เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เอกกมล

เอกกมล เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอร่วมบุญด้วย 2 องค์ครับ

2. atitap

atitap เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2006
    ช่วยได้ก็ช่วยกันไปครับ 2 องค์

3. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    ผมขอร่วมบุญพระปิดตาฝังพลอย 1 องค์ 500 บาท ไม่รวมต่าจัดส่ง และน้อมนำบุญจากการไปปฏิบัติธรรม สามวัน ที่ผ่านมาแด้ ครูบาอาจารย์ทุกๆท่าน ทุกๆรูป ทุกๆนาม ตลอดจนพี่นิ่ม พี่หนุ่มทิพย์ กัลยามิตรทุกท่านในที่นี้ไม่ได้เอ่ยนาม ร่วมโมทนาบุญด้วยกันเทอญ

4. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญ 3 องค์ ครับ

5. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

ได้คุณฉัตรชัย กับเพื่อนมาช่วยพระอาจารย์พิจารณ์จดรายการแจ้งขึ้นทะเบียนครอบครองงาช้าง (หมดเขตวันที่21เมษายน ศกนี้)

ใครที่มีงาช้างเกิน4ชิ้น หรือมีน้ำหนักเกิน 0.5กิโลกรัม หรือมีเพื่อการค้า ต้องรีบแจ้งกรมอุทยานแห่งชาตินะครับ จะแจ้งทางไปรษณีย์ก็ได้ เพื่อรับสิทธิ์ครอบครอง

วิธีการไม่ยุ่งยาก ดาวน์โหลดเอกสารได้ทางเวปไซค์

.................

ดวงนี้เป็นของเพื่อนที่มาด้วยกัน ผมดูแล้วถามว่าเคยมีอุบัติเหตุทางยานยนต์ถึงขนาดต้องผ่าตัดหรือไม่ ได้รับคำตอบว่าเคย แต่จำไม่ได้ว่าปีไหน อยู่ระหว่าง 3-5ปีที่ผ่านมา

ผมได้คำตอบแค่ไหนก็แค่นั้น ไม่เซ้าซี้ อาจจะเจ็บไม่มาก จึงจำเหตุการณ์แน่นอนไม่ได้ หรือเจ็บหนักขนาดสมองจำอะไรไม่ได้เลย...

ที่แล้วก็แล้วไป แต่ผมห่วงที่จะเกิดใหม่มากกว่า
    พี่ศนิวารกับคุณบี ลองดูด้วยกันครับ จะได้เตือนกันได้

ใครว่าง ดวงนี้ฝากดูช่วงเดือนสิงหาคมครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 เมษายน 2015
  6. little_duct

little_duct เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ทิพย์ ราคาสัด ก็ดีนะครับ น่าจะกลางทึ่สุด
    ใครพอช่วยได้ก็ช่วยกัน พระขุนแผนฝังพลอย
    ผมขอจอง 2 องค์ครับ

7. clubzaleng

clubzaleng เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญด้วย 1 องค์ ครับ

8. numthip

ในบรรดาแฟนคลับ ผมมีสมาชิกที่ติดตามนอกกระทู้อยู่จำนวนหนึ่ง
    สาเหตุสำคัญคือ ไม่สามารถสมัคสมาชิกได้ หรือใช้คอมฯเปิดอ่านเป็นอย่างเดียว

เมื่อมีความเคลื่อนไหวให้ร่วมบุญ โทรศัพท์ผมก็จะดังหนาแน่นขึ้น

ผมไม่ค่อยอยากรับโทรศัพท์เท่าไรนัก เพราะผมจะต้องพร้อมทำบันทึกในเวลานั้นทันที กันลืม
    ดังนั้นสมาชิกท่านใดที่มีเบอร์โทรศัพท์ผม ก็โปรดแอดไลน์ผมไว้จะดีกว่ามากครับ ผมจะได้สะดวกและไม่หลงลืมด้วย

และหากชื่อในไลน์ของท่านใด ไม่ตรงกับชื่อในเวปพลังจิต ก็โปรดแนะนำตัวด้วยจะดีมาก

บางท่านโทรฯมาชวนคุยเป็นคุ้งเป็นแคว วางสายแล้วผมก็มานั่งนึกว่า "ใครว่ะ..."

ความสุขของผมอย่างหนึ่งคือการได้รับความร่วมมือ และความเชื่อถือจากเพื่อนสมาชิก
    ความทุกข์ของผมอย่างหนึ่งคือ ไม่อยากรบกวนเพื่อนสมาชิก และตอบแทนกลับคืนไม่ได้ดั่งใจ

..................

ผู้ใหญ่อั๋น พอรู้ว่าผมกับพี่นิ่มเข้าไปช่วยงานวัดป่าแดงอีก ก็ร้องเฮ้ย
    ว่าทำไมมีงานเสกพระฯกันทุกปี จะสร้างอะไรหนักหนา
    ....ทางวัดฯก็มีเหตุผลที่จะสร้าง(ศาลาปฏิับัติธรรม) ผู้ใหญ่ฯคงไม่รู้

แต่ถ้างานหน้าซึ่งเป็นงานของพี่นิ่มเอง ไม่เป็นไปเพื่อสังคมอย่างโรงเรียนหรือโรงพยาบาล
    พี่นิ่มจะต้องยกแม่น้ำร้อยสายมาชวน ผมถึงจะยอม

อย่างพระภิกษุต้องดูแลพระอาพาธด้วยกันเองแล้ว ไฉนวัดที่มีฐานะจึงไม่อุปฐากวัดยากจนบ้าง
    วัดที่มีถานเป็นทองคำ กับวัดที่ไม่มีแม้แต่ถาน(ส้วมของพระ)
    พระที่ไม่ยอมให้ตรวจสอบทรัพย์สิน กับพระที่ไม่มีทรัพย์สินให้ตรวจสอบ
    ผมเองยังมองแบบงงๆ.......

9. New Collector

New Collector เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2009
    ร่วมทำบุญพระขุนแผน 3องค์ครับ

10. อภิญญา8

อภิญญา8 เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2006
    ขออนุญาตร่วมบุญด้วย 2 องค์ นะคุณทิพย์

โอนแล้วจะโพสให้ทราบครับ

11. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญ 2 องค์ ครับ

12. nopsena

nopsena เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2010
    ผมขอร่วมบุญ2องค์ครับ

13. อนันตภพ

อนันตภพ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญ 4 องค์ ค่ะ

14. ineedo

ineedo เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    ขอร่วมทำบุญด้วย 2 องค์ ครับ

15. พฤศจิกา

พฤศจิกา เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2010
    ร่วมทำบุญพระขุนแผน 3องค์ครับ

16. mai321

mai321 เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2013
    ขอร่วมทำบุญ 1 องค์ ครับ

17. benz123456

benz123456 เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญพระพิมพ์ขุนแผน 8 องค์คับ

18. พิมาน

พิมาน เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    ดวงท่านมหา เรามาดูที่ลัคนากุมภ์กันก่อน ผมจะอ่านในระบบหมอเถาวัลย์นะครับ
    หรือที่เรียกว่าเกณฑ์ชันษาจร ระบบนี้จะใช้อายุเต็มไม่ใช้อายุย่าง
    เฉพาะฉะนั้น ท่านเสียชีวิตเมื่ออายุเต็ม 51 ปี
    โดยเรานำ 51 มาหารด้วย 12 ได้ผลลัพย์ 4 เศษ 3
    เรานำผลลัพย์4มาบวกกะเศษ3ได้7
    ให้นับจากที่ดาวตนุลัคน์สถิตอยู่ไป7ราศี
    ดาว8ตนุลัคน์สถิตในราศีสิงห์ นับไป7ราศีจะตกราศีกุมภ์
    ตำแหน่งนี้เราเรียกว่า เกณฑ์ชันษาจร ซึ่งเป็นการอ่านรายปีนะครับ
    ตนุจรดาว8ไปสถิตเป็นประ(ไม่มั่นคง)ที่ภพปัตนิราศีสิงห์ดาว1
    ดาว1 ไปสถิตในภพลาภะราศีธนู ก็จะได้ภพดังนี้
    ตนุจร+ปัตนิ+ลาภะ แปลว่า ปีนี้เจ้าชะตาต้องอาศัยหุ้นส่วน(ปัตนิ)เพื่อให้ได้รายได้ลาภผลมา(ลาภะ)
    ซึ่งก็ถูกต้อง ท่านมหาสึกจากพระเมื่อปี 2531 ไม่รู้จะทำมาหากินอะไร
    ต้องอาศัย มิตรสหาย ช่วยหางานเขียนบทความทางโหรราศาสตร์บ้าง
    สอนลูกศิษย์บ้าง เนื่องจากท่านมีภูมิความรู้ทางด้านนี้อย่างเอกอุ
    ไว้มาเขียนต่อนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 เมษายน 2015
  19. numthip

ผมขึ้นดวงที่สอง ราศีมีนให้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

20. พิมาน

พิมาน เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    แห๋มยังอ่านไม่จบลัคนากุมภ์เลยนิ
    ยังไม่ได้อ่านชันษาจรจากมุมของตนุลัคน์ดาว8เลย
    ยังไม่ได้อ่านดาวที่มาสัมพันธ์กับดาวชันษาจรทั้งหมดเลย
    ยังไม่ได้อ่านว่าดาวตนุจร(ดาว8)จรไปสถิตราศีไหนของลัคนาเดิม
    และยังอีกหลายๆยัง

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้