บ้านใหม่ลูกศิษย์ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย nitisartthai, 17 กรกฎาคม 2012.

1. IMBUN

IMBUN เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้หลวงปู่มีสุขภาพร่างกายแข็งแรงครับ

2. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    ขอขอบคุณคุณ Chinapoj มากครับ เป็นผู้ที่อยู่เบื้องหลังความสำเร็จของหลาย ๆ งาน

และขอขอบคุณสำหรับวัตถุมงคลที่จะนำมาแจกด้วยนะครับ

ช่วงนี้ผมคงจะไม่ได้ไปไหนที่เป็นการเดินทางไกลตลอดช่วงเวลาเข้าพรรรษา รู้สึกเสียดายนะครับที่ไม่ได้ไปกราบท่าน เนื่องจากพี่สาวคนรองไปรับการรักษามะเร็งลำใส้ใหญ่ ซึ่งตอนนี้หายแล้ว เหลือแต่การผ่าตัดเก็บลำใส้เข้าที่เดิม ส่วนคนรองต่อจากพี่สาวก็เป็นมะเร็งต่อมลูกหมาก กำลังเข้ารับการรักษาที่ กทม. เช่นกัน เหลือแต่ผมกับพี่สาวคนโตที่ยังไม่รู้ว่าจะเป็นมะเร็งอะไร ถ้าไม่เป็นก็ถือว่าโชคดีไป

บ้านผมเลขที่ ๘๘ ปีนี้หลวงปู่ท่านก็อายุ ๘๘ ผมก็ซื้อเลขนี้มาก็หลายงวดอยู่ แต่คอยดูนะงวดไหนที่ผมไม่ซื้อมันจะออกงวดนั้นทันที พับผ่าสิ

3. Pooldum

Pooldum เป็นที่รู้จักกันดี

28 มิถุนายน 2010
    ขอให้หลวงปู่มีสุขภาพแข็งแรง เป็นที่ยึดเหนี่ยวของลูกศิษย์ตลอดไปครับ

4. chaitad

chaitad เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2013
    ขอให้หลวงปู่แข็งแรงๆครับ มีโอกาสคงได้ไปกราบท่านอีกครั้ง ^__^

5. คิดบวก+

คิดบวก+ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอสมัครเป็นลูกศิษย์หลวงปู่ซักคนครับ
    ขอให้หลวงปู่สุขภาพร่างกายแข็งแรง เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรต่อลูกศิษย์อิกนานแสนนานครับ

6. อาทิ

อาทิ เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    พี่อย่าลืมบอกผมนะว่างวดไหนที่จะไม่ซื้อ อิๆๆ

7. bothai

bothai เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2009
    ขอให้หลวงปู่มีสุขภาพแข็งแรง เป็นที่พึ่งทางใจของพวกเราต่อไปนานๆ

8. tomrichie

tomrichie เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอให้หลวงปู่มีอายุยืนยาว เป็นร่มโพธ์ร่มไทร ปกปักรักษาเหล่าศิษย์ทั้งหลายอีกนานเท่านาน

9. wat.R

wat.R เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2005
    กราบเท้านมัสการหลวงปู่เสงี่ยมด้วยความเคารพอย่างสูง ขอธาตุขันธุ์ของหลวงปู่แข็งแรง ไร้โรคาพยาธิ และเป็นเนื้อนาบุญให้ลูกหลานเกิน100 ปีครับ

10. Sherosamurai

Sherosamurai เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการท่านเจ้าคุณหลวงปู่เสงี่ยมเจ้าค่ะ
    เตยขอร่วมอวยพรด้วยคนนะคะ เนื่องในโอกาสที่หลวงปู่มีอายุ 88 ปี ในปีนี้
    เตยขอให้หลวงปู่มีสุขภาพร่างกายที่แข็งแรง มีอายุยืนยาว อยู่ปกป้องคุ้มครองพระพุทธศาสนา และเป็นมิ่งขวัญมงคลให้กับลูกศิษย์ได้ยึดเหนี่ยวจิตใจ เจริญรอยตามพระจริยวัตรและพระธรรมคำสอนอันดีงามของหลวงปู่ที่ให้ไว้ เพื่อให้ลูกศิษย์ได้เดินไปสู่จุดหมายปลายทาง (ซึ่งก็คือพระนิพพาน) ได้ตรงทาง และเข้มแข็ง ผ่านพ้นอุปสรรคอันตรายต่างๆไปได้ตลอดรอดฝั่ง ขอให้หลวงปู่อยู่เป็นมิ่งขวัญมงคลให้ลูกศิษย์ตลอดไปตราบนานเท่านานเจ้าค่ะ สาธุ

11. สร้างภาพ

สร้างภาพ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้หลวงปู่มีสุขภาพแข็งแรงครับ ขอให้หลวงปู่มีสุขภาพแข็งแรงครับ ขอให้หลวงปู่มีสุขภาพแข็งแรงครับ กราบหลวงปู่ด้วยเศียรเกล้า

12. oomdi

oomdi เป็นที่รู้จักกันดี

พระกริ่งรุ่นแรก หลวงปู่ครับ

นนี้ผมค้นพระครับ ไปเจอพระกริ่งรุ่นแรกหลวงปู่หยิบขึ้นมาดู ปรากฏว่าเกศาหลวงปู่งอกยาวขึ้นมาครับ เกินจากฐานพระกริ่งออกมา เกือบครึ่งเซนได้ ลองมาคิดดูว่า เกศาพระปกติจะโกนตลอด ไม่น่าจะยาวขนาดนั้นได้ เพราะที่ยาวเกินจากฐานมาครึ่งเซน ไม่ได้รวมความยาวของเกศาที่ติดอยู่กับผง ทำให้เกศาไม่หลุดออกมานะครับ แล้วไม่ได้ยาวแค่เส้นเดียว ยาวเกือบทุกเส้น ที่ยาวเกินฐานมาเห็นชัดๆเกือบครึ่งเซนนี้ ประมาณ 3 เส้นิแต่ละเส้นใสดุจแก้วเลยครับ
    แม่ผมถามว่าตอนได้มาเป็นแบบนี้อยู่แล้วรึเปล่า แต่ผมค่อนข้างมั่นใจว่า ตอนได้มาครั้งแรกไม่ได้ยาวขนาดนี้ครับ ตอนได้มาครั้งแรกแค่รู้ว่ามีเกศาผสมอยู่เท่านั้นเอง ไม่ได้ยาวขนาดนี้แน่ อีกอย่างเกศาหลวงปู่ไม่น่าจะยาวขนาดนี้แน่ เพราะท่านเป็นพระ
    ไม่รู้ว่าคิดไปเองหรือเปล่านะครับ แต่ผมมั่นใจว่าเกศาหลวงปู่ยาวขึ้นแน่นอน ใครมีพระกริ่งหลวงกู่ลองหยิบขึ้นมาดู อาจเป็นแบบผมก็ได้ครับ เป็นคนั้งแรกที่เจอประสบการณ์แบบนี้ บูชามาหลายเกจิไม่เคยเจอ
    ปล โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านนะครับ

13. oomdi

oomdi เป็นที่รู้จักกันดี

พิมผิดพิมถูก โทดทีครับ พอดีใช้มือถือ แล้วก็ตื่นเต้นอยู่ครับ

14. yellowest

yellowest เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานโชคดีได้พบหลวงปู่เป็นครั้งแรก ท่านมีความเมตตามาก ๆ ครับ
    ขอให้หลวงปู่สุขภาพแข็งแรงครับ _/l\_

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2013
  15. une_it

une_it เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2006
    ขอให้หลวงปู่สุขภาพร่างกายแข็งแรง เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรต่อลูกศิษย์ครับ

16. fino_surin

fino_surin เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้วันพระใหญ่ขอกราบอารธนาอัญเชิญบารมีพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระอริยะสงฆ์สาวกทั้งหมด พรหมทั้งหมด เทวดาทั้งหมด ท้าวมหาราชทั้งสี่ จงดลบัลดาลให้หลวงปู่เสงี่ยมมีสุขภาพแข็งแรงปราศจากโรคภัยไข้เจ็บ เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรให้ลูกหลานตลอดไปด้วยเถิด

17. แหยมla

แหยมla เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2010

วันที่24 ว่างมั้ยครับคุณfino_surin ถ้าว่างก็ชวนคุณ ปะจะขะ มาด้วยกันนะครับ

18. wee3250

wee3250 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอน้อมกราบหลวงปู่เหนือเศียรเกล้า
    ขอให้ท่านมีสุขภาพร่างกายที่แข็งแรงสมบูรณ์ครับ

19. diamon light

diamon light Active Member

ขอให้หลวงปู่มีสุขภาพร่างกายแข็งเเรง และอยู่กับเหล่าคณาศิษย์ไปนานๆครับ

20. chinapoj

chinapoj เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2010
    กราบนมัสการหลวงปู่ และ สวัสดีครับเพื่อนๆทุกคนครับ วันนี้เอาภาพของรางวัลบางส่วนมาลงให้ชมดูครับ ลองชมดูคับว่าชอบกันหรือเปล่า ของทั้งหมดหลวงปู่เมตตาปลุกเสกให้หลายครั้งนะครับ และผมเอาเข้าร่วมพิธีอีกหลายพิธีด้วยครับ เข้ามาชมแล้วอย่าลืมแสดงมุทิตาจิตน้อมอวยพรให้กับหลวงปู่ของเราด้วยนะครับ หลายๆดวงจิตรวมกันมีพลังมากกว่าคนเดียวครับ ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา: