ปิดรับบริจาค บุญใหญ่อานิสงส์มหาศาลร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพสร้างฐานเขียงองค์พระเจดีย์ หน้า 2

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย องค์ชายสาม, 11 มีนาคม 2012.

1. bkoandko

bkoandko เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้าทั้งหลาย

คุณจันทิรา แซ่เต็ง
    คุณสุเทพ รัชธร และครอบครัว
    คุณเจียร-ด.ช.พสิษฐ์ ภูริวัฒน์ และครอบครัว
    คุณปวีรรัฐ เชี่ยวเชิงสันติ และครอบครัว
    คุณมารยาท ภูริวัฒน์
    คุณจีรศักดิ์ ภูริวัฒน์ และครอบครัว
    คุณพิมพ์ใจ รัตนะ และครอบครัว

อิมินาปุญญะกัมเมนะ ด้วยเดชะผลบุญที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญมานี้ ได้โปรดค้ำชูอุดหนุนคุณบิดา มารดา พระมหากษัตริย์ ญาติกาครูบาอาจารย์ เจ้ากรรม นายเวร และมิตรรักสนิท เพื่อนสาราสัตว์น้อยใหญ่ พระภูมิเจ้าที่ เจ้ากรุงพาลี แม่พระธรณี แม่พระคงคา แม่พระโพสพ พระยายมราช นายนิรยบาลเท้าจตุโลกบาลทั้งสี่ ศิริพุทธอำมาตย์ ชั้นจาตุมมหาราฃิกาเบื้องบนสูงสุด ถึงภวคพรหม เบื้องล่างต่ำสุดทั้งแต่โลกัลตมหานรกและอเวจีขึ้นมาถึงโลกมนุษย์สุดรอบขอบจักรวาล อนันตจักรวาล คุณพระศรีรัตนตรัยและเทพพยดาทั้งหลายตลอดทั้งอินทร์ พรหม ยม ยักษ์ คนธรรพ นาคา พระคงคา พระเพลิง พระพาย พระพิรุณ ท่านทั้งหลายที่ต้องทุกข์ก็ขอให้พ้นจากทุกข์ ท่านทั้งหลายที่ได้สุข ก็ขอให้ได้สุขยิ่ง ๆ ขึ้นไปด้วยเดชะผลบุญที่ข้าพเจ้าได้อุทิศไปให้นี้จงเป็นอุปนิสัยปัจจัยให้ข้าพเจ้าทั้งหลายได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเทอญ

"อิทัง ปุญญะผะลัง" ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เจ้ากรรม
    นายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจง
    อโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าตั้งแต่วันนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    และข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลพิภพ และพระยา
    ยมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลายและพระยายมราชจงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้าในครั้ง
    นี้ด้วยเถิด
    และขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่ท่านทั้งหลายที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี
    ขอท่านทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด
    ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญมาแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าทั้งหลายได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพาน
    ในชาติปัจจุบันนี้เถิด.

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 เมษายน 2012
  2. goldsilver

goldsilver Active Member

ขอร่วมทำบุญด้วยครับ
    บุญใหญ่เป็นเจ้าภาพสร้างองค์พระเจดีย์-ฉัตรยอดองค์พระเจดีย์และสร้างดวงประทีป

เลขที่บัญชี 8812161008
    จำนวนเงินโอน 108.00 บาท
    โอนวันที่ 3-4-55 เวลา 17.47
    ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ..

3. องค์ชายสาม

องค์ชายสาม เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2011
    สาธุ
    ขออนุโมทนาด้วยนะครับ
    ขอผลบุญนี้จงสำเร็จผลทุกประการเทอญฯ
    <!-- google_ad_section_end --> ​

4. kittikorn

kittikorn เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อนุโมทนาสาธุ กับทุกรูปทุกนามที่ร่วมกันทำกุศล
    ในครั้งนี้ด้วยเทอญ

5. องค์ชายสาม

บุญใหญ่เสริมฐานเขียงองค์พระเจดีย์
    ให้สูงขึ้นอีกเจดีย์ละ 30 ซม.

เนื่องจากว่าตัวองค์พระเจดีย์อันเดิมที่มีท่านผู้ใจบุญได้ร่วมกันเป็นเจ้าภาพมาแล้วนั้น
    องค์พระเจดีย์อันเดิมสูง 1.50 ม. จึงตกลงหารือกันจะเพึ่มความสูง
    ให้กับเจดีย์ทุกๆองค์โดยจะให้ช่างทำการสร้างฐานเขียง
    โดย 1 เจดีย์จะเพึ่มฐานเขียงยกให้สูงขึ้นอีก 30 ซม. ทั้งหมดจะสูง 1.80 ซม.
    ฐานเขียง 30 ซม. ที่เพึ่มขึ้นจะมีทั้งหมด 3 ชิ้นต่อ 1 เจดีย์
    จะมีความสูงชิ้นละ 10 ซม.รวมกัน 3 ชิ้นเป็น 30ซม.
    ค่าใช้จ่ายทั้งค่าหินและค่าแรงเฉลี่ยอยู่ที่ฐานเขียงชิ้นละ 1,000 บาท
    ทั้งหมด 27 ฐานเขียง คิดเป็นเงิน 27,000 บาท
    จึงขอบอกบุญมายังท่านทั้งหลายมาร่วมกันสร้างบุญใหญ่ยกองค์พระเจดีย์ให้สูงเด่น
    ฐานองค์พระเจดีย์มีความสำคัญมากมีอานิสงส์มาก
    เจ้าภาพฐานเขียงละ 1,000 บาท
    หรือทำตามกำลังศรัทธาก็ได้นะครับ
    สาธุ
    ขอผลบุญนี้จงสำเร็จผลทุกประการเทอญฯ
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

6. bkoandko

bkoandko เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขอร่วมบริจาคเงินทำบุญเป็นเจ้าภาพฐานเขียง 1 เจ้าภาพครับ

คุณจันทิรา แซ่เต็ง
    คุณสุเทพ รัชธร และครอบครัว
    คุณเจียร-ด.ช.พสิษฐ์ ภูริวัฒน์ และครอบครัว
    คุณปวีรรัฐ เชี่ยวเชิงสันติ และครอบครัว
    คุณมารยาท ภูริวัฒน์
    คุณจีรศักดิ์ ภูริวัฒน์ และครอบครัว
    คุณพิมพ์ใจ รัตนะ และครอบครัว

สาธุ
    ขออนุโมทนาทุกท่านด้วยนะครับ

ขอผลบุญนี้จงสำเร็จผลทุกประการเทอญฯ <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

7. eee

eee สมาชิก

โอนแล้ว ร่วมเป็นเจ้าภาพฐานเขียงองค์พระเจดีย์ 1 ฐานค่ะ
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ ^^
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 borderColor=#ffffff cellPadding=5 width="100%"><TBODY><TR><TD colSpan=2>

</TD></TR><TR><TD colSpan=2></TD></TR><TR><TD vAlign=top width="34%">สถานะการทำรายการ</TD><TD width="66%">ธนาคารได้ทำรายการของท่านเรียบร้อยแล้ว </TD></TR><TR><TD width="34%">หมายเลขอ้างอิง</TD><TD width="66%">KBKR120404040747116</TD></TR><TR><TD colSpan=2>[​IMG]</TD></TR><TR><TD colSpan=2>รายละเอียดการทำรายการ

</TD></TR><TR><TD width="34%">วิธีโอนเงิน</TD><TD width="66%">ออนไลน์ (ตลอด 24 ชั่วโมง) </TD></TR><TR><TD width="34%">จากบัญชี</TD><TD width="66%">041-2-37839-5 Supanee U.</TD></TR><TR><TD width="34%">ธนาคารเจ้าของบัญชี</TD><TD width="66%">ธนาคาร กรุงเทพ จำกัด (มหาชน)</TD></TR><TR><TR><TD width="34%">เพื่อเข้าบัญชี</TD><TD width="66%">[SIZE=+0]702-0-10180-9 พระอภิวุฒ ภุมภา[/SIZE]</TD></TR><!-- Adding Account Name UAT defect number 414--><TR><TD width="34%">ชื่อเจ้าของบัญชีในฐานข้อมูล</TD><TD width="66%">[SIZE=+0]APIWUT PHUMPA[/SIZE]</TD></TR><!-- /Adding Account Name --><!-- <tr> <td width="25%">สาขา</td> <td width="75%">แฟรี่แลนด์ นครสวรรค์ </td> </tr> --><TR><TD width="34%">จำนวนเงิน (บาท)</TD><TD width="66%">1,000.00</TD></TR><TR><TD width="34%">ค่าธรรมเนียม (บาท)</TD><TD width="66%">25.00</TD></TR><TR><TD width="34%">วันที่โอนเงิน</TD><TD width="66%">04/04/2012 [13:28:41]</TD></TR></TBODY></TABLE>

8. smartpup

smartpup เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2006
    ผมขอร่วมบุญในครั้งนี้ด้วย 100.- ครับ โอนเข้า scb แล้ววันที่ 4/4/2012 เวลา 14.27 น. ครับ ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ สาธุ

9. องค์ชายสาม

สาธุ

ขอผลบุญนี้จงสำเร็จผลทุกประการเทอญฯ <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> ​

10. องค์ชายสาม

สาธุ

ขอผลบุญนี้จงสำเร็จผลทุกประการเทอญฯ <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->​
    <!-- google_ad_section_end -->

11. องค์ชายสาม

..........................

12. ธรรมะพเนจร

ธรรมะพเนจร Active Member

ไม่ทราบว่าตอนนี้ยังขาดฐานเขียงทั้งหมดเท่าไรคับ

13. องค์ชายสาม

ขณะนี้มีผู้ใจบุญร่วมเป็นเจ้าภาพ
    ฐานเขียงองค์พระเจดีย์แล้วจำนวน 2 เจ้าภาพ
    ยังขาดเจ้าภาพฐานเขียงอยู่อีก 25 เจ้าภาพ
    เจ้าภาพละ 1,000 บาท
    หรือตามกำลังศรัทธก้ได้นะครับ

สาธุ
    <!-- google_ad_section_end -->​

14. the_club

the_club เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    อยากทราบว่าตอนนี้ยังขาดเจ้าภาพอะไรบ้างครับ

15. องค์ชายสาม

ขณะนี้มีผู้ใจบุญร่วมเป็นเจ้าภาพ
    ฐานเขียงองค์พระเจดีย์แล้วจำนวน 2 เจ้าภาพ
    ยังขาดเจ้าภาพฐานเขียงอยู่อีก 25 เจ้าภาพ
    เจ้าภาพละ 1,000 บาท
    หรือตามกำลังศรัทธก้ได้นะครับ

สาธุ
    <!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_end --> ​

16. arucha1

arucha1 สมาชิกใหม่

12 กุมภาพันธ์ 2011
    เลขที่บัญชีดูตรงไหนอ่ะคะ:'(

17. arucha1

arucha1 สมาชิกใหม่

12 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอร่วมบุญทุกรายการ 500บาทนะคะ โอนแล้ว ธนาคารไทยพาณิชย์วันที่ 6/4/55 เวลา11.30 น.

18. องค์ชายสาม

สาธุ

19. นางสาวอยู่จ้ะ

นางสาวอยู่จ้ะ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ร่วมสร้างฐานเขียงองค์พระเจดีย์ จำนวน 100 บ.
    โอนวันที่ 6-4-55 เวลา 22.19 น.
    บัญชีไทยพาณิชย์ : 881-216-1008
    ขออนุโมทนาบุญร่วมกับทุกท่านค่ะ.......

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 เมษายน 2012
  20. องค์ชายสาม

สาธุ
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->​