เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

ผมยังดูดวงคนพี่ไม่ละเอียด แต่พอดูทางมหาภูติจะเห็นแตกต่างจากดวงน้อง
    ดวงคนพี่ทางมหาภูติช่วงกำเนิดจะดีกว่า ต้องรอให้คุณชนะเข้ามาเฉลย ว่าตอนกำเนิดความเป็นอยู่ทางครอบครัวแตกต่างกันขนาดไหน

ดวงนี้ถ้าใช้ทักษาก็ดูได้ง่ายขึ้นเหมือนกัน อย่าง๘เป็นกาลี มาลอยกุมกับศุกร์
    ดาวตนุลัคน์ไปลอยในภพกาลี

ขอบคุณที่ร่วมศึกษา นอนดึกกันทั้งคู่เลย....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กรกฎาคม 2014
  2. ghostlinux

ghostlinux เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    ดวงที่เกิดก่อน 2500 เยอะๆ ผมใช้พระอาทิตย์ขึ้น 6.00 น. ไม่หักเวลาท้องถิ่น
    ถ้าเกิดโรงพยาบาลมีเวลาชัดเจน หลัง 2510 มา ผมใช้ 6.00น. แล้วหักเวลาท้องถิ่น
    ถ้าดวงสมัยใหม่มากๆ ก็จะตั้งดวงกับเวลาอุทัยขึ้นจริงด้วยครับ เอามาเทียบกันอีกที
    แล้วไปดูที่ฤดูกาล ว่าพระอาทิตย์ขึ้นช้าหรือเร็ว เอามาบวกลบโดยประมาณครับ
    สุดท้ายสำคัญที่สุด คือสอบลัคนา เพราะการวางลัคนาของโหราศาสตร์ไทยเดิม เป็นค่าโดยประมาณเท่านั้น(สุริยยาตร์)

3. ghostlinux

ghostlinux เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    เจ้าชะตาอายุ ๓๙ ปี ๘ เดือน อายุไทย ๔๐ ปี
    ปัจจุบัน ๒ เสวยอายุ ๖ เสวยแทรก ๔ เสวยแทรกย่อย (๒<๖<๔)
    ปีมะเมีย ภูมิปี ๒ จรปี กุมภ์ ชันษาปี กรกฏ

พื้นดวงดาววัย ๒ เป็นอุจอยู่เรือน๖ (ดาวแทรก) เรือนสหัชชะกำเนิด ช่วงวัยนี้ค่อนข้างรุ่งเรืองสบายทีเดียว
    มีคนเกื้อหนุนให้ความช่วยเหลือเป็นอย่างดี(๖เรือนศุภะเล็ง๒) มีเรื่องต้องออกงานสังคมต้องพบปะผู้คนหน้าใหม่
    ค่อนข้างมาก(๒ปุตตะ+สหัชชะ) เรียกว่าอยู่ในช่วงมีหน้ามีตา มักพบเพื่อนใหม่ มีเกณฑ์เดินทางไกลหรือไปต่างถิ่นบ่อย(ศุภะ)
    พระ ๒ เป็นภูมิปีเน้นอีก ทำให้ต้องติดต่อคนทั้งหลาย พบปะผู้คนจำนวนมาก(อุจ) และเป็นช่วงที่การเงินดีขึ้น
    หาได้ค่อนข้างมากและมีผู้ใหญ่คอยสนับสนุนช่วยด้วย(๒เงินทองเด่น) จรปีที่ราศีกุมภ์ เรือนวินาสน์ก็ให้คุณ
    ชนกับดาว ๕กำเนิด ผู้ใหญ่กำลังให้การเกื้อหนุนในเรื่องการงานของเจ้าชะตา มีเกณฑ์ทำงานร่วมกับผู้ใหญ่(๕วินาสน์)
    อาจจะได้รับการชักชวนจากผู้ใหญ่ที่นับถือให้เปลี่ยนไปทำงานด้วย ด้วยงานที่ทำเหล่านี้อาจจะได้เดินทางบ่อย
    และอาจจะได้ไปไกลถึงเมืองนอกเลยทีเดียว มองทางชันษาปีก็อยู่เรือน๒ปุตตะยืนยันเรื่องราวเข้าไปอีกทาง
    ตนุชันษาจรจากลัคนา สหัชชะ(๒อุจ)+ศุภะ(๖ประ) มุมตนุลัคนา พันธุ+กัมมะ ทั้งเรื่องการงาน บิดา ผู้ใหญ่
    ในเรื่องต้องเดินทางบ่อย(สหัชชะ-พันธุ) มีความก้าวหน้าในการเงินและกิจการ(ศุภะ+กัมมะ) อีกทั้งจะได้เริ่มงานใหม่ๆ(ปุตตะ)
    พอมองต่อ ๖(สหัชชะ)ในเรือนศุภะ+๘(วินาสน์จรปี) ร่วมกันอาจจะได้เดินทางไกลไปต่างประเทศ
    ส่วนเสียคือ ๘ที่ทำงานขึ้นมาจะเบียนกลุ่ม ๑๔๖ พ่อ(๑อริ)ถ้าป่วยอยู่จะสุขภาพแย่ลงได้ ในครอบครัว(๔ปัตนิ-พันธุ)ก็มีปัญหา
    มีเรื่องขัดใจขัดคอกันได้ง่ายๆ ๖ ก็จะมีปัญหาในเรื่องเอาแต่ใจ ถ้ายังไม่แต่งงาน เรื่องความรักที่มากเกินจะกลายเป็นลุ่มหลงได้
    ถ้ามีคู่อยู่แล้วมีแววอาจจะได้ไปเที่ยวเมืองนอกร่วมกัน

จากเรื่องในพื้นดวง ช่วงนี้เจ้าชะตายังจะได้ออกงานทำบุญ ทำการกุศลใหญ่อยู่ไม่น้อย(๕+๘อุจเรือนศุภะ)
    เรียกว่า ช่วงนี้ค่อนข้างอยู่ในช่วงขาขึ้น ถึงจะอยู่ไม่ค่อยติดที่ก็ตาม ความรักถ้าแต่งงานแล้วก็อยู่ในช่วงหวานชื่น
    หรือถ้าโสดก็เรียกว่ากำลังอินเลิฟนั่นหละ ที่ควรต้องดูแลในพื้นดวงช่วงนี้คือ หมุนเงินค่อนข้างเยอะถึงจะหาได้มาก
    แต่ต้องระวังหนี้สินติดพันไปในอนาคต(๒วัยเล็ง๘เจ้าเรือนปีจร) ถึงผู้ใหญ่จะช่วย แต่การหมุนหนี้กู้ยืมอะไรมา
    ก็ต้องระวังเมื่อผ่านช่วงดวงขึ้นบ้างครับ อาจจะก่อ/กู้หนี้ใหญ่ในช่วงนี้ และก็หมุนเงินกันใหญ่ทีเดียว วางแผนการเงินดีๆด้วย

มองดาวจรประกอบเรือนดาววัย มีพระ๕จรเข้ามาอยู่ กระตุ้นให้มีความคิดที่จะลองทำอะไรใหม่ ลงทุนอะไรใหม่ๆ
    รวมไปถึงเปลี่ยนไปทำงานใหม่ด้วย(๕ตนุ+กัมมะ) ๕แฝงไปถึง๒กำเนิด ได้เพื่อนใหม่รู้จักคนใหม่ๆ ที่มีฐานะหรือชื่อเสียง(อุจ)
    ยังเป็นเรือนชันษาปีเรื่องนี้ก็เน้นย้ำว่าได้เริ่มต้นอะไรใหม่ๆเยอะแน่ โดยเฉพาะเรื่องการงาน ถ้าทำงานบริษัทก็ได้เลื่อนขั้นตำแหน่ง
    ๘จร(วินาสน์เดิม+เจ้าเรือนปีจร)เข้าสู่เรือนพุธ เกิดการเปลี่ยนแปลงในหุ้นส่วนหรือคู่ค้าที่ทำธุรกิจด้วย ถ้าโสดก็จะหวั่นไหวกับคนที่เข้ามา
    มีคนเข้ามาเกื้อหนุน แต่ก็นับความเปลี่ยนแปลงที่คาดไม่ถึงมาด้วย ชีวิตจะเปลี่ยนอย่างกระทันหัน จุดนี้ต้องดูไปถึง ๗ จร
    ๗จรปัจจุบันอยู่เรือนศุกร์(วัย)ทับ๓(ศุภะ)+๐กำเนิด พอดูร่วมกับ๘จรที่ส่งผลไปถึงศุภะ(ผ่าน๔+๘) ถ้าบิดาสุขภาพไม่ดี
    ให้ระวังเป็นพิเศษ ๗ทับ๓๐ในเรือนวัย+๘ทับเรือนวัย(เรือน๔) จะส่งผลให้พ่อหรือผู้ใหญ่ที่ให้การเกื้อหนุนชีวิตอยู่
    ป่วยหนักหรือต้องทำการผ่าตัดกระทันหัน(๗๓๐) ช่วงนี้ถึงต้นกันยายน ๓จร ยังร่วมทับเข้าไปอีก อาจจะเลี่ยงการผ่าตัดหรือป่วยหนักยาก
    ถ้าเป็นไปได้ก็ชวนพ่อหรือผู้ใหญ่ดังกล่าวทำบุญ ปล่อยสัตว์ที่เขาจะฆ่าอุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรบ้างก็จะเป้นการดีมาก
    ๓+๗จรนี้ยังจะทำให้ ใช้จ่ายค่อนข้างมากไปในเรื่องการเดินทางหรือสังคม(สหัชชะ-มรณะ) และก็ค่าใช้จ่ายในการรักษาพยาบาลด้วย
    ราศีมีนศุภะชันษาปีก็มี๐จรทับ สุขภาพของบิดาก็จะแปรปรวนป่วยง่าย ขณะที่เจ้าชะตาก็จะมีเกณฑ์เดินทางไปต่างประเทศด้วย(ศุภะปี+ตนุ)

สรุปกันหน่อย ช่วงนี้แฮปปี้ทั้งเรื่องรักและเรื่องเงิน หาเงินได้มากถึงจะใช้เยอะและมีหนี้ก้อนใหญ่ก็ยังหาได้ทันมีคนช่วยเหลือ
    ได้พบปะสังคมใหม่คนใหม่เพื่อนฝูงหน้าใหม่ในสังคมผู้มีฐานะ อาจจะเปลี่ยนงานหรือทำงานที่ต้องเดินทางเยอะ เลื่อนขั้น/ตำแหน่งด้วย
    ระวังปัญหาสุขภาพของบิดาหรือผู้ใหญ่ที่นับถือ ช่วงนี้มีแนวโน้มป่วยและอาจจะถึงผ่าตัดใหญ่ได้ เจ้าชะตามีแววได้ไปเที่ยวไกล/เมืองนอก
    ชีวิตพลิกผันกันเสียมากหน่อยนะครับ มีทั้งส่วนดีและไม่ดี แนะนำให้เจ้าชะตาปฏิบัติธรรม สวดมนต์เจริญภาวนาไปด้วยในระยะนี้(หรือตลอดไปยิ่งดี)
    เนื่องจากเป็นช่วงที่จิตใจอาจจะปั่นป่วน ฟุ้งซ่านได้ง่ายกว่าปกติ ถ้าเรื่องส่วนตัว ความรัก และครอบครัว (อื่นๆเยอะ)
    พื้นดวงนี้ถ้าฝึกจิตใจให้มั่นคง โดยเฉพาะจากการภาวนา ชีวิตจะมีความสงบร่มเย็นลงมาก และจะได้สัมผัสพิเศษด้วยครับ

ป.ล.ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วย ทายจากราศีมีนเท่าที่พอจะสอบลัคนาได้ สงสัยเรื่องไหนเป็นพิเศษก็ฝากคำถามมาได้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญ พระปิดตาจตุพิธพรชัย 1 องค์ครับ

5. numthip

อันนี้เห็นด้วยครับ
    ยกตัวอย่างดวงคุณบี ผมต้องใช้เวลาพระอาทิตย์ขึ้นจริง จึงจะได้ลัคนาแท้จริง
    ส่วนดวงอื่นเผลอไปใช้เวลาพระอาทิตย์ขึ้นจริง จะเคลื่อนแทบทั้งหมด

คนเกิดหลังปี 2518 จะมั่นใจเรื่องเวลามากกว่า โดยเฉพาะที่เกิดในกรุงเทพฯ
    แต่ถ้าเป็นต่างจังหวัดไกลกรุงเทพฯ ต้องระวังเรื่องเวลาท้องถิ่น

จะอย่างไรต้องสอบลัคนาครับ

ถ้าใครไปดูหมอเสียตังค์ เค้าวางดวงเราเสร็จแล้วทายเลย อย่าเพิ่งเชื่อถือ เราวางลัคนาเราก่อนในอินเตอร์เนท +-30นาที ถ้าลัคนาไม่เคลื่อน ก็เชื่อได้ แต่ถ้าเคลื่อน ก็ลองดูคำทำนายแบบที่ใกล้เคียงกับเราที่สุด ก่อนจะเสียตังค์ดูหมอ

.............

ฝากถึงสมาชิก

เรื่องค่าทำนายผมไม่รับนะครับ ถ้ารักจะให้ ใส่บาตรให้ครูตำรับตำราแทนผม กับพระซักรูปเดียวก็เพียงพอ ยิ่งมากยิ่งดี ยิ่งบ่อยยิ่งดีที่สุด หรือถ้าไม่สะดวก สวดมนต์ไหว้พระฯ ก็ยังดี ผมจะโมทนาด้วย

แต่ถ้ารักน้ำใจคุณghostlinux ก็ช่วยกดโมทนาให้เธอหน่อย ผมจะรับผิดชอบค่าพิมพ์ค่าอินเตอร์เนทเธอแทนให้

6. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินและแจ้งยืนยันทาง pm.ให้แล้วครับ
    ขอบคุณครับ
    อนุโมทนา สาธุ ขอรับ

7. numthip

ผมไม่ค่อยเล่นดาววัย เพราะมันครองอายุนาน วัยของดาว๒ เริ่มครองอายุเมื่อย่าง28ปีขวบ ยาวไปจนถึง42ขวบปีเต็ม อาจจะไม่ทันใจเจ้าชะตา ว่าแหม...ดาววัยเป็นอุจจ์ น่าจะมีเกียรติสุขสบาย แต่ฉันเหนื่อยสายตัวแทบขาด(บ่นให้แทน)

แต่จะให้เจ้าชะตาสังเกตว่า มันดีกว่าเมื่อก่อนเยอะและมีแต่จะดีขึ้นเรื่อยๆ
    ลองนึกเทียบกับเมื่อแรกเกิดจนสิ้นอายุ21ขวบปีเต็มดูนะครับ ว่าจริงไหม
    แรกเกิด ดาวศุกร์ครองอายุ ๖ในดวงเดิมเป็นประ ไม่มั่นคง เป็นดาวบริวารที่หมายถึงครรลองชีวิตด้วย ไม่ออดแอดก็โยกย้ายถิ่นที่อยู่อาศัย แต่เนื่องจากเป็นวัยเด็ก จึงให้ผลไม่รุนแรง แต่ถ้าย้อนเวลาไปก็อาจให้นึกสงสารตัวเองได้เหมือนกัน

แต่ก็ใช่ว่าจะสุขสบายไปตลอด15ปี ที่ดาววัยครองอายุ เพราะมีดาวอื่นเสวยแทรกอยู่ด้วย
    ช่วงที่ดีมากๆ ก็เป็นช่วย จันทร์เสวยและแทรกตัวเอง อายุย่าง28ขวบ ถึง 30 ธันวาคม 2544
    จากนั้นอังคารแทรก ช่วงอายุย่าง30 ไปจนถึง 7 กุมภาพันธ์ 2548 มีเหตุให้ต้องสูญเสียหรือโยกย้าย
    จากนั้นพุธแทรก ไปอีก2ปี 4เดือน 10วัน ช่วงนี้จะได้ลาภ จะกี่เท้าก็นึกเอา(ถ้าไม่เข้าใจ ก็ถามนะครับ)ถึง 20 มิถุนายน 2550
    จากนั้นเสาร์แทรก นับถึง 8 พฤศจิกายน 2551 (วันที่+-1วันนะครับ ใช้สูตรคำนวนต่างจากคุณghostlinuxนิดหน่อย) มีเหตุให้ต้องผลัดพราก สูญเสียความราบรื่นของชีวิต หรือผู้อุปถัมภ์เจ้าชะตา
    พฤหัสแทรกถึง 29 มิถุนายน 2554 เกิดเหตุไม่คาดฝัน กระทบเจ้าชะตาโดยตรง ต้นร้ายปลายดี
    ราหูแทรก ถึง27 กุมภาพันธ์ 2556 มีเรื่องผิดใจกับผู้ใหญ่ มีเหตุให้ต้องระแวงหลัง
    ช่วงนี้ศุกร์แทรก ถึง 28 มกราคม 2559 จะได้ลาภเป็นกอบเป็นกำละครับ มาจากทางทิศใต้และตะวันออก
    จากนั้นพระอาทิตย์แทรก ถึง28 พฤศจิกายน 2559 ช่วงนี้ดวงตก ต้องระวังการผิดใจ จะวุ่นวายรุ่มร้อน

แต่ถ้านับทางตรีวัย ๒จะให้ผลช่วงอายุ 33ขวบปี 8เดือนไปถึง 41ขวบปี 4เดือน

ถ้าช่วงนี้ยังไม่มีโครงการณ์งานแต่ง ก็อาจจะไปสละโสดเอาวัยย่าง42 (มันจะช้าไปละหนา)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กรกฎาคม 2014
  8. Shinray01

Shinray01 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบูชาพระปิดตาจตุรพิธพรชัยด้วยนะครับ 1 องค์

9. little_duct

little_duct เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ทิพย์ แจ้งโอนเงิน
    ลำดับที่ 44 ยอดโอน 2,800 . เรียบร้อยครับ

10. numthip

คุณghostlinux ไม่ได้พูดถึงชันษาจรเลย ก็พอจะมีช่องว่างให้เสียบได้
    ทายจนถึงชนวันเกิด
    เจ้าชะตามีชันษาภพปุตตะ ราศีกรกฎ ธาตุดิน

เจ้าชะตาจะเปลี่ยนแปลงปรับปรุงไปสู่ความมีเกียรติ เป็นผู้สูงส่ง ได้รับการยอมรับและเป็นที่นิยม และพบความสำเร็จในเสน่ห์ของตัวเอง ความสำเร็จที่เกิดขึ้น จะแสดงให้เห็นเป็นส่วนๆ และในความสำเร็จนี้ เกี่ยวข้องทั้งกิจการงาน(เสริม) รายได้เสริม มีโอกาสได้เที่ยวหรือเดินทางไกลได้ลาภ มีการคุยกันวางแผนโครงการณ์ชีวิตคู่

รายได้
    จะได้ลาภหรือรายได้จากทางไกลหรือเงินประกัน หรือกิจการที่ให้ผลตอบแทนเป็นส่วนๆ

อุปสรรค
    ความยุ่งยากเกิดขึ้นกับความราบรื่นของชีวิต หรือผู้มีพระคุณ หรือบิดา เป็นเหตุให้เจ้าชะตารับเป็นภาระ มีผลต่อรายจ่าย กระทบต่องานสังคม เสียหายแบบกระทันหัน

การงาน
    เหมือนรับงานต่างประเทศ หรือเป็นงานที่เอามาปรับปรุงให้ฟื้นขึ้นมามีราคา มีคุณค่า
    ดูงานต่างประเทศหรือต่างถิ่นแดนไกล

เดินทางไกลหรือคนไกลให้ลาภ หรือได้ลาภจากของเสีย

11. numthip

ผมกับพี่นิ่ม จะไปร่วมงานพิธีฯที่วัดธรรมามูล ถ้าโชคดี จะได้คุณอ๊อดร่วมงานด้วย
    และถ้าพี่ไพรัชกับคุณพ่อประดู่ฯว่าง ก็จะได้เจอทั้งสองท่าน และจะชวนพี่ธวัชชัยยุติพาแฟนเที่ยว มาทำบุญที่วัด

ถ้าได้เรื่อง จะจัดคาราวานทัวร์ชัยนาท-อ่างทอง-อยุธยา

พระเครื่องและวัตถุมงคลต่างๆ จะนำเข้าร่วมพิธีฯครั้งนี้ โปรดอดทนรอ...(เพื่อที่ผมจะได้มีเวลาเลื่อนส่งไปอีก1สัปดาห์/ขี้โกงม่ะ)

................

ผมขอพี่นิ่มยกเลิกงานพิธีฯที่ชลบุรี ในวันอาทิตย์นี้ เพื่อที่จะนำของเข้าพิธีฯที่ชัยนาทแทน
    พี่นิ่มกังวลว่าผมจะไม่จริง เลยโทรฯไปถามหลวงพ่อพร้า วัดโคกดอกไม้ จึงได้การตรงกัน

เดิมพี่นิ่มไม่รู้ว่า ทำไมผมจึงให้มาเข้าพิธีฯที่นี่ แต่ตอนนี้รู้แล้ว.....

12. เติบโต

เติบโต เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2011
    พี่ทิพย์ครับ
    ขอบูชาพระปิดตาจตุรพิธพรชัย 1 องค์ครับ
    แล้วเริ่มโอนเงิน พระปิดตากตัญญูได้หรือยังครับ
    ขอบคุณ

13. เติบโต

เติบโต เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2011
    วันนี้หรอครับ

14. numthip

ได้เลยครับ ขอบคุณครับ

15. Ati_L510

Ati_L510 เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2009
    สวัสดีครับพี่ทิพย์หลวงปู่ท่านชื่ออะไรครับแนะนำหน่อย รอยยิ้มท่านเมตตาดีมากเลยครับ

16. numthip

ถึงคุณfunfun27

ขอบคุณมากที่รับเป็นภาระ ช่วยผมได้มากจริงๆ
    มีเรื่องรบกวนไม่น้อย ความว่า เพื่อนสมาชิกที่โอนให้ผมมากกว่าหนึ่งครั้ง โปรดอย่านำไปรวมกันนะครับ โปรดแสดงให้ผมเห็นว่า มีการโอนแต่ละครั้งเท่าใด เพื่อที่ผมจะง่ายในการตรวจสอบ ผมไม่สามารถตรวจสอบได้ทุกวันครับ

ยกตัวอย่างคุณtotto99 โอนมาสองครั้ง รวมเป็น 2,459.99 บาท ตามตารางถูกต้อง แต่ผมเช็คจากยอดบัญชีไม่เจอ เพราะยอดโอนจริงมาสองครั้ง

รบกวนด้วยนะครับ

17. pichedv

pichedv เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2010
    สวัสดีครับ
    ขอจองพระปิดตามหาบูรพา 2 องค์ครับ

พอดีผมเอาพระปิดตาจตุพิธพรชัยไปเลี่ยมมา และแขวนเดี่ยวอยู่ตอนนี้ เลยถือโอกาสเอามาลงโชว์ด้วยครับ

18. nookylaw

nookylaw เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่หนุ่มทิพย์

ลำดับที่ 17 ขอแจ้งว่าวันนี้เวลา 12.45น. แจ้งโอนเงินจำนวน 1,960 บาทให้แล้วครับ ตามเอกสารแนบ ที่อยู่ตาม PM ครับ

ขอบคุณครับ

19. numthip

ดวงนี้เคยทายไปแล้ว ที่ตอนแรกนึกว่าเรื่องใหญ่โต พอดูดาวกระทบกัน ก็แค่เรื่องแฟนคุยกันไม่รู้เรื่อง ลัคนาไม่น่าผิดครับ

ถ้าปีนี้เรื่องงานมีปัญหาเรื่องผู้ร่วมงานด้วยแล้ว ยิ่งน่าจะชัด

หลังวันเกิด มีแววได้เรียนต่อ และจะพบอุปสรรคอย่างมาก(มากๆ) คนสนิทจะนำเรื่องยุ่งยากมาให้ การเงินจะไหลทะลัก กิจใดๆจะได้มิตรช่วยเหลือ

20. เจินโจ้

เจินโจ้ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ

ลำดับที่ 30

บูชาพระปิดตากตัญญู 2 องค์ วันนี้โอนแล้ว 1,000.89 บาท ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้