ประวัติการสร้างเหรียญ "กูผู้ชนะ" ของ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 20 พฤษภาคม 2010.

1. ศีละเตโช

ศีละเตโช สมาชิก

13 สิงหาคม 2008
    :mad:อยากมีซักเหรียญครับ

2. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องบูชาแล้วละครับ....แฮ่ะๆๆๆ....พอดีตอนนี้ผมมีไม่มากพอที่จะเหลือแจกแล้วละ....หรือท่านใดพอจะมีแบ่งปันก็คุยกันหลังไมค์กันเองนะครับ...:cool:

3. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ผมเองไม่ได้เก็บเหรียญรุ่นหลังหลวงพ่อมรณภาพไว้เลย พอมาเห็นรูปถ่ายของท่านหมอเทวดา นึกอยากได้ ว่าจะลองไปดูที่บ้านสายลม ไม่ทราบว่าจะมีให้บูชาอยู่หรือเปล่า

4. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

บางอย่างที่วัดไม่มี แต่ที่สายลมอาจจะยังมี ....แต่ผมไม่เคยเข้าไปสายลมเลย เพราะไม่ชอบเข้าเมือง....จากบ้าน-เข้าสายลม ถ้ารถติดใช้เวลามากกว่าไปวัดท่าซุงซะอีก....เหตุผลอีกอย่าง ผมไม่ได้ตามเก็บสะสม คือที่วัดฯมีแค่ไหน ผมก็จะบูชาแค่นั้น...ก็หวังว่าคงจะมีนะครับ หรือถ้ามีเบอร์โทร.บ้านสายลม พี่ก็ลองโทร.สอบถามดูก่อนก็ได้นะครับ....นี่กะว่าถ้าพี่สาวไม่ยอมเลี่ยมใช้ จะไปขอกลับคืนมาเลี่ยมเอง...บ่อยครั้งที่ผมแขวนเดี่ยววัตถุมงคลรุ่นที่ไม่ทันหลวงพ่อ...หรือวันไหนมีเหตุให้ไม่แขวนพระก็ยังมีด้ายผูกข้อมือสีรุ้งติดตัวตลอดครับ
    อนุโมทนาครับ:cool:

5. jeenus

jeenus เป็นที่รู้จักกันดี

ผมทำงานในพื้นที่ ที่มีการเล่นเดรัจฉานวิชากันเย๊อะ ผมมักพก เหรียญกูผู้ชนะเลี่ยมกับผ้ายันต์มหาพิชัยฯ อุ่นใจ ครับ

6. beedemon

beedemon เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2013
    เหรียนนี้ผมเพิ่งได้มาไม่นานผมชอบคำสอนของหลวงพ่อท่านมากๆครับแล้วเคยบ่นๆอยากได้พระคำข้าวพระหางหมากวันนึง ผมพารุ่นพี่คนนึงที่ชอบไปบ้านสายลมแต่ผมไม่รุ้มาก่อนไปกราบพระอาจารย์ของผม
    เพราะหลวงพ่อผมนับถือหลวงพ่อฤาษีท่านมากๆ
    คุยไปมาเหมือนจุดใต้ตำตอถุกใจ คราวหลังที่พี่มาเจอผมพี่หยิบเหรียญกูผู้ชนะแต่สภาพถุกใช้มาบ้างแล้วกับแหนบลงยาของหลวงพ่อแจ่แหนบน่าจะปี43 แต่ได้มาฟรีๆดีไจมากๆๆครับ แถมด้านหลังเป็นพระเจ้าตากอีกด้วย หลวงพ่อที่ผมไไกราบนอกจากท่านศรัททาหลวงพ่อฤาษีมากๆแล้ว. ที่วัดที่ผมไปบ่อยๆนี้เป็นวัดประจำของพระเจ้าตากวัดหงส์รัตนาราม ธนบุรี เหมือนทุกอย่างเชื่อมโยงกันอย่างน่าประหลาดขนลุกครับ

7. tang_2536

tang_2536 เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2012
    รุ่นนี้มีปลอมไหมครับ
    ผมก็ได้มาจากท่านที่นับถือกันมานานแล้ว ..อยากได้ พระเจ้าตากสินอยู่นานแล้ว เพราะ ผมเป็นทหารม้า..แถมเป็นลูกหลานพระยาพิชัยดาบหัก อีก เลย ใช้ มาตลอดเลยครับ ...

8. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    มีครับพี่เหรียญจะเบลอๆ แต่ถ้าได้มานานแล้วน่าจะแท้ครับ

9. นวธาตุ

นวธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2013
    ตามมาอ่านเรื่องดีๆครับ

10. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    เหรียญรุ่นนี้ ผมมีอยู่องค์นึงครับ ดูจากสภาพแล้ว น่าจะเลี่ยมมาใหม่

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      117.7 KB
      เปิดดู:
      870
      ขนาดไฟล์:
      115.5 KB
      เปิดดู:
      822