บ้านใหม่ลูกศิษย์ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย nitisartthai, 17 กรกฎาคม 2012.

1. wee3250

wee3250 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่าน และพี่แหยมla ด้วยครับ
    ที่ช่วยเป็นสะพานบุญให้ เห็นภาพหลวงปู่แล้วปิติมากครับผม:cool:

2. chinapoj

chinapoj เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2010
    กราบนมัสการหลวงปู่และสวัสดีครับเพื่อนๆ กลับมาแล้วครับในสถานะพรีเมี่ยม. ค่อยคล่องตัวหน่อยครับ พอดีงานเร่งมากไม่ได้ไปงานเหมือนกัน ต้องขอบคุณเพื่อนๆที่นำภาพมาให้ชมด้วยครับ ส่วนของรางวัลขออนุญาติเป็นสัปดาห์หน้านะครับ เผื่อวันพรุ่งนี้ได้ไปกราบหลวงปู่ อาจมีของรางวัลมาเพิ่มอีกครับ ขอบคุณครับ

3. คิดบวก+

คิดบวก+ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ครับ
    ต้องหาเวลาไปกราบหลวงปู่ให้ใด้ซักวันครับ

4. แหยมla

แหยมla เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2010

ยินดีด้วยครับพี่ ได้เป็นสมาชิกพรีเมี่ยมต่อไปทางวัดคงจะมีสะพานบุญแล้วหลังจากที่ไม่มีมานานนับปี ท่านใดต้องการวัตถุมงคลของทางวัดก็คอยติดตามข่าวสารจากพี่chinapoj นะครับ

5. ่JHON_FON

่JHON_FON เป็นที่รู้จักกันดี

อิอิ ใช่แล้วครับพี่ยุดยา ผมร่วมบุญบูชามา 1 วงครับ แหวนสวยเข้มขลังจริงๆครับ และวันนี้ผมขออนุญาตพี่ Chinapoj นำข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับแหวนที่เคยได้สอบถามรายละเอียดไปมาลงให้พี่น้องบ้านเราได้ทราบกันครับ เพื่อท่านใดจะยังมิทราบ โดยยันต์บนเเหวนเป็นดังนี้ครับ

"ยันต์เรียงกันคือ ยันต์นะม้วนโลก,นะปัดตลอด,หัวใจยันต์เกาะเพชรและปิดด้วยยันต์นะปัดตลอดอีกที รายได้ทั้งหมดใช้ซ่อมศาลาหลังใหญ่ครับ"

6. ่JHON_FON

ครับคุณ Pong55 ไว้คราวหน้าเราคงได้เจอกันครับผม ลูกศิษย์ครูบาอาจารย์เดียวกัน ไม่แคล้วต้องได้พบปะกันเป็นแน่แท้ครับผม
    ป.ล. ผมเห็นแว๊บๆ ไม่แน่ใจว่าใช่คุณ Pong หรือไม่ วันงานใส่เสื้อเชิ๊ตแขนสั้น กางเกงขาสามส่วน กระเป๋าคาดข้างสีดำ มิรู้ว่าใช่หรือไม่ครับ ว่าจะไปทักก็กลัวหน้าแตก วันนั้นทักพี่ยุดยาไป ดีนะไม่ผิดคน ไม่งั้นหน้าแตกแน่ๆเลย 55

7. แหยมla

แหยมla เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2010

น่าจะยังทันอยู่นะครับ ยังไงก็รอพี่chinapoj หน่อยนะครับพี่เค้าจะมาช่วยเป็นสะพานบุญให้กับทางวัดครับ

8. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    เวลาพี่เข้ากรุงเทพฯ พี่จะเข้าไปพักที่บ้านหลาน ที่พฤกษาวิลล์ แถวสรงประภา ซึ่งไม่ไกลจากบ้านน้องเลย ไม่นานคงจะได้เจอกันแน่ครับน้อง

9. Pong55

Pong55 เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    ข้าพเจ้าขอนอบน้อมกราบนมัสการบูชาพระคุณของ พระพุทธเจ้า พระธรรม พระสงฆ์สาวกครับ

ครับผมพี่Pattana , พี่JHON_FON ผมตั้งตารอที่จะได้พบ
    พี่ทั้ง 2 ครับผม ^ * ^

พี่JHON_FON ครับ วันนั้นผมอยู่ตรงร้านของพี่อั๋นและพี่แหยมla
    และ พี่ทุเรียนทอด และญาติของพี่อั๋น ซึ่งนำข้าวขาหมูมาจัดโรงทาน
    ครับ ผมใส่เสื้อเชิ้ดลายน้ำตาลเขียว สะพายกระเป๋าสีครีมกับน้ำตาล
    ครับผม ใส่กางเกงขาสั้นครับ ศิษย์หลวงปู่นาน ๆ ได้พบกันซะที
    ถ้าได้พบกันคงมีเรื่องคุยกันสนุกแน่นอนครับผม

10. Pong55

ข้าพเจ้าขอนอบน้อมกราบบูชาพระคุณ องค์หลวงปู่เสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ครับผม

ดีใจครับผม ที่พี่chinapoj จะมาเป็นสะพานบุญให้กับ
    พวกเรา และผู้มีจิตศรัทธาทุก ๆ ท่านครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับผม
    สาธุ สาธุ

พี่พจ(พี่แหยมla)ครับ ผมขออนุโมทนาบุญกับพี่ด้วยครับ
    ที่เป็นผู้ที่เผยแพร่พระบารมีของหลวงปู่เสงี่ยมมาตลอด และพี่ยัง
    ช่วยเหลืองานบุญของทางวัดสุวรรณเจดีย์อยู่เสมอ เป็นศิษย์ที่มี
    ศรัทธาอย่างเหนียวแน่นจริง ๆ ครับผม สาูธุ สาธุ

11. fino_surin

fino_surin เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้นำอาหารไปถวายเพลหลวงปู่ ปัจจัยร่วมบูรณะศาลาการเปรียญและนำขวดเปล่าเครื่องดื่มบำรุงกำลังจำนวน 70 ขวดไปถวายให้กับทางวัดเพื่อจะไว้ใส่น้ำมันมนต์ให้กับญาติโยมที่มาขอร่วมอนุโมทนาบุญกันนะครับ

12. attapon652

attapon652 Active Member

ทำไมเงียบจัง ไปไหนกันหมดครับ

13. Pong55

ข้าพเจ้าขอนอบน้อมกราบบูชาพระคุณ องค์หลวงปู่เสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ครับผม

สวัสดีครับ ศิษย์พี่ทุก ๆ ท่าน เอ๋เมื่อไหร่น้อ พี่chinapoj
    พี่ชายใจดี จะมาแจ้งว่าใครเป็นผู้โชคดีกันบ้างนะครับ ลุ้นจะแย่
    อยู่แล้ว

14. บางระกำ

บางระกำ เป็นที่รู้จักกันดี

28 มิถุนายน 2011
    สวัสดีครับพี่น้อง มีใครถูกหวยอายุหลวงปู่บ้างไหมครับ ออกทุกปีเลย แต่ปีนี้ต้องออกแรงตีเลขนิสเนิง หลวงปู่อายุ ๘๘ แต่เลขออก ๘๒ เท่ากับว่าแปดสองตัว อิอิ ใครรวยรายงานตัวด่วนเลยครับ

15. Pong55

เสียดายที่สูด !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! เลยครับพี่ยุดยา
    นึกไม่ถึงเลยครับ ยินดีกับผู้โชคดีด้วยนะครับผม ^___^

16. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    เออ...แฮะ.... ลืมไปเลย สงสัยคุงรอเลขจากกองสลากหรือเปล่า

17. attapon652

attapon652 Active Member

ถ้าใครได้ ผมว่าโชคดีกว่าถูกหวยอีก...

18. ่JHON_FON

วันที่ 29 กรกฏาที่ผ่านมา ผมได้ไปกราบหลวงปู่ขอพรในวันคล้ายวันเกิด และได้พบเจอกับน้าผู้หญิง 2 คน แกมาถวายสังฆทาน แกเล่าว่าญาติแกกระดูกหัก แล้วมาได้น้ำมันที่วัดไปรักษา แกบอกว่าน้ำมันดีมากครับ ใครที่ยังไม่ทราบ ผมแนะนำเลยครับ น้ำมันที่วัดดีจริงๆ ผมเคยพารุ่นน้องไปกราบหลวงปู่ มันไม่ค่อยเชื่อเรื่องพวกนี้ แต่ก่อนกลับผมถามว่าที่บ้านใครมีคนป่วยเป็นโรคกระดูกมั้ย มันบอกมี ผมเลยให้น้ำมัน มันไป 1 ขวด จากนั้น 1 เดือนผ่านมา มันบอกว่ามันกลับบ้านแล้วเอาไปนวดให้ยาย มันบอกผมว่ามันเหลือเชื่อมากพี่ เพราะยายมันลุกเดินไม่ค่อยได้มาเป็นปี แต่หลังจากนวดแล้ว ยายของรุ่นน้องผมลุกเดินได้ครับ ตอนผมฟังนี่ขนลุกเลย บารมีหลวงปู่ท่านเมตตาจริงๆครับ

กราบหลวงปู่เสงี่ยมด้วยเศียรเกล้า ครูบาอาจารย์ที่ผมเคารพรัก

19. Pong55

สวัสดีครับผม พี่JHON_FON เหมือนกันเลยครับพี่
    ผมก็ศรัทธาน้ำมันมนต์ของ หลวงปู่เสงี่ยมท่าน มาก ๆ เลยครับ
    ทาโรคผิวหนังดีมาก ๆ เลยครับผม คุณยายผมเป็นโรคข้อเข่า
    เสื่อมก็ได้น้ำมันมนต์ของหลวงปู่ ช่วยบรรเทาอาการของคุณยาย
    ผมให้ไม่ต้องเจ็บปวดมากนักครับผม เวลาไปวัดสุวรรณเจดีย์
    คุณยายมักจะฝากทำบุญบูชา น้ำมันมนต์ของท่านอยู่เป็นประจำ
    เลยครับผม ซึ่งน้าเขยผมเคยนำขวดเครื่องดื่มชูกำลังไปถวาย
    หลวงลุงเล็ก เป็น 100 ขวดเลยครับผม

20. lively

lively เป็นที่รู้จักกันดี

แหวน เป็นเนื้ออะไรหรอครับ