นับถือเผื่อเหนียวซักองค์พอครับ ถ้าสายเราก็พระมีผงสมเด็จองค์เดียว แหวน 1 วงพอไปได้รอบโลกครับ

2. เวทย์มนต์คาถาจากเครื่องรางอื่น ๆ ที่ผู้อื่นมี จะใช้ไม่ได้ผลกับแหวนเรา เพราะควบคุมมาแต่ชนวนแล้วครับ ตะกรุดสารพัดเครื่องราง รวมถึงปรอทกรอเนื้อเงินโบราณที่นำเป็นชนวนก็เป็นสุดยอดเครื่องรางทั้งนั้น ดังนั้นแหวนวงเดียวก็รวมสารพัดเครื่องราง

3. ควบคุมตั้งแต่ตอนรวบรวมชนวน หล่อ ที่ว่าใส่แผ่นสุดท้ายรวมกระแสพลัง บวงสรวงใหญ่ที่หลวงปู่ทวดองค์ใหญ่และเสกปฐม อาจารย์ขาวเสกสายฆราวาสรวมทุกสายวิชา4สาย และเสกโดยบรมครูสายสำเร็จลุน พระอริยจึงถือว่าครบ...

สรุป ถ้าผู้สัมผัสได้จึงไม่ต้องพูดอะไรมาก..

14. konun88

สุดยอดการแปรธาตุ!!!!!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ธันวาคม 2022
  15. konun88

ผู้สร้าง งง ทองเหลืองแทบไม่มี มีแต่ทองคำจากชนวน และที่ครูบาอาจารย์ที่ให้แท่งชนวนบอกมาว่า... เงินเป็นกิโลและทองคำ.... ซึ่งก็ไม่เห็นกะตา แต่ก็แหวนออกกระแสทองเฉยเลย55

นับว่าคล้ายตำนานเล่นแร่แปรธาตุให้เป็นทอง... ประสบการณ์ก็ออกเมตตามหาลาภ ส่งเสริมดวงชะตา รักษาโรค มหาปราบก็มี โดนใจยิ่งนัก...

16. konun88

ขณะนี้ สมาชิกที่เป็นทหารได้เดินทางกลับบ้านถึง นราธิวาสแล้วครับ พรุ่งนี้จะเดินทางไปปัตตานี เพื่อภารกิจนำแหวนอสนีบาตที่ผมเก็บส่วนตัวชุดสุดท้ายที่มอบให้ เพื่อนำไปแจกแก่ผู้เสี่ยงภัย เพื่อว่าจะได้รับทราบผลกันแบบเด็ด ๆ

ผมการันตีในแหวนรุ่นนี้มากเพราะตั้งใจทำเป็นแหวนรุ่นสุดท้ายแล้ว ขณะนี้จิตใจผมเองก็ถือว่านิ่งสงบไม่มีความรู้สึกอยากจะสร้างอะไรเลยครับ คงอีกนานกว่าจะคึกอยากทำอะไร แต่อย่างที่ผู้ติดตามมา....ทราบ หากจะทำอีกต้องยิ่งกว่าเดิม ซึ่งผมเองก็จนปัญญาจะให้ยิ่งกว่านี้อีกแล้วครับ

...ผมได้รับรู้รับทราบจากผู้ทรงจิตหลายท่าน ตอบตรงกันว่า ปีหน้าที่จะถึงนี้ กระต่ายหมายจันทร์อาจเป็นกระต่ายไฟหรือโดนปิ้งย่าง555

...พูดง่ายๆ มันจะไม่สุขสบายใจอย่างที่คิด แต่ทุกสิ่งในโลกมีขึ้นลง เปลี่ยนแปลง ไปตามกฎแห่งไตรลักษณ์อยู่แล้ว มีสุขย่อมมีทุกข์ปะปนกันไป

อย่างไรก็ตาม แหวนอสนีบาตพิฆาตที่ผมถือว่าเป็นที่สุดแห่งปีในเครื่องราง ที่ผมเองทุ่มเท จะไม่ให้มารศาสนาที่ผมรู้จักมีปัญญาสร้างได้เทียบเท่าก็จะเป็นเช่นนั้น

ไม่ว่า จะมีโรคภัยที่ร้ายกว่าเดิม หรือมีภัยธรรมชาติ ภัยจากจิตใจคนที่วิปริตแปรปรวน ภัยผลจากสงคราม บุญกุศลที่เราทำมาบวกกับแหวนอสนีบาตพิฆาต ก็จะทำให้เรารอดพ้นไปแน่นอนครับ...

อย่าลืมนะครับ มีพระตระกูลผสมผงสมเด็จซักองค์ แหวน 1 วงก็จะผ่านพ้นไปได้ครับ...
    (อย่าลืมว่าแหวนชุดนี้ ชนวนลงมหาสะท้อน ก๋าสะท้อนไปเต็มพิกัด)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ธันวาคม 2022
  17. konun88

ดังที่ท่านอาจารย์ขาวลงวิชา อสนีบาตพิฆาต กันฟ้ากันไฟกันภัยทุกประการ... นับว่าไม่เสียเปล่า...

แหวนที่ผมเก็บชุดสุดท้ายฝากสมาชิกทหารไปแจกในพื้นที่ เรียกว่าจะได้รับผลกันชัด ๆ เพราะถ้าไม่สนิทเขาก็ไม่มีเล่า แต่ชุดนี้เรียกว่ารอรับฟังประสบการณ์กันเลย

....ย้ำ นี่คือที่สุดแห่งปี และจะเป็นของขวัญปีใหม่สำหรับผม สำหรับทุก ๆ ท่านครับ.... ทุก ๆ ท่านจะได้รับรู้รับทราบความปรารถนาดีจากครูบาอาจารย์ที่มีให้ครับ...

แล้วมาคอยชมกันว่าแหวนนี้ จะ "พลิกแผ่นดินหาจริงหรือไม่ ???" จัดอยู่ในทำเนียบเครื่องรางสะท้านแผ่นดิน...

18. konun88

การแก้คุณไสย หลวงปู่เหิรอาจารย์ผมสั่งเลยนะอย่าไปทำ เพราะมันจะส่งผลต่อเราได้ในการเปลี่ยนกรรมผู้อื่น จะมีผล 2 อย่างที่ผู้รู้สอนมาจากผลพิษคุณไสย

1.พิษคุณไสยที่ขับออกอาจตกหล่นบนพื้น คนอื่นไม่รู้เรื่องไปเหยียบโดนยุ่งเลย อันนี้จากประสบการณ์จริงที่ผมไปอาบน้ำมนต์จากครูบาท่านนึงที่มรณภาพแล้ว ท่านให้ไปนอกวัดเลย เดี๋ยวตกในวัดคนอื่นมาเหยียบจะยุ่ง

2. พิษที่ขับออกจะไปไหนต่อ ซึ่งครูบาอาจารย์ที่โหดหน่อยก็จะส่งกลับไปยังผู้ทำ หรือขับออกแล้วมันกลับไปหาที่เกิดมันเอง

....หากเป็นพระผู้เมตตาท่านจะรับพิษนี้ไว้เอง ซึ่งส่งผลให้เวลาท่านมรณภาพ กระดูกท่านจะเป็นสีดำ อันนี้เห็นเองคือกระดูกอาจารย์ผม หลวงปู่โน ที่ดำทุกชิ้นเลย

...พี่ที่ให้ผงหลวงปู่โตผมได้เล่า มีหลวงปู่ปรมาจารย์ผู้ยิ่งใหญ่ท่านหนึ่ง ได้ขับพิษคุณไสยให้บุคคลสำคัญท่านหนึ่ง ซึ่งท่านก็รับพิษนี้ไว้เอง ส่งผลให้ในเวลาไม่นานนัก หลวงปู่ท่านนี้ก็ละสังขาร ที่พี่เขารู้เพราะเขาเคยไปรับใช้หลวงปู่ท่านนี้จึงรู้เรื่องนี้ ผมเสียดายตรงพี่เขาไม่เก็บผงวิเศษหลวงปู่ท่านนี้ไว้55

โดยสรุป นับว่าแหวนอสนีบาตได้มีผลที่คาดไม่ถึงหลายอย่าง ไม่ว่าเป็นโชคลาภ มหาสะท้อน และขับพิษคุณไสย เพราะด้านอื่นๆ เช่นคุ้มครอง มหาอุต มหาปราบน่ะมีอยู่แล้วจากชนวน...

19. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอร่วมบุญรายการนี้ครับ

20. konun88

ผมทุ่มเทมากที่สุด เรียกว่าเต็มที่เพื่อสิ่งนี้ละครับในแหวนนี้

1.เพื่อล้างแผลใจที่พลาดสร้างแหวนยักษ์แล้วได้ผลไม่เต็มที่ตามหวัง

2. โดนอาจารย์ใหญ่ 2 ท่านมาย้ำให้สร้าง ๆ จนผมโวยในฝันว่าขาดทุนสิครับ จะให้ทำหาเงินมาให้เลย ท่านก็เลยหามาให้ (มีพรรคพวกช่วยออกทุนและผมมีโชคลาภเองด้วย)

3. ทุ่มเทงบประมาณมากที่สุด ใส่ชนวนมวลสารที่มีค่ามากที่สุดไม่มียั้ง

4. เสกอลังการณ์ที่สุดผ่านพิธีใหญ่ปฐมที่หลวงปู่ทวดบูรพา...(ก่อนหน้านี้ขอพรหลวงปู่โต หลวงปู่ใหญ่มาด้วย และได้ชนวนจากศิษย์หลวงปู่ใหญ่บรมครูเทพโลกอุดร 5 แผ่น)

5. ปลุกเสกด้านไสยเวทย์อาคมโดยฆราวาสผู้ซ่อนกายคุณธรรมสูง รวมพลังวิชา 4 สาย... เสกทั้งเพชฌฆาตฤกษ์ โจโรฤกษ์ (สำคัญมากไม่งั้นจะมีแต่แนวพระยุ่งเลย) อย่างที่บอกผมไม่เน้นแนวพระมากเพราะเราจะไปแจกทหารไปยิงโจร รบกับมาร ให้ห้อยพระสมเด็จจะได้ผลรึ ??

6.ปลุกเสก 4 ภาค กลาง ตะวันออก ... จากนั้นไปอีสานและเหนือ เรียกว่าขับรถ เดินทางไกลที่สุดในชีวิตผมเลย ขี้เกียจละครับ.. แต่ต้องทำเพื่อภารกิจให้ของดีช่วยคนได้...ชนิดที่เจ้าของได้ไปต้องเอ่ยว่า "แรงที่สุดที่พบมา" "ไม่เคยมีประสบการณ์แบบนี้" "ไม่เคยเจออะไรแบบนี้มาก่อนเลย" เป็นต้น..

ย้ำ ... ดีที่สุดที่ผมเคยสร้างมาครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2023