ประสบการณ์วัตถุมงคล หลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 18 มกราคม 2010.

1. supachaisook

supachaisook เป็นที่รู้จักกันดี

พระคำข้าว1องค์ พระหางหมาก2องค์ คุณพ่อกับคุณเเม่ของผมไปกราบหลวงพ่อที่วัดตั้งเเต่ท่านยังไม่มรณะภาพ เลยได้เช่าเก็บไว้ของเเท้ชัวร์เเน่นอน เเต่เเปลกใจด้านหลังพระคำข้าวไม่เหมือนองค์อื่นๆที่ลงในเว็ปนี้ครับ ใครรู้บอกทีรุ่นไหนครับผมอยากรู้ครับ ผมไม่มีความรู้ทางสายนี้เลยครับ
    ...ผมผ่านมาพอดี สายนี้ผมก็ไม่ค่อยเก่งเท่าไหร่ พอดูได้เท่านั้น และอาศัยแห่ความแท้เยอะๆ พอดีพระชุดนี้น่าสนใจอย่างมาก ที่พระคำข้าวครับ
    -พระหางหมาก แท้ทั้งสององค์ครับ แต่พระชุดนี้ให้ไปถามสายตรงอีกครั้งครับ
    -พระคำข้าวที่ว่าแปลก ตอนนี้ยังเป็นปริศนา ยังไม่มีใครให้ความกระจ่างได้ สังเกตที่ด้านหลัง ปกติเป็นสี่เหลี่ยม แต่แบบนี้เป็นแบบหลังพระหางหมากครับ
    -คนส่วนใหญ่จะตอบเก๊ หรือนอกวัด แต่ถ้าให้ข้อมูลจะตอบไม่ได้นะครับ
    -พระคำข้าวแบบนี้ ผมเคยเห็นผ่านตา ดูแล้วไม่น่าเก๊ และรุ่นนี้มีแผ่นทองคำเปลวผสมด้วย แต่ถ้าใครสรุปได้แจ้งผมมาบ้างนะครับ อยากรู้เหมือนกัน ใจผมคิดว่าลูกศิษย์ภายในสร้าง หรือท่านอื่นสร้างอาจจะให้หลวงพ่ออธิฐานหรือไม่ทันอธิฐานครับ แบบพระสมเด็จองค์ปฐมเนื้อผง มีบางพิมพ์ให้หลวงพ่ออธิฐานให้ครับ แต่บางครั้งก็ตีว่านอกวัดเหมือนกันครับ

<!-- google_ad_section_end --> <fieldset class="fieldset"><legend>รูป ขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</fieldset>

2. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    <LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>
    [​IMG] [​IMG]

โชคดีมากเลยครับ ที่มีไว้บูชา ผมเสาะแสวงหามานานยังไม่ได้มีไว้เลย เสียดายตอนที่มีให้บูชาที่ซอยสายลม ไม่บูชาเก็บไว้

3. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

หลายๆอย่างผมเองก็มองข้ามไปสมัยที่หลวงพ่อดำรงขันธ์อยู่...

ถ้ามองในแง่การสะสมวัตถุมงคล ที่หลายๆอย่างผมก็ได้มอบให้กับคนที่มีศรัทธาไปบูชา....หลายๆอย่างก็เก็บไว้บูชาเอง แม้จะไม่มีครบทุกรุ่น....แต่ก็เชื่อมั่นและศรัทธาว่าของหลวงพ่อดีทุกอย่างครับ...

....และก็ที่สุดยอดก็คือ...คำสอนของหลวงพ่อ...
    อนุโมทนาครับ

4. maruko_k

maruko_k เป็นที่รู้จักกันดี

ที่ว่าๆกันมาก็มีหมดค่ะ แต่ขออภัยไม่มีประสบการณ์มาเล่า หรือว่าเราบุญไม่ถึงก็ไม่รู้ ตอนนี้ห้อยแ้ก้วมณีรัตนะสีำดำอยู่ค่ะ อนุโมทนากับผู้มีประสบการณ์ดีๆนะคะ

5. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ก็มีอุบัติเหตุ "มอไซด์" อีกครับ....ผมขับชนรถเก๋งที่ขับเลี้ยวตัดหน้ากระทันหัน ระยะ 2-3 เมตร ขณะนั้นใช้ความเร็ว 50-60 กม./ชม ได้เพียงแค่คิดว่าจะเบรคก็ชนแล้ว.....ล้อหน้าคด โช้คคู่หน้าคด กระจกมองหลังทั้ง 2 บานแตก, ...ยกรถขึ้นมาขี่ได้แต่เลี้ยวไม่ได้....เข็นเข้าร้านซ่อม

...ที่ร่างกาย มีรอยเลือดออกนิดหน่อย(ยางบอน)ที่ข้อมือซ้าย และเอวซ้ายเหนือขอบกางเกงก็มีแผลเลือดยางบอน เหมือนข้อมือซ้าย...

...ฝ่ามือขวา และเข่า 2 ข้าง ถลอก

...แน่นอนครับในคอมี พระคำข้าว, พระหางหมาก, มงกุฎเพชรพระราชพรหมยาน, อีก 6 องค์ ก็หลวงพ่อกวย หลังหนุมาน ปี 52 , พระขุนแผนกุมารทอง เสาร์ 5 ปี 53 หลวงพ่อพูนวัดบ้านแพน, ท้าวเวสสุวรรณ หลวงพ่อแม้น วัดหน้าต่างนอก, พระผงเจ้าสัว 100 ปี หลวงปู่บุดดา , เหรียญในหลวง 60 ปี รพ.ภูมิพล, พระสิวลี หลวงพ่อรวย วัดตะโก(แถมจากลานโพธิ์)

อนุโมทนาครับ...

6. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ประวัติการสร้าง "เหรียญกู้ผู้ชนะ"
    ของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ

หลวงพ่อท่านเล่าดังนี้..

อย่าง พระเจ้าตากสิน นั่นต้องเรียกว่า น้ำใจเข้มแข็ง ขนาดข้าศึกล้อมอยู่แบบนั้น ท่านกับกำลังพล 500 ตีฝ่าข้าศึก ไม่ใช่ของง่ายเลยนะ ใช่ไหม ? คือไม่ใช่ของง่ายเลย ก็ยังมีลูกหาบอีก ไอ้ลูกหาบนี่ ดีไม่ดี ลูกหาบตาย นี่ไอ้รุ่นหน้าตีไป รุ่นหลังต้องประคองลูกหาบอีก สามารถเอาลูกหาบเสบียง เอาไปบ้างตามควรนิดหน่อย

นี่เป็นนักรบที่มีฝีมือดี ถ้าใจไม่เข้มแข็งจริง ๆ จะกล้าตีข้าศึกไปได้อย่างไร กำลังนิดเดียวใช่ไหม แล้วไอ้ภายในประเทศก็ไม่ดี เสียครั้งแรก ตั้งกรุงศรีอยุธยามา 190 ปีเศษ แล้วมาครั้งที่ 2 นี่ 190 ปีเศษ

กรุงเทพฯ เวลานี้ยุ่ง ๆ นะ 190 ปีเศษเหมือนกัน ชะตาประเทศไทย ถ้าถึง พ.ศ.2525 นะ ครบ 200 ปี พ้นเขต นี่เวลานี้มันเข้าเขตแล้วนะ แต่ว่าช่วงจังหวะนี้มันเข้าจังหวะเกณฑ์ เขาเรียกว่า เข้าเกณฑ์ดี จังหวะนี้นะ ตั้งแต่นี้ต่อไป เข้าเกณฑ์ดี ท่านถึงบอกให้ทำ "เหรียญกูผู้ชนะ" พระเจ้าตากสินให้ทำ ทีแรกจะทำก็ล้อเล่น ๆ หลวงปู่แหวนท่านทำ เหรียญเราสู้ --ปีที่แล้วไปกองบัญชาการทหารสูงสุด บอก เฮ้ย! ไอ้แค่ เราสู้ ยังแค่กัน กูสู้ว่ะ! ไอ้พวกนั้น ฮาตึง! บอก ดีครับ ๆ

เราก็คิด พูดส่งไปตั้งปีที่แล้ว ไม่ได้คิดจะทำ มาปีนี้ท่านสั่งทำ บอก

"เราสู้--ก็แค่นั้นแหละครับ
    กูสู้--ก็แค่นั้น
    ยังสู้ --ต้อง "กูผู้ชนะ"

ถามท่านว่าทำไม ท่านบอก เวลานี้มันถึงเกณฑ์ชนะแล้ว ถาม เอารูปใคร บอก เอารูปผม บอก เอ้า ไม่ยกย่องตนเองเกินไปหรือ รัชกาลที่ 1 ก็เก่งใช่ไหม กรมพระราชวังบวร ท่านก็เก่ง ท่านบอกว่า ในฐานะที่ผมเป็นผู้นำ ก็ตามไปดูประวัติสิ ประวัติที่ ตากสินกู้ชาติ เคยแพ้จุดไหนบ้าง แน่ะ! เอาถึงอย่างนั้นเสียด้วย เลยต้องเอาตามท่าน เอา "กูผู้ชนะ" ก็เลยทำขึ้น ท่านสั่งทำ เวลาทำ ท่านก็มาทำด้วย ท่านทำด้วยเสร็จ

(คัดจาก หนังสือรวมคำสอนธรรมปฏิบัติของหลวงพ่อพระราชพรหมยาน เล่ม 14 หน้า 336 เรื่อง สนทนาหลังกรรมฐาน 25 วันอาทิตย์ที่ 3 กันยายน 2521)

เสียงหลวงพ่อเล่าเรื่อง เหรียญกูผู้ชนะและผ้ายันต์พิชัยสงคราม ที่
    http://www.watthasung.com/wat/viewthread.php?tid=526
    (ม้วนที่ 1 ตอนที่ 1)
    (ท่านเล่าว่า ทำทุกด้าน แต่เด่นทางด้านแคล้วคลาด)

เหรียญท้าวเวศสุวรรณ (ม้วนที่ 2 ตอนที่ 1)
    (ท่านเล่าในเทปว่าเด่นด้านคงกระพันชาตรี คืออยู่ยงคงกระพันมาก มีเมตตาอยู่พอสมควร คือคิดว่าอาจจะมีจลาจล)

ภาพ AURA ของเหรียญกูผู้ชนะ
    (โปรดใช้วิจารณญาณ)

รักษาโรค คุ้มกันภัยพิบัติ ขับไล่คุณไสย
    แก้อาถรรพ์วิชา เสริมพลังฤทธิ์
    มหาอุตม์ มหาอุตม์ปืนแตก คุ้มกันคุณไสย
    จิตแจ่มใส ใจเบิกบาน จิตสงบ
    เสริมปัญญา เสริมบารมี เสริมดวง
    มหาบุญฤทธิ์ มหาบารมี มหาเศรษฐี

<!-- google_ad_section_end -->

7. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สมเด็จองค์ปฐมผมแขวนมาจะมีลาภไม่ขาดสายครับ ล่าสุดตะขาบตัวใหญ่ไต่เข้ากางเกงผมเอามือล้วงแล้วจับโยนออกไปไม่รู้ว่าตัวอะไร ลองเปิดไฟดูแทบช๊อค แขวนนอนองค์เดียวครับ

8. chopper1972

ผมเองก็แขวนเดี่ยว พระคำข้าว ขณะนอนหลับพักผ่อนทุกวัน-คืนครับ พี่woottipon
    ...มีพระของหลวงพ่อฯ อาราธนาติดตัวแล้วรู้สึกอุ่นใจ ปลอดภัย แคล้วคลาดมาหลายหน มีอุบัติเหตุหนักๆหลายหน น่าที่จะบาดเจ็บเยอะ ก็เจ็บน้อย หรือไม่เจ็บเลย...และก็มีลาภจากการทำงานไม่ขาดสายจริงๆครับ

อนุโมทนาครับ

9. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ลูกแก้วของหลวงพ่อทราบจากพระที่จำหน่ายในวัดท่าซุงว่า มีคนโดนยิ่งสามนัดไม่ออกเลย กลับมาเช่าไปเพรียบ

10. kanpatsavee

kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008
    สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง

รถมอเตอร์ไซด์พังเลยนะคะ แต่ดีที่เจ้าของไม่เป็นไรมาก อนุโมทนาด้วยค่ะ

11. kanpatsavee

kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008
    แขวนเดี่ยว

ณิก็อาราธนาพระคำข้าวกับลูกแก้วเหมือนกันค่ะ

12. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    เพื่อนสมาชิก คุณ หมอเทวดา ได้ส่งข้อมูลภาพถ่ายพลังงานพระของ หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค กับ ภาพถ่ายพลังงานของเหรียญเอกราช-มหาลาภ มาให้ชมกันครับ ของดีราคาเบาที่ยังเก็บกันได้ครับ

ในปี 2520 หลวงพ่อฤาษี ท่านได้จัดสร้างเหรียญเอกราช-มหาลาภขึ้น ทั้งนี้ให้ทั้งความปลอดภัยและมีลาภมากด้วย คล้ายกับว่าท่านจะให้ฟื้นฟูเยียวยาเหตุการณ์

เหรียญด้านหนึ่งเป็นหลวงพ่อปาน อีกด้านหนึ่งเป็นหลวงพ่อฤาษี ท่านที่ไม่มีพระหลวงพ่อปาน ขณะนี้ราคาสูงมาก ก็สามารถนำเหรียญนี้มาบูชาแทนได้
    ต่างที่ภาพ AURA ของเหรียญจะมีสีแดงประกบด้วย ซึ่งเป็นสีบู้ แต่พระหลวงพ่อปานประกบด้วยสีครามที่เป็นสีที่ช่วยเรื่องกรรมฐานแลแคล้วคลาด

ภาพองค์พระหลวงพ่อปานเป็นภาพตัวอย่าง แต่ภาพAURA เป็นภาพจริงของพระผมเอง (หมอเทวดา)
    (พระหลวงพ่อปานที่นำไปถ่าย ผ่านการตรวจสอบว่าแท้ตามมาตรฐานสากล)

Aura ที่ได้จากการถ่ายพระหลวงพ่อปาน

เหรียญเอกราช - มหาลาภ ปี 20

Aura เหรียญเอกราช - มหาลาภ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      20.5 KB
      เปิดดู:
      13,088
      ขนาดไฟล์:
      13.4 KB
      เปิดดู:
      13,193
      ขนาดไฟล์:
      48.5 KB
      เปิดดู:
      13,119
      ขนาดไฟล์:
      16.3 KB
      เปิดดู:
      13,126
      ขนาดไฟล์:
      68.7 KB
      เปิดดู:
      13,258
  13. chopper1972

พรุ่งนี้จะเดินทางกลับภูมิลำเนา ก็จะแวะวัดท่าซุงก่อนครับ ...ทำบุญ ทำทานให้ชื่นใจ , กราบสังขารหลวงพ่อที่วิหาร 100 เมตร, กราบสมเด็จองค์ปฐม, กราบหลวงพ่อเงินไหลมา ก่อนที่จะไปกราบพระอรหันต์ที่บ้านครับ

14. maruko_k

สวยมากเลยค่ะ

15. maruko_k

มานึกประสบการณ์ออกตอนเหรียญกูผู้ชนะนี่เอง มีเรื่องเล่าแบบเด็กๆนะคะ ตอนอยู่ประถมสักป.3 ป.4จำไม่ค่อยได้ตอนนั้นขี้เกียจค่ะ ไม่ค่อยทำการบ้านแล้วก็ไม่ได้ส่งด้วย ไม่ใช่ทำไม่เสร็จนะ ไม่ได้ทำเลย แล้วครูจะเรียกคนที่ไม่ส่งการบ้านไปหน้าชั้นเพื่อทำโทษ ตอนนั้นด้วยไม่รู้นะ พ่อให้ห้อยเหรียญกูผู้ชนะนี่แหละค่ะของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ เอามือกำเหรียญไว้แล้วคิดถึงแต่หลวงพ่อค่ะ อาจารย์เรียกเพื่อนไป2คน ไม่เรียกชื่อเราเฉยเลย ทั้งที่ไม่ได้ส่งเลยนะ ไม่ได้คาดหวังถึงขนาดนี้ หวังแค่ไม่ต้องถูกทำโทษ สรุปก็เลยไม่ได้ส่งการบ้านของวันนั้นมาจนถึงวันนี้ แต่หลังจากนั้นส่งตลอดค่ะ<!-- google_ad_section_end --> เพราะคิดว่าหลวงพ่อท่านคงไม่ช่วยคนไม่ดีหรอก ท่านคงรู้ว่าช่วยแล้วเราจะเป็นคนดี เพราะนอกจากจะส่งการบ้านตลอดแล้ว ยังไม่ลอกใครอีกด้วย การบ้านก็ไม่ลอก ข้อสอบก็ไม่ลอก ตอนนี้ห้อยลูกแก้วอยู่ ส่วนพระคำข้าวกับพระหางหมากไว้ในรถค่ะ เห็นเอารูปมาลงกัน ก็ขอเอามาลงด้วยนะคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

16. chopper1972

เห็นคุณ Maruko K ถามเรื่องเก็บพระไว้ในรถแล้วก็ ทั้งพระสมเด็จองค์ปฐม พระคำข้าว พระหางหมาก....กลัวจะโดนทุบกระจกขโมยพระนะครับ.....แขวนลูกแก้วหลวงพ่อก็เหลือเฟือแล้ว....ถ้าจะเก็บในรถหรือติดรถ แนะนำเป็นผ้ายันต์ธงมหาพิชัยสงคราม หรือผ้ายันต์เกราะเพชรดีกว่านะครับ เหน็บไว้ตรงที่บังแดด อยู่เหนือหัวของเราด้วยครับ

อนุโมทนาครับ...

17. maruko_k

ขอบคุณค่ะ เดี๋ยวเก็บหมดเลยค่ะ ส่วนยันต์เกราะเพชรนั้นมีเป็นแบบสติ๊กเกอร์ติดไว้หน้ารถและหลังรถแล้วค่ะ ขอบคุณที่ให้คำแนะนำดี.ดี.นะคะนึกแล้วเพิ่งมากลัว

18. chopper1972

ไปเยี่ยมบ้านเกิดมา ขาไปไม่ได้แวะวัดท่าซุง.....หลังจากแวะมนัสการพระพุทธชินราช จ.พิษณุโลก แล้ว ก็ได้แวะวัดท่าซุงตอนขากลับ กราบสมเด็จองค์ปฐม, กราบหลวงพ่อเงินไหลมา, กราบสังขารหลวงพ่อฯ ที่วิหาร 100 เมตร ถวายสังฆทาน...วันนี้ท่านพระครูปลัดอนันต์ มานั่งรับสังฆทานเอง....ท่านคงมารับบ่อยๆ แต่ช่วงที่ผมไปถวายสังฆทานมักจะเจอท่านพระครูสมุห์พิชิต(หลวงพี่โอ)มารอรับสังฆทานบ่อยกว่า....ก็อิ่มบุญชื่นใจครับ...

..ไปซื้อหนังสือธรรมะที่ตึกรับแขก ก็ไปเห็นวัตถุมงคลรุ่นใหม่ เสาร์ 5 ปี 2553 เป็นรูปหล่อหลวงพ่อเงินไหลมา และ รูปหล่อหลวงพ่อฯในท่ายืนถือไม้เท้า สูงปรมาณ 1.5 ซม. สร้างจากชนวนสมเด็จองค์ปฐม ก็บูชากลับมา ในราคา 300 บาท(1 ชุด)

..จากนั้นก็แวะมนัสการ หลวงปู่ศุข, หลวงพ่อสำราญ, กรมหลวงชุมพรฯ ,ทำสังฆทาน ที่วัดปากคลองมะขามเฒ่า

...กลับถึงบ้านที่รังสิตโดยสวัสดิภาพครับ

19. Specialized

23
    อนุโมทนาด้วยครับผม :cool:

20. pheemawat

pheemawat เป็นที่รู้จักกันดี

มีประสบการณ์น้ำมันชาตรีมาเล่าให้ฟังครับ เพื่อนผมขับรถ honda city ตัวใหม่ ไปชนท้าย รถtoyota ป้ายแดง รุ่นไหนจำไม่ได้ ปรากฎว่ารถ toyota คันนั้นบุบไปเยอะพอสมควรครับ แต่รถ honda city ของเพื่อนไม่เป็นอะไรเลยครับ รถของเพื่อนคันนี้เจิมด้วยน้ำมันชาตรีทั้งคันครับ และมีวัตถุมงคลหลวงพ่อฤาษี พร้อมกับผ้ายันต์มหาพิชัยสงครามและผ้ายันต์เกราะเพชร บูชาอยู่ในรถครับ และสุดๆ คือป้ายทะเบียนรถ พระครูปลัดอนันต์ท่านอธิษฐานจิตเชิญครูบาอาจารย์ และเจิมด้วยน้ำมันชาตรีให้ครับ สุดยอดครับ