เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

อ่ะ... ใช่ครับ เก่งจังเลย ไม่ใช่น่ารักอย่างเดียวนะเนี้ยะ...
    สอนหน่อยนะครับ

ขอบคุณกับคำอวยพรครับ
    พรอันใดประสพสัมฤทธิ์ ขอพรอันนั้นคืนสู่เพื่อนสมาชิกทุกท่านทุกคนเทอญ

2. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

รุ่นนี้มีอยู่หนึ่งเหรียญ ได้มาหลายสิบปีแล้ว
    เห็นว่าผู้สร้างยกไปให้หลวงปู่ดู่เสกด้วย ตอนนี้อยู่ก้นกล่อง กล่องไหนก็ไม่รู้

ใครจะเช่าหา ระวังหน่อยก็แล้วกัน สี่ห้าปีมานี้ มีของเก๊หลวงปู่สีระบาดทุกรุ่น
    มีทั้งแบบฝีมือห่วย และฝีมือดีพิฆาตเซียนหน้าใหม่

3. MooDam

MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    มาช้าดีกว่าไม่มา

ในโอการครบรอบวันคล้ายวันเกิดพี่ทิพย์

ขออาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัย จงดลบันดาลให้พี่ทิพย์ มีแต่ความคล่องตัวในทุก ๆ ด้าน ด้วยเทอญ

สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดครับ

4. numthip

ถามจังเลย ว่ารถสีอะไรดี...
    เอาแบบง่ายๆนะ...

มูละ เป็นทรัพย์ ออกรถที่ใช้หากินดี
    เดช เป็นอำนาจ ออกรถไว้แข่ง ไว้อวด ไว้ข่มดี
    ศรี เป็นวาสนา น่าจะหมาะไว้ใช้งานทั่วไป

ทีนี้ก็มาดูวันเกิด

ถ้าเกิดวันอาทิตย์ สีอังคารเป็นเดช สีพุธเป็นศรี สีเสาร์เป็นมูละ
    ถ้าเกิดวันจันทร์ สีพุธเป็นเดช สีเสาร์เป็นศรี สีพฤหัสเป็นมูละ
    ถ้าเกิดวันอังคาร สีเสาร์เป็นเดช สีพฤหัสเป็นศรี สีดำเป็นมูละ
    ถ้าเกิดวันพุธ สีเสารพฤหัสเป็นเดช สีดำเป็นศรี สีศุกร์เป็นมูละ
    ถ้าเกิดวันพฤหัส สีศุกร์เป็นเดช สีแดงเป็นศรี สีจันทร์เป็นมูละ
    ถ้าเกิดวันศุกร์ สีจันทร์เป็นเดช สีอังคารเป็นศรี สีพุธเป็นมูละ
    ถ้าเกิดวันเสาร์ สีดำเป็นเดช สีศุกร์เป็นศรี สีแดงเป็นมูละ
    ถ้าเกิดวันพุธกลางคืน สีแดงเป็นเดช สีจันทร์เป็นศรี สีอังคารเป็นมูละ

สูตรนี้ เป็นของผมเองนะครับ ไม่รู้จะตรงกับตำราไหนบ้าง...

หรืออีกอย่าง ถ้าคิดว่าสิ่งศักดิ์สิทธิ์ตาบอดสี ดูไม่ออกว่าเราใช้รถสีอะไร ก็ให้ใช้สติกเกอร์ติดไว้ที่รถ "ว่ารถคันนี้สี...." แม้ว่ามันจะไม่จริง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มีนาคม 2014
  5. chatchai_/\_

chatchai_/\_ เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอพรพระท่านช่วยประทานพรให้พี่ทิพย์สมบูรณ์ด้วยทรัพย์ทั้ง 3 ด้วยเทอญ.

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.3 MB
      เปิดดู:
      49
  6. numthip

ขอบคุณครับ

ถ้ายึดเอาตามดาวที่ลอยอยู่
    ดาวมฤตยูความลึกลับ กับดาวเกตุอาถรรพ์ เสริมแรงกันโยคหลังลัคนาในภพลาภะ ทำให้มีความสามารถหรือสัมผัสดีกว่าคนทั่วไป และยังโยคดาว๕ เสริมแรงครูให้อีก

ได้ดาว๕ เป็นมนตรีกุมลัคน์ ตำแหน่งมหาจักร์ และยังได้วรโคตรนวางค์อีกด้วย แถมยังอยู่ในเรือนศรี
    เวลาเป็นทุกข์ วิ่งเข้าห้องพระไปฟ้องครูอาจารย์ ไม่นานก็ผ่านพ้น มีคนดีเข้าช่วยเหลือ

ดาว๔ ตำแหน่งอ่อน เป็นดาวไหวพริบเชื่อมต่อกับสมอง ทำให้ความจำไม่ค่อยดี เรียนรู้ช้า อาศัยครูอาจารย์รักอย่างเดียว ถึงรอดได้

แต่ครูอาจารย์บอกว่า คนที่เรียนวิชาใดได้ดีจริงๆ ต้องมี สุ จิ ปุ ริ และ ฉันทะ วิริยะ จิตตะ วิมังสา....

กลางปีนี้ ไปกราบพระอาจารย์พรสิทธิ์ด้วยกันครับ ท่านเกริ่นๆไว้แล้ว

ขอบคุณกับคำอวยพรครับ

7. อภิญญา8

อภิญญา8 เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2006
    สุขสันต์ วันหนุ่ม ขึ้นอีกหนึ่งปีแล้วนะครับ คุณทิพย์
    ขอให้มีความเย็นกาย สบายจิต สัมฤทธิ์ผลทุกประการดังความพยายามที่ตั้งใจไว้นะครับ

8. numthip

คุณอ๊อดกับคุณชนะมาเยี่ยม และเอามวลสารมาส่ง กับพระเครื่องชุดหนึ่ง
    พระเครื่องชุดนี้เป็นชุดที่จะจัดสร้างถวายพระอุปัชฌาย์คุณอ๊อด

และผมจะขนไปขอให้พระเถระอธิฐานพระเครื่องชุดที่ผมจะนำมากำนัลในอัตราพิเศษ (เผื่อใครอยากได้เก็บไว้ให้คนรัก)

พระเถระรูปนี้ มีวาระจิตที่ไวมาก พี่นิ่มเจอมาแล้วต้องยอมรับ แต่ผมเพิ่งจะรู้ว่าแม่ยายของคุณอ๊อดก็เจอมาเช่นกัน

ท่านเป็นพระป่า แต่เรียกครูบา ท่านคือครูบาสายทอง วัดท่าไม้แดง

ครูบาฯเคยมาทำกิจแถบชลบุรี และแม่ยายคุณอ๊อดก็เคยไปกราบในวันงานดังกล่าว แต่นานมากแล้ว พอมีโอกาสขึ้นไปกราบท่านที่วัด เมื่อเร็วๆนี้ ก็ถามท่านว่า จำกันได้ไหม....

ท่านฯหัวเราะแล้วก็บอกว่าจำได้ "มึงไปชุมนุนกับเขา แล้วกลับมาโดนผัวตีเอา..." คนที่ไปด้วยฮา.. แต่แม่ยายคุณอ๊อดอายหน้าแดงไปเลย...

แม่ยายใจรักชาติ ไปเป่านกหวีดกับกำนันสุเทพ กลับมาบ้านลืมเอานกหวีดออก พ่อตาเสื้อแดงเห็นเข้าก็งานเข้าสิครับ..... เรื่องนี้เป็นเรื่องภายใน เล่าให้ใครฟังไม่ได้ แต่มาโดนเปิดเผยเฉยเลย... ฮาดีไหมเนี้ยะ

ครูบาสายทอง วัดท่าไม้แดง ใครอยู่ใกล้ อย่าประมาท
    ใครอยู่ไกล เอาพระฯพี่นิ่มไปใช้ เป็นพระที่ครูบาเอ่ยชมทันทีที่เห็น โดยเฉพาะเหรียญพระเจ้าตากสิน....

9. วิชาญ

วิชาญ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ
    สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดด้วยครับพี่ทิพย์ ขอให้สุขภาพแข็งแรงนะครับพี่ ไม่เจ็บ ไม่จนครับ
    เมื่อวานนี้ผมโอนเงินเพิ่มให้แล้วนะครับ 1700 บาทครับ

10. numthip

[​IMG][​IMG][​IMG]

เหรียญหลวงพ่อเฒ่า ที่ผมหน้าด้านขอพระอาจารย์ฯเอามาแถบให้เพื่อนสมาชิกที่สนใจหลวงปู่ทวดเนื้อเหล็กไหลเงินยวง รายได้พระอาจารย์ฯขอไว้เป็นทุนเพื่อตัดเหล็กฯเพิ่ม นำมาใช้อุดหนุนโรงเรียนและชุมชนรอบวัดฯ

.......................

สมาชิกท่านใด ประสงค์เป็นเจ้าภาพใหญ่ให้ทางโรงเรียน
    พระอาจารย์พิจารณ์จะพาไปชมการตัดเหล็กไหลที่ยืดออกมา และมอบให้เป็นที่ระฤก

ถ้าสนใจ แต่มีเงินไม่ถึงล้าน ก็ติดต่อมานะครับ ถ้าไม่เห็นว่ายืดออกมา ไม่นับ นับเฉพาะที่ไหลได้ยืดได้

11. atitap

atitap เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2006
    อาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัย ดลบันดาลให้มั่งมีเงินทอง สุขภาพแข็งแรง

12. k wirat

k wirat เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2010
    สวัสดีพี่หนุมทิพย์ครับ
    สุขสันต์วันคล้ายวันเกิด ขอให้สุขภาพร่างกายแข็งแรง ไม่เจ็บ ไม่จนครับ
    คิดอะไรก็ขอให้สมปรารถนา ทุกประการ ครับ

13. ghostlinux

ghostlinux เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    ดาวพุธคุณทิพย์เด่นนะครับ กำลังดาวดีเลย ดูจากการเขียนบทความต่างๆ นี่ก็เห็นได้ชัดเลย
    เพียงแต่การที่เป็นนิจประ ทำให้คิด พูด เขียน ได้ไม่ต่อเนื่องยาวนานมาก ลักษณะหยุดๆพักๆเป็นระยะ
    แต่ไม่ได้หมายถึงพูด คิด อ่าน เขียนไม่เก่ง กำลังดาวพุธดีย่อมมีไหวพริบปฏิภานดี
    แค่อาจจะ ไม่เหมาะกับการตะลุยศึกษา อ่านตำราทีละเยอะๆนานๆ หรือคิดอะไรต่อเนื่องยาวๆ
    พฤหัสกุมลัคน์เป็นมหาจักร อังคารเจ้าเรือนก็สลับเรือนกับพฤหัส กำลังธาตุกำลังดาวดีทั้งคู่
    เข้าใจอะไรได้ลึกซึ้ง ศึกษาอะไรได้กระจ่าง เป็นนักปฏิบัติที่ดี เป็นคุณสมบัติของนักคิดที่ปฏิบัติเก่งด้วย
    เกตุกับมฤตยูเล็งพุธ เลยมีสัมผัสกับสิ่งลี้ลับและชอบค้นคว้าวิชาโหราศาสตร์ ไสยศาตร์วิชาเก่าๆ โบราณ
    คนสนใจวิชาต่างๆ ก็เรียนได้หมดหละครับ ถ้ามี สุ จิ ปุ ลิ มีอิทธิบาทสี่ แต่วาสนาในพื้นดวงมันไม่เท่ากันเรียนได้ไม่เท่ากัน:cool:

14. helium

helium เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2011
    สุขสันต์วันเกิดครับพี่หนุ่มทิพย์
    ขอให้มีแต่ความสุขสมปราถนาทุกประการครับ

15. เอกรถไฟ

เอกรถไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้โอนเงินค่าบูชาพระปิดตาให้แล้วเมื่อวันที่ 26/03/57 เวลา 18.03 น.จำนวนเงิน 870.00 บาท ถ้าหากเป็นไปได้ขอความกรุณาช่วยค้นหาผ้ายันต์หลวงปู่สม วัดโพธิ์ทองให้ด้วยขอบคุณครับที่อยู่ทาง PM

16. numthip

ขุดดาวผมมาเกือบหมด อ่านผมแจ้งเลย
    ข้อดีของการเห็นดวงตัวเอง ก็คือวางแผนชีวิตได้ง่าย
    ข้อร้ายของการอวดดวงตัวเอง ก็คือปิดบังเค้าไม่ได้เลย

คนดีคนเก่ง ก็ดูได้จากดาวเหมือนกัน แต่ดวงอย่างผม แม้ดาวครูจะอยู่เรือนศรีกุมลัคน์ เพื่อนสมาชิกก็อย่าคิดว่าจะเป็นคนดีไปได้ตลอด เพราะดาวเคลื่อนที่ทุกปี ปีไหนเคลื่อนไปนิจเป็นประ ก็มีโอกาสทำเรื่องเสื่อมเสียเหมือนกัน

ดาวพุธเป็นนิจเป็นประ เขียนได้ไม่ต่อเนื่องจริงครับ ว่าจะเขียนเรื่องยาวให้อ่านกันก็ยังไม่ได้ซะที เลยว่าจะเขียนเป็นตอนๆให้อ่านกันเร็วๆนี้ รอติดตาม ถ้าดังเมื่อไร ค่อยว่ากันอีกที (ตอนนี้รอลุ้นเจอ MH370 ก่อน)

เรื่องการวางดวง ผมเคยถูกพี่ไพรัชเตือน ว่าเอาดวงคนอื่นมาลงโพส มันจะเปิดเผยไปหน่อย

แต่ผมถือว่าเป็นครอบครัวเดียวกัน ไม่แกล้งกัน จะเว้นก็แต่ดวงสมาชิกหญิง ไม่โพสเด็ดขาด

เมื่อก่อนเคยมีสมาชิกสาวท่านหนึ่ง แรกๆก็มาเป็นสมาชิกธรรมดา ผมเห็นชื่อและสำนวนการเขียนก็ว่าแปลกๆ แต่เหตุยังไม่เกิด พูดไม่ได้ รอ...

สักพักเธอก็เอาของออกมาขาย ผมก็ยังว่าแปลกไม่พอ ยังมีอีก รอ...
    ไม่นานเธอไปโพสดวงตัวเองถามลุงพีในกระทู้เหรียญบิน ผมรีบเซฟเก็บไว้ อ่านออกมาฮาแทบตกเก้าอี้ ถัดจากนั้นไม่นาน ชื่อเธออยู่ในห้องตามล่าหาตัวจ้าละหวั่น ไม่รู้เปลี่ยนชื่อไปกี่ครั้งแล้ว....

มฤตยูกับเกตุเล็งพุธ ตัวนี้ผมไม่แน่ใจว่าระหว่างเล็งพุธ กับโยคหลังพฤหัส จะให้ผลเหมือนหรือแตกต่างกัน หรือให้ผลกับดาวใดเป็นอย่างไร

เรื่องสัมผัส บางครั้งก็สร้างความกังวลเหมือนกัน ผมเจอใครแล้วจะรู้ว่าคนๆนั้นจะสร้างปัญหาให้ผมหรือคนในครอบครัวทีหลังหรือไม่ แต่ไม่รู้ว่าเมื่อไร

สมัยเด็ก เคยมีคนมาอาศัยบ้านผมบ่อย ผมจะรู้ว่าใครดีใครไม่ดี แต่เราไม่เข้าใจ และพูดไม่ได้ เพราะเหตุยังไม่เกิด แค่รอว่า เมื่อไรเค้าจะสร้างปัญหา ผมอยู่ด้วยแบบอึดอัดมาตลอด ก็ไม่เข้าใจว่าคนอื่นดูกันไม่ออกหรืออย่างไร ...จนสร้างปัญหานั้นแหละ ถึงได้ย้ายออกไป

มาจนถึงปัจจุบัน พี่นิ่มแนะนำใครให้ผมรู้จัก ผมก็ว่าเอาอีกแล้ว ถ้าเลี่ยงได้ก็จะเลี่ยง แต่ถ้าพี่นิ่มแนะนำให้ทำงานด้วย ถ้าเป็นคนดี หน้าตาผมก็ยินดี ถ้าเป็นคนไม่ดี หน้าตาผมมันก็ฟ้อง พี่ไพรัชต้องคอยเตือนว่า "หน้าคุณทิพย์มันออกเลยนะ..." และไม่นาน คนที่พี่นิ่มแนะนำให้ ก็สร้างปัญหาให้ผมกับพี่นิ่ม ชนิดพี่นิ่มแทบปิดมือถือหนีเลย ("หน้ามันออกเลยนะ" เกิดจากตนุลัคน์กับตนุเศษ เป็นตัวเดียวกัน คิดอะไร ทำอะไร มันแสดงออก เสแสร้งไม่ทัน)

การมองคนอื่นในแง่ร้าย ทำให้จิตใจไม่ผ่องใส แต่การรับรู้เรื่องของคนที่เราต้องคบหาแบบระแวงระวัง บ่อยๆก็ทำให้ระอาเบื่อหน่ายเหมือนกันครับ ทำให้เป็นคนไม่ค่อยอยากออกไปสังคมกับใครเท่าไหร่ (มันรำคาญใจ ที่เราต้องร่วมงานหรือคบหาคนที่เรารู้ว่าจะมาสร้างความยุ่งยากใจให้เราภายหลัง)

แฟนผมเจอใครที่ต้องคบหา หรือมีลูกค้าคนไหนสำคัญ ถ้าผมอยู่ด้วย จะแอบถามอยู่เสมอ ว่าเป็นคนดีไหม? ถามแค่นั้นจริงๆ แต่ผมตอบได้มากกว่านั้นอีก แต่ไม่เป็นประโยชน์กับผม และอาจไม่เป็นประโยชน์กับใครเลย ทายถูกก็เท่านั้น

แต่ที่ผมสนใจวิชาโหราศาสตร์ ก็เพราะอยากหาคำตอบให้ตัวเอง ว่าที่เราคิดที่เราระลึกได้นั้น มีความเป็นไปได้แค่ไหน เผื่อต้องตอบคำถามใคร ก็อ้างดาวไปเลย ง่ายกว่าเราไปบอกว่าสัมผัสได้ ดูมันไม่เป็นธรรมชาติปรกติ

ดาวพฤหัสโยคหน้าเกตุ อาจทำให้สนใจเรื่องลี้ลับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ยังได้ดาวราหูตำแหน่งมหาจักรโยกหน้าต่ออีก เรื่องทางโลกก็ไม่ตกยุค ยังพอตามเค้าทันอยู่ ดวงนี้จะบวชจะสึกก็ยังกั๊กๆกัน... แค่รู้ทันโลกทันธรรม คงไม่ได้เป็นเกจิอาจารย์อะไร รอวันตายเงียบๆ......

17. numthip

รอผมอัพเดทตารางนะครับ แล้วจะเขียนเติมในตารางให้ จะได้ไม่ลืม
    ขอบคุณครับ

18. sos1970

sos1970 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2011
    สุขสันต์วันคล้ายวันเกิด ย้อนหลังนะครับ ขอให้มีความสุข สุขภาพแข็งแรงครับ

19. numthip

เดี๋ยวผมลืม

คุณมดดำน้อย ฝากตังค์ 4,000 บาท
    เป็นถวาย พระอาจารย์พิจารณ์ 3,000 บาท (หลวงปู่ทวด เนื้อแร่ฯ+เหรียญหลวงพ่อเฒ่า)
    กับอีก 1,000 บาท การกุศล

ไลน์มาคุยได้นะครับ แต่ถ้าถามปัญหาที่ต้องตอบยาวๆ และเป็นประโยชน์ ถามหน้ากระทู้ดีกว่า ผมกดตอบในมือถือไม่สะดวกมากๆ และโอนจองหน้ากระทู้ จะดีที่สุดครับ

ส่วนพีเอ็ม ถ้าเป็นที่อยู่ ระบุหัวข้อว่า "ที่อยู่"
    แต่ถ้าถามเรื่องที่ไม่ควรเปิดเผย ก็ยินดีตอบให้ทางพีเอ็ม

20. rung847

rung847 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2011
    วันนี้ เวลา ประมาณ 9.28 น. โอนเงิน เเล้วครับ 860.20 บาท

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้