เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. บรม

บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    เช้าวันนี้เวลา 08.12 น. ได้โอนเงินร่วมเป็นเจ้าภาพกับคุณหนุ่มทิพย์จำนวน 299.99 บาทแล้วครับ

2. บานชื่น

บานชื่น เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2009
    "ร่วมเป็นเจ้าภาพกับคุณหนุ่มทิพย์"
    วันนี้เวลา 15.15.25 โอนแล้วครับ 300บาท

3. ธรรมจักร

ธรรมจักร เป็นที่รู้จักกันดี

คุณทิพย์ วันนี้เวลา 18.36 ผมโอนเงิน 200.- บาทร่วมทำบุญด้วยครับ

4. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้พี่นิ่มเข้าไปรับพระฯคืนจากท่านก๋งเตื่อง วัดคลองจาก หลังจากฝากขอบารมีให้ท่านอธิฐานจิตไว้ 12วัน

ท่านก๋งเตื่องรับรู้ถึงพลังในองค์พระฯ เอ่ยขอบิณฑบาตพี่นิ่มไปสองอย่าง 1.พระขุนแผนผงพรายจินดามณี 2.พระปิดตาฯ

พี่นิ่มโทรฯตามให้ผมเข้าไปหา จะเตรียมพระฯไว้ให้ผมหาทุนมานิมนต์พระฯ ผมไม่ได้บอกว่าได้เพื่อนสมาชิกช่วยมาส่วนหนึ่งแล้ว แต่ก็จะเอามาตอบแทนให้สมควรกับความตั้งใจ

พระฯที่จะได้ จะฝากเข้าพิธีฯก่อนจนสิ้นวาระเททองหล่อพระฯวันที่19เมษายน 2558 ณ วัดป่าแดง โดยมีท่าน พล.ต.ท.ดร.สุวิระ ทรงเมตตา รองผู้บังชาการสำนักงานตำรวจแห่งชาติ เป็นประธานฝ่ายฆราวาส

แต่ก่อนหน้านั้น จะเชิญตัวแทนนายทหารจากสามจังหวัดชายแดงใต้ มารับมอบพระฯชุดใหม่ ส่งต่อให้กำลังพล เป็นขวัญกำลังใจ

วันอาทิตย์ถ้าไม่ติดขัดอะไร จะเดินทางไปทำข่าว

5. Funfun27

Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

อัพเดทตาราง 27 มีนาคม 58

ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. atitap

atitap เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2006
    ลงขันด้วยครับ
    วันที่ทำรายการ: 28/03/2015 07:28:13
    เลขที่รายการ: 150328072829376
    โอนเงินจากบัญชี: XXX-2-40593-X
    ธนาคารผู้รับเงิน: ธนาคารกสิกรไทย
    เพื่อเข้าบัญชี: 604-2-33303-2
    ชื่อบัญชี: มั่นชัย
    จำนวนเงิน (บาท): 200.00

7. พิมาน

พิมาน เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    ผมจะรอการติดต่อจากคุณหนุ่มทิพย์ นะครับ ว่า พรุ่งนี้จะว่างไปพบคุณนิ่ม ไม๊ครับ

8. dacha7979

dacha7979 เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้โอนเงินร่วมเป็นเจ้าภาพกับพี่หนุ่มทิพย์ครับ
    เวลา13.30
    จำนวนเงิน 300.79 ครับ

9. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินร่วมเป็นเจ้าภาพให้แล้วครับ วันนี้ จำนวน 500.09 บ/สต.ครับ

10. เพพัง

เพพัง เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2007
    ร่วมบุญ-ร่วมเป็นเจ้าภาพกับคุณหนุ่มทิพย์ 300.01 ครับ
    .....................................
    เวลาที่สั่งทำรายการ : 29/03/2015 09:19
    วันที่ทำการโอนเงิน : 29/3/2015
    หมายเลขอ้างอิง : 29985997752015329
    บัญชีที่โอน : นาย.... A/C No. : 3041XXXXX8
    บัญชีผู้รับโอน : KBNK: MR. MANCHAI PENGJAMSRI A/C No. : 6042XXXXX2
    จำนวนเงินที่โอน : THB 300.01
    ค่าธรรมเนียม : THB 25.00

11. จักร เจริญ

จักร เจริญ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ
    ร่วมบุญ ร่วมเป็นเจ้าภาพกับคุณ numthip ด้วยครับ
    โอนเงิน วันนี้ยอด 300.37 เวลา 21.44 น.
    ขอบคุณครับ

12. Funfun27

Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

อัพเดทตาราง 29 มีนาคม 58

ขอบคุณครับ

13. พิมาน

เมื่อวานตามคุณหนุ่มทิพย์ไปพบพี่นิ่ม พี่นิ่มให้พระขุนแผนด้านหลังฝังพลอยเสกมาให้องค์หนึ่ง
    ให้คุณหนุ่มทิพย์สององค์ ผมเลยถือโอกาสบีบคอขอคุณหนุ่มทิพย์มาอีกองค์จะให้แฟนลองใช้ดูด้วย
    ถ้ามีเรื่องดีๆในช่วงที่แขวนเดียวพระขุนแผน จะมาเล่าให้ทุกท่านฟังกันนะครับ
    ปล ตอนพบคุณหนุ่มทิพย์ช่วงเช้าเมื่อวาน ได้รับสีผึ้งและพระขุนแผนจากคุณหนุ่มทิพย์มาอย่างละหนึ่งแล้วครับ
    ขอบคุณ คุณหนึ่งทิพย์ที่กรุณาผม

14. numthip

ผมเจอคุณวินัยมาสองวันแล้ว เธอชมว่าคุณบีทายดวงได้แม่นมาก

เมื่อวานเจอคุณพิมาน (โด่งดังในวิชาสิงห์นพดลมาก) แนะนำวิชาทายยาม ทายได้แน่นอนฉมัง แต่ผมไม่มีพื้นฐานเลข7ตัวเหมือนคุณบี เลยอยากจะแนะนำให้เรียนวิชานี้ไว้เลย จะทำให้เก่งขึ้นแบบก้าวกระโดด ถ้าสนใจก็ทักท่านพิมาน รับประกันว่าไม่หวงวิชา

แถมวิชานี้สามารถผลักดาวขึ้นฟ้า(จักรราศี) แล้วทายให้รายละเอียดได้อีกด้วย

ไม่ต้องใช้เวลาเกิดก็ทายได้ คุณบีลองตั้งคำถามสำคัญมา1คำถาม เดี๋ยวให้ท่านพิมานหรือคุณGhostlinux ผู้ศิษย์ใช้วิชานี้ทายหน้ากระทู้ได้เลยครับ เอาเรื่องที่เป็นอดีตก็ได้ เพื่อทดสอบวิชา

15. numthip

พี่นิ่มติดภาระกิจไปงานเททองพระพุทธรูปองค์ใหญ่ที่วัดห้วยทับความย อ.หนองปรือ

ผมตามไปเจอที่วัดฯ แต่ไม่มีเวลาคุย คนเยอะ และไม่ชอบคบคนใหญ่คนโต
    ชอบคบกับคนตัวเล็กใจใหญ่มากกว่า เลยมาดักรอที่บ้าน

โทรฯตามผู้ใหญ่อั๋นมาดูดวงกัน
    ผู้ใหญ่อั๋นก็แปลกใจ ถามกลับว่ารู้ได้อย่างไรว่าชอบทางนี้ เดี๋ยวเจอกัน!
    ผู้ใหญ่อั๋นไม่รู้ว่าคุยกับหนุ่มทิพย์ จิตบำบัด ซะแหล๋ว....

............

ผู้ใหญ่อั๋นมีความรู้พื้นฐานทางโหราศาสตร์อยู่บ้าง เปิดดวงดูก็รู้ว่านักเลงจริง ตัวเล็ก ใจใหญ่

ผู้ใหญ่อั๋นเล่าเรื่องที่พี่นิ่มลดทิฐิผู้ใหญ่อั่นด้วยการหยิบดินมาเสกให้ลองยิง
    แถมเลือกได้ด้วยว่าจะเอาแบบยิงไม่ออกหรือยิงไม่ถูก กระสุน6นัดยิงอยู่สามรอบ ท้ายกระสุนมีรอยนกสับทุกนัด เรื่องนี้เล่าแล้วไม่เล่าอีก แต่ที่ผมเพิ่งได้ยินจากปากผู้ใหญ่อั๋นเพิ่มคือ

รอบที่ขอยิงแบบไม่ถูก ปืนและกระสุนทำงานปรกติ แต่ไม่รู้ว่าเมื่อปืนลั่น กระสุนมันหายไปไหน จ่อยิงลงพื้นแต่กระสุนหาย!

นับจากวันนั้นเป็นต้นมา เลิกเรียกเฮียนิ่ม แต่เรียกอาจารย์ฯแทน

คุยกับคนตัวเล็กสนุกว่าเยอะ.....คนตัวเล็กจริงใจไม่ถือตัว

16. rung847

rung847 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2011
    วันนี้เวลา9.18น.โอนเงินร่วมบุญ100บาท โมทนาบุญครับ

17. numthip

ลอกมาให้อ่าน วิชาทายยามที่ท่านพิมานได้รับการถ่ายทอดมา
    เรื่องด้านล่างเป็นเรื่องที่อิงจากเรื่องจริง มาเขียนถ่ายทอดในสายวิชา
    หากพบว่าเป็นเรื่องสะเทือนใจในชะตาชีวิตของมนุษย์ ก็ขอให้เลิกสนับสนุนการค้ามนุษย์ในทุกรูปแบบ เพื่ออนาคตของลูกหลานเราครับ

........................

ติ๊ด ติ๊ด ติ๊ด ติ๊ด ผมก้มดูเบอร์ว่าใครโทรเข้ามา
    เป็น เจ้าวิทย์ เพื่อนสมัยเรียนนั่นเอง
    เดี๋ยวนี้มันเป็น ไก๊ด์ใหญ่ อยู่บริษัททัวร์ญี่ปุ่นแห่งหนึ่ง
    ผมกดรับ แล้วพูดว่า ว่าไง ไอ้วิทย์
    เสียงถามกลับมาว่า พรุ่งนี้ เองว่างหรือเปล่าว่ะ
    ผมตอบกลับไปว่า ว่างซิ มีอะไรหรือ
    เอง ช่วยเป็น ไก๊ด์นำเที่ยวให้หน่อยซิ
    คือว่า เพื่อนของเพื่อนเจ้านายจะให้พาเที่ยวเมืองไทยนะ
    ผมฟังรายละเอียดต่างๆของแขกที่จะให้พาเที่ยวแล้ว ก็วางสายไป
    ผมไม่ชอบทำงานประจำ จึงมาเป็น GUIDE FREELANCE
    อาศัยพักพวกเพื่อนฝูงที่อยู่ในวงการท่องเที่ยว คอยป้อนงานให้
    รายได้ก็ไม่เลวทีเดียว ได้เที่ยวไปด้วยหละครับ ซึ่งถูกกับจริตของผม
    ผมไปพบแขกกรุ๊บนี้ ที่โรงแรม โอเรียนเต็ล แถวเจริญกรุง
    หลังจาก ทักทายแนะนำตัวกันแล้ว พวกเขาอยากไปเที่ยว อยุธยา
    และอยากค้างคืนที่นั่นสักคืนหนึง จากนั้นจะไป ตลาดน้ำที่ ดำเนินสะดวกกัน
    หลังเสร็จสิ้นเที่ยว อยุธยา กันมาแล้วทั้งวัน พวกเราก็เข้าพักที่โรงแรมกัน
    ช่วงเย็น ก็เป็นเวลาว่างของผมแหละครับ จึงไปนั่งจิบเบียร์เย็นๆที่ ค๊อบฟี่ช็อบของโรงแรม
    ขณะนั่งฟังเพลงเพลินๆอยู่นั้น สายตาก็สอดส่ายหาคนสวยๆไปด้วย
    เผอิญไปเจอ สาวนางหนึ่ง นั่งกินเบียร์อยู่คนเดียว รูปร่างอวบอั๋น
    ผิวขาว ผมยาว แต่งหน้าทาปากสวยน่ารักทีเดียว ทำให้หัวใจผม
    เต้นคึกคักขึ้นมาทีเดียวครับ จึงอยากรู้ขึ้นมาว่าเธอจะเป็นเช่นไร
    ก็ด้วยวิธีจับยามสามตาที่ผมได้เล่าเรียนมายังไงเล่าครับ
    ผมเหลือบมอง นาฬิกาข้อมือ เห็นเป็นเวลา 19.50 น. คืนวันจันทร์
    จึงตั้งดวงยาม นรสิงห์ ของเพื่อนที่อยู่ ระนอง ขึ้นในใจ
    ยามนรสิงห์ เป็นการอ่านดวงยามในระบบเลขเจ็ดตัวของไทยเรานะครับ
    ซึ่งจะได้ รหัสดวงดังนี้ครับ 7 5 3 15 1
    เนื่องจากผม สงสัยว่า เธอจะทำงานอย่างว่าไม๊
    เพราะดูจาก ลักษณะท่าทางรูปร่างหน้าตา แล้วให้มาก
    เผื่อ ฟลุ๊ค คืนนี้จะได้ไม่เหงา ฟังเพลงอย่างเดียวดาย
    การตั้งดวงนรสิงห์ แต่จะใช้การอ่านดวงด้วย นภดล นะครับ
    7...1...2...3...4...5...6
    5...6...7...1...2...3...4
    3...4...5...6...7...1...2
    15..11..14..10..13...9..12
    2...4...6...3...5...7...1
    1...4...6...3...5...7...2
    ดวงนภดลบนฟ้า จะได้ดังนี้ครับ
    ลัคนา มังกร
    ดาว 6 มังกร
    ดาว 4 กุมภ์
    ดาว 2 มีน
    ดาว 7 เมษ
    ดาว 5 8 พฤษภ
    ดาว 3 เมถุน
    ดาว 1 กรกฏ

ผมมองไปที่ ดาว 5 โภคา+ตนุ+กัมมะ ฐาน 14
    ซึ่งบ่งบอกว่า เป็นงานที่เกี่ยวข้องกับ เงินทอง
    แต่ดาว 5 ในดวงนภดลบนฟ้า กลับบอกว่าเป็น สหัชชะ วินาศน์
    ซึ่งหมายถึง งานที่ติดต่อกันอย่างลับๆไม่เปิดเผย ตามความหมายของ สหัชชะวินาศน์
    แถมดาว 5 ยังสถิตในภพ ปุตตะกัมมะ ซึ่งหมายถึง งานสนุกสนานรื่นเริง
    ในเรือนดาว 5 ยังมีดาว 2 สถิตอยู่อีก
    ดาว 2 นี่เป็นเจ้าเรือน ปัตนิ ซึ่งหมายถึง เพศตรงข้ามนี่นา
    จึงประมวลผลเข้าด้วยกันทั้งหมด ก็จะได้ดังนี้
    เธอทำงานที่เกี่ยวข้องกับเงินทองโดยการติดต่ออย่างลับๆไม่เปิดเผย
    ซึ่งงานดังกล่าว เป็นงานให้ความบันเทิงกับเพศตรงข้าม
    อ่ะ ชักมีเค้า ผมจึงรีบยกแก้วเบียร์ ปรี่เข้าไปหาเธอที่โต๊ะทันที
    สวัสดี ครับ ผมเอ่ยปาก แล้วฉีกยิ้มที่คิดว่า เท่ห์ที่สุดในชีวิตออกไปที่เธอ
    เธอเงยหน้าขึ้นมามองผม ให้ตายซิ จ้องเธอใกล้ๆแค่นี้
    เธอสวยกว่าที่ผมมองจากโต๊ะที่ผมนั่งเสียอีก
    ผมสังเกตุเห็น แววตาที่วาววาบแว๊บหนึ่ง
    เหมือนเธอ เจอเรื่องที่ถูกใจอย่างไงอย่างงั้นเลย
    แต่ก็แค่แว๊บเดียวจริงๆ เธอกล่าว สวัสดี ค่ะ
    ขอผมนั่งด้วยคนได้ไม๊ครับ นั่งฟังเพลงคนเดียว มันเหงาชอบกล
    เธอยิ้มที่มุมปาก แล้วกล่าวว่า เชิญค่ะ
    เรานั่งคุยกันหลายเรื่อง จนเริ่มจะสนิทกันแล้ว
    ผมจึงชวนเธอไปคุยต่อกันในห้อง
    เธอก็ไม่ได้ ปฏิเสธ แต่บอกว่ากำลังเดือดร้อน ไม่มีค่ารถกลับบ้าน
    ผมจึงให้เงินเธอไปจำนวนหนึ่ง ดูท่าทางเธอดีใจมาก
    ผมสั่งเช็คบิล แล้วเราก็ขึ้นห้องไปด้วยกัน
    ภายในห้องนอนของผม ผมไปหยิบเบียร์กระป๋องจากในตู้เย็นมา
    ยื่นให้เธอกระป๋องหนึ่ง ดื่มต่อกันนะครับ ผมเอ่ยชวน
    เธอถือกระป๋องเบียร์ ค่ะ เราชนกระป๋องเบียร์กัน
    ตอนนี้ หน้าเธอดูแดงน่ารักเชียว คงเพราะดื่มเบียร์ไปหลายแก้วแล้ว
    คุณคงทำแบบนี้ เพื่อพ่อแม่ กระมังครับ ผมเกริ่นนำ
    พี่รู้ได้ไงค่ะ พี่เป็นหมอดูหรือ แววตาของเธอแสดงอาการประหลาดใจ
    เผอิญผมเคยเรียนมานิดหน่อยนะครับ
    งั้นพี่ดูดวงให้หนูหน่อยซิค่ะ
    เธอบอกว่า เธอเกิดวันที่ 1 กย 2515 เวลาประมาณ 8.00-9.00 น. ที่จังหวัดทางภาคเหนือ
    ดวงของเธอผูกแล้วได้ดังนี้นะครับ
    ลัคนา กันย์
    ดาว 0 กันย์
    ดาว 5 8 9 ธนู
    ดาว 2 7 พฤษภ
    ดาว 6 เมถุน
    ดาว 1 3 4 สิงห์
    เธอเกิดวันศุกร์
    ลองมาฟังเธอเล่าชะตาชีวิต น้ำเน่าอย่างในละครอย่างไงอย่างงั้นเลย
    เธอเล่าว่า เมื่อเธอเรียนจบ ม.3 แล้ว ตอนนั้นเธออายุแค่ 15 ปี
    แม่ให้เธอออกจากโรงเรียน เพราะที่บ้านจนมาก
    ที่หมู่บ้านก็ไม่มีใครเรียนหนังสือกัน
    เธออยู่บ้านได้ประมาณ 2 เดือน ก็มีคนในหมู่บ้านที่มาอยู่ในกรุงเทพฯ
    มาหาแม่เธอ บอกว่าอยากได้เธอไปทำงานที่กรุงเทพฯ
    ตอนนั้นเธอไม่รู้ว่า เค้าจะเอาเธอไปทำงานอะไร
    แต่แม่เธอก็รับปากเค้าพร้อมกับรับเงินเค้ามาแล้ว
    เธอร้องไห้ไม่ยอมไปกรุงเทพฯ แม่ก็เฆี่ยนตีเธอ
    แต่เธอก็ไม่ยอมไป จนสุดท้าย แม่เธอเอาเชือกจะมาผูกคอตาย
    เธอกลัวแม่ตาย จึงรับปากว่าจะไปกรุงเทพฯ
    แม่บอกเธอว่า ทำงานให้เค้าแค่ 3 ปีเอง แล้วจะได้กลับมาอยู่บ้าน
    เงินที่แม่ขายเธอไป แม่เอาไปซื้อรถเครื่องให้พี่ชายเธอ
    ที่เหลือก็เอาไปซื้อ โทรทัศน์ ตู้เย็น ซ่อมบ้าน
    ถึงเวลามีคนมารับเธอไปอยู่กรุงเทพฯ
    ให้ทำงานรับแขกแก่ๆ ที่ต้องการเด็กๆอย่างเธอ
    เธอทนรับแขกอยู่ 3 เดือนไม่กล้าหนีไปไหน
    เพราะคนคุมขู่ว่า ถ้าจับได้จะตีเธอ และให้อดข้าว
    แต่ถ้าจับไม่ได้ จะไปฆ่าแม่เธอแทน
    เธอไม่กล้าแม้แต่จะออกมานอกที่พัก
    พอครบ 3 เดือน เธอถูกส่งไปประเทศมาเลย์เซีย
    ต้องทนรับแขกมาเลย์อยู่ 1 ปีเต็ม
    ช่วงนั้น เธอต้องกินยากล่อมประสาทบ้าง
    กินเหล้าบ้าง เพื่อให้ลืมๆชีวิตของตนเอง
    เนื่องจาก เธอต้องเจอแขกมาเลย์ตัวใหญ่ยักษ์
    ที่ซาดิตส์ ชอบลงมือทำร้ายร่างกายก่อนจะร่วมประเวณี อยู่เสมอๆ
    หลังจากนั้น เธอถูกส่งตัวมาทำงานที่หาดใหญ่จนครบ 3 ปี
    เจ้าหนี้ให้เงินเธอ 3000 บาทและให้เธอกลับบ้านได้
    เธอกลับมาบ้านพบพี่ชายที่ขาพิการ เพราะขับรถเครื่อง
    ไปชนกับรถบรรทุก จนไม่สามารถทำงานได้
    แม่ขอร้องให้เธอกลับไปทำงานแบบเดิมที่กรุงเทพฯอีก
    เธอจำยอมต้องกลับมาทำอาชีพเดิมอีกอย่างไม่มีทางเลือก
    แต่ครั้งนี้ ไม่ต้องเป็นทาสใครอีกแล้ว
    ทุกวันนี้ เธอนอนหลับไม่สนิทเลย
    เพราะทุกครั้งที่หลับ เธอมักจะฝันเห็น
    แขกมาเลย์ตัวใหญ่ยักษ์มาทำร้ายร่างกายเธอเสมอๆ
    ทำให้ต้องพึ่ง ยานอนหลับบ้าง เหล้าบ้าง
    เธอกลับมากรุงเทพฯ มารอจับแขกตามโรงแรมใหญ่ๆ
    อาศัยที่ยังอายุน้อยอยู่ ผิวเนียนขาว ใบหน้าสะสวย
    และรูปร่างที่อวบอั้น ทำให้พอจับแขกได้บ้าง
    แต่ก็ต้องเปลี่ยนสถานที่ไปเรื่อยๆ
    ผมฟังเธอเล่าจบลง
    น้ำตาคลอเป้าขึ้นมาเฉยๆโดยไม่รู้ตัว
    ตอนผมเจอเธอ เธออายุ 23 ปีแล้ว
    ผมบอกเธอไปว่า คุณควรจะเลิกอาชีพนี้ได้แล้ว
    มิเช่นนั้น มหันตภัย เอดส์ คงมาเยี่ยมเยีอนเป็น แน่
    เธอขอเวลาเก็บเงินอีกสักพักหนึ่ง แล้วจะเลิก
    กลับไปเปิดร้านขายของชำในหมู่บ้าน
    ผมกล่าวอวยพรให้เธอไป และภาวนาขออย่าให้โรคร้ายมากล้ำกรายเธอเลย
    เธอออกจากห้องผมไปนานแล้ว แต่ผมยังคงจ้องรูปดวงชะตาของเธอยังไม่วางตาอยู่เลย
    เราลองมาดู ดวงยามนรสิงห์และนภดลกันดูว่า
    สามารถจะอ่านเรื่องราวที่เธอเล่าให้ฟังได้ไม๊
    ลองดูที่ญาติพี่น้องของเธอก่อนหละกัน
    ดาว 7 อัตตะ+สหัชชะ+พยายะ ฐาน 13
    จึงหมายถึง พี่น้องของเธอต้องเจอเรื่องร้ายๆ
    แต่ดาว 7 ในดวงนภดลบนฟ้ากลับสถิตในภพพันธุ คู่ศัตรูในเรือนดาว 3
    ดาว 7 กะดาว 3 ให้ผลในด้านแตกหัก อุบัติเหตุ ในเรือนพันธุ
    จึงหมายถึง พี่น้องจะเจอเรื่องร้ายๆจาก อุบัติเหตุรถชน
    ดาว 3 เจ้าเรือนพันธุยังไปสถิตในภพอริอีก
    จึงย้ำว่า เป็น อุบัติเหตุรถชน อย่างแน่นอน
    ผมอดคิดถึง ครั้งหนึ่ง สาวดอกคำใต้ได้ชื่อว่า
    เป็นหญิงค้าประเวณีกันทั้งอำเภอ
    คิดถึงชาวเขาเผ่าเย้า ที่ผู้ชายติดฝิ่น
    ผู้หญิงหากิน เด็กๆติดเอดส์กันทั้งหมู่บ้าน
    คิดถึงภูซาง แห่งเชียงคำ จังหวัดพะเยา
    คิดถึง น้ำตกอุ่นแห่งเดียวในเมืองไทย
    น้ำตกภูซาง แห่งเทือกเขาดอยผาหม่น
    ที่มีอุณหภูมิสูงถึง 35-36 องศาเซลเซียสทีเดียว
    น้ำใสสะอาด ปราศจากกลิ่นกำมะถัน
    เป็นแอ่งน้ำสีเขียวมรกต เหมาะแก่การลงไปอาบแช่ทีเดียว

..................................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มีนาคม 2015
  18. พิมาน

ไอ หย่า งานเข้านิ คุณหนุ่มทิพย์

19. numthip

ผมจะขอแบ่งรูปในกล้องพี่นิ่มมาทำข่าว
    เปิดจากในกล้อง เห็นรถทหารแฮมเมอร์คันใหญ2-3คันเต็มหน้าบ้านพี่นิ่ม
    เปิดดูรูปอื่น ก็เป็นทหารชุดเขียวพรางเต็มเครื่องแบบ

ถามว่าใครจากไหน
    "ร.21 เขาไปมีประสบการณ์ มากันเรื่อย..."

ผู้ใหญ่อั๋นนั่งอยู่ใกล้ๆ บอกมาขอพระฯฟรี ไปที่วัดฯไม่เหลือแล้ว "แต่ถ้ามาบ้านผม ผมขาย5พัน"

เพราะแบบนี้ถึงไม่ค่อยอยากพาใครมาบ้านพี่นิ่ม แกเบื่อจะรับแขก
    แต่ไปเที่ยวนี้บ้านพี่นิ่มตกแต่งใหม่ ดูเรียบร้อยขึ้น ผู้ใหญ่อั๋นก็ยุให้ย้ายไปหลังใหญ่ แต่พี่นิ่มเป็นฤษี อยู่แบบพอดีตัวจะน่ารักและมีความสุขกว่า

ใครไปเยี่ยมพี่นิ่ม ก็ติดผลไม้ไปฝากแกบ้าง แกทานมังสวิรัต
    และขอเชิญเพื่อนสมาชิกที่สะดวกไปร่วมงานพิธีพุธทาภิเษกในวันที่17เมษายน และเททองหล่อพระสีวลีในวันอาทิตย์ที่19 เมษายน ศกนี้ครับ

ถ้าคิดจะไปกันเยอะ จะเหมารถตู้บริการให้ที่บางนา

20. numthip

รับงานหน่อย เดี๋ยวเชียร์แขกให้....

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้