เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ghostlinux

ghostlinux เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    ส่งไปแล้วก็ช่วยๆกันดูเถอะครับ(ฮา) ผมก็ไม่ได้เก่งกว่าคุณทิพย์หรอกครับ อาศัยดำน้ำตอนทายไม่กลัวหน้าแหกแค่นั้น
    ศรีถึงปัตนิมั้ย ถ้าว่าเรื่องเพศตรงข้าม ถ้าจะมีก็รู้จักกันมาร่วมสี่ปีแล้วครับ ผมจะหายโสดหรือครับ:cool:

2. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยผมดูหน่อยเถอะ...

ถ้าทักษา ๘เป็นบริวาร
    ตอนนี้ก็ได้ ๑ เป็นศรีจร

ตอนนี้๑ เป็นศรีจรมาทับลัคน์1
    ๑เดิมอยู่เรือน๔ ถึงปัตนิ2
    ๕ จรทับ๑เดิม ก็ศรีถึงตนุลัคน์3

ป่านนี้ยังไม่มีโครงการณ์เลยเหรอ.....

(ดวงนี้องค์เกณท์เยอะนะ หัวหกก้นขวิดดีเหมือนกัน)

3. ghostlinux

ปกติผมก็ไม่ได้ใช้ภูมิทักษาบริวาร-กาลกิณีกับดวงจร ถ้าใช้ก็ดวงเดิมอย่างเดียว
    เลยไม่รู้จะช่วยทายแนวนี้ยังไง เรื่องความรักก็มีอยู่บ้างครับแต่ยุ่งยังกับยุงตีกัน
    โครงการแต่งงานยังไม่มีครับ มีคนคบหาก็คุยกันทางไกลเป็นหลัก อีกประการที่สำคัญ
    เงินไม่ค่อยจะมี ยังเกาะพ่อแม่อยู่เลยครับตอนนี้ เอาข้อมูลไปลองสอบลัคนาก่อนก็ได้ครับ

มีพี่ชายหนึ่งคน พี่มีอาการทางจิตอยู่นิดหน่อย ผมยังอาศัยอยู่กับพ่อแม่(พี่ชายด้วย)
    ช่วยกันขายของในร้านค้าของครอบครัว ขายของพวกอะไหล่อิเล็คทรอนิกส์ อุปกรณ์คอมเล็กน้อย
    ปัจจุบันฐานะทางการเงินฝืด แค่พอกินไปวันๆ ใช้ฟุ่มเฟือยไม่ได้ เพราะยังต้องใช้เงินบุพการีช่วยอยู่เป็นประจำ
    เรียนจบนิติรามครับ (แต่ความรู้คืนอาจารย์ไปหมดแล้ว) นิสัยส่วนตัวขี้เกียจมาก...
    อยากได้ข้อมูลอะไรเพิ่มเติมเพื่อสอบลัคนาสอบถามได้ครับ

4. ghostlinux

ระหว่างที่คอมยังไม่รวนอะไร ดูดวงเพื่อนสมาชิกที่ฝากมาก่อน
    ไม่ได้ถามคำถามอะไรมา ดูแบบรวมๆไปละกัน ว่าลัคนาถูกต้องไหมไม่รู้เพศชายหรือหญิง
    ลัคนาราศีมีน พฤหัสตนุลัคน์อยู่เรือนวินาสน์ ชีวิตมักหักเห ต้องจากถิ่นกำเนิดไปแต่เล็ก
    ดาว๒๗ในเรือนพันธุ บวกกับเจ้าเรือนพันธุลงเรือนมรณะ ชีวิตครอบครัวดูไม่ค่อยราบรื่นนัก
    มักพลัดพรากจากบุพการีไปอยู่ในการเลี้ยงดูของบุคคลอื่น ในช่วงวัยเด็กอาจจะได้ไปอาศัยอยู่ต่างประเทศได้
    ชีวิตรักและครอบครัว มักผิดหวังในความรักโดยเฉพาะรักที่คาดหวังมากๆในครั้งแรก จะไม่สำเร็จดังใจ
    ถ้าลดสเป็กในเรื่องความรักลง ใจเย็นกับความเป็นไปในความรัก ก็พอจะมีชีวิตครอบครัวที่สงบลงได้ภายหลัง
    ดวงนี้ทายไปพอมีแววใกล้เคียงบ้างไหม จะได้รู้ว่าวางลัคนาถูกไหม

5. chatchai_/\_

chatchai_/\_ เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    แจ้งโอนเงินทำบุญที่พักสามเณรเรียบร้อยแล้วครับ

สวัสดีครับพี่ทิพย์

รบกวนพี่ช่วยตรวจสอบยอดเงินอีกครั้งนะครับ วันนี้ได้โอนเงินร่วมบูชาพระร่วมบุญที่พักสามเณรเท่ากับ 4,060.88 บาทครับ

อนุโมทนาบุญกับพี่นิ่มและสาธุกับสะพานบุญและทุกท่านที่ร่วมบุญด้วยครับ
    chatchai_/\_

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มีนาคม 2014
  6. เอกรถไฟ

เอกรถไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนเพิ่มเติมหมายเหตุในตารางด้วยครับจะได้ไม่ลืม ผ้ายันต์หลวงปู่สม วัดโพธิ์ทอง

7. phoom5502

phoom5502 เป็นที่รู้จักกันดี

จอง พระปิดตาจตุพิธพรชัย ใหม่ 800 บาทหรือเปล่าครับ

8. เติบโต

เติบโต เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2011
    สวัสดีครับพี่ทิพย์
    รบกวนตรวจสอบการโอนเงินของผมด้วยนะครับ
    เมื่อวันที่ 26/3/57 ผมโอนเงิน 902 บาท เวลาประมาณ 18.3x ครับ
    แต่เห็นพี่พิมพ์ ในตาราง ยอดโอน 1362 ช่วยตรวจสอบให้ด้วยนะครับ
    ขอบคุณ

9. numthip

กลับจากนิมนต์พระฯแล้วผมจะแก้ให้ครับ ขออภัย

ใช่ครับ
    รีบจองรีบโอนภายในวันที่ 10 เมษายน นะครับ
    พี่นิ่มบอก มีเซียนพระฯรุ่นใหญ่ 3 ราย ติดต่อขอมาร่วมงานด้วย อาจรับช่วงไปจำหน่ายที่ศูนย์ฯ ผมจะใช้ราคานี้อีกไม่ได้หลังวันงานครับ

คุณโอนมาสองรอบ ผมก็เลยลงไว้สองโพส สังเกตดูใหม่ครับ ดูเฉพาะแถวของตัวเอง มีให้สังเกตไม่กี่ตัวดอก สังเกตดีๆ แล้วจะเก่งขึ้นครับ

10. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

เจ้าชะตาลัคนาสถิตย์ราศีมีน ส่งผลให้เจ้าชะตานิสัย ใจเย็นจนค่อนไปในทางเฉื่อยชา ช่างคิดช่างตรองกว่าจะตัดสินใจอะไรได้ต้องพินิจวิเคราะห์จนค่อนไปในทางที่ช้า ไม่ชอบกิจกรรมที่ผาดโผน ทำงานเป็นระเบียบมั่นคงมีประสิทธิภาพ เอาตัวรอดได้ดีแต่เสียอยู่อย่างคือบางครั้งสิ่งที่ทำมักละเลยหรือสวนทางกับเรื่องคุณธรรม

ดาวเด่นในดวงชะตา

ราหู ๘ เป็นมหาอุจจ์ ท่านว่ามักมีตำแหน่งหน้าที่การงานในด้านการปกครอง การบริหาร หรืออยู่ฝ่ายปราบปรามหรือทำงานลับปกปิด

อังคาร ๓ เป็นมหาจักร ท่านว่าจะมีอำนาจ มีชื่อเสียง และมีฝีมือในทางการช่าง มหาจักรอยู่เรือนปัตนิ จะได้คู่ครองที่ดีมีความซื่อสัตย์

ดาวด้อยเบียนชะตา

ศุกร์ ๖ เป็นนีจ ท่านว่าหาคู่ยาก หากมีแล้วก็ต้องเลิกร้าง แถมศุกร์อยู่ปัตนิมีอังคารร่ามเรือน ท่านว่าจะมีปัญหาเรื่องความรัก หากไม่เจ้าชู้หลายเมียก็ต้องแก่งแย่งช่วงชิงเรื่องความรัก ทางแก้คือแต่งแล้วต้องแยกกันอยู่คนละที่

ดาวคู่ร่วมเรือน

อาทิตย์ ๑ กับอังคาร ๓ เป็นคู่ศัตรู อยู่ปัตนิ ความรัก มี ๆ เลิก ๆ

อังคาร ๓ กับ ศุกร์ ๖ เป็นคู่มิตร อยู่ปัตนิ มีความรักต้องแก่งแย่งช่วงชิงมา

อาทิตย์ ๑ กับ ศุกร์ ๖ เป็นคู่สมพล ช่วยพยุงฐานะ

เกตุ ๙ สัมพันธ์กับมฤตยู ๐ ท่านว่าจะได้โคจรไปในถิ่นที่แปลก ๆ วังเวง จะมีประสบการณ์แปลก ๆ

พุธ ๔ สัมพันธ์กับ มฤตยู ๐ ท่านว่ามักจะได้ไปที่แปลกถิ่นแบบกระทันหันไม่ทันตั้งตัว หรือไม่ก็หลงทางบ่อย ๆ มีเกณฑ์ได้พบเพื่อนเก่า-คนรู้จักโดยบังเอิญ ได้พบปาฏิหารย์อัศจรรย์แบบแปลก ๆ

เจ้าชะตาเป็นเจ้าหน้าที่หน่วยราชการลับ หน่วยปราบปราม หรือจำพวกสายลับนักสืบ นักตรวจสอบไม่งั้นก็พวกมือปืน หรือเปล่าครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มีนาคม 2014
  11. numthip

น่าจะดูได้ออกอยู่แล้ว ว่าชีวิตตนเองจะมีที่มั่นและรายได้เพิ่มขึ้นหลังมีครอบครัว
    ดาวพุธ เจ้าเรือนปัตนิ มาเป็นกดุมภะในตนุลัคน์เรือนศรี แลกเรือนเกษตรและเป็นคู่มิตรกันด้วย

ลองดูช่วงสิงหา-กันยา เถอะ....

เรื่องพี่ชาย มีอาการทางจิต ดูจากดาวเกตกับมฤตยูกุมกันในราศีตุลย์ แปลได้ว่ามีเรื่องของจิต แต่จิตดีจิตตก ดูจากเจ้าเรือนสหัชชะไปตกอริ กุมกับคู่ศัตรูใหญ่อย่าง๗ ...๓+๗ ดาวคู่นี้ ผมว่าน่ากลัวกว่าคู่ ๖+๗ ซะอีกครับ

ดาว๓ เจ้าเรือนการเงินตกอริ มันก็เดือนร้อนอยู่ดอกครับ แต่ดูจังหวะถัดไป มันไปกุมกับ๕ คู่มิตร(ตนุลัคน์) ในเรือน๔ เจ้าเรือนปัตนิและอุตสาหะ(การงาน)

เรื่องงาน ดูแลทางบ้านก็ตรงอยู่ แต่น่าจะลองดูอาชีพทางราชการบ้าง
    ทำงานรับใช้บ้านเมือง ดาว๕ ก็ได้ตำแหน่งอุจจาวิลาศ ไม่เล็กไม่ใหญ่ พอถูไถก้าวหน้า ดาว๑ ราชาโชค ลองรับราชการดูเถิด
    ........................

12. numthip

ถ้าวางลัคน์ไม่ผิด ตนุเศษเป็น๑
    ใจร้อน กระตือรือร้น ทะเยอทะยาน เอาแต่ใจ ไม่ชอบรอ มุ่งมั่น
    ฉุนเฉียว เชื่อมั่น กล้าคิด กล้าทำ ซื่อตรง รับผิดชอบ มีระเบียบ วินัย เฉียบขาด เปิดเผย รักเกียรติ โอ้อวด
    กล้าหาญ ไม่ยอมแพ้ แพ้ก็สู้ ไม่คิดหน้าคิดหลัง ตื่นตัว ไม่ถี่ถ้วน
    สนุกสนาน รื่นเริง แจ่มใส ปราณีต ชอบศิลป มีความหวัง ไม่ตระหนี่
    รับฟังความเห็นผู้อื่น
    รักบ้าน รักครอบครัว เอาใจใส่ที่บ้านเป็นพิเศษ

เจ้าชะตา ชอบแจกลูกอม M79 ครับ (แจกง่ายกว่า อิชิตันอีก)

13. numthip

[​IMG][​IMG]

ชุดที่1 มีเนื้อขาว 1องค์ เนื้อเทา 2 องค์ 999 บาท สนใจไหม?
    ชุดที่2 มีเนื้อเทา 4 องค์ 999 บาท สนใจไหม?
    ชุดที่3 มีพระปิดตาปั้น(จตุรพิธ) พระของขวัญเนื้อขาว-เทา 1,499 บาท แยกกล่องต่างหาก เป็น1กล่อง 3องค์
    ชุดที่4 มีพระปิดตาปั้น พระของขวัญเนื้อขาว-เทา พระปิดตาพิทักษ์ใต้ พระพิมพ์รัศมีเนื้อเหล็กไหล(วัดโพธิผักไห่) 2,999 บาท แยกกล่องต่างหาก เป็น1กล่อง 5 องค์

ถามเฉยๆนะครับ ว่าออกชุดไหน ถึงจะเป็นที่น่าสนใจแก่เพื่อนสมาชิกที่สุด

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      458.9 KB
      เปิดดู:
      71
  14. ศนิวาร

เรื่องลักษณะนิสัยคุณหนุ่มทิพย์น่าจะแม่นยำกว่า ผมเองก็ลืมดูให้ละเอียด

จันทร์ ๒ เป็นกาลกิณี ร่วมกับเสาร์ ๗ ซึ่งเป็นเดช

กาลกิณีร่วมเดช ท่านว่าเป็นคนใจร้อนผลุนผลัน มุทะลุดุดัน ไม่ยอมแพ้ใคร เพชฌฆาต

ดวงใครหว่า ยิ่งดูยิ่งน่ากลัวแฮะ หวังว่าคงไม่มาแจก M79 แถวบ้านผมนะ ผมกลัวว่าเครื่องรางของขลังที่มีจะเอาไม่อยู่ยามดวงตก 555+

15. ศนิวาร

น่าสนใจทุกชุด ถ้าจัดสรรจริงจะพิจารณาตามงบที่มีอยู่ และถ้ามีระยะเวลาในการสะสมทรัพย์อาจกินรวบตั้งแต่ 1 - 4

16. Berial004

Berial004 เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2010
    สวัสดีครับพี่หนุ่มทิพย์และพี่ๆทุกท่าน

น่าสนใจทุกชุดเหมือนอย่างที่พี่ศนิวารบอกเลยครับผม แต่ถ้ามีกำหนดระยะเวลาน่าจะทำให้ช่วยตัดสินใจได้ง่ายขึ้นนะครับผม

ถ้าให้โหวตก็ชุดที่ 4 ครับ

ขอบพระคุณครับ :cool:

17. numthip

ชุดที่5 พระสมเด็จพิมพ์รัศมีเนื้อเหล็กไหล(วัดโพธิผักไห่) + เนื้อนวะ(ของคุณอ๊อด) + ปรกมะขามx3 1,999 บาท

ชุดที่6 พระปิดตาพิมพ์เศียรบายศรี เนื้อว่าน-เนื้อไพรดำ + พระปิดตาพิทักษ์ใต้ + ปรกมะขาม 2 องค์ 1กล่องรวมมี 5 องค์ 1,299 บาท
    (จะได้หมดซะที)

เรื่องระยะเวลาเรียกเก็บ อยากจะยืดดดดด ไปถึงสิ้นเดือนพฤษภาคม
    แต่อาจเรียกมัดจำค่ากล่อง 10-20 เปอร์เซ็นต์(ส่วนหนึ่งจะเอาไปเป็นค่ากระเช้าถวายพระฯงานพิธีฯ) และราคาอาจปรับเปลี่ยน(ลดลง)

*** สำคัญที่พระสมเด็จพิมพ์รัศมีเนื้อนวะของคุณอ๊อด เธอว่างานนี้ไม่ให้ถึงมือใคร ถ้าเธอยิงออก ก็จะเก็บไว้ก่อน เพราะเป็นชุดที่ทำถวายพระอุปัชฌาย์ ถ้าไม่ดีเท่าทำถวายวัดป่าแดง จะไม่ยอมถวายให้ท่านฯเลย

ก็เลยเป็นเงื้อนไขว่า พระฯชุดไหน ที่จะมีพิมพ์รัศมีประภามณฑล ก็จะต้องผ่าน QC จากคุณอ๊อดก่อน (พิมพ์นี้ ผมรับปากแจกฟรีเพื่อนสมาชิกอยู่ ใครพอมีรายชื่อบ้าง / เป็นของพี่ศนิวาร 1 ถุง ค่าชนวน)

เขียนชมตลาดนะครับ หรือเพื่อนสมาชิกท่านใด อยากได้จัดชุดแบบไหน ก็ออกแบบมาเถิดครับ ร่วมๆกัน

18. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    ชุดที่5 พระสมเด็จพิมพ์รัศมีเนื้อเหล็กไหล(วัดโพธิผักไห่) + เนื้อนวะ(ของคุณอ๊อด) + ปรกมะขามx3 1,999 บาท

ขอออกความเห้นบ้างครับ จากชุดที่ 5 นี้ขอดัดแปลง จากปรกมะขามx3 เป็นพระเนื้อขาวหรือเทา ครับ
    ขอบคุณครับ

19. NEWESTTSEWEN

NEWESTTSEWEN เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2006
    เห็นด้วยกับพี่ศนิวารเลยครับ :cool::cool::cool:

20. numthip

มีใครหาเพลงมาประกอบการทายได้บ้าง ผมไม่เป็น อยากจะพึ่งคนดีคนน่ารักบ่อยๆก็เกรงใจ เมื่อคืนก็ยังไม่ว่างโทรฯไปหา เมียยึดมือถือเล่นเกมส์......

ขอเพลง "ใครจะเมตตา" กับ "รักข้ามขอบฟ้า"

มาว่ากันต่อ

ชีวิตคู่ของเจ้าชะตา(ถ้าวางลัคนาไม่ผิดนะ) จะพลัดพรากแตกแยกจากไกลกัน ก่อนที่จะมีชีวิตคู่ที่สมบูรณ์ขึ้นเมื่อภายหลัง
    ปัญหาก็มาจากฐานะการเงิน และหน้าตาทางสังคม

ตัวเจ้าชะตาเองจะยึดมั่นในรัก(โรแมนติกไหม) และเห็นความรักเป็นสิ่งมีค่าต่อจิตใจตน

เรื่องคู่ครอง ผู้ใหญ่เข้ามามีอิทธิพลต่อเจ้าชะตาอยู่มาก

ช่วงนี้เปิดเพลง "ขวัญ-เรียม"

จบตอน

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้