เพื่อการกุศล บุญกฐิน ลป.มีชัย กามฉินโท (รูปหล่อ-เหรียญเหินฟ้า-พระผงอุปคุต-ผ้ายันต์-ซิมจารมือ)

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย Noo Norway, 21 สิงหาคม 2014.

1. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    ใกล้ถึงวันงานอธิษฐานจิตคู่วาระสุดท้ายเข้ามาทุกทีแล้วค่ะ

วันที่ 7 กันยายนนี้ท่านใดสะดวกขอเรียนเชิญมาร่วมงานกันนะคะ

[​IMG] [​IMG]

คุณบอยสุรินทร์ได้มีจิตศรัทธาจัดทำพระผงรูปเหมือนหลวงปู่มีชัย จำนวน 5,000 องค์ และได้มอบให้ อ.จเรเพื่อให้นำมาแจกแด่ทุกท่านที่ได้ร่วมบุญจองบูชา "พระกริ่งฉินโทและเหรียญรวยไม่เลิก" นอกจากนั้นยังให้มอบแด่ทุกท่านที่มาร่วมงานอธิษฐานจิตคู่ "หลวงปู่มีชัย-หลวงพ่อสิริ" ในวันที่ 7 กันยายน ณ อาศรมมหาสิทธิโชค ชลบุรีด้วยค่ะ

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญกับคุณบอยสุรินทร์นะคะ

[​IMG] [​IMG]

2. Noo Norway

ขอแจ้งให้ทราบค่ะ

ทางเราจะขออนุญาตพิมพ์รายชื่อผู้ร่วมบริจาคปัจจัยในการทำหนังสือชีวประวัติถวายหลวงปู่มีชัยตามนี้นะคะ

- คณะสิริมีชัย กลุ่มที่หนูตั้งขึ้นทางไลน์เพื่อแจ้งข่าวสารงานบุญเกี่ยวกับ ลป.มีชัย-ลพ.สิริ

- คณะญาติธรรมทางเว็บพลังจิตและเฟสบุ๊ค ทุกท่านที่ร่วมบุญมาโดยไม่ได้อยู่ในกลุ่มสิริมีชัย

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่มีส่วนร่วมในครั้งนี้ด้วยค่ะ... สาธุ...

3. พระสารทะ

พระสารทะ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2012
    บุญนั้นจะไม่น้อยเลย ถ้าหากว่าทำด้วยจิตใจที่เต็มเปี่ยมด้วยความศรัทธาอันแรงกล้า (เพราะบุญนั้นไม่ได้วัดกันที่ปริมาณของวัตถุปัจจัยแต่อย่างใด)(f)(||)(deejai)(smile)

4. Noo Norway

วันนี้อ.จเรและลูกศิษย์ได้เดินทางไปที่อาศรมฯเพื่อจัดเตรียมสถานที่เพิ่มเติมจากอาทิตย์ที่แล้ว อีกเพียงอาทิตย์เดียวเท่านั้นก็จะถึงวันที่รอคอยแล้วค่ะ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

5. Off-57

Off-57 Active Member

ร่วมทำบุญหนังสือชีวประวัติถวายหลวงปู่มีชัย 8 เล่มค่ะ
    วันนี้ 12.48น. ได้โอนเงินร่วมทำบุญ 200บาทค่ะ
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะคะ สาธุ

6. เบเบ้

เบเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่ ๓๐ ส.ค.๕๗ สมาทานศีล ๕ ก่อน

ร่วมทำบุญ ร่วมเป็นเจ้าภาพถวายที่นอน จำนวน 56 อัน ร่วมบุญอันละ 240 บาท ถวายเพื่อใช้ในงานกฐินที่จะถึงนี้ 12.10.57 และในโอกาสต่อๆไป

และหนังสือ
    ชีวประวัติ เล่ม ครับ

๒๗๐ บาทครับ

ผ่านรวงข้าวสีเขียวครับ
    แผ่เมตตา... อุทิศส่วนกุศล... อโหสิกรรม...ให้กับเวไนยสัตว์ทั้งปวงในอนันตจักรวาล อธิษฐานบารมีมุ่งสู่พระนิพพานครับcatt14
    ขออารธนาคุณพระครีรัตนตรัย พระพุทธองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าพระอริยสงฆ์ ท่านท้าวมหาพรหม เทพยดาฟ้าดินทั้งปวง อำนวยพรให้สมาชิกWeb พลังจิตญาติมิตรและผู้อ่านทุกท่านเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม ประเทศไทย ชาวไทยและชาวโลกมนุษย์เจริญรุ่งเรืองอย่างยั่งยืน
    ครับ สาธุ สาธุ สาธุ

7. อจินไตย

อจินไตย เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2007
    กำลังจะส่งข้อความไปถามทาง PM ว่าจะพิมพ์ชื่อผู้ร่วมทำบุญด้วยหรือไม่เหตุผลก็เพราะบางท่านเห็นชื่อตนเองและผู้ร่วมพิมพ์ในหนังสือแล้วเกิดปีติเลยอยากให้เต็มที่ไปเลยครับ

8. Noo Norway

เดี๋ยวหนูจะถามอ.จเรให้อีกทีนะคะ
    เพราะได้แจ้งไปก่อนหน้านี้แล้วว่าจะพิมพ์ตามที่บอกไว้

9. Noo Norway

รับทราบตามนั้นทั้ง 2 รายการค่ะ

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับพี่เบเบ้ที่มีส่วนร่วมในครั้งนี้ด้วยนะคะ... สาธุ...

10. Noo Norway

รับทราบตามนั้นจร้า

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับน้องสาวที่มีส่วนร่วมในครั้งนี้ด้วยนะ... สาธุ...

11. Noo Norway

น้อง watjang2 ได้แจ้งการโอนปัจจัยค่าร่วมทำหนังสือถวายหลวงปู่ 20 เล่ม 500 บาทมาทางเฟสบุ๊คค่ะ

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญกับน้อง
    watjang2 นะคะ

12. Noo Norway

คุณจุฬาลักษณ์ได้แจ้งการโอนปัจจัยค่าพระกฐิน 1 ชุด 900 บาทเมื่อวันที่ 27 ผ่านมาทางอ.จเรค่ะ

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญกับคุณจุฬาลักษณ์นะคะ

13. อจินไตย

ขอเพิ่มยอดหนังสืออีก 24 เล่มครับ รวมทั้งสิ้นก็เป็น 90 เล่ม

14. อจินไตย

โอนค่าหนังสือให้แล้วนะครับจำนวน 2,500 บาท โดยขอเพิ่มอีก 10 เล่ม รวมทั้งสิ้น 100 เล่ม (เกวียน) พอดี(smile)(smile)(smile)

15. Noo Norway

รับทราบตามนั้นค่ะ... สุดยอดเลย

ขอขอขบคุุณและอนุโมทนาบุญกับพี่และน้องๆทุกคนที่มีส่วนร่วมในครั้งนี้ด้วยนะคะ... สาธุ...

ปล.หนูถามอ.จเรแล้วเรื่องพิมพ์รายชื่อ พี่ส่งมาให้หนูด่วนเลยนะคะ จะต้องส่งโรงพิมพ์ใน 1-2 วันนี้ค่ะ

16. อจินไตย

รายชื่อผู้ร่วมพิมพ์หนังสือ

คุณปิยเกียรติ มีชนะ 20 เล่ม
    คุณพรชัย พูลสวัสดิ์ 23 เล่ม
    คุณประภาศ หม่อมบ่าว 10 เล่ม
    คุณนวรัตน์ จึงมีชัย 8 เล่ม
    คุณชนิดตา เกษสา 5 เล่ม
    คุณสายชล จันทร์ที 5 เล่ม
    คุณประจวบ ปันแสง 5 เล่ม
    คุณลำราช วงษ์ศรี 4 เล่ม
    คุณประมวล พรหมจมร 4 เล่ม
    คุณพิศมัย อำนาจ 4 เล่ม
    คุณประจิม โพธิดง 4 เล่ม
    คุณอุเทน เพ็ชรรัตน์ 2 เล่ม
    คุณธรรมโชติ นุชเจริญ 2 เล่ม
    คุณทัศนีย์ เพ็ญจันทร์ 2 เล่ม
    ด.ญ. พาขวัญ แซ่ตั้ง 2 เล่ม

17. อจินไตย

ที่จริงแล้วจะส่งรายชื่อให้ก่อนที่คุณ Noo Norway จะโพสต์ข้อความนี้อีกครับแต่มีปัญหาตรงที่ว่าพิมพ์รายชื่อเกือบเสร็จแล้วแต่ไฟดันทะลึ่งดับ แต่ไม่เป็นไรพอไฟมาก็พิมพ์ใหม่เก็บในไฟล์ส่วนตัวเลยเผื่อเอาไว้ใช้งานอย่างอื่นด้วย หลังจากพิมพ์เรียบร้อยก็คัดลอก (Copy) มาลงในกระทู้แต่มีปัญหาอีกคือระหว่างชื่อและนามสกุลระบบของเวปมันไม่เว้นระยะให้ต้องหาทางแก้ไขอยู่นานพอสมควร หลังจากแก้ไขเรียบร้อยได้ในสิ่งที่ต้องการพอจะกดส่งข้อความ เน็ตเสือกทะลึ่งตัดอีก ไอ้ที่แก้ไขไว้หายหมดเลยต้องมาพิมพ์ใหม่อีกครั้งจึงล่าช้าอย่างที่เห็นนี่แหละครับ

18. JS1213

JS1213 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2008
    วันนี้ช่วงเย็นโอนเงินร่วมทำบุญผ่านทาง ATM กสิกรไทย จำนวน 900 บาท เรียบร้อยแล้วและส่ง SMS แจ้งในเบอร์มือถืออาจารย์จเร ค่ะ ส่วนที่อยู่จะจัดส่งจะแจ้งในPM คุณหนูนะคะ

19. Noo Norway

รับทราบตามนั้นค่ะ

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับคุณ JS1213 อีกครั้งนะคะ... สาธุ...

20. Noo Norway

แต่ก็ทันอยู่ดีค่ะ หนูได้แจ้งรายชื่อทั้งหมดให้อ.จเรทราบเรียบร้อยแล้วนะคะ :cool: