บอล วัตสุพล คนเปิดกรรม (รับเปิดกรรม ) โดยไม่เสียค่าครู

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย baiiboom, 4 กันยายน 2009.

1. nakoruru

nakoruru เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2005
    ได้คุยกับคุณบอลแล้วครับ เมื่อวันศุกร์ ก่อน จะไป ปฏิบัติธรรมที่วัด หลังจากที่ sms ไปประมาณ 3-4 วัน ขอผลบุญนี้ให้ถึงแก่คุณ บอล และทุกๆคนด้วยนะครับ ไว้ว่างๆ

2. nakoruru

nakoruru เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2005
    ได้คุยกับคุณบอลแล้วครับ เมื่อวันเสาร์ ก่อน จะไป ปฏิบัติธรรมที่วัด หลังจากที่ sms ไปประมาณ 3-4 วัน ขอผลบุญนี้ให้ถึงแก่คุณ บอล และทุกๆคนด้วยนะครับ ใครที่ sms ไปแล้วยังไม่ได้ รับการติดต่อกลับ ก็รอสักพักนะครับ
    ขอบคุณ คุณบอลนะครับ ขอให้สุขภาพแข็งแรงครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กันยายน 2009
  3. arm1900

arm1900 สมาชิก

1 กุมภาพันธ์ 2009
    เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาได้คุยกับ พี่บอลแล้วครับ พี่บอลโทรมาประมาณ เย็นๆ หน่อยครับ
    ทำให้ผมรู้สึกดีมากครับ พี่บอลคอยแนะนำถึงเรื่องทำบุญ ไหว้พระสวดมนต์ สอนในทางที่ดีครับ ยังไงผมก็ขออนุโมทนาบุญ กับพี่บอลด้วยครับ ขอให้ร่างกาย สุขภาพแข็งแรงสมบูรณ์ และมีความสุขมากๆ นะครับ
    mos---
    บางซื่อ/

4. arm1900

arm1900 สมาชิก

1 กุมภาพันธ์ 2009
    เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาได้คุยกับ พี่บอลแล้วครับ พี่บอลโทรมาประมาณ เย็นๆ หน่อยครับ
    ทำให้ผมรู้สึกดีมากครับ พี่บอลคอยแนะนำถึงเรื่องทำบุญ ไหว้พระสวดมนต์ สอนในทางที่ดีครับ ยังไงผมก็ขออนุโมทนาบุญ กับพี่บอลด้วยครับ ขอให้ร่างกาย สุขภาพแข็งแรงสมบูรณ์ และมีความสุขมากๆ นะครับ
    mos---
    บางซื่อ/

5. อุมาเทวี

อุมาเทวี เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ...สาธุ...สาธุ...อนุโมทามิ
    สำหรับท่านที่ได้บริจาคโน๊ตบุ๊คให้คุณบอลค่ะ
    ขอบุญกุศลที่ท่านได้ทำไปในครั้งนี้ส่งผลให้ท่านพบแต่คำว่า
    สำเร็จ...สำเร็จ...สำเร็จ...ในสิ่งที่ท่านได้หวังไว้นะคะ;aa42

6. ปิยพัช

ปิยพัช เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวาน(17ก.ย.)ตอนเกือบบ่ายสองได้คุยกับคุณบอลแล้วหลังจากลงทะเบียน
    ไปวันที่12 ก.ย.รู้สึกประทับใจมากเพราะโดยส่วนตัวเคยมีทั้งพระและอาจารย์
    หลายท่านที่เปิดกรรมให้แต่ก็ไม่มีใครที่มีเมตตาจิตอย่างบริสุทธิ์และสุภาพอดทน
    เหมือนคุณบอลเลยเท่าที่เจอมากับตัวคุณบอลเป็นคนที่ใจกุศลจริงๆไม่สร้างภาพให้
    เข้าใจผิดว่าใจกรุณาช่วยเหลือคนแต่ภายหลังมาคิดค่าใช้จ่ายและไม่ใช้อารมณ์
    ในการตอบคำถามเวลาที่เราถามซ้ำๆหรือไม่เข้าใจคำตอบเหมือนคนเปิดกรรม
    บางท่านที่ดิฉันเคยเจอมิหนำซ้ำคุณบอลยังอุตส่าห์ให้ข้อคิดเตือนสติทางธรรม
    ทั้งๆที่คุณบอลไม่จำเป็นต้องพูดมากก็ได้เพื่อประหยัดเวลาและไม่ต้องเหนื่อย
    มากที่สำคัญบางคำถามก็เป็นคำถามที่ไร้สาระซ้ำซากและคนที่รับการเปิดกรรม
    ก็ไม่ควรรู้ด้วยแต่คุณบอลก็ยังพยายามใช้คำพูดที่ถนอมน้ำใจไม่ให้คนฟังเสียความรู้สึก
    ไมแสดงน้ำเสียงหงุดหงิดรำคาญหรือแสดงท่าทีว่าอยากตัดสายทิ้งดิฉันต้องขอบคุณ
    คุณบอลเป็นอย่างยิ่งนะคะที่มีใจเมตตาบริสุทธิ์ช่วยเหลือกันโดยไม่หวังผลตอบแทน
    ขอให้ความดีที่คุณบอลได้กระทำเพื่อผู้อืนและเพื่อต่อยอดพระพุทธศาสนานี้เป็นปัจจัย
    ส่งเสริมให้คุณบอลมีสุขภาพแข็งแรงหายจากอาการป่วยเร็วๆนะคะ
    อ้อ!ดิฉันใส่บาตรให้คุณบอลเมื่อเช้านี้แล้วนะคะและได้ตั้งจิตกล่าวแก่เทวดาประจำตัว
    คุณบอลแล้วขอให้คุณบอลอนุโมทนาบุญด้วยนะคะ
    โชคดีค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

7. sawitree19_83@hotmail.com

sawitree19_83@hotmail.com สมาชิกใหม่

18 กันยายน 2009
    อนุโมทนา

วันนี้ได้เปิดกรรมกับคุณบอลแล้ว
    รู้สึกดีมากๆเลยค่ะ ขออนุโมทนาบุญกับคุณบอลด้วยนะคะ

8. rapwc

rapwc เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2008
    อนุโมทนาสาธุกับผู้ใจบุญที่มอบ notebook ให้กับน้องบอลนะคะ<!-- google_ad_section_end --> และขอให้กุศล ความดีที่น้องบอลได้ช่วยเหลือผู้อืนและเพื่อเป็นการต่อยอดพระพุทธศาสนา จงเป็นปัจจัยส่งผลให้น้องมีความคล่องตัวทุกเรื่องนะคะ และจะได้ sms จองคิวด้วยเช่นกัน โมทนา สาธุค่ะ

9. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีค่ะ
    วันนี้ ลินได้คุยกับน้องบอลแล้วค่ะ น้องน่ารักมาก เป็นแบบอย่างที่ดีในแนวทางคิดและแนะนำปฎิบัตร วันนี้ก่อนที่ลินจะไดคุยกับน้องบอล 10 นาที ลินได้ไปทำบุญกับชมรมพระบรมสารีริกธาตุ ลินขอแผ่บุญ 1 ส่วน ที่ลินได้ทำในครั้งนี้ให้น้องบอลด้วย ขอให้ญาญบารมีน้องสูงยิ่งๆขึ้น ให้สุขภาพร่างแข็งแร็งหายวันหายคึนน้องจ๊ะ โอกาสหน้าคงจะได้สนทนาธรรมกันอีกนะจ๊ะ

10. API-LARP

API-LARP สมาชิก

9 พฤศจิกายน 2008
    เมื่อวานผมได้คุยกับคุณบอลตอนประมาณ 2 ทุ่ม และได้รับคำชี้แนะหลายอย่างที่เป็นประโยชน์สำหรับชีวิตผมมาก คุณบอลบอกเรื่องของผมได้ถูกต้องทุกอย่าง ต้องขอขอบคุณจากใจจริง และขอบุญกุศลที่คุณได้ทำ จงส่งผลให้คุณบอล หายจากโรคภัยทั้งปวง และขอให้มีแต่ความสุขความเจริญ พรุ่งนี้ผมจะทำบุญใส่บาตรให้คุณบอลตามที่ได้รับปาก ขอขอบคุณมากๆ อีกครั้งครับ

11. simirun

simirun Active Member

27 พฤษภาคม 2009
    ได้คุยกับคุณบอลแล้วค่ะ ให้คำแนะนำดีมากเลยค่ะ วันอาทิตย์จะใส่บาตรให้คุณบอลตามที่รับปากให้ค่ะ และขอผลบุญส่งผลให้คุณบอลมีสุขภาพแข็งแรงค่ะ

12. animob101

animob101 สมาชิกใหม่

18 กันยายน 2009
    ถึง คุณบอล วัตสุพล

เมื่อวานได้ให้คุณบอล เปิดกรรมให้ค่ะ คุณบอลบอกว่ามีเจ้ากรรมนายเวรเป็นเด็กที่แม่เคยท้องแล้วแท้ง คอยให้เราทำบุญไปให้ คุณบอลแนะนำ ให้สวดมนต์ ปฏิบัติธรรม ให้ตักบาตรตอนเช้า แล้วคุณบอลจะสวดแผ่เมตตาให้กับเจ้ากรรมนายเวรให้ วันนี้ได้ทำการตักบาตรตอนเช้าแล้วนะคะ ขอบคุณ คุณบอลที่ช่วยแนะนำสิ่งดีๆให้ขออนุโมทนาด้วยค่ะ ขอให้คุณบอลมีสุขภาพแข็งแรง
    มีแต่สิ่งที่ดีๆเข้ามาในชีวิตนะคะ

ขอบคุณค่ะ
    ปุยฝ้าย

13. ทวน

ทวน สมาชิก

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ วันนี้ได้คุยกับคุณบอลแล้วครับ รู้สึกมีกำลังใจขึ้นมาก ขอให้ผลบุญที่คุณบอลได้ช้วยเหลือเพื่อนมนุษย์ ส่งผลให้คุณบอลมีพลังกายและใจ สุขภาพแข็งแรงนะครับ

14. netrpathr

netrpathr เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2009
    โมทนากะคุณบอลด้วยหนะคะ

หวังว่าดิฉันคงมีโอกาศเปิดกรรม ทาง เวปเคม กะคุณบอล บ้างหนะคะ
    อยู่ต่างประเทศค่ะ พึ่งมาอยู่อะไรๆก็ยังไม่เข้าที่เข้าทางค่ะ เลย อีกนานกว่าจะได้ กลับ แต่ก็อยาก เปิดกรรมกะคุณ หนะคะ หวังว่าคงได้รับแนะนำบาง
    อย่าง

ขอให้คุณบอลมีความสุขและบรรลุผล ที่ต้องการ นะคะ

netrpathr@live.no

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กันยายน 2009
  15. tirajung

tirajung เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2008
    ขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยนะคะ ที่ได้คุย และได้รับคำชี้แนะจากคุณบอล
    โดยส่วนตัวเราคงจะไม่ได้คุยกะคุณบอลแล้วมั้งค่ะ เพราะลงทะเบียนไปตั้งแต่
    วันที่ 5 ก.ย. ตอนนี้เริ่มที่จะทำใจได้แล้วค่ะ เพราะคงไม่มีใครที่สามารถจะเปิดกรรมให้เราได้ เพราะกรรมของเราเองคงต้องรู้เองเห็นเอง จะพยายามสู้ต่อไปค่ะ

16. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

วันนี้ ลิน ได้ไปถวายเพล แทน การตักบาตร ในตอนเช้า คิดว่าคงจะไม่เป็นไรนะจ๊ะน้องบอล

17. lekbmw

lekbmw Active Member

ขอขอบพระคุณ

เมื่อประมาณ 15 นาทีที่ผ่านมาได้คุยกับคุณบอลแล้วค่ะ
    รู้สึกอึ้งค่ะ แค่บอกว่าทุกข์ใจเรื่องอะไร
    ยังไม่ได้ตั้งคำถามที่ค้างคาใจเลย
    คุณบอลก็ตอบกลับมาได้ตรงกับคำถามที่มีอยู่ในใจ
    ดีค่ะ แนะนำให้สวดมนต์และทำบุญ
    สบายใจขึ้นค่ะ
    ส่งข้อความหาคุณบอลเมื่อวานค่ะ
    วันนี้คุณบอบโทรกลับ ทั้ง ๆ ที่มีคิวอยู่เป็นร้อยคิว เนื่องด้วย
    ผลบุญบารมีค่ะคุณบอลถึงได้ติดต่อกลับมาเร็ว
    ขออนุโมทนาสาธุค่ะ

18. lekbmw

ขอขอบพระคุณ

เมื่อประมาณ 15 นาทีที่ผ่านมาได้คุยกับคุณบอลแล้วค่ะ
    รู้สึกอึ้งค่ะ แค่บอกว่าทุกข์ใจเรื่องอะไร
    ยังไม่ได้ตั้งคำถามที่ค้างคาใจเลย
    คุณบอลก็ตอบกลับมาได้ตรงกับคำถามที่มีอยู่ในใจ
    ดีค่ะ แนะนำให้สวดมนต์และทำบุญ
    สบายใจขึ้นค่ะ
    ส่งข้อความหาคุณบอลเมื่อวานค่ะ
    วันนี้คุณบอบโทรกลับ ทั้ง ๆ ที่มีคิวอยู่เป็นร้อยคิว เนื่องด้วย
    ผลบุญบารมีค่ะคุณบอลถึงได้ติดต่อกลับมาเร็ว
    ขออนุโมทนาสาธุค่ะ

19. warente

warente Active Member

25 กันยายน 2007
    วันนี้หลังจากได้คุยกับ คุณบอล หลังจากผม sms ไป 3-4 วันครับ คุณบอลแนะนำได้ดีมากเลยเรื่องที่ผมกำลังคิดอยู่และวิ่งหาอยู่ในช่วงปัจจุบัน คุณบอล "บอกว่าผมนะมีอาจารย์เยอะ ท่านจะเวียนมาสอนเอง เหลือแต่ผมเองแหละที่ทำตัวเองให้หมั่นปฎิบัติ ภาวนา ทำบุญ แล้วทุกสิ่งทุกอย่างก็จะดีเองทั้งในทางโลกและธรรม" ขอบุญกุศลใดที่ผมได้ทำ ขอให้คุณบอลได้ด้วยครับ

20. lekbmw

ขออนุโมทนา

คุณบอลค่ะ หลังจากที่คุณบอลเปิดกรรมให้แล้ว รู้สึกดีมาก ๆ ค่ะ
    (เปิดเมื่อวาน 19/9/52) เวลาประมาณ 15.29 น.
    และก็เป็นเรื่องแปลก แต่จริงค่ะ
    หลับไปตอนประมาณ 1 ทุ่มเศษ หลังจากสดมนต์ก็ฝันค่ะ
    ฝันถึงเหตุการณ์เกี่ยวกับเรื่องที่ได้คุยกับคุณบอลและคุณบอลเปิดกรรมให้ค่ะ
    เห็นเป็นเรื่องราวค่ะ ตกใจตื่นขึ้นมา 2 ทุ่มเศษ ๆ ก็อธิษฐานถึงสิ่งศักดิ์สิทธิ์ค่ะ
    ของให้ฝันร้ายกลายเป็นดี ให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ปัดเป่า อีกใจหนึ่งคงคิดว่าเราคิดมากไปเองและจดจ่อกับเรื่องนั้นมากเกินไปค่ะ
    นอกคิดไปคิดมาก็หลับไปค่ะ ตกใจตื่นขึ้นมาอีกครั้ง 3 ทุ่ม 20 นาทีค่ะ ฝันอีกแล้วเรื่องเดิมค่ะ แต่ฝันต่อจากตอนเดิมที่ตกใจตื่นครั้งแรกค่ะ ความฝันต่อกันแบบเหมือนเราดูซีดีแล้วหยุดไปพัก กลับมาดูใหม่แบบต่อเนื่องเลยค่ะ ตกใจตื่นขึ้นมาตอนนี้เป็นตอนที่กำลังเสียใจและหดหู่ใจพอดีเลยค่ะ ตกใจรีบโทรหาสามีเพราะในฝันเขาหนีเราไปโทรหาไม่รับโทรศัพท์และเราเรียกเขาเท่าไหร่ก็ไม่ตอบไม่สนใจ ตกใจตื่น ในความจริงโทรหาเขาก็ไม่รับสาย เลยคิดว่าอะไรกันนี่ นอนอธิษฐานในใจกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ขออย่าให้อะไรมันเลวร้ายเหมื่อนในฝันเลย รู้สึกตัวเองเพลียมาก หลับไป คุณบอลค่ะไม่ได้โกหกและก็ไม่ได้อุปทานเลย ฝันอีกทีค่ะ เรื่องราวต่อจากตอนที่สองค่ะ แต่ก็เป็นบทสรุปค่ะ สรุปเหมือนที่คุณบอลบอกตอนเปิดกรรมให้ตอนบ่ายค่ะ คือเขากลับค่ะ
    ในฝันได้เห็นเหตุการณ์ว่าเขารู้แล้วว่าผู้หญิงคนนั้นเป็นอย่างไรและเขาก็ได้ทิ้งตัดขาดจากผู้หญิงคนนั้นและมานั่งคุยกับพี่ค่ะ เรานั่งคุยกันเขาบอกว่าไม่เกินสิ้นปีค่ะ จะทำให้ทุกอย่างเรียบร้อยไม่เกินสิ้นปี และรู้สึกว่าจะพูดกันถึงเรื่องลูกค่ะเขาจะพยายามมีลูกก่อนสิ้นปีเหมือนกันค่ะ ทุกอย่างในความฝันเป็นสีขาวดำทั้งหมดค่ะ ผู้หญิงคนนั้นจะเป็นสีขาว เสื้อผ้าสีขาว ส่วนพี่กับสามีแต่งชุดดำทั้งคู่ค่ะ ฝันครั้งที่สามเป็นคำตอบของเรื่องราวทั้งหมด สรุปเรื่องที่ต้องการรู้และได้รู้เรื่องราวทั้งหมดที่เป็นเหตุให้ทุกใจขณะนี้ แปลกแต่จริง ปาฎิหารหรืออะไรกันนี่คุณบอล ฝันครั้งเดียวจะไม่รู้สึกแปลกขนาดนี้ แต่นี่ฝัน 3 ครั้งและเรื่องราวก็ติดต่อกันเป็นเรื่องเดียว ไม่อยากเชื่อก็ต้องเชื่อ ว่าแรงของบุญมีจริง ๆ ขอขอบคุณ คุณบอลมาก ๆ เลยนะคะ แล้วจะmailไปถามอะไรบ้างบางอย่างนะคะสงสัยมาก ๆ ค่ะ

ลืมบอกค่ะคุณบอล เมื่อเช้านี้พี่ไปใส่บาตรพระมาแล้วนะคะ อนุโมทนาบุญให้คุณบอล เจ้ากรรมนายเวรและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ด้วยแล้วค่ะ