เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

ฝากคุณfunfun27 ช่วยทำตารางผ้ายันต์กตัญญูให้ผมหน่อย

เงื้อนไข

1.เป็นสมาชิกที่ไม่เช่าพระเครื่องหรือเครื่องรางที่ไหนเลย ในช่วง3เดือนนับถอยหลังไป จำนวนไม่เกิน 7ท่าน

2.เป็นสมาชิกเก่านับ5ปีขึ้น ไม่จำกัดจำนวน

3.เป็นทีมงาน

ผมไม่ตั้งราคา และไม่มีราคา แต่ขอให้กตัญญูกับผมหน่อย อย่าโกงผม ให้ทำตามกติกา
    ถ้าจำนวนสมาชิกในตารางคุณFunfun27 มีไม่มากนัก ก็จะหาทางเพิ่มจำนวนให้ตามความสะดวกของผม

พระเครื่องฯหรือเครื่องรางต่างๆที่ท่านได้บูชาหรือได้เป็นที่ระลึกในการทำบุญนั้น เป็นของดีในตัวอยู่แล้ว โปรดให้ควาเชื่อมั่นในสิ่งที่ได้มา
    ผมเพียรเขียนมาเป็นสิบปี เพราะหวังจะให้เข้าใจว่า เครื่องรางดีๆที่เสียตังค์เช่าหามานั้น แพ้ความดีที่เราทำกันเป็นประจำอยู่แล้ว

.................

ผ้ายันต์ฯผืนนี้ ผมได้รับคำแนะนำจากคนที่น่านับถือ และเป็นคนที่เก่งมาก ท่านทำใช้อยู่และได้ผลดี
    และหากผมจัดทำให้ เกิดมีผลต่อเพื่อนสมาชิกจริง ผมจะได้เผยแพร่โดยไม่ตะขิดตะขวงใจ

ย้ำว่า "ไม่มีราคาครับ" และ "ขายไม่ได้ จะตกทอดเฉพาะลูกหลายในตระกูลเท่านั้น"

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 สิงหาคม 2014
  2. Funfun27

Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ครับพี่หนุ่มทิพย์ จัดการเรื่องตารางให้ครับ

3. วิชาญ

วิชาญ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ พีี่หนุ่มทิพย์ครับ หนังสือพี่นิ่มหมดหรือยังครับ ถ้ายังมีเหลือขอจอง 1 เล่มครับ
    ขอบคุณครับ

4. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

สมาชิกดึกดำบรรพ์รายงานตัว บุพการียังอยู่ครบครับ

5. Funfun27

Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

อัพเดท 6 ส.ค. 57

ขอบคุณครับ

6. เอกกมล

เอกกมล เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2010
    เป็นสมาชิกเก่าเกิน 5 ปี คุณแม่ยังอยู่ให้ดูแล

ขอร่วมลงชื่อด้วยครับ

7. little_duct

little_duct เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ทิพย์ ลงชื่อจอง 1ผืน ครับ มารดายังอยู่ครับผม

8. ธรรมจักร

ธรรมจักร เป็นที่รู้จักกันดี

ของผมน่าจะเข้าข่ายข้อสอง...คุณพ่อคุณแม่ยังอยู่ครบครับ

9. little_duct

little_duct เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าพอมี ผมรบกวน ขอจองด้วย ครับ 1 เล่ม
    ขอบคุณมากครับพี่ทิพย์

10. aoyy

aoyy เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นสมาชิกเก่าเกิน 5 ปี
    และ คุณแม่ยังอยู่ให้ดูแล

ขอร่วมลงชื่อด้วยครับ

11. little_duct

สวัสดีครับพี่ทิพย์ ขอบูชาพ่อปู่ฤาษี +สีผึ้ง 1ชุดครับ
    โอนแล้วเมื่อ 7.07 น. ยอดโอน 1,000.25 บาท
    ขอบคุณครับ

12. pei

pei เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    เป็นสมาชิกเก่าเกิน ๕ ปี คุณพ่อและคุณแม่ยังอยู่ให้สุขใจ ขอลงชื่อรับผ้ายันต์ด้วยครับ

13. numthip

หนังสือฉบับนี้ เกิดจากเพื่อนสมาชิกมุทิตาพี่นิ่ม และได้จัดพิมพ์ส่งมอบให้ทหาร,โรงเรียน,วัดและสถานที่ราชการไปบางส่วน ที่เหลือไว้ตอบแทนน้ำใจเพื่อนสมาชิก

กล่าวขอบคุณเพื่อนสมาชิกเจ้าของหนังสือด้วยครับ จะจัดส่งให้พร้อมพระปิดตาฯ ฝากคุณfunfun27 ลงบันทึกให้ด้วยกันลืม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 สิงหาคม 2014
  14. numthip

ช่วงตรวจสอบให้ผมด้วย อย่าให้ผมโดนโกง และอย่าตีความเข้าข้างตัวเอง(คนแบบนี้ในสภาฯมีเยอะแล้ว)

***ใส่บาตรพระรูปเดียวก็ได้บุญ สวดมนต์บทเดียวก็ได้บุญ ถ่มน้ำลายให้มดกินยังได้บุญ การอยากได้บุญกับอยากได้วัตถุมงคลต้องเข้าใจตัวเองด้วย ทำบุญที่ไหนก็ดีทั้งนั้น แต่ถ้าจะเอาของ ได้มาแล้วต้องใช้ให้คุ้ม ไม่ใช่ใครว่าดีก็เฮตามไปเอา อย่าตื่นบุญตื่นกระแสครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 สิงหาคม 2014
  15. numthip

คุณแม่ท่านหนึ่งทานอาหารเป็นปรกติ อยู่ๆฟันในปากก็หลุดออกมาหนึ่งซี่ ไม่เจ็บ ไม่ปวด ไม่มีเลือดติดออกมาเลย... เอะใจ นึกถึงลูกชาย

ลูกชายประสบอุบัติเหตุทางรถยนต์ ความเสียหายร้ายแรง แต่เจ้าตัวรอดปลอดภัย

ความรักความห่วงใยของบุพการีช่วยอุ้มชูชีวิตไว้ได้ ....ลูกชายมีผ้ายันต์ผืนนี้!

16. kwapoo

kwapoo เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2012
    สวัสดีครับคุณทิพย์และเพื่อนสมาชิก
    ผมดูวันที่ผมร่วมอ่านและติดตามไม่ถึง 5 ปี
    แต่ผมร่วมทำบุญกับคุณทิพย์และพี่นิ่มตลอด
    3 เดือนไม่ได้เข่าพระที่อื่นเลยครับ
    ขอร่วมต่อรับผ้ายันต์ด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

17. sa_nakorn

sa_nakorn เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นสมาชิกเก่าเกิน ๕ ปี คุณพ่อและคุณแม่ยังอยู่ ขอลงชื่อรับผ้ายันต์ด้วยครับ ขอบคุณครับ

18. numthip

คุณชนะ ช่วยไดคัทแล้วใส่ฉากดำให้หน่อย (ตั้งภาพองค์พระฯให้ตรงๆด้วยนะ)
    [​IMG][​IMG]

19. numthip

ผมอุปฐากอุปถัมภ์พระอาจารย์พิจารณ์มา10กว่าปี
    ของอะไรที่เราอยากได้ บางครั้งก็ไม่พิไรต้องขอ
    ของอะไรที่ท่านฯอยากให้ บางครั้งก็ต้องเอ่ยปาก
    ไม่ตะขิดตะขวงใจ เพราะรักนับถือกันอยู่

ผมจะขออะไรใคร ผมถามตัวเองก่อน ว่าเราไปทำให้เค้ารักนับถือเราแค่ไหน?

............

ใครอยากได้เหล็กไหลของแท้ ลองติดตามดูในเฟตบุ๊คของศิษย์วัดโพธิผักไห่
    แต่ถ้าอยากได้ของฟรี อย่าอ้างชื่อผมนะครับ ผมโดนไปเยอะแล้ว....

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      149.8 KB
      เปิดดู:
      94
  20. numthip

ถ้าทำขาย ผมก็ไม่เรื่องมากดอกครับ
    ผมเชื่อว่าของขาย ไม่ดีเท่าของที่ตั้งใจทำให้กัน

และถ้าใครเคยอดทนเก็บตังค์ไม่เช่าพระฯซะเดือนสองเดือน(อาจจะรวมของผมด้วย) รออีกหน่อย ครบสามเดือนค่อยติดต่อมาใหม่ ทำบุญตามปรกติ ใส่บาตรฟังธรรมสวดมนต์ไหว้พระตามปรกติ จะมีเงินเก็บ3เดือน(ดีไหม)

วิธีการนับสมาชิกของผมคือ เราเคยคุยกันจนจำกันได้ แค่นั้นเอง ไม่มีค่าสมาชิก!

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้