เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. บรม

บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008

2. ไชย

ไชย เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2013
    ถ้าแบ้งได้ผมขอสามเส้นครับ ถ้าไม่ได้รอรอบต่อไปขอบคุณครับ

3. pakatu

pakatu เป็นที่รู้จักกันดี

แอบลงชื่อจองครับ อยากได้ไปให้แม่เวลาลงสวน งูเห่าเยอะแยะ เมื่อก่อนพ่อยังอยู่ยังช่วยกันดูงูตามทาง ตอนนี้พ่อเสียไปแล้ว แม่ลงสวนคนเดียวน่าเป็นห่วงมาก

4. NEWESTTSEWEN

NEWESTTSEWEN เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2006
    ยังไม่เคยได้และไม่เคยมีครับ ที่อยู่ปัจจุบันมีโอกาสเจองูตอนไปวิ่งออกกำลังกายช่วงเย็น ยิ่งเข้าใกล้น่าฝน งูเริ่มออกมาให้เห็นบ้างแล้วครับ

ป.ล. หลวงปู่สมเคยเล่าให้ฟังว่า เวลามีคนโดนงูกัดมาให้ท่านช่วยรักษา ท่านก็จะต้องดูว่า โดนกัดในเวลาอะไร ถ้างูมีพิษจะเวลาหนึ่ง งูทั่วไปจะเวลาหนึ่ง (ถ้าจำไม่ผิด งูมีพิษมักจะเป็นเวลากลางคืน) ท่านจะเอาไว้ใช้วินิจฉัยประกอบการรักษาด้วยวิธีของท่าน ในกรณีที่คนโดนกัด ไม่เห็นหรือไม่รู้ว่าเป็นงูอะไร

5. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

พี่นิ่มจะเดินทางไปต่างประเทศ มีเจ้าภาพใจดีจะให้เงินที่แกช่วยขายที่แต่แกไม่เอา เลยชวนไปเที่ยวด้วยกันซะเลย

แกโทรฯมาหาผมเป็นปรกติ ไม่งั้นนอนไม่หลับ ผมเลยถามว่ารู้จักหลวงปู่อนันต์ไหม

พี่ฯรีบบอกว่ารู้จักดี "สามารถคายชานหมากเป็นแก้วได้ พี่ฯนิมนต์มางานที่วัดทุ่งเหียงเอง.... พระขุนแผนฯพี่ฯก็ฝากหลวงปู่ฯเสกให้ตั้งหลายวัน!"

ถ้าใครรักจะไปกราบหลวงปู่อนันต์ ก็ลองอธิฐานใช้ขุนแผนไปก่อนนะครับ ถ้าได้เรื่องแล้วค่อยไปกราบหลวงปู่ฯกัน

6. Daverko

Daverko เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระเรียบร้อยแล้ว ขอบพระคุณมากค่ะ

7. nop070

nop070 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเองก็ไม่เคยได้ตะกรุดกันงูเลยครับ อยากได้ไว้ให้น้าสาวครับ แกชอบปลูกต้นไม้ เคยเจองูหลายหน ยังโชคดีที่ไม่โดนกัด คนแก่ หู ตา ไม่ค่อยดีแล้ว ครับ

8. THANARATH 2010

THANARATH 2010 เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2010
    วันนี้ผมได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับ ขอขอบคุณหนุ่มทิพย์มากนะครับ สวัสดีครับ

9. clubzaleng

clubzaleng เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับสีผึ้งแล้วครับ
    ขอบคุณครับพี่หนุ่มทิพย์

10. numthip

ใช้นิดเดียวนะครับ ใช่ยามฉุกเฉิน ใช้แล้วหากต้องเข้าห้องน้ำไปถ่ายหนักถ่ายเบา ให้ถือว่าเสื่อม ต้องทาใหม่
    พกติดตัวได้ไม่เสื่อม

พี่ไพรัชบอกว่าผมให้เยอะไป นั้นเป็นเพราะพี่ฯเค้าใช้เป็น แต่อย่างเราใจต้องมั่นถึงใช้ได้ผลดี บางทีต้องลองผิดลองถูกกันบ้าง

พี่นิ่มใส่หัวเชื้อไปเยอะ.... หมดตัวเลยมั้ง หัวเชื้อของหลวงพ่อทาบ วัดกระบกฯ
    หลวงพ่อฯบอกกับพี่นิ่มว่าจะเลิกทำแล้ว เพราะมีคนทำแข่งกับท่านฯ แล้วให้พี่นิ่มมาเยอะเลย

.....................

ก่อนพี่นิ่มไปต่างประเทศ ได้คุยกับท่านสุวิระ สายของท่านสุวิระแจ้งมาว่าสิ้นหลวงพ่อคุณแล้ว ก็มีหลวงพ่อสมบุญ วัดปอแดง ขอให้พี่นิ่มติดตามท่านฯให้ดี

พี่นิ่มเล่าให้ฟัง ว่าพระเกจิที่เสกของให้พี่นิ่มนั้น แล้วสามารถทดสอบได้ทันทีมีอยู่สองรูป 1.พ่อท่านนวล วัดไสหร้า 2.หลวงปู่ผาด วัดบ้านกรวด

พระยุคแรกๆของพี่นิ่มได้บารมีไปทั้งสองรูป รุ่นขุนแผนฯยังโชคดีได้หลวงปู่ผาด และได้หลายวาระด้วย

พระฯของหลวงปู่ผาด เคยมีคนทดสอบกับM16เหมือนกัน ได้ผลดี แต่เรื่องอยู่ปืนถ้าไม่เห็นกับตาแล้วเชื่อยาก
    พี่นิ่มเองเข้ากรรมฐานทดสอบดูทุกวันก็รู้ หรือแอบเอาเข้าห้องแล็ปทดสอบก็ไม่บอก

ใครอยู่ใกล้หลวงปู่ผาด รีบเก็บหาซะก่อนจะมีราคาแพง แม้เป็นรุ่นสุดท้ายก็เก็บได้ครับ เพราะเป็นพิธีฯที่สมบูรณ์ พี่นิ่มอยู่ในเหตุการณ์ด้วย

11. numthip

เอามาฝากพี่ศนิวารทายจร เห็นเกิดเช้าวันนี้ครับ

12. clubzaleng

clubzaleng เป็นที่รู้จักกันดี

ครับพี่หนุ่มทิพย์ ผมจะใช้ยามจำเป็นครับ
    ว่าแต่พี่หนุ่มทิพย์พอจะบอกได้ไหมครับว่าพี่ไพรัชใช้สีผึ้งยังไงครับ

13. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

ดูจากดวงยามเวลา 10.23 พฤหัส ยาม 3 โหรทายหนูได้

ตนุ - สหัชชะ - อริ

เจ้าตัวมีเรื่องวิวาทกันกับเพื่อน จะถึงเลือดตกยางออกไหมเนี่ย 3 กับ 7 สลับเรือนด้วย

ต้นเหตุน่าจะมาจากการลงทุนร่วมกัน แบ่งเงินหรือผลประโยชน์ไม่ลงตัว เพราะเวลาเกิดเหตุ 10.23 ได้ กดุมภะ - กัมมะ - ปัตนิ

ดูจากดวงจร เรือนลักค์เดิม มีราหูอมจันทร์ เจ้าเรือนตก มรณะ เรือนมรณะไปอยู่ที่ศุภะ 3 กับ 1 เป็นคู่ศัตรู งานนี้ถึงเลือดตกยางออก หรือเสียผู้หลักผู้ใหญ่ เสียเงินเสียทองหรือเปล่า

ทายมั่วไปทั่วเอาฮาอย่าถือสาหมอเดาสมัครเล่น หาแก่นสารสาระบ่มิได้

14. numthip

ปรกติจะเห็นพี่ศนิวารชอบใช้องค์เกณฑ์ กับดาวกระทบดาว แต่เที่ยวนี้ไม่เห็นแฮะ

ถ้าดูตามพี่ศนิวารทาย
    ดูที่ตนุลัคน์ ตกมรณะ ทายว่าถ้าไม่เดินทางไกล ก็มีเรื่องเจ็บป่วย
    ดาวอังคารเจ้าเรือนมรณะ ไปตกศุภะ ทายต่อว่า ถ้าเดินทางไกลก็อาจไปไกลถึงต่างประเทศ(อาจจะต้องดูพื้นดวงด้วย) หรือถ้าเจ็บป่วยก็ไปโรงพยาบาลเพื่อรักษา(ศุภะ)

ดาวอังคารร่วมอาทิตย์ เป็นคู่อุบัติเหตุ หรือคู่ผ่าตัด ถ้าป่วยแล้วต้องระวัง ถ้าพื้นดวงไม่เข็มแข็งต้องระวังอุบัติเหตุ

เจ้าชะตาป่วยมาแต่ปีปลายปีแล้ว เพิ่งจะมาเสียชีวิตหลังเข้าโรงพยาบาลได้3วัน
    ถ้าพี่ศนิวารรู้มาก่อนว่าเจ้าชะตาป่วย อาจจะทายว่าต้องรับการรักษาถึงขั้นผ่าตัด ไม่ใช่แค่เลือดตกยางออก

..............

ทักษาสมเด็จฯ
    ผมจำมาจากอาจารย์อรุณ ใช้ตรวจเหตุดี-ร้าย ของปีนั้นได้ดี

ใช้ทักษาร่วมกับจักราศี แต่ไม่ใช้วันกำเนิดของเจ้าชะตา
    ให้ใช้ดาวตนุลัคน์แทน

ดวงนี้เจ้าชะตามีตนุลัคน์คือดาวพุธ๔
    นับดาวพุธไปเท่าอายุย่าง คือ38ปี ไม่เข้าตากลาง
    ตกภูมิอาทิตย์๑ กำลัง6

เอากำลัง6 บวกกับอายุ38ปี ได้44
    เอาจักราศีหาร คือ 44หาร12 เหลือเศษ8

นับจากลัคนาไปเท่าเศษ ตกมรณะ
    ปีนี้จะเป็นปีที่ต้องสูญเสีย หรือเดินทางไกล

ดาวอังคาร๓เจ้าเรือนมรณะ เดิมอยู่ที่ลาภะ หรือสิ่งที่จะได้มา
    ดาวอังคาร3จร ไปศุภะ ถ้าสัมพันธ์กับมรณะ ก็ทายว่าเข้ารับการรักษา
    อังคารจรอยู่ศุภะ เจ้าเรือนศุภะคือศุกร์ จรอยู่ที่กัมมะทับพฤหัสฯเดิม
    ทายว่าเจ้าชะตากำลังได้รับผมของกรรมที่เลี่ยงไม่พ้น

ปัจจุบันดาว๐มฤตยูจรอยู่ในเรือนพฤหัสฯ จึงตามพฤหัสฯถึงเรือนพุธและดาวศุกร์จรด้วย
    และยังเล็งลัคนาเข้าอีก
    อีกทั้งดาวพุธตนุลัคน์จรเข้าภพมรณะ เล็งกับดาว๐มฤตยูเดิมและศุกร์เดิม

ขอให้ดวงวิญญาณของท่านเจ้าของดวงจงเดินทางสู่สวรรค์สมบัติ

...........

ราหูเดิมเป็นกาลีทับลัคน์ มาจากภพอริ สุขภาพไม่แข็งแรงอยู่แล้ว
    ราหูในเรือนดาวพุธ ไม่ค่อยถูกกัน แต่แสดงออกไม่ได้มาก เพราะบ้านของดาวพุธ เมื่อไหร่พุธอ่อนแอ ราหูก็เผาเรือนได้เหมือนกัน เพราะโจรอยู่ในบ้านแล้ว
    ราหูทับราหู

ดาว๐มฤตยูเล็งลัคนาอยู่นานแล้ว พอราหูจรมาทับ ก็เริ่มแสดงอาการ หาสาเหตุไม่ได้ เพราะเป็นดาวลึกลับ เกี่ยวกับกระแสเลือด ไตมีปัญหา

นระ โสโร...

15. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนดูครั้งแรกกำลังจะทายว่า ถึงตาย เพราะมรณะเด่นมาก แต่กลัวจะกลายเป็นแช่งชักเจ้าของดวง ไม่เป็นมงคล แถมข้อห้ามของโหรคือทายเรื่องความตาย เลยพูดไปเรื่องเลือดตกยางออก เสียผู้หลักผู้ใหญ่ไปอย่างนั้น

16. mai321

mai321 เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2013
    นิมนต์แขวนเดี่ยวเลยครับ พระขุนแผนผงพรายมหาจินดามณี วัดป่าแดง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      52.1 KB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      52 KB
      เปิดดู:
      70
  17. พิมาน

พิมาน เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    นิยายโหร
    บทที่สอง น้องเจี๊ยบ
    วันนี้ ผมพาครอบครัวชาวไต้หวัน ไปเที่ยวตลาดน้ำดำเนินสะดวกกัน
    เราออกจากโรงแรมกันแต่เช้า รถตู้ไปถึง นาเกลือ ก่อนเข้าตัวเมืองสมุทรสงคราม
    จึงแวะจอด ให้นักท่องเที่ยว ลงดู กองเกลือที่ขาวโพลน กองเป็นหย่อมๆเต็มนาไปหมด
    เสร็จจาก นาเกลือ ก็ตีรถเข้า ดำเนินสะดวกไปทางลัด โดยไม่ต้องผ่านตัวเมืองสมุทรสงครามกัน
    ถึงท่าเรือหางยาวและเรือพาย ผมเลือกเรือหางยาวให้แขก เพราะดูจะปลอดภัยกว่าเรือพายลำเล็กๆ
    เรือจะเลาะไปตามคลองเล็กๆ ที่เหมือนตาข่ายแมงมุม เชื่อมโยงกันไปหมด เราแวะดูเค้า เคี่ยวตาลกัน
    แล้วจึงไป ตลาดน้ำต่อ ที่นี่มีแต่ชาวต่างชาติซะส่วนใหญ่ ผมจอดที่ตลาดน้ำ แวะกินก๋วยเตี๋ยวเรือเจ้าประจำ
    ปล่อยชาวไต้หวันขึ้นฝั่งไปยังร้านค้าสองฝากคลอง เดินซี้อของกัน ขากลับก่อนถึงทางแยกไป อัมพวา
    ทางซ้ายมือ เป็นวัดจุฬามณี ที่มีหลวงพ่อเนื่อง เกจิชื่อดังในอดีต ที่วันหวยออกทีไร คนมากันแน่นวัดทุกที
    จะอะไรเสียอีก เค้ามาดูหลวงพ่อ ใบ้หวยกัน เรียกว่า ไม่ว่าหลวงพ่อพูดหรือทำอะไร เอามาตีเป็นเลขหวยกันหมด
    มีคนถูกหวยกันทุกงวดเลย จนหลวงพ่อ ถูกเถระสมาคม สอบเรื่องใบ้หวย แต่ท่านก็แน่จริง สามารถเขียน
    เลขรางวัลที่หนึ่ง ได้ถูกต้องตรง จนพระเถระที่มาสอบ ต้องกลับไปรายงานว่า ท่านเห็นหวยได้จริงๆ
    เสร็จจากตลาดน้ำ เราไปต่อที่ สวนสามพราน ที่นี่จะมีการแสดงโชว์จับจระเข้และโชว์ช้าง
    แวะกินอาหารกลางวัน ที่เรือนแพ ริมน้ำใน สวนสามพราน กันเลย หลังจบกันแสดงแล้ว
    ชาวไต้หวัน อยากไปซื้อ ผ้าไหม กัน ผมจีงพาไป ร้านเจมส์แกลอรี่ ที่คลองประปา
    ถึงร้านแล้ว ผมปล่อยให้แขกเดินดูสินค้ากัน ส่วนผมไปรอที่เคาน์เตอร์บาร์ของร้าน
    สั่งเบียร์เย็นเป็นวุ้นมาจิบเล่น หย่อนแบงค์ใบแดงๆลงในแก้วทริปบนบาร์
    เฮีย หนา พาแขกมากี่คน ค่ะ เสียงทักจากน้องเจี๊ยบคนสวย ประจำเคาน์เตอร์บาร์
    ห้าคนจ๊ะ ผมตอบไป พร้อมกับส่งสายตาหยาดเยิ่มไปด้วย
    ว่าแต่เย็นนี้ว่างหรือเปล่า น้องเจี๊ยบ
    ไม่ว่างครับ เสียงห้าวๆตอบมาจากทางด้านหลัง
    ผมสะดุ้ง หันกลับไปดูว่าใคร ดันทะลึ่งมาตอบแทน
    เฮีย ประดิษฐ์ หรือที่ผมมักเรียกสั้นๆว่า เฮียดิษฐ์ นี่เอง
    เฮียดิษฐ์ เป็น ผู้จัดการแผนกต้อนรับ ของที่นี่
    เป็นคนที่มีความรู้ทางด้าน โหราศาสตร์ดีคนหนึ่งเชียว
    แหม..นึกว่าใครมาขัดคอ เฮียดิษฐ์ นี่เอง
    ว่าแต่ ทำไม เฮีย หวง น้องเจี๊ยบจัง
    ก็นั่นมัน หลานผม ปล่อยให้ไปกับ เฮีย หนา ได้ไง
    ผมหัวเราะ แหะๆ เออจริง ผมลืมไป
    เฮียหนา มาก็ดีแล้ว มาลองทายดวงนี้หน่อยซิ
    ถ้าทายถูก เดี๋ยวผมจ่ายทริปให้ เจี๊ยบ สองร้อยเอง
    ถ้าทายไม่ถูก เฮียหนา จ่ายทริปไปอีกร้อยหละกัน
    ผมหัวเราะอย่างมีชัย เพราะเพิ่งจะฝึก ดวงยามนรสิงห์ มาเอง
    เที่ยวนี้ ได้กินเบียร์ฟรีแน่ๆ เอาดวงมาเลย ว่าแต่จะถามอะไรหละ
    เฮียดิษฐ์ บอกดวงนี้ เป็นคนบ้านเดียวกันกับผมเอง
    เป็น หญิงเกิด 14 มีค 2511 เวลาประมาณ 8.00 น. ที่ลำปาง
    อยากรู้ว่า เกิดอะไรขึ้นในวันที่ 22 กค 2555
    พอเฮียดิษฐ์ ถามจบ ผมยกมือขึ้นดูนาฬิกา ปรากฏว่า เป็นเวลา 18.25 น. แล้ว
    ผมรีบผูกดวงยามนรสิงห์ในใจ จะได้รหัส ดังนี้ครับ
    6...7...1...2...3...4...5
    2...3...4...5...6...7...1
    5...6...7...1...2...3...4
    13..16..12...8..11..14..10
    ขับเจ็ดตัวขึ้นเป็นรูปดวงนภดล ได้ดังนี้ครับ
    ลัคนา พิจิก
    ดาว 4 ธนู
    ดาว 7 กุมภ์
    ดาว 5 มีน
    ดาว 3 เมษ
    ดาว 1 8 พฤษภ
    ดาว 6 เมถุน
    ดาว 2 สิงห์
    ผมจึง ทายไปว่า สามีของเจ้าชะตาประสพอุบัติเหตุทางรถยนต์เสียชีวิต
    เที่ยวนี้เฮียดิษฐ์ ประหลาดใจมาก เพราะไม่เห็นผมผูกดวงชะตาจากโน๊ตบุ๊คเลย
    เฮียหนา ทายได้ใกล้เคียงมาก สามีเจ้าชะตาเกิดอุบัติเหตุจริง แต่ตกจากหลังคาบ้าน
    อาการสาหัส ต้องหามส่งโรงพยาบาล ว่าแต่ใช้อะไรทายดวงนี้นะครับ
    ผมยิ้มอย่างมีชัย พอดีเพื่อนที่ ระนอง สอนดวงยาม มานะครับ
    เลยใช้เวลาที่เฮียถาม ทายออกไป อื่ม พันธุในดวงนี้ แปลว่า บ้าน ไม่ใช่รถยนต์
    ไหนๆ ดวงยามก็สามารถทายได้ว่า เกิดเหตุที่สามี ไม่ใช่เจ้าตัวแล้ว
    งั้นถ้าผมถามว่า แล้วสามีของเธอ ทำงานอะไร เฮียหนา จะทายได้ไม๊
    คราวนี้ ผมชักวิตก แต่แล้วนึกถึง พระเคราะห์ถ่ายเรือนได้
    สบายมาก สามีของเธอน่าจะทำงานเกี่ยวกับ การซ่อมบ้านต่อเติม
    หรือผู้รับเหมาก่อสร้าง น่าจะหุ้นกับเพื่อนด้วยนะ
    คราวนี้ เฮียดิษฐ์ ประหลาดใจอีกครั้ง
    ที่จริง สามีของเจ้าชะตาเป็น ตำรวจ
    แต่เผอิญพอมีฝีมือทางช่างอยู่บ้าง
    จึงใช้วันหยุด รับจ้างซ่อมแซมต่อเติมบ้านนะครับ
    วันนั้น เฮียดิษฐ์ รบเร้าให้ผมบอกวิธีดูดวงยาม
    ผมเลยอธิบายถึงการตั้งดวงยามนรสิงห์
    และการขับนรสิงห์เป็นรูปดวงนภดลไป
    ลองมาดูว่า ผมใช้อะไรทายว่า สามีรับซ่อมแซมบ้านกันดูนะครับ
    ผมวางลัคน์ไว้ที่ดาว 6 ซึ่งเป็นเจ้าเรือนปัตนิของดวงนภดลบนฟ้านะครับ
    ดาว 5 ก็จะกลายเป็น เจ้าเรือน กัมมะไป ตามกฏพระเคราะห์ถ่ายเรือน
    ดาว 5 เป็นเจ้าเรือน กัมมะและปัตนิ จึงหมายถึง งานที่ทำร่วมกัน
    ดาว 5 เป็นเกษตร จึงหมายถึง เป็นงานที่มั่นคง มีงานทำอยู่เรื่อยๆ
    ในเรือนดาว 5 มีดาว 4 สถิตอยู่ในราศีธนู
    ดาว 4 เป็นเจ้าเรือน ตนุและพันธุ แต่เป็นประ
    จึงหมายถึง เป็นงานที่ทำเกี่ยวกับบ้าน
    แต่ดาว 4 เป็นเจ้าเรือนมรณะเดิม
    มรณะ จึงน่าจะหมายถึง ซ่อมแซม ของที่เสียหายแล้ว
    รวมความหมายทั้งหมดเข้าด้วยกัน
    จึงหมายถึง งานที่ต้องร่วมหุ้นกับผู้อื่น
    เกี่ยวกับการ ซ่อมแซมบ้าน นะครับ
    หรือจะใช้ เคล็ดแทรก ของวิชา สัตตะสุริยะ
    มาทายเรื่อง อาชีพของสามีเจ้าชะตาก็ได้นะครับ
    ดาว 5 เป็นเจ้าเรือนกัมมะปัตนิ เป็น เกษตร
    แต่ในเลขเจ็ดตัว ดาว 5 เป็นมัชชิมา+พันธุ+มรณะ ฐาน 13
    พันธุ+มรณะ ก็หมายถึง ซ่อมบ้าน อยู่ดีครับ

18. พิมาน

เนื่องจากคุณหนุ่มทิพย์
    กำลังฝึกโหรสายสังฆราช (อยู่ ญาโณทัย )อยู่
    อาจเข้ามาอัพเดทช้าไปบ้าง
    โหรสายนี้โคตรจะฝึกยาก
    อิงกะพุทธศาสนาตรงกับจริตของคุณหนุ่มทิพย์เค้าพอดี
    ตอนแรกผมแนะนำเค้าให้ไปเรียน
    แต่เห็นเฉยๆ ตอนหลังหงายโผล่ไปเรียนได้นิ

19. numthip

มีมาตามให้ไปเรียน ก่อนหน้าท่านพิมานก็มี หลังท่านพิมานก็มี
    วิกิจฉาคลายก็เลยไปสมัครเรียน เรียนฟรีไม่คิดตังค์ก็แปลกใจ
    แต่สายสังฆราชอยู่ นามนี้ขลังนัก เห็นจะพลาดไม่ได้

ผมเรียนอยู่2สาย สายอาจารย์พัฒนา พัฒนศิริ ผู้ชำนาญการวางฤกษ์ เรียนแพงแต่ยังไม่ถึงจุดที่ประสงค์ จึงเหมือนเรียนซ้ำชั้น

อีกสายก็ตามที่ท่านพิมานแนะนำ เรียนฟรี แต่เหมือนไก่ตาแตก นั่งเรียนกับพื้นก็ชอบมาก แต่อายุเยอะแล้วเหน็บมันกิน

เรียนฟรีไม่พอ ยังจะแจกตำราฟรีอีก ต้องขอร้องให้รับค่าใช้จ่าย
    ดูเหมือนคนสอนตั้งใจจะสืบทอดวิชามิให้สูญหาย ก็จะร่วมถนอมรักษาวิชาท่านไว้ให้คู่กับพระนามท่านฯ

เรียนจบแล้วจะมารับใช้เพื่อนสมาชิก...
    (ในรูปคุณGhostlinux นั่งติดกับผม มองกล้องอยู่)

20. พิมาน

ท่านสายน้ำเป็นผู้สืบทอดสายสังฆราชอยู่
    ที่สาปสูญหายไปนานกว่า 50 ปีแล้ว
    ไม่ใช่ใครบางคนที่แอบอ้างในสมาคมโหรนิ
    ว่าเป็นศิษย์สายตรงของสังฆราชท่าน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มิถุนายน 2015
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้