บูชาได้แล้ว....พระผงนารายณ์ทรงครุฑ รุ่นแรก ไตรมาส ๒๕๕๒***

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย สันติภพ, 9 กรกฎาคม 2009.

1. สันติภพ

สันติภพ เป็นที่รู้จักกันดี

กำหนดการทอดกฐินสามัคคี วัดสันช้างหิน จ.พะเยา

ปีนี้ท่านพระอาจารย์พจน์ได้กำหนดวันทอดกฐิน คือวันเสาร์ที่ 31 ตุลาคม 2552 ซึ่งเป็นวันคล้ายวันเกิดของท่านพระอาจารย์ด้วยครับ นับว่าเป็นวันมหามงคลมาก ท่านสามารถสั่งจองวัตถุมงคงชุดนี้เพื่อร่วมบุญกฐินนี้ได้ โดยทางวัดจะเปิดให้จองตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป ถึง วันที่ 30 กันยายน นี้ครับและจะต้องโอนเงินปัจจัยเข้าบัญชีธนาคาร
    หรือทางไปรษณีย์ธนานัติสั่งจ่ายในนาม
    พระอาจารย์พจน์ สติสัมปันโน ปณ.ดอกคำใต้ จ.พะเยา 56120
    (บวกค่าจัดส่งด้วยนะครับ)

ไฟล์ที่แนบมา:

2. สันติภพ

จองไว้ก่อนพร้อมโอนปัจจัยเมื่อไหร่ค่อยแจ้งก็ได้ครับแต่หากเลยกำหนดจะถือว่าท่านสละสิทธิ์

3. สันติภพ

ขออภัยคร้บ ปิดจองและโอนปัจจัยก่อนวันที่30 สิงหาคมนี้ครับ

***ขออภัยคร้บ ปิดจองวันที่ 30 สิงหาคม 2552 และโอนปัจจัยก่อนวันที่30 สิงหาคมนี้เช่นกันครับ***

4. สันติภพ

ใบสั่งจองพระผงนารายณ์ทรงครุฑครับ

ใบสั่งจองพระผงนารายณ์ทรงครุฑ และใบสั่งจองตรุดนะพุทธฤาชา ครับ
    สนใจร่วมบุญสั่งจองติดต่อได้ที่เบอร์วัดโดยตรงครับ ส่วนปัจจัยโดนเข้าบัญชีท่านพระอาจารย์โดยตรงเช่นกันครับ

ขนาดไฟล์:
      234.7 KB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      171.6 KB
      เปิดดู:
      31
  5. สันติภพ

มาดูโค้ตที่ตอกบนตะกรุดรุ่นนี้กันชัดๆครับ

มาดูโค้ตที่ตอกบนตะกรุดรุ่นนี้กันชัดๆครับ มีทั้งโค้ตและหมายเลข(นับว่าเป็นรุ่นแรกของการสร้างตะกรุดของท่านนะครับที่ทำการตอกหมายเลขของยุคก่อนๆมีแต่โค้ตอย่างเดียว)

ขนาดไฟล์:
      209.8 KB
      เปิดดู:
      30
  6. สันติภพ

ขอแจ้งเพิ่มเติ่มนะครับ

***ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไปท่านที่สนใจร่วมบุญสามารถ จองผ่านกระทู้นี้ได้เลยนะครับโดยเฉพาะพระผงนารายณ์ทรงครุฑ ชุดกรรมการพิเศษ ต้องรีบสั่งจองและโอนปัจจัยภายในวันที่30 สิงหาคมที่จะถึงนี้นะครับ

***โดยทางผมจะประสานงานกับทางวัดตลอดเพื่อความถูกต้องของยอดสั่งจอง(เช็ควันต่อวัน) และจะเข้ามาอัฟเดทเรื่อยๆครับ

7. สันติภพ

***ผู้ที่มีรายชื่อดังต่อไปนี้กรุณาติดต่อกลับด้วยครับ

***ผู้ที่มีรายชื่อดังต่อไปนี้กรุณาติดต่อกลับด้วยครับ***

1.คุณศุภกร กทม. จองชุดกรรมการพิเศษ 1 ชุดกรุณายืนยันการสั่งจองด้วยครับ
    2.คุณศศิมณฑา กทม.จองชุดกรรมการพิเศษ 1ชุด กรุณายืนยันการสั่งจองด้วยครับ
    3.คุณทวี บางบัวทอง จองชุดกรรมการ 2 ชุด เนื้อดำฝังตะกรุดเงิน 3องค์ เนื้อขาว3องค์ กรุณาแจ้งชื่อที่อยู่ที่ชัดเจนด้วยครับ

**จะแจ้งผ่านกระทู้หรืออีเมล์ก็ได้ครับ หรือจะแฟกซ์ไปที่วัดโดยตรงเลยก็ได้ที่หมายเลข 054491829(08.30 น.-18.00 น.)

8. peebig

peebig สมาชิกใหม่

:VOผมของร่วมทำบุญกฐินกับพระอาจารย์ด้วยครับ ของจองชุดพิเศษ 1 ชุดก่อนครับพอได้ยอดจองจากเพื่อนๆแล้วผมจะมาแจ้งยอดจองเพิ่มและแจ้งวันโอนเงินอีกทีนะครับ

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

9. สันติภพ

**ขออภัยครับแก้ไขรายการที่3.เป็น คุณทวีทรัพย์ บางบัวทอง จองชุดกรรมการ 2 ชุด เนื้อดำฝังตะกรุดเงิน 3องค์ เนื้อขาว3องค์ กรุณาแจ้งชื่อที่อยู่ที่ชัดเจนด้วยครับ

(ping)***และได้รับฝากรูปจากท่านเณร บอกว่าพระอาจารย์ฝากรูปให้กับ**คุณแบงค์** นะครับตะกรุดทีขอเมตตาท่านพระอาจารย์พจน์จารให้ทั้งสองดอกตอนนี้ได้ปลุกเสกเสร็จแล้วรอวันจัดส่งเท่านั้นล่ะครับ เป็นตะกรุดสามกษัตริย์ กับตะกรุดเงินเมตตามหานิยม (แหม...แอบอิจฉานิดๆนะครับ)(smile)

ขนาดไฟล์:
      213.8 KB
      เปิดดู:
      25
      ขนาดไฟล์:
      118.5 KB
      เปิดดู:
      26
  10. *-*l34nk*-*

*-*l34nk*-* เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2008
    สวยจริงๆ อิจฉาจังของใครหว่า...อิอิ

11. สันติภพ

แจ้งรับทราบการสั่งจองครับ

***รับทราบการสั่งจองครับ คุณpeebig ยินดีด้วยเป็นอย่างยิ่งเลยครับนอกจากจะได้บุญกฐินแล้งยังได้สุดยอดวัตถุมงคลได้บูชาอีกด้วย อนุโมทนาด้วยที่ช่วยบอกบุญต่อๆกันไปครับ....สาธุๆๆ

***สำหรับพระผงนารายณ์ทรงครุฑรุ่นนี้พร้อมตะกรุดรุ่นนี้นอกจากจะเข้าพิธีอธิฐานจิตเดี่ยวตลอดพรรษานี้แล้วเมื่อวันเกิดสุริยุปราคา(22ก.ค2552)ท่านพระอาจารย์พจน์ยังได้ทำการปลุกเสกเพิ่มอีกในช่วงเวลาที่เกิดสุริยุปราคาอีกด้วย ครับพร้อมทั้งเสกตะกรุดมหาสะท้อนด้วยครับแต่ว่าทำได้น้อยเพราะว่าท่านจารยันต์ในช่วงเวลาที่เกิดสุริยะคลาดพอเสกเสร็จศิษย์ที่อยู่ด้วยก็ได้กันไปคนละดอกท่านเณรบอกว่าวันนั้นทำได้แค่12ดอกเองครับ แล้วไงคุณpeebigก็แจ้งยอดเข้ามานะครับยังมีเวลาอีกเยอะ..(แต่ชุดกรรมการพิเศษคงต้องรีบจองหน่อยครับเพราะว่ามีจำนวนจำกัด เพียง299 ชุดเท่านั้นครับและต้องโอนเงินให้ทางวัดภายในวันที่30สิงหาคมนี้นะครับ)

***วันพรุ่งนี้ท่านเณรจิรพนธ์จะส่งรูปพระผงนารายณ์ ชุดพิเศษ พร้อมบรรจะกล่องชุดกรรมการพิเศษมาให้ดูครับแล้วจะเอาลงให้ชมกันนะ

***ต้องขอขอบคุณทุกท่านที่ติดต่อเข้ามานะครับ ถ้าไม่สะดวกลงกระทู้ก็ส่งข้อความถึงผมได้เช่นกัน

12. สันติภพ

วันนี้ได้รับรูปจากศิษย์พระอาจารย์ส่งมาให้...

วันนี้ได้รับรูปจากศิษย์พระอาจารย์ส่งมาให้...ขอบคุณท่านเณรมากครับสำหรับรูปสวยๆ...

(good)พระเณรที่วัดกำลังช่วยกันเอาพระผงนารายณ์ทรงครุฑ รุ่นแรก ใส่กล่องครับเห็นภาพแล้วปลื้มใจจริงๆครับ(บอกให้เห็นถึงว่าทำจากวัดโดยตรง...แฮนเมคครับๆ...สาธุๆๆ)

***เรียนเชิญทุกๆท่านร่วมบุญกฐิน***
    โดยการสั่งจองพระผงนารายณ์ทรงครุฑ รุ่น๑กันนะครับ

ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      31
      ขนาดไฟล์:
      258.6 KB
      เปิดดู:
      27
      ขนาดไฟล์:
      234.6 KB
      เปิดดู:
      25
  13. สันติภพ

รูปชุดกรรมการพิเศษครับ

รูปชุดกรรมการพิเศษครับ 1 ชุดจะได้รับพระจำนวน 3 องค์
    1.พระนารายณ์ทรงครุฑหลังยันต์หนุมานเชิญธง ชุดพิเศษกรรมการ ได้รับพระจำนวน 3 องค์ สร้างจำนวน 299 ชุด เท่านั้น

1.1 เนื้อผงพุทธคุณ+ว่าน108 สีดำ ฝังตะกรุดเงิน 1 ดอก มีโค้ต และยิงเลเซอร์กรรมการ
    และหมายเลขกำกับทุกองค์(รวม 3 จุด)
    1.2 เนื้อผงพุทธคุณ+ว่าน108 สีดำ ฝังกะกรุดเงิน 1 ดอก มีโค้ตกำกับทุดองค์

1.3 เนื้อผงพุทธคุณ+ว่าน108 สีขาว มีโค้ตกำกับทุกองค์

***ทำบุญสั่งจองบูชา ชุดละ 499 บาท

ขนาดไฟล์:
      218.2 KB
      เปิดดู:
      24
  14. สันติภพ

รูปพระผงนารายณ์ทรงครุฑ สีดำฝังตะกรุดเงิน และสีขาว(สวยๆทั้งสองแบบเลยครับ)

รูปพระผงนารายณ์ทรงครุฑ สีดำฝังตะกรุดเงิน และสีขาว(สวยๆทั้งสองแบบเลยครับ)

2. พระนารายณ์ทรงครุฑ หลังยันต์หนุมานเชิญธง เนื้อผงพุทธคุณ+ว่าน108 สีดำ ฝังกะกรุดเงิน 1 ดอก มีโค้ตกำกับ
    สร้างจำนวน 1,299องค์ ทำบุญสั่งจองบูชา องค์ละ 199 บาท

3. พระนารายณ์ทรงครุฑ หลังหนุมานเชิญธง เนื้อผงพุทธคุณ+ว่าน108 สีขาว มีโค้ตกำกับ
    สร้างจำนวน 1,499องค์ ทำบุญสั่งจองบูชา องค์ละ 99 บาท
    ***ขนาดขององค์พระ กว้าง 3.2 ซ.ม ยาว 4 ซ.ม

ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      25
      ขนาดไฟล์:
      214.3 KB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      239.2 KB
      เปิดดู:
      24
      ขนาดไฟล์:
      225.3 KB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      210.3 KB
      เปิดดู:
      18
  15. สันติภพ

แจ้งหมายเลขบัญชีของพระอาจารย์ครับอีกครั้งนะครับ

**ครับผมคุณ*-*l34nk*-*บุญกฐินล้วนๆเลยครับ เพราะพระอาจารย์สอนว่าเมื่อศรัทธามีปฏิหารย์ก็เกิด ไม่จำเป็นต้องอวดอ้างสรรพคุณใดๆทั้งนั้น ของจริงนิ่งเป็นใบ้ครับ.....อิอิ**

***แจ้งหมายเลขบัญชีของพระอาจารย์ครับอีกครั้งนะครับ
    "ชื่อบัญชีพระอาจารย์บรรพจน์ สติสัมปันโน"
    ธนาคารกรุงเทพ สาขาย่อยดอกคำใต้ บัญชีออมทรัพย์

เลขที่ 553-0-07116-5
    จากนั้นโทรแจ้งหรือจะแฟกซ์หลักฐานไปที่วัดก็ได้ครับ....เบอร์ 054-491829<!-- google_ad_section_end --> หรือจะแจ้งที่กระทู้นี้ก็ได้เหมือนกันครับ

***หรือจะสั่งจองผ่านไปรษณีย์ธนาณัติก็ได้ สั่งจ่ายในนาม"พระอาจารย์พจน์ สติสัมปันโน วัดสันช้างหิน ต.ดอกคำใต้ อ.ดอกคำใต้ จ.พะเยา 56120 (วงเล็บมุมซองว่าสั่งจองพระนารายณ์ทรงครุฑ)

16. สันติภพ

คุณสามารถseedgogo สั่งจองได้ในกระทู้เลยนะครับ
    ส่วนชื่อที่อยู่จริงแจ้งที่นี้หรือที่เมล์ของผมก็ได้ครับ

จัดส่งแบบอีเอ็มเอสครับ +ค่าจัดส่ง50บาท
    **ดูรายละเอียดได้ที่กระทู้นี้นะครับ

สาธุอนุโมทนาครับ....

17. *-*l34nk*-*

*-*l34nk*-* เป็นที่รู้จักกันดี

ครับพี่
    อาจารย์ท่านไม่อยากให้เขียนถึงประสบการณ์เดี่ยวจะหาว่าอวดอ้างตัว
    ของจริงนิ่งเป็นใบ้
    ต้องรองใช้เองแล้วจะรู้สึก..อิอิ

18. สันติภพ

:VO///สงสัยจะเจอดีมาเยอะล่ะสิครับคุณ*-*l34nk*-*...5555555(เล่าสู่กันฟังมั่งก็ได้นะ)

***เนื่องจากผมได้รับข้อความหลายข้อความเลยครับว่าพอจะมีวัตถุมคลที่ท่านพระอาจารย์พจน์ทำไว้รุ่นก่อนๆเหลือบ้างหรือป่าว...ผมเลยแจ้งให้ท่านเณรทราบแล้วจะขอตรวจดูตู้บูชาวัตถุมงคลที่กุฏิของท่านพระอาจารย์ก่อนว่าพอจะมีอะไรเหลืออยู่บ้างแล้วจะเอามาลงให้ร่วมทำบุญกัน สำหรับผู้ที่ไม่อยากจะรอจนออกพรรษา(ใจร้อนๆ..)แล้วอยากจะบูชาก่อนกัน คิดว่าไม่เกินเย็นนี้คงได้เรื่องแน่นอนครับ

***แจ้งเพิ่มเติมนะครับ(ยอดจองจากพี่จ่า)***
    ***คุณมานพ กทม.
    ***คุณธนกฤต กทม.
    ***คุณแอน ชัยนาท
    รบกวนแจ้งชื่อที่อยู่ที่ชัดเจนสำหรับจัดส่งดัวยนะครับ
    ***ท่านที่โอนเข้าบัญชีกรุณาให้มีเศษเป็นสตางค์ด้วยนะครับเพื่อความสะดวกของทางวัดจะได้เช็คยอดโอนง่ายๆ (ตัวอย่าง 199+ค่าส่ง50=249บ. โอน 249.01)

***เรียนเชิญทุกๆท่านร่วมบุญกฐิน***
    โดยการสั่งจองพระผงนารายณ์ทรงครุฑ รุ่น๑กันนะครับ สาธุๆๆ...อนุโมทนากับทุกๆท่านด้วยครับ

19. peebig

peebig สมาชิกใหม่

พี่สันติครับของผมกับเพื่อนตอนนี้เพิ่มรายการสั่งจองตามนี้นะครับ
    เดิมจองชุดกรรมการพิเศษ 1 ชุด เพิ่มอีก1ชุด และเนื้อดำฝังตะกรุดจอง3องค์ เนื้อขาว จอง3 องค์ ครับจะโอนเงินให้ไม่เกินวันที่ 3 สิงหาคมนี้นะครับแล้วจะแจ้งอีกทีนะพี่ ผมได้มีโอกาสโทรคุยกับท่านพระอาจารย์แล้วนะพี่ท่านเมตตามากเลย ผมยังได้ขอซองกฐินของวัดไปร่วมบุญด้วย 20 ซองครับ

20. *-*l34nk*-*

มีอีกอย่างที่ผมอยากแนะนำเป็นวัตถุมงคลของอาจารย์ ลูกศิษย์สร้างถวาย
    คือ ล็อกเก็ต ประสบการณ์ไม่ต้องพูดถึงครับ..อิอิ