เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

ใครเคยอ่านเรื่องที่คุณพ่อประดู่ฯเคยเล่า คตไม้ไผ่ <=กด

ไปเจอมาจากบ้านท่านผู้มีบุญท่านหนึ่ง ลักษณะนี้เรียกว่าคต
    แต่ที่คุณพ่อประดู่ไปเห็นมา จะมีลักษณะสวยกว่านี้ คือเป็นวงแหวนแบบสปริง
    คุณสมบัติเหมือนกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 สิงหาคม 2014
  2. nuttalin

nuttalin เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2011
    ไม่ได้เช่า พระ เกิน 3 เดือน คุณพ่อและคุณแม่ยังอยู่ให้ดูแลครับ
    ขอลงชื่อรับผ้ายันต์ด้วยครับ

3. knurack

knurack เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไม่ได้เช่าพระจากกะทู้อื่นเกิน 3 เดือน(ล่าสุด 1 พ.ค.57) คุณพ่อและคุณแม่ยังอยู่ให้ดูแลครับ ผมขอลงชื่อรับผ้ายันต์ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

4. little_duct

little_duct เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับพี่ทิพย์ และขอขอบคุณเพื่อนสมาชิก
    ที่เป็นเจ้าของหนังสือด้วยครับ
    ขออนุโมทนาด้วยครับ

5. บรม

บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    เรื่องบางเรื่องที่มันเกิดขึ้น
    ในชีวิตของเรานั้นจบแล้ว
    พูดตามภาษานักการพนันก็ว่า
    "มันเกม" ไปแล้วแต่เราไม่ยอมให้มันเกม
    ยังเอามานั่งคิดนั่งนึกอยู่ตลอดเวลา
    เห็นอะไรก็คิดไปในแง่ทุกข์

ปัญญานันทภิกขุ

6. nopsena

nopsena เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2010
    ผมไม่ผ่านซักข้อเลยครับ:cool:
    ข้อ1. เช่าทุกเดือนครับ
    ข้อ2. ผมน่าจะ ประมาณ 4 ปีครับ..............รออีกชักปีครับ 5555
    ข้อ3. ไม่ได้เป็น ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 สิงหาคม 2014
  7. rave22

rave22 เป็นที่รู้จักกันดี

เหมือนผมเลย 5555

8. numthip

สองคนนี้ซื่อดี ผมชอบ...

ถ้าทำขาย จะเอาไหม?
    ไปตั้งราคามา อย่าให้แพง เอาแค่ให้ผมเหลือจากทำบุญเป็นค่าข้าวเลี้ยงคนขับรถได้บ้าง

แต่เงื้อนไขเหมือนเดิม บุพการีต้องยังอยู่

ปล.เช่าทำไมทุกเดือน!
    เช่าพระฯทุกเดือน สู้ใส่บาตรทุกอาทิตย์ไม่ได้
    ใส่บาตรทุกอาทิตย์ สู้สวดมนต์ทุกวันไม่ได้
    ใส่บาตร สวดมนต์ไหว้พระ ทำยิ่งบ่อยยิ่งดี ตายเป็นผีก็มีที่ไป ไม่ลงอบาย เปลี่ยนพฤติกรรมการขับขี่กันเถอะ

9. pakatu

pakatu เป็นที่รู้จักกันดี

- เป็นสมาชิกเก่า ติดตามมานานระยะหนึ่ง แต่ไม่แน่ใจว่าเกินห้าปีมั้ยครับ
    - ลด ละ เลิก เช่าพระ แบบหว่านแห หลังจากที่ได้ข้อคิดจากพี่ทิพย์...มีเยอะ ไม่ห้อย ไม่แขวน เช่าไปทำไม... ตอนนี้ไม่เช่าพระแล้ว ยกเว้น ทำบุญ แล้วได้วัตถุมงคลที่ระลึก
    - บิดาเพิ่งจากไป มีมารดาให้ดูแล
    - ถ้าเข้าข้อกำหนด ขออนุญาตรับผ้ายันต์กตัญญูด้วยครับ ขอบคุณครับ

10. numthip

ติ๋งต่อง!เสียงไลน์ดังเตือน

เมียหันไปคว้าโทรศัพท์หมับ รีบกดเช็ค! มันโทรศัพท์เรานะนั้นน่ะ ทำยังกะเราไว้ใจไม่ได้

ตาเขียวปั๊ด หันมาตลาดแว๊ด "นั่งนี่ใคร?" 

เอ๊า.... "โทรศัพท์อยู่กับเธอแล้วฉันจะรู้ได้ไง...ดูชื่อดิ๊"

"แกไปทำใครท้อง!..." 

โถ...น้ำยาจะสะบัดให้หญ้าไหวยังไม่มีเลย..."เธอเอาอะไรมาพูด"

"แล้วนี้อะไร ยัยเก๋คนสวยมันบอกท้อง อย่าอยู่เลย..." ฉอดๆๆๆๆ 

ติ๊งต่อง!เสียงไลน์ดังเตือนอีก

เมียรีบหันกลับไปดู

ทำหน้ากระดากเขิน

"เออ...วันนี้ว่าจะไปเล่นไพ่ อย่าลืมเก็บผ้านะ...ไปล่ะ..."
    ................................

....เก๋กลับมาแล้วคุยกันหน่อยนะ...

11. numthip

12. sayank

sayank เป็นที่รู้จักกันดี

ผมสมาชิกเก่าเกิน 5 ปีครับ คุณพ่อเสียแล้ว มีคุณแม่ครับ ขอรับผ้ายันต์ด้วยครับ

13. nopsena

nopsena เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2010
    เอาครับ ยินดีครับ
    บุพการียังอยู่ครบครับ(ข้อนี้ผ่านครับ)
    ผมไม่รู้จะตั้งราคาเท่าไรดี รอพี่พี่ท่านอื่น ตั้งก่อนครับ

ปล.
    ผมได้ข้อคิดจากพี่numthipมานาน
    ผมพยายาม ลดการเช่าพระลงแล้วครับ(แต่เข้าเวปที่ไร อดใจไม่ได้สักที่)
    จะพยายามลดให้มากที่สุดครับ:cool:

14. rave22

rave22 เป็นที่รู้จักกันดี

รับไว้ด้วยนะครับพี่ทิพย์ ขอตั้งราคาสัก ห้าใบเเดง นะครับ

ถ้ายังน้อยไปโปรดเเจ้งนะครับ เอาให้พอเลี้ยงข้าวคนขับรถนะครับ อนุโมทนาครับ

เงื่อนไขบุพการี ผมยังเหลือคุณเเม่ครับ ขอบคุณครับ

15. numthip

ผมหาช่องทายแทรกไม่ค่อยได้ แต่เห็นไม่ค่อยเล่นทักษา ก็จับทักษามาทายเพิ่ม เผื่อใครศึกษาด้านนี้ก็มาแลกเปลี่ยนความรู้กัน

ดวงนี้ไม่ได้ขี้เหร่ แต่เจ้าชะตาโดนอิทธิพลของดาวเสาร์ครอบงำ ทำให้เป็นคนคิดกังวลเกินเหตุ
    ถ้ายอมรับอิทธิพลของดาวเสาร์ ก็จะเป็นคนอมทุกข์ ถ้ายอมรับธรรมชาติของความไม่แน่นอน ก็จะปล่อยวางมากขึ้น

ใกล้วันเกิด ดวงนี้ต้องมาดูกันอีกที

16. numthip

แนะนำให้เลิกเข้าเวปฯครับ

ของที่มีอยู่ เพียงพอแล้วครับ

17. numthip

ผมต้องไปนิมนต์พระอาจารย์ฯทำให้ ถ้าผมทำให้ตัวเอง ท่านฯก็ทำให้ฟรี
    แต่ถ้ามีหลายผืน ท่านฯอาจให้ผมไปตั้งราคามาเอง และถ้าเยอะนัก ก็จะแพง
    ยิ่งน้อยยิ่งดี

ดังนั้นผมจึงอยากตั้งเงื้อนไข มากกว่าตั้งราคา เพราะจัดทำยิ่งน้อยยิ่งดี

เดี๋ยวดูก่อน ว่าถ้ามีไม่เยอะนัก ก็อาจจะรับไว้

18. jumnien331

jumnien331 เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้านับย้อนกลับไปไม่รวมกระทู้นี้ผมโอนเงิน วันที่ 1/05/57 ครับ (นับจากวันที่โอนครับ ถ้านับวันที่รับวัตถุมงคล ก็วันที่ 5/08/57 )
    ร่วมบุญสร้างโรงครัวและห้องน้ำ และบูชาวัตถุมงคลจากกระทู้หลวงปู่จันทร์ วัดป่าหนองยาง
    รายการนี้ผมมั่นใจว่าปราถนาร่วมสร้างโรงครัวและห้องน้ำ ให้สำเร็จเป็นที่ตั้ง ครับ แม้ว่าในจิตก็มีความอยากได้ในวัตถุมงคลอยู่ไม่น้อย
    ***เข้าเงื่อนไขหรือไม่แล้วแต่จะพิจารณาครับ***
    ***แต่ถ้านับกระทู้นี้ล่ะก็ ...................(555)

ปล. ที่คุณ numthip แนะนำให้สวดมนต์ไหว้พระ ผมพยามยามอยู่ครับ
    เริ่มต้นแค่ท่องให้ได้ก็ว่ายากแล้ว แต่พอท่องได้จะทำให้ได้ทุกวันและต่อด้วยการทำสมาธิยากกว่าอีก (สำหรับผู้เริ่มต้นอย่างผม)
    แค่จะบอกว่าที่คุณ numthip ย้ำบ่อย ๆ ที่หน้าเว็บ ให้สวดมนต์เป็นประจำ นั้นเกิดผลที่ผมอย่างน้อย 1 คน ครับพยายามต่อไป
    ขอบคุณครับ

19. kwapoo

kwapoo เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2012
    ขอแชร์นิดนะครับ ปกติผมเข้าห้องนี้ทุกวัน วันละหลายๆรอบ
    ตามการเคลื่อนใหวตลอด ได้ความรู้
    เรื่องทำบุญก็ได้ร่วมทำบุญตามที่คุณทิย์มีให้ร่วมครับ
    พระที่นิ่มทำผมว่า มีอาจารย์มากมายที่ปลุกเสกให้
    เท่านี้ก็ทำให้ไม่เช่าพระที่อื่นเลยครับ

20. Shinray01

Shinray01 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับด้วยนะครับพี่หนุ่มทิพย์ เป็นสมาชิกเกิน 5 ปี ยังพี่พ่อแม่เป็นเนื้อนาบุญให้ทดแทนคุณครับผม

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้